คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่เล็ก ^^

2. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011

กราบคุณแม่ย่าบุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีเพื่อนสมาชิกและศิษย์คุณย่าบุญเรือน โตงบุญเติม ทุกๆๆท่าน..

มารับพรขอบุญบารมีคุณย่าบุญเรือน โตงบุญเติมคุ้มครอง และช่วยเหลือ สาธุ

๘๓ . เมื่อใจไม่สงบ ใจไม่ดี มันก็ทุกข์ยากวุ่นวายเดือดร้อน นี่หละนำสัตว์ทั้งหลายให้ตกทุกข์ได้ยาก ในปัจจุบันและเบื้องหน้า

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่ออโต้ ^^

4. st-antique

แนะนำการเช่าบูชา พระหรือวัตถุมงคล
    เพื่อเสริมชีวิต การงาน การเงิน

หลายท่านอาจจะมีลักษณะเหมือนผม ที่ต้องการหาเช่าบูชาพระเครื่องหรือวัตถุมงคล มาเพื่ออาศัยพึ่งพาพุทธคุณ ให้ท่านช่วยเสริมหน้าที่การงาน กิจการที่ทำ เสริมการเงินโภคทรัพย์ ความเมตตา แคล้วคลาดปลอดภัย รวมถึงความก้าวหน้าในชีวิต หลายสิ่งเหล่านี้เป็นธรรมดาของพวกเราที่ยังเป็นคนธรรมดาเดินดิน ทำมาหากินเพื่อเลี้ยงชีพครับ ก่อนหน้านี้ผมได้เสาะแสวงหาพระเครื่องและวัตถุมงคลมากมายเพื่อมาตอบสนองวัตถุประสงค์ต่างๆที่ได้กล่าวไว้ในข้างต้น เช่าหาพระมาก็มาก ใครว่าพระรูปใดดีก็ลองเช่าหามาบูชา แต่ส่วนใหญ่ก็ไม่พบที่ตรงกับที่ต้องการเลย(ไม่ใช่พระรูปนั้นท่านไม่เก่งหรืออย่างไรนะครับ เพราะพระอาจารย์ที่ผมจะเช่าหาพระเครื่องมาใช้นั้น ทุกรูปล้วนมีปฏิปทาดี มีความเก่งกล้าด้านพุทธาคมอย่างมากทุกรูป) แต่อาจจะไม่ตรงกับตัวผมเอง เลยเสาะหามาเรื่อยๆจนมาถึง คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับที่ให้คำตอบผมทุกอย่างตามที่ต้องการ หลังจากนั้นผมก็ไม่ได้มีความต้องการเสาะแสวงหาพระของท่านอื่นๆเพิ่มเติมอีกเลยครับ เหมือนว่ารู้สึกอิ่มตัว ที่จะเสาะแสวงหาแล้ว เพราะเท่าที่ผมมีก็ดีและช่วยเหลือผมได้เสมอทุกครั้งที่ผ่านมา จากประสบการณ์ที่เล่าให้ทุกท่านรับทราบนี้ ผมมานั่งนึกว่าที่จริงแล้วแนวทางที่น่าจะแนะนำท่านอื่นๆได้ น่าจะเป็นอย่างไรบ้าง ผมเลยลองสรุปมาให้ทุกท่านได้อ่านและลองพิจารณาตามเพื่อการตัดสินใจในการหาพระเครื่องหรือวัตถุมงคลคู่กาย คู่บารมีที่แท้จริง มาบูชาเพื่อความก้าวหน้าของชีวิตอย่างแท้จริงครับ แนวทางมีดังนี้ครับ

1. ต้องหาความต้องการให้ได้ก่อนว่า ที่จริงแล้วต้องการพุทธคุณด้านใดอย่างแท้จริง

2. เมื่อได้ข้อสรุปจากข้อแรกแล้วก็ ทำการศึกษาว่า พระเครื่องหรือวัตถุมงคลใด ให้พุทธคุณตรงตามที่ท่านต้องการ

3. ศึกษาประวัติผู้สร้างพระเครื่องหรือวัตถุมงคลนั้นว่า ท่านเป็นใคร มีประวัติความเป็นมาเช่นไร ปฏิปทาของท่านเป็นอย่างไร แล้วเหตุใดจึงทำให้ท่านได้รับการกล่าวขานว่ามีความเก่งกล้าด้านการสร้างพระเครื่องหรือวัตถุมงคล นั้นๆ

4. เมื่อศึกษา 3 ข้อที่ผ่านมาแล้ว ต้องมานั่งทบทวนกับตัวเองโดยไม่ให้เกิดความลำเอียงไปตามคำพูดของคนอื่นที่มาบอกว่าดีอย่างนั้น ดีอย่างนี้ พูดง่ายๆคือ พิจารณาโดยตัวท่านเองและโดยปราศจากอคติ ความคิดจากภายนอกเข้ามาเกี่ยวข้อง ว่าท่านศรัทธาในท่านนั้นจริงหรือไม่

5. เมื่อสรุปได้แล้วว่าเกิดศรัทธากับ ผู้สร้างพระเครื่องหรือวัตถุมงคลอย่างแท้จริงแล้วนั้น ก็ศึกษาประวัติพระเครื่องหรือวัตถุมงคล นั้นว่ามีการสร้างเป็นอย่างไร วัตถุประสงค์ เจตนา การพิจารณาแท้ เก๊ เพื่อการพิจารณาเช่าหาจริงต่อไป

6. เมื่อได้ข้อมูลจากข้อ 5 แล้วก็ถึงขั้นตอนการเช่าบูชา อาจจะเช่าตามร้านพระเครื่องที่น่าไว้ใจ หรือจากคนที่รู้จักที่เชื่อถือได้ ไม่จำเป็นต้องเป็นเซียนใหญ่หรอกนะครับ เพราะจะทำให้ท่านเสียค่าคำว่า "เซียน" บวกไปในราคาเช่าหาเพิ่มเติมมามากกว่าราคาเช่าบูชาจริงเป็นหลายเท่าก็ได้ จะเช่ากับใครก็ได้ครับ ขออย่างเดียวอย่าให้พระหรือวัตถุมงคล นั้นปลอมก็เป็นพอ

7. เมื่อได้สิ่งที่ท่านต้องการโดยการพิจารณาผ่านข้อ 6 มาแล้ว ก่อนนำมาบูชา ควรน้อมระลึกถึงผู้สร้าง พระเครื่องหรือวัตถุมงคลนั้น และขอบารมีท่านให้ได้รับรู้และมาช่วยเหลือเราในด้านใด.................ว่าไปตามต้องการ ก่อนสวมคอแขวนบูชาอาจจะทำการอาราธนาตามที่ได้มีระบุกำกับไว้ หรือหากไม่มีก็อาราธนาตามแบบบ้านๆก็ได้ โดยว่าดังนี้

นะโมตัสสะ ........( 3 จบ)
    พุทธัง อาราธนานัง
    ธรรมัง อาราธนานัง
    สังฆัง อาราธนานัง

แล้วก็นำขึ้นคอแขวนบูชาได้เลยครับ( นี่คือแบบฉบับที่ผมใช้นะครับหากท่านอื่นมีแบบฉบับของตนเองก็ใช้ตามนั้นได้เลยครับ)

ลองบูชาดูครับ หากใช่พระคู่บุญ คู่บารมี ท่านอย่างแท้จริงแล้วนั้น ภายในระยะเวลาไม่เกิน 14 วัน จะรู้ผลของความเปลี่ยนแปลงได้อย่างชัดเจน หากถูกทางอย่างแท้จริง บางครั้งเพียงระยะเวลาเป็นชั่วโมงเท่านั้นก็รู้ผลครับ

5. tit srion

tit srion เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณในข้อความดีๆที่พี่เชฐมอบให้กับลูกหลานคุณแม่บุญเรือนทุกท่านครับ:cool::cool:

6. st-antique

ด้วยความยินดีครับ ^^

7. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

8. st-antique

ถึงเวลาอันเหมาะสมแล้วขออนุญาตพักผ่อนก่อนนะครับทุกท่าน วันพรุ่งนี้ต้องไปเตรียมของส่งลูกค้าหลายรายการเลย อาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาทักทายกันช่วงกลางวันเท่าที่ควรนะครับ ท่านใดมีเรื่องราวประสบการณ์เกี่ยวกับคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม นำมาลงเผยแพร่ได้เลยครับช่วยกันเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่ฯร่วมกัน ถือเป็นการทำบุญด้วยการให้ธรรมทานแก่บุคคลอื่นด้วยครับ ค่ำคืนนี้ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองลูกหลานทุกท่านให้แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งหลาย ให้เป็นผู้มั่งคั่งมั่งมีด้วยเงินทองโภคทรัพย์มากมาย คิดหวังสิ่งใดขอให้ได้หมายดั่งตั้งใจ ทุกท่านเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

9. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสยามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

10. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

ช่วงนี้สถานการณ์ของบ้านเมืองเราร้อนระอุวุ่นวาย ขอบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก บารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ช่วยปกป้องคุ้มครองประเทศชาติ ศาสนา และ พระมหากษัตริย์ด้วยเทอญ

11. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันที่สองของการทำงานกันแล้วขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการทำงานตลอดทั้งวันครับ มาเตรียมของส่งให้ลูกค้าจะกลับช่วงเย็นๆครับ ท่านใดมีเรื่องราวประสบการณ์ที่เกิดจากความเมตตาของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ไม่ว่าจะผ่านวัตถุมงคลใดก็ตามนำมาเล่าให้ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯได้รับทราบกันนะครับ เพื่อช่วยกันเผยแพร่เกียรติคุณคุณแม่ฯให้ขจรขจายยิ่งขึ้นไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2013
  12. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

สวัสดีครับน้อง kengeg ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2013
  13. st-antique

สวัสดีครับพี่เล็ก ^^

14. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    กราบๆครับจะปีใหม่ ตั้งเป้า รวยเงินล้าน ใน 1ปี

15. st-antique

สวัสดีครับคุณตั้ม ^^

16. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

17. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีน้องเชษฐ์ และพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านค่ะ

18. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

เดินทางมาถึงกลางสัปดาห์ของการทำงานกันแล้วนะครับ การงานใดที่หลายๆท่านยังติดค้างขอให้เร่งสะสางโดยเร็วจะได้ไม่ต้องมาหนักใจเร่งทำก่อนวันหยุดและพักผ่อนได้อย่างสบายใจในวันหยุดสุดสัปดาห์นี้ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรให้ลูกหลานทุกท่านพบพานแต่สิ่งดี มีแต่เงินทองโภคทรัพย์ไหลมาเทมาไม่ขาดสาย จะเดินทางติดต่องานหรือทำธุระประการใด ให้ปลอดภัยแคล้วคลาดจากภัยพาล ไม่ว่าจะประกอบธุรกิจงานใด ให้ทุกท่านสุขใจทุกสถาน การหน้า การเงิน การงาน ให้เบิกบานอย่างนี้ตลอดไป

19. st-antique

ชี้แจง

สำหรับท่านที่เข้ามาทำการอ่านและศึกษากระทู้นี้ฯ ใหม่และยังไม่ได้อ่านหน้าแรกๆ ผมขอแนะนำให้ทำการอ่านศึกษาความรู้ที่ผมได้ลงเอาไว้ช่วงแรกของกระทู้ฯก่อนครับ จะได้มีข้อมูลที่จะนำมาพูดคุยกันได้อย่างถูกต้อง และบางเรื่องที่สงสัยอาจจะคลี่คลายได้เพียงแค่ได้อ่านก็เป็นได้ครับ ขอให้ท่านเข้ามาศึกษาได้ตามสบายครับ กระทู้ฯนี้เปิดกว้างสำหรับทุกท่านที่ต้องการรู้จักคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ให้มากขึ้น จะได้รู้ว่าคุณแม่ฯท่านได้มีเมตตาต่อลูกหลานและศานุศิษย์อย่างไรบ้าง หากมีเรื่องสงสัย สามารถเข้ามาสอบถามได้ครับ ผมและลูกหลานคุณแม่ฯอีกหลายท่านที่มีความรู้น่าจะช่วยคลี่คลายข้อสงสัยของท่านได้

ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองทุกท่านที่เข้ามาทำการศึกษา ให้ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง ให้เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน กิจการที่ทำให้รุ่งเรืองเฟื่องฟู มีเงินทองไหลมาเทมามากล้นเป็นทวี ด้วยเทอญ

20. st-antique

ชี้แจง

เนื่องด้วยขณะนี้กระแส คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ได้กลับมาอีกครั้ง ลูกหลานและศานุศิษย์หลายท่านต่างแสวงหาข้อมูลเพื่อการศึกษากันมากขึ้น สื่อที่ให้ความรู้เกี่ยวกับคุณแม่ฯก็มีมากมายหลายอย่าง ในโลกไร้พรมแดน เช่น อินเตอร์เน็ตนี้ก็มีมากมายหลากหลายกระทู้ ซึ่งทุกกระทู้ผมคิดว่ามีความศรัทธาในคุณแม่ฯเป็นทุนเดิมอยู่แล้วจึงได้ออกมาให้ความรู้แก่ผู้อื่น แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมใคร่อยากจะเตือนทุกท่านที่เข้ามาทำการศึกษากันครับว่า ไม่ว่าท่านจะศึกษาเรื่องราวของคุณแม่ฯมาจากที่ใดก็ตาม ควรศึกษาด้วยสติปัญญา พิจารณาเหตุและผลที่น่าจะเป็นไปได้จริง(นี่คือสิ่งสำคัญครับ) จะไม่มีใครหลอกท่านได้หากท่านใช้วิจารณญาณในการศึกษาให้มาก กระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมฯ ที่ผมจัดทำขึ้นนี้ก็เพื่อเป็นทางเลือกหนึ่งให้ทุกท่านได้เข้ามาหาความรู้ สิ่งที่ผมได้นำมาประมวลลงให้ทุกท่านได้อ่านศึกษากัน ผมได้กลั่นกรองมาแล้ว แต่อาจจะมีบางส่วนที่อาจจะตกหล่นหรือผิดพลาดได้เพราะฉะนั้นจึงขอให้ทุกท่านอ่านอย่างมีสติพิจารณา ความรู้ที่ผมนำมาลงก็ไม่ได้ถือเป็นที่สิ้นสุดเพราะผมก็เกิดไม่ทันคุณแม่ฯท่าน หากแต่อาศัยการศึกษา สืบค้นหามาจากทั้งบันทึกที่เป็นลายลักษณ์อักษรยืนยันชัดเจน และจากคำบอกเล่าจากบรรดาเหล่าลูกศิษย์คุณแม่ฯท่านทั้งที่ทันและไม่ทันมารวบรวมเรียบเรียงเนื้อหาออกมาให้ทุกท่านได้อ่าน ต้องบอกว่าสำหรับคุณแม่ฯหลายสิ่งเกิดขึ้นได้เสมอ เพราะท่านดำรงตนอยู่ในความเรียบง่ายแต่เต็มไปด้วยความตั้งมั่นแห่งการปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ รักษาสัจจะวาจายิ่งสิ่งใด เราท่านทั้งหลายที่เป็นลูกหลานและศานุศิษย์รุ่นหลังเมื่อรู้แล้วควรนำไปเป็นแบบอย่าง อย่าได้ย่อท้อต่อการปฏิบัติตาม วัตถุมงคลต่างๆล้วนเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจในรูปลักษณ์ที่เราสัมผัสได้ ให้ระลึกได้ว่าเราแขวนพระพุทโธน้อยของคุณแม่ฯ หรือวัตถุมงคลใดก็ตามที่คุณแม่ฯสร้างขึ้นมาเพื่อจะได้หลีกเลี่ยงการทำความชั่ว ให้ทำแต่ความดี หากจิตหลงใหลไปในทางต่ำก็ให้พึงมีสติกลับมาด้วยวัตถุมงคลที่เราท่านเห็นด้วยตานั้น แต่ที่สุดของที่สุด คือ การปฏิบัติตนเป็นคนดี ตามแนวทางที่คุณแม่ฯท่านเคยได้สั่งสอนลูกหลานเอาไว้แต่ก่อน แล้วทุกท่านจะพบความสุขอย่างแท้จริงครับ

อย่าลืมนะครับ ศึกษา เล่นหา อย่างมีสติ อย่ารีบร้อน พิจารณาให้ถี่ถ้วน แล้วค่อยตัดสินใจ ของแท้คือของแท้ ไม่มีวันจะปลอมได้ หากท่านใช้วิจารณญานในการศึกษาอย่างแท้จริง ไม่เช่นนั้น ถึงท่านจะมีของแท้ ของนั้นก็อาจจะปลอมได้หากท่านขาดสติพิจารณาและเชื่อคนอื่นเพียงอย่างเดียว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2016