คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

บอกตรงทีบูชามายังไม่ถูกใจองค์ไหนจริงๆเลย ที่เป็นรูปคุณแม่ ที่คุณเชษฐ์ให้มีสองขนาด แต่ชอบขนาดเล็กสุดค่ะ อยากเอาไปอัดใส่กรอบเลี่ยมคล้องคอมาก แต่ไม่รู้จะไปทำที่ไหนให้ออกมาสวยๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    รวยๆ เฮงๆ การงานสำเร็จราบรื่น สมปรารถนาทุกท่านครับ

3. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***มารับพร คุณแม่ครับ***

4. Pravit

Pravit สมาชิก

12 พฤษภาคม 2007
    คุณจินตนาครับ ผมเพิ่งทำภาพคุณแม่ขนาดห้อยคอ ด้านหลังเป็นทางขาวก้าวหน้า ถวายให้ท่านเมื่อเร็วๆนี้เองครับ สอบถามรายละเอียดได้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    กราบ กราบ กราบ

6. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านครับ

สิ้นสุดการทำงานในวันอังคารกันแล้ว วันนี้ผมเดินทางไปประชุมและเตรียมของส่งให้ลูกค้ามาครับเลยไม่ได้เข้ามาพูดคุยทักทายกันช่วงเช้ากลับมาได้สักพักทอดหมูหมักน้ำปลาไว้เป็นอาหารเย็นแล้วก็รีบเข้ามาพูดคุยทักทายกันเลย ถ้าทุกท่านสังเกตดูให้ดีจะเห็นว่าวันเวลาผ่านไปอย่างรวดเร็วมาก เพิ่งเฉลิมฉลองเทศกาลปีใหม่ไปเมื่อไม่นานมานี้เผื่อแผลบเดียวก็มาสู่เดือนกุมภาพันธ์และผ่านพ้นเทศกาลตรุษจีนไปแล้ว ซึ่งเวลาเหล่านั้นไม่มีวันย้อนกลับ ดั่งคำท่านดาไลลามะได้กล่าวไว้ว่า "มีวันอยู่ 2 วันที่เราไม่สามารถไปจัดการหรือทำสิ่งใดได้เลยนั่นก็คือ เมื่อวานนี้และวันพรุ่งนี้ และมีเพียงวันเดียวเท่านั้นที่เราจะทำสิ่งต่างๆได้ให้เต็มที่ เต็มกำลังตามที่เราคิดไว้ได้นั่นก็คือวันนี้" ดังนั้นขอให้ลูกหลานและศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านใช้เวลาทุกนาทีอย่างมีค่าอย่าปล่อยเลยโดยเปล่าประโยชน์ เวลาที่ผ่านไปแล้วก็อย่าได้ไปอาลัยอาวรณ์ว่าไม่ได้ทำสิ่งนั้นสิ่งนนี้เลยเพราะเหล่านั้นได้ผ่านเลยไปแล้วไม่สามารถแก้ไขสิ่งใดได้นอกเสียจากนำเรื่องราวต่างๆที่ผ่านเลยนั้นมาเป็นประสบการณ์เป็นบทเรียนในวันนี้และวันต่อไป พรุ่งนี้ยังมาไม่ถึงก็อย่าได้กังวลใจ ทุกข์ใจไปว่าอะไรจะเกิดขึ้นบ้าง ขอให้ใช้ชีวิตมีสติกับการดำรงอยู่ในวันนี้อย่างดีที่สุด และด้วยเวลานั้นแต่ละคนมีเหลือไม่เท่ากันเราไม่รู้ได้เลยว่าเวลาของเรานั้นเหลืออีกเท่าใดเพราะฉะนั้นอย่าประมาท หมั่นสร้างสมบุญกุศลไว้เป็นเสบียงธรรมเสบียงทิพย์เมื่อถึงเวลาจะได้ไม่ต้องไปร้องให้ใครช่วยทำส่งมาให้ เกิดเป็นมนุษย์สิ่งประเสริฐสุดกว่าเดรัจฉานทั้งหลายคือการได้มีโอกาสทำบุญ ทำกุศล สะสมความดีไว้ต่อไปเมื่อถึงเวลาแล้วก็จะได้สบายด้วยผลบุญที่ได้สะสมไว้เองเมื่อครั้งมีชีวิตอยู่ ขอลูกหลานคุณแม่ฯทุกท่านจงมีสติและดำเนินชีวิตด้วยความไม่ประมาทนะครับ

7. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ได้รูปที่หลวงตาสุวรรณสร้างไว้แบบอื่นก็ไม่ต้องแล้วมั้งครับ ^^

8. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool:

:cool::cool::cool::cool::cool:

9. st-antique

10. st-antique

11. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

เดินทางมาถึงกลางสัปดาห์กันแล้ว ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการทำงานนะครับและขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรอันประเสริฐให้ทุกท่านมีความสุข สดชื่นในการดำเนินชีวิต จะคิดอ่านการใดให้ได้สมปรารถนา แม้ค้าขายให้มากมายด้วยเงินตรา จะยาตราทิศใดปลอดภัยครัน กิจการใดใดให้สำเร็จสมประสงค์ บรรลุลงเบ็ดเสร็จตามเลือกสรร ราชการให้เลื่อนขั้นถ้วนหน้ากัน ให้พรนี้จงพลันสำเร็จในเร็ววันเทอญ

12. จำปาแมน

สาธุๆครับ มารับพรคุณแม่ฯ......

13. st-antique

สวัสดีครับ ^^

14. st-antique

เท่าที่จำได้รู้สึกว่าจะยังติดค้างเรื่องราวที่จะนำมาบอกเล่าอยู่ 1-2 เรื่อง เดี๋ยวจะรีบหาเวลาเรียบเรียงมาลงให้ได้อ่านกันนะครับ ^^

15. st-antique

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อย เกี่ยวกับ "พริกไทยเสก"
    คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

เกร็ดความรู้นี้ได้รับทราบมาจากคุณลุงลูกศิษย์ใกล้ชิดคุณแม่ฯท่านหนึ่งครับ
    "พริกไทยเสก" คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม หากเรานำไปให้เด็กๆ ลูกหลานของเรากินโดยอาจจะบดป่นเป็นผงแล้วนำไปใส่ในอาหารให้เด็กกิน จะทำให้ลูกหลานของเรา มีสติปัญญาดี สมองดี จดจำเรียนรู้สิ่งต่างๆได้อย่างดีครับ แต่มีข้อแม้ว่า อย่าให้เด็กพูดคำว่า "เผ็ด" เด็ดขาดครับ ลองนำไปทำดู เพื่อประโยชน์ต่อลูกหลานตัวน้อยๆของเราครับ

16. st-antique

แจ้งเตือนไว้เพื่อวันข้างหน้า

เรื่องราวประสบการณ์ต่างๆที่ผมได้นำมาลงถ่ายทอดหรือลูกหลานศานุศิษย์คุณแม่ฯท่านอื่นๆได้นำมาลงถ่ายทอดในช่วง 3 ปีกว่าของการตั้งกระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐานนั้น มีมากมายหลากหลายเรื่องราวทั้งจากพระพุทโธน้อย ของอธิษฐานอื่นๆ แต่ที่มีมากเห็นจะเป็นประสบการณ์เกี่ยวกับศิลาน้ำและน้ำอธิษฐานในการรักษาโรคภัยไข้เจ็บที่มีแตกต่างกันไป เมื่อท่านอ่านแล้วอย่าปล่อยผ่านเลยโดยเปล่าประโยชน์นะครับ เก็บไว้เป็นความรู้เผื่อวันต่อไปจะเกิดประโยชน์แก่ท่านเองหรือคนที่รู้จัก คนที่ท่านรักก็เป็นได้ครับ การไม่มีโรคเป็นลาภอันประเสริฐ แต่หากเมื่อถึงคราวเจ็บป่วยจริงก็ต้องรีบรักษาไม่ว่าจะด้วยแพทย์แผนปัจจุบันในการวินิจฉัยรักษาให้ทันท่วงที และอาศัยบารมีคุณแม่ฯที่เคารพของเราในการช่วยเรื่องภายในอีกทางเพื่อให้โรคภัยต่างๆนั้นหายไปในเร็ววัน บางโรคอาจจะเกินกำลังในการรักษาบารมีคุณแม่ฯอาจจะช่วยท่านได้ไม่มากก็น้อย ผมจะย้ำไว้เสมอว่าเมื่อเป็นศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมแล้ว พระพุทโธน้อย ศิลาน้ำ ปูนเสก พยายามหาบูชาไว้ให้ได้เพราะจะเป็นประโยชน์ในวันหนึ่งอย่างแน่นอน อย่าให้ประสบการณ์ดีดีเป็นเพียงเรื่องที่อ่านกันเพื่อความเพลิดเพลินอย่างเดียวนะครับ ขอให้เรื่องราวต่างๆที่ผมและศานุศิษย์คุณแม่ฯหลายๆท่านที่เสียสละเวลาเรียบเรียงมาให้ท่านอ่านเกิดประโยชน์สูงสุดด้วยนะครับ

17. st-antique

บูชาแล้วไม่เห็นผลเลย ทั้งที่เป็นพระแท้ของอธิษฐานแท้เพราะอะไร

หลายคนที่เคารพศรัทธาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม แล้วพยายามขวนขวายหาพระพุทโธน้อยหรือของอธิษฐานของท่านมาบูชาเพื่อระลึกถึงคุณแม่ฯ เป็นพุทธานุสติ ป้องกันภยันตราย เสริมสร้างการเงิน การงาน หรืออีกหลายความปรารถนาตามที่แต่ละท่านจะพึงมี แต่เมื่อบูชาพระแท้ ของอธิษฐานแท้ แล้วเหตุใดไม่เห็นผลเลย คนอื่นมากมายมาบอกเล่าประสบการณ์ว่าเจอเรื่องดีดีอย่างนั้นอย่างนี้แต่ของตนเองกลับเงียบ เพราะอะไร เรื่องแบบนี้ผมได้เคยลงไปแล้วแต่ตอนนั้นลงเพื่อให้พิจารณาว่าที่ได้มาของแท้จริงหรือไม่ แต่ครั้งนี้แตกต่างเพราะบอกว่าแน่ใจว่าเป็นพระแท้ ของอธิษฐานแท้แน่นอนแล้วแต่ไม่เห็นผล มีประเด็นชวนให้พิจารณาครับ ประเด็นแรก ได้บอกกล่าวคุณแม่ฯท่านหรือบอกกล่าวของอธิษฐานหรือไม่ว่าได้บูชามาเป็นของเราเรียบร้อยแล้ว มีการเปลี่ยนเจ้าของแล้วเพื่อให้ของพระหรือของอธิษฐานนั้นได้เมตตามอบพรให้ถูกต้อง ถูกคน ประเด็นที่สอง เรื่องการบอกกล่าวขอพุทธคุณตื่นจากหลับไหล เพราะพระเครื่องและของอธิษฐานส่วนใหญ่จะถูกเก็บรักษาไว้โดยไม่ได้นำมาอาราธนาใดใดเป็นเวลานานพุทธคุณต่างๆอาจจะหลับไหลไม่แสดงออกมาก็เป็นได้ ขนาดจะแขวนพระทุกวันยังควรต้องอาราธนาในทุกวันเลยครับ แล้วเก็บไว้นานๆไม่อาราธนาบอกกล่าวเลยก็เห็นทีพุทธคุณจะปรากฏให้ท่านเห็นยากขึ้นกว่าเดิมก็เป็นได้ครับ เมื่ออ่านบทความนี้แล้วท่านใดที่เจอปัญหาดังกล่าวลองปฏิบัติตามที่ผมได้บอกไปดูนะครับ เห็นผลเปลี่ยนแปลงอย่างไรอย่าลืมนำมาลงบอกกล่าวกันบ้างนะครับ

18. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องการบอกกล่าวขอพุทธคุณตื่นจากหลับไหล
    ขอความรู้ในการทำพิธีให้ถูกต้องด้วยค่ะ เดี๋ยวยังไงได้ของที่สั่งครบ จะได้ตั้งพิธีให้ถูกต้อง กลัวที่ทำมาไม่ถูกต้องค่ะ

19. st-antique

บอกกล่าวตามใบที่ส่งไปให้ได้เลยครับ เท่านั้นก็พอแล้วครับ

20. จำปาแมน

น้อมกราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    กราบ กราบ กราบ
    สำหรับผมนะครับ เริ่มศรัทธาคุณแม่ประมาณปลายเดือน พย. 58 ได้อ่านเรื่องราวในกระทู้พี่เชษ เวบพลังจิต และได้ปริ้นภาพ ออกมาติดบูชาที่โต๊ะทำงาน และได้สั่งบูชาล็อคเกตรุ่นสรงน้ำที่วัดอาวุธฯ นำมาห้อยคอครั้งแรกๆเลยครับ ประสบการณ์มากเลยครับ ช่วงปีใหม่ ได้อธิษฐานขอรางวัลกระติกน้ำร้อน การจับสลากช่วงปีใหม่ และได้จริงๆ และได้รับเงิน มาแบบไม่คาดคิด ประมาณเกินครึ่งหมื่นบาทครับ นี่คือโชคลาภเงินมาแบบไม่คาดคิด และรางวัลจากการอธิษฐานถึงท่านให้ช่วยเหลือ
    จากนั้นก็ได้บูชาของอธิษฐานจากพี่เชษ ปรากฎว่าถูกหวยครับ เกือบหมื่นบาท
    และมีเมตตาจากผู้หลักผู้ใหญ่ ผู้พบเห็น ราบรื่นไปหมดครับ เงินหมุนพอจ่ายหนี้สินไปได้ครับ
    นี่คือประสบการณ์ที่เกิดกับตัวผมครับ และเป็นเรื่องจริง (โปรดใช้วิจารณญาณนะครับ)
    ขอบคุณครับ