คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอทำการแก้ไขข้อมูลและทำความเข้าใจใหม่ครับ

เนื้อหาเดิมที่เคยลงไว้

1.พระเนื้อดินพิมพ์นางพญา พิมพ์สมาธิเล็ก พิมพ์พุทธกวัก พิมพ์วัดตะไกร พิมพ์ฤาษีบาตรน้ำมนต์ พระผงพิมพ์สมเด็จ 3ชั้น จัดสร้างปี 2499 คุณแม่ฯอธิษฐาน

2.พระเนื้อดิน พิมพ์พระประจำวัน ท่านใหญ่ฯ เป็นผู้จัดสร้าง คุณแม่ฯอธิษฐาน ปี 2500

3.พระมงคลมหาลาภ คุณแม่ฯไม่ได้อธิษฐาน แต่มีการนำมวลสารไปผสม

4.พระพุทโธน้อย พิมพ์กลาง เนื้อผง เนื้อปูนเสก หลังยันต์นะอะระหังและพุทโธ สร้างปี 2494 คุณแม่ไม่ได้อธิษฐาน แต่รับรู้การสร้าง

5.พระหลวงปู่ทวด สร้างปี 2506 เนื้อผงใบลาน เนื้อดินผสมว่าน หลังยันต์นะอะระหัง ยันต์เฑาะว์ดอกบัว สร้าง 2000 องค์ มีมวรสารคุณแม่ฯผสม แต่คุณแม่ไม่ได้อธิษฐาน

6.พระพุทโธน้อยปี 2511 มีมวลสารคุณแม่ฯผสม

จากเนื้อหาเดิมที่ผมได้ลงสรุปไว้เบื้องต้นเกี่ยวกับพระต่างๆที่คุณแม่ฯท่านอธิษฐานให้นั้นตามข้อมูลข้างบน วันนี้ได้สอบถามจากผู้รู้ที่ท่านเหตุการณ์ต่างๆและอยู่ใกล้ชิดสถานการณ์ต่างๆในครั้งนั้นได้ยืนยันข้อมูลมาอย่างชัดเจนแล้วครับ จึงต้องมาทำการปรับเปลี่ยนข้อมูลใหม่เพื่อให้ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านได้เข้าใจกันอย่างถูกต้องอีกครั้ง เพื่อจะได้เป็นแนวทางในการเช่าหาของมงคลที่เกี่ยวข้องกับคุณแม่ฯท่านจริงมาเพื่อการบูชาครับ

1.พระเนื้อดินพิมพ์นางพญา พิมพ์สมาธิเล็ก พิมพ์พุทธกวัก พิมพ์วัดตะไกร พิมพ์ฤาษีบาตรน้ำมนต์ พระผงพิมพ์สมเด็จ 3ชั้น จัดสร้างปี 2499 เข้าพิธีมงคลมหาลาภ คุณแม่ฯอธิษฐานให้บางส่วน

2.พระเนื้อดิน พิมพ์พระประจำวัน ท่านใหญ่ฯ เป็นผู้จัดสร้าง ปี 2500 พระอาจารย์ชอบ สมฺมาจารี วัดอาวุธวิกสิตาราม ปลุกเสก คุณแม่ฯอธิษฐานให้บางส่วน

3.พระมงคลมหาลาภ คุณแม่ฯไม่ได้อธิษฐาน ไม่ได้ร่วมพิธี หากเพียงแต่ช่วยเตรียมงานเบื้องต้นเท่านั้น

4.พระพุทโธน้อย พิมพ์กลาง เนื้อผง เนื้อปูนเสก หลังยันต์นะอะระหัง สร้างปี 2494 คุณแม่ไม่ได้อธิษฐาน แต่รับรู้การสร้างและให้อาจารย์ของท่านทำการอธิษฐานให้

5.พระหลวงปู่ทวด สร้างปี 2506 เนื้อผงใบลาน เนื้อดินผสมว่าน หลังยันต์นะอะระหัง ยันต์เฑาะว์ดอกบัว สร้าง 2000 องค์ มีมวรสารคุณแม่ฯผสม คุณแม่ไม่ได้อธิษฐานอาจจะมีบางส่วนองค์ที่ลูกศิษย์นำมาขอให้คุณแม่ฯท่านอธิษฐานให้ภายหลัง

ส่วนที่ลงว่า "คุณแม่ฯอธิษฐานให้บางส่วน" นั้นหมายความว่า พระในหัวข้อนั้นได้ผ่านพิธีใหญ่ตามที่ลงไว้จริงแต่อาจจะมีลูกหลานบางคนที่เคารพศรัทธาคุณแม่ฯท่านอย่างมากจึงได้นำพระชุดดังกล่าวมาขอให้คุณแม่ฯท่านเมตตาอธิษฐานเสริมให้อีกครั้ง เพระาฉะนั้นไม่ใช่พระทุกองค์ได้รับความเมตตาในการอธิษฐานให้จากคุณแม่ฯแต่มีเพียงบางองค์เท่านั้น การที่จะมั่นใจว่าพระองค์นั้นได้ผ่านคุณแม่ฯจริงหรือไม่ก็ต้องได้มาจากบ้านลูกศิษย์รุ่นเก่าๆของคุณแม่ฯท่านครับที่จะมีพระเหล่านี้เก็บรักษาไว้ จำไว้ให้ดีนะครับว่า "พระพิธีเดียวกันไม่ได้หมายความว่า คุณแม่ฯจะอธิษฐานให้ทุกองค์ มีเพียงบางองค์เท่านั้นครับ" ข้อมูลที่ได้รับการแก้ไขในวันนี้ถือว่าเป็นข้อมูลที่เป้นจริงล่าสุดที่ได้ทราบมากครับ ลองอ่านแล้วพิจารณาด้วยตัวท่านเองแล้วกันครับว่าท่านจะเช่าหาพระเครื่องแบบใดมาบูชา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2015
  2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ พรุ่งนี้ได้หยุดงานแล้ว ขอให้พักผ่อนอย่างเต็มที่และมีความสุขในวันหยุดนะครับ ^^

สวัสดีครับคุณพ่อน้องหนุน
    อนุโมทนาบุญ ล่วงหน้าครับ ^^

3. พ่อณภัทร

พ่อณภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2012

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

4. st-antique

"พระนาคปรกหลังเรียบ" ที่เคยลงไว้ว่าท่านเจ้าคุณใหญ่ สร้างไว้ นั้น คุณแม่ฯท่านอธิษฐานให้บางส่วนเช่นกันครับ มีลูกศิษย์คุณแม่ฯบางท่านได้รับมาแล้วนำมาขอความเมตตาจากคุณแม่ฯอธิษฐานเสริมให้อีกครั้ง เพราะฉะนั้นไม่ใช่พระนาคปรกหลังเรียบทุกองค์ที่จะได้รับการอธิษฐานจากคุณแม่ฯท่านครับ แต่ชุดที่ผมได้มาผ่านการอธิษฐานจากคุณแม่ฯท่านอย่างแน่นอนครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2015
  5. EYEOFVENUS

EYEOFVENUS เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2012
    ขอบคุณครับพี่ ได้รับของแล้ว

ไม่เจ็บ ไม่จน นะครับพี่

6. st-antique

เช่นกันครับ ^^

7. คิดบวก+

คิดบวก+ เป็นที่รู้จักกันดี

พระมงคลมหาลาภ คุณย่าไม่ใด้อธิษฐาน
    งั้น พระมงคลมหาลาภที่ทำพิธีที่วัดสารนาถและที่กรุงเทพ
    ทั้ง2ที่ ล้วนไม่เคยใด้รับการอธิษฐาน ถูกต้องไม้ครับ

8. st-antique

"อยากบอกรัก" เพลงเนื้อหาดี มิวสิควีดีโอน่ารักๆ ลองดูกันนะครับ ^^

<iframe width="640" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/ujSCEmfWWyg?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>​

9. st-antique

ถูกต้องครับ นอกจากว่าลูกษศิษย์จะนำมาให้คุณแม่ฯท่านอธิษฐานให้เป็นกรณีไป ซึ่งไม่ใช่ทุกองค์อย่างแน่นอนครับ

10. คิดบวก+

คิดบวก+ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ
    :cool:

11. st-antique

ยินดีครับ ^^

12. st-antique

พรุ่งนี้ "วันเสาร์"

ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯ

"เตรียมตั้งน้ำอธิษฐาน" กันหรือยังครับ

13. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ได้รับพระที่คุณเชษฐ์ส่งมาให้เรียบร้อยแล้วครับวันนี้ ขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญครับ จะนำไปอาราธนาให้เกิดประโยชน์สูงสุดทั้งกับครอบครัวตัวเองและลูกหลานคุณแม่บุญเรือนที่ผมสามารถสงเคราะห์ได้ครับ ขอให้ความดีที่จะเกิดขึ้นอุทิศถวายพระคุณอันประเสริญของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม และคุณเชษฐ์และครอบครัวครับ

14. st-antique

ยินดีครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาครับ ^^

15. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ มีประโยชน์มาก ๆ เป็นแนวทางและภูมิคุ้มกันให้ลูกหลานคุณแม่ได้พิจรณาตัดสินใจที่จะเลือกวัตถุมงคลของคุณแม่ไว้บูชาได้ดีทีเดียวครับ

วันนี้ขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ฝันดีราตรีสวัสดิ์ทุก ๆ ท่านครับ

16. st-antique

นอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับ ^^

17. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    เสี่ยเชษ ครับ พี่ได้ รับ ศิลา อธิษฐาน เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบพระคุณ มากๆครับ

18. st-antique

รับทราบครับพี่รุ่ง ^^

19. st-antique

อย่าลืมนะครับ

สำหรับท่านที่ได้รับของขวัญในโอกาสครบรอบ 1 ปี "กระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระเครื่องหรือของอธิษฐาน" เมื่อท่านได้รับของขวัญแล้ว อย่าลืมที่จะหาเวลาไปทำบุญอุทิศบุญกุศลให้กับคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ท่านนะครับ ไม่จำกัดจำนวนพระที่จะทำบุญ หากท่านสะดวกที่จะทำอย่างไรก็สามารถทำตามที่ท่านสะดวกได้เลยเพียงขอให้ท่านได้ทำเท่านั้น แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีดีอย่างไม่น่าเชื่อครับ อ้อ!อย่าลืมกรวดน้ำหลังทำบุญเสร็จนะครับ เพื่อส่งบุญกุศลนั้นให้ถึงคุณแม่ฯท่าน ขอให้ทุกท่านโชคดี บารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อนุเคราะห์ให้มีเงินทอง โภคทรัพย์นานา หลั่งไหลมาไม่ขาดสายโดยทั่วหน้าครับ

20. st-antique

ค่ำคืนนี้ต้องขออนุญาตทุกท่านพักผ่อนก่อนนะครับ พรุ่งนี้มีประชุมกับที่ทำงานแต่เช้าอาจจะไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาทักทายหรือพูดคุยกับทุกท่านเท่าที่ควร ท่านใดมีเรื่องราวข้อสงสัยสามารถโพสสอบถามกันที่หน้ากระทู้ไว้ได้ครับลูกหลานคุณแม่ฯท่านอื่นๆที่มีความรู้หลายๆท่านจะมาช่วยกันไขข้อสงสัยให้ท่านเองหรือไม่หากเป็นเรื่องที่ซับซ้อนมากผมกลับมาจะตอบให้ครับ ท่านใดมีเรื่องราวประสบการณ์ที่เกี่ยวกับการบูชาคุณแม่ฯ พระเครื่อง หรือของอธิษฐาน นำมาลงบอกเล่าให้ลูกหลานท่านอื่นๆได้อ่านกันได้ครับ เพื่อเป็นการช่วยกันเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เราเคารพให้ขจรขจาย เป็นที่รู้จักของคนที่ตกทุกข์ได้ยากต้องการที่พึ่งพิงต่อไปครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง มีความสุขความเจริญก้าวหน้าทั้งหน้าที่การงานและการดำเนินชีวิต ให้มั่งคั่งมั่งมีด้วยเงินทอง ทรัพย์สินโภคทรัพย์นานา หลั่งไหลมาเทมาไม่ขาดสายตลอดไปด้วยเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​