คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

1. ถ้าวันอาทิตย์ผมไม่อยู่บ้าน ผมจะลาน้ำอธิษฐานในวันจันทร์แทนได้ไหมครับ

ตอบ ได้ครับไม่มีปัญหา แต่ขอให้เกิน 8 โมงเช้าวันอาทิตย์เป็นพอครับ

2. หลังจากลาน้ำมาใช้แล้ว เราต้องเก็บศิลาน้ำขึ้นมาจากน้ำทันทีเลยไหมครับหรือว่าปล่อยไว้ในน้ำเหมือนเดิมได้ครับ

ตอบ สามารถทำได้ทั้งสองอย่างครับ

เป็นคำถามจากน้องคนหนึ่งครับ ซึ่งผมได้ทำการตอบข้อสงสัยไว้เมื่อเช้า แต่เมื่อมาพิจารณาคำตอบในข้อที่ 2 แล้วหากท่านใดนำ "ศิลาน้ำอธิษฐาน" ออกแล้ว อาจจะพกติดตัวไปหรือเก็บไว้ที่ใดก็ตาม ต้องระมัดระวัง การสูญหาย ด้วยนะครับเป็นอีกสิ่งหนึ่งที่ผมกลัวจะเกิดเช่นกัน เพราะหากหายไปแล้วก็ไม่สามารถจะหาใหม่มาได้ง่ายๆ นะครับ จึงมาทำการเตือนทุกท่านเอาไว้ก่อนครับ

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

คิดว่าเป็นยุคต้นครับพี่ออโต้ ตามที่บอกครับแบงค์ที่ไม่ได้ปั้มจะพบในถุงยุคต้น อาจจะหลังชุดวัดท่าผา นิดหน่อยครับ(ข้อมูลการสร้างของถุงเหนี่ยวทรัพย์ ชุดนี้เดี๋ยวผมจะนำมาลงให้ทราบอีกครั้งครับ ขอสอบถามจากท่านผู้รู้และทันก่อนครับ) ขอบคุณครับสำหรับคำอวยพร แต่ขอเน้นที่ "มีทรัพย์ให้ใช้ไม่มีหมด" จะดีกว่าครับ และยินดีครับ ที่ชอบ พระพุทโธน้อย ที่ผมได้คัดเลือกออกมาเป็นของขวัญให้
    ขอบารมี คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองนะครับพี่

ปล.ผมว่าพี่ออโต้ น่าจะนำประสบการณ์ที่ได้รับมาลงได้แล้วนะครับ คิดว่าคงไม่น้อยเลยทีเดียว ผู้ที่ศรัทธาตั้งมั่น ย่อมได้รับผลของศรัทธานั้นเสมอครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2012
  3. st-antique

สวัสดีครับ พี่ธนน ได้ยินข่าวว่าได้รับผลพลอยได้อะไรมาน้า หากนำมาเผยแพร่ได้ รบกวนนำมาบอกเล่าให้ทุกท่านได้รับทราบบ้างนะครับ ผมได้ยินแล้วก็รู้สึกยินดีกับพี่ด้วยครับ ที่ได้รับสิ่งดีดี

4. st-antique

ของดี จะอย่างไรก็ย่อมดีอยู่เสมอ จะอยู่กับใคร จะอยู่ที่ใด หากคนนั้นคือเจ้าของแท้จริงแล้ว จะรับรู้ได้ครับ ยินดีครับที่ได้รับของแล้ว

5. st-antique

แหม พี่ออโต้ ลงท้ายโทษน้องเลยนะครับ พี่เอมก็ชอบใบดำของพี่นะครับ เอาเป็นว่าสามารถตกลงแลกเปลี่ยนกันได้ครับ ^^

6. st-antique

ประกาศแจ้ง

เรื่อง ระเบิดเวลา

เนื่องจากผมได้กำหนดระยะเวลาไว้ ณ จุดหนึ่ง หากเดินทางถึงจุดนั้นจะมีบางสิ่งบางอย่างเกิดขึ้นกับบางท่านครับ เมื่อมาถึงจุดนั้นแล้ว ผมจะมาแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันนะครับ
    อ้อ! เป็นเรื่องดีนะครับ
    yimm

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2012
  7. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่เชษฐ์ที่เข้ามาย้ำเตือนให้ระวัง เกี่ยวกับการเก็บรักษาศิลาน้ำของคุณแม่ฯ
    ผมมีเรื่องสอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับถุงเหนี่ยวทรัพย์ ทั้งขนาดเล็และใหญ่ครับ อยากทราบประวัติในการสร้างครับว่าปีใด และอธิษฐานจิตเมื่อใด ที่ไหนครับ เพราะตอนนี้สนใจจะบูชาและกำลังขอจากคุณแม่ท่านอยู่ครับ ให้ช่วยมาโปรดผมด้วยจะได้เช่าจากพี่เชษฐ์ครับ ^^"

8. trisaranakhom

trisaranakhom เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเวลาเรียบเรียงก่อนนะครับคุณเชษฐ์ ฝากลูกศิษย์ทุกท่านนะครับขอให้ศรัทธาจริง คุณแม่ท่านต้องช่วยอย่างแน่นอนครับผมได้รับความเมตตาจากคุณแม่อยู่ตลอดครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็เหมือนอย่างที่คุณเชษฐ์ได้บอกครับบางทีไม่ต้องขอแต่ก็มีสิ่งดีดีเข้ามาเรื่อยครับ ยิ่งถ้าปฏิบัติสมาธิภาวนาด้วยจะยิ่งส่งผลดีมากขึ้นไปอีก เช่นล็อตเตอรี่งวดที่ผ่านมาครับพอดีมีน้องเค้ามาขายให้วันสุดท้ายบอกว่าขายใครก็ไม่มีคนซื้อ อยากจะกลับบ้านต่างจังหวัดราคาก็ประมาณ 2,500 บาทแต่น้องเขาบอกลดให้เหลือ 2,000 บาท ผมไม่เคยซื้อราคามากขนาดนี้และไม่เคยหวังผลกับการเสี่ยงโชคด้วยครับ แต่ซื้อเพราะอยากช่วยโดยไม่หวังว่าจะถูกนะครับ แต่ก่อนตัดสินใจซื้อปรากฏภาพคุณแม่แวบมาในหัว(เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ)ก็เลยซื้อครับ ผลถูกเลขท้าย 2 ตัว เลยมีเงินมาเช่าถุงเหนี่ยวทรัพย์จากคุณเชษฐ์นี่แหละครับ ยังมีต่ออีกหลายเรื่องวันนี้เอาแค่นี้ก่อนนะครับ

9. st-antique

ถุงเหนี่ยวทรัพย์ ชุดที่พี่ได้มานี้ พี่จะชอบเรียกว่า "ถุงเหนี่ยวทรัพย์ สายบ้านสามัคคีวิสุทธิ์" ครับ เพราะจากที่มาส่วนใหญ่ จะได้จากบ้านลูกศิษย์คุณแม่ฯท่าน สายบ้านสามัคคีวิสุทธิ์ หรือจะเป็นลูกศิษย์ที่มีความสนิทสนมกับคุณแม่ฯค่อนข้างจะมากเป็นพิเศษ จากการสอบถามแล้ว ของอธิษฐาน ที่มีอยู่ตามบ้านลูกศิษย์ คุณแม่ฯเหล่านี้มีไม่น้อยเลยครับ แต่ละคนแต่ละบ้าน ค่อนข้างจะเก็บไว้อย่างดีและมีอย่างละหลายใบ ส่วนเรื่องปีในการสร้างนั้น พี่ต้องขอไปสอบถามจากท่านผู้รู้ก่อนครับว่าสามารถระบุปีที่แน่นอนได้หรือเปล่า แต่ที่สำคัญ คือ แท้และทัน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม แน่นอนครับ

10. st-antique

ขอบคุณมากครับพี่ธนน สำหรับประสบการณ์เกี่ยวกับ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม และจะรอฟังเรื่องเล่าอีกหลายเรื่องที่จะนำมาเล่าให้ฟังกันต่อไปนะครับ

ขอบารมี คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองให้พี่ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ

11. st-antique

ผมได้รับทราบประสบการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นกับลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม หลายท่านที่เข้ามาเยี่ยมเยือนกระทู้นี้อย่างสม่ำเสมอ บางท่านอาจจะนำมาบอกเล่าให้ทุกท่านได้รับทราบบ้างแล้ว แต่ก็ยังมีอีกหลายท่าน หลายเหตุการณ์ดีดีที่เป็นประสบการณ์ที่เกิดขึ้นจริง และลูกศิษย์คุณแม่ฯท่านนั้น รับรู้ได้ว่าเกิดจากความเมตตาจาก คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อย่างไรก็ตาม ผมอยากจะบอกทุกท่านว่า ทุกครั้งที่ผมได้เห็นการนำประสบการณ์มาลง ได้รับฟังหรือรับทราบประสบการณ์ ที่เข้ามาบอกเล่าให้เฉพาะผมได้รับรู้ ผมมีความรู้สึกยินดีด้วยทุกครั้งครับ ด้วยความจริงใจ และหวังว่าทุกท่านจะได้รับประสบการณ์ดีดีเช่นนี้อีกไม่มีสิ้นสุดครับ yimm

12. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

มีประโยชน์ทั้งนั้นเลย พักนี้ต้องมาไล่เก็บความรู้ตลอดเลย 555 แต่ก็รู้สึกดีทุก ๆ ทั้งที่ได้อ่าน และเก็บเกี่ยวประสบการณ์จากทุก ๆ ท่าน:cool::cool:

13. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    ขำขำ ใบดำซิ 3สีเลยนะ จะบอกให้

ไฟล์ที่แนบมา:

14. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ครับใจจริงก็อยากให้ตัวเองได้รับประสบการณ์ในทางที่ดีในด้านต่าง ๆ จากคุณแม่โดยเร็วแบบติดจรวดเช่นกันครับ หากมีประสบการ์ดี ๆ ก็พร้อมถ่ายทอดเล่าสู่กันฟังครับ...

โดยส่วนตัวเป็นคนที่ใช้วัตถุมงคลแล้วไม่ค่อยจะรับรู้ถึงการเปลี่ยนแปลงหรือประสบการณ์แบบฟันธงได้ว่าต้องเป็นเพราะพุทธคุณความศักดิ์สิทธิ์ของวัตถุมงคลที่เราบูชา แต่ชีวิตก็ไม่เคยรู้สึกว่าตกต่ำหรือลำบากยากเข็ญ ยามคับขันเรื่องต่าง ๆ ก็สามารถผ่านพ้นไปได้ครับ ซึ่งครูบาอาจารณ์บางท่านกล่าวไว้ว่า **ไ์ืม่มีประสบการณ์ นั่นคือประสบการณ์**
    นี่เองกระมัง...

15. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ^^สวยงามครับ ยินดีด้วยครับคุณออโต้ ที่ได้ของดีไว้ครอบครองบูชา...^^

วันนี้ขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ราตรีสวัสดิ์ครับทุก ๆ ท่าน

16. st-antique

พี่เอมรู้แล้วครับพี่ออโต้ เลยยิ่งตาลุกวาวเลย 55555555 แต่ว่าไป ใบเล็กทั้งสองใบ หากไม่ประทับใจยินดีรับคืนถิ่นนะครับพี่ออโต้

17. st-antique

หากเป็นเรื่องแคล้วคลาด อย่างนั้นใช่ครับพี่เล็ก แต่ถ้าหากเป็นเรื่อง การเงิน ไม่ได้เลยครับ ต้องเกิดประสบการณ์เท่านั้นนะครับ ไม่อย่างนั้นนั่งร้องไห้ตายเลย ^^

ครับ ราตรีสวัสดิ์ครับพี่

18. sagang

sagang เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    กราบคุณแม่ และสวัสดีท่านสมาชิกทุกท่านค่ะ
    วันนี้นำพลอยเสกติดตัวไปขายของ ขายของดีมากค่ะ

19. st-antique

จริงหรือครับ เห็นแตกต่างเลยหรือเปล่าครับคุณ sagang ระหว่างก่อนได้บูชา กับ ตอนที่ได้ไปบูชาแล้ว อยากรู้มากครับ

20. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    วันนี้ผมได้รับพระพุทโธเเล้วครับท่านพี่ องค์จริงสวยงามกว่าในรูปมากจริงๆครับ นึกถึงคำที่พี่เคยบอกเลยว่าพระของคุณเเม่องค์จริงมักจะสวยกว่าในรูป ขอบพระคุณพี่มากๆนะครับ ขอให้พี่ประสบพบเจอเเต่สิ่งดีๆในชีวิต กิจการเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไป สาธุ ....