คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้ตะกรุด+ศิลาน้ำจิ๋วจังครับพี่เชษฐ์
    น้องขอปันมาบูชาสักคู่ได้ปล่าวคร้าบบบบบบ :)

2. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

มากราบ ท่านแม่ชี บุญเรือน โตงบุญเติม เอาโชค เอาลาภ กลับจากทำงาน

3. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ชอบกระทู้นี้จังครับได้ความรู้มากมาย อ่านแล้ววางไม่ลง กำลังเร่งอ่านจากหน้าแรกมาเรื่อยๆ ได้ความรู้ในแง่มุมอีกหลายหลากที่ยังไม่เคยรู้ก็ได้รู้ครับ วันนี้อ่านได้เกือบร้อยหน้าแล้วครับกำลังเร่งอ่านครับ

4. meteekit

meteekit เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    นานๆ เข้าทักทายครับ แต่เข้ามาอ่านเป็นประจำ ได้ข้อมูลดีมากๆครับ
    พี่เปิดร้านกาแฟ เมื่อไหร่ ผมจะตามไปเปิดร้านใกล้ๆ จะได้ชมของอธิษฐานคุณแม่เป็นประจำครับ

5. meteekit

meteekit เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    ตั้งแต่ได้รับศิลาน้ำของคุณแม่จากคุณ Iamome ผมก็นำมาตั้งน้ำอธิษฐานเป็นประจำทุกวันเสาร์ครับ เพื่อตั้งน้ำรักษาโรค ตอนนี้ก็อาการต่างๆดีขึ้นเรื่อยๆครับ สุขภาพคนในบ้านแข็งแรงขึ้น จิตใจสดชื่นขึ้นครับ แต่ที่ผมรู้สึกว่าเห็นผลค่อนข้างชัดเจน คือ การสวดคาถามหาลาภของคุณแม่ครับ ถ้าสวดเป็นประจำแล้ว ติดต่อกันแค่ไม่กี่วันจะรู้สึกได้เลยครับว่า มีลูกค้าติดต่อมาซื้อสินค้าเพิ่มขึ้นครับ ได้ผลรวดเร็วครับ ลูกหลานคุณแม่ท่านใด ไม่ได้สวดเป็นประจำแนะนำให้สวดทุกวันเลยนะครับ ถ้าสวดติดต่อกันรู้สึกว่าจะดีขึ้นเรื่อยๆ แต่ถ้าลืมสวดวันไหน จะรู้สึกว่าซาตัวลง เหมือนต้องกลับมาเริ่มต้นใหม่เลยครับ
    ตอนนี้ผมอธิษฐาน สวดบทอิติปิโส หนึ่งแสนจบ บูชาพระคุณคุณแม่อยู่ครับ (แบบว่าอธิษฐานขอให้หายโรคอ่ะครับ) คุณแม่มีความศักดิ์สิทธิ์อยู่จริงครับ

เอารูปพระประธานวัดอาวุธมาฝากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

พี่โป้จัดไหว แต่เจ้าของนี่สิครับไม่ไหวแน่ 555

7. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ใช่แล้วครับ เหมือนพี่เล็กบอกไม่มีใครเบื่อหรอกครับพี่เล็ก ยิ่งอ่านยิ่งสนุก ยิ่งอ่านยิ่งมีความรู้ครับ ^^

8. st-antique

555 ถ้าขายดีตั้งแต่ยังไม่เปิด แต่ไม่มีโปรช่วยก็รวยเลยสิครับงานนี้ ^^

ช่วยกันใหญ่เลยนะครับ ^^

9. st-antique

555 ไม่มากเท่าไหร่เลยนะครับ

สวัสดีครับพี่หมี ^^

10. st-antique

ตะกรุด พอแบ่งได้ครับ ศิลาน้ำไม่มั่นใจว่าจะเล็กหรือเปล่านะครับ

11. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบารมีของคุณแม่ปกป้องคุ้มครองดลบันดาลให้คุณ meteekit หายโรคภัยดังที่ปราถนานะครับ

12. p74

p74 เป็นที่รู้จักกันดี

มาลงชื่อรอกินกาแฟครับ

13. bugbon55

bugbon55 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ วันนี้มีโอกาสไปกราบหลวงปู่ขาว ที่หนองบัวลำพูมาครับ
    ขอบารมีหลวงปู่เมตตาลูกหลานทุกๆคนด้วยครับ ^~^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1,017.4 KB
      เปิดดู:
      38
  14. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอตัวไปนอนก่อนนะคะ ขอบารมีคุณแม่คุ้มครองลูกหลานทุกท่านนะคะ :z1:z13rabbit_sleepy

15. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    เป็นข้อพิสูจน์ ว่าคุณแม่ท่านรักและเมตตา ทุกคนที่ศรัทธาท่านจริงๆ...

16. คิดถูก

คิดถูก เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    กราบคุณย่าบุญเรือน โตงบุญเติมที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีค่ะลูกหลานคุณย่าทุก ๆ ท่าน

ติดค้างเรื่องประสบการณ์ วันนี้อากาศดีขอเล่าสู่กันฟังนะคะ พอดีเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้ตั้งน้ำอธิษฐานและถวายกล้วยน้ำว้าพร้อมกับส้มโอผลโตสวย ๆ ตามที่น้องเชษฐ์นำมาบอกกล่าวพอดีมีเรื่องขอความอนุเคราะห์คุณย่าบุญเรือน คือช่วงปลายเดือนต้องใช้เงินหลายแสนแต่ยังขาดเงินอีกจำนวนหนึ่งแสนบาทก็เลยตั้งจิตอธิษฐานขอคุณย่าบุญเรือนว่าก่อนวันที่ 25 เมษายน ให้ลูกหลานคนนี้ได้เงินจำนวนหนึ่งแสนบาทด้วยเถิด ปรากฏว่าสามวันหลังจากที่อธิษฐานเราก็ได้เงินจำนวนหนึ่งแสนบาทพอดีไม่ขาดไม่เกินตามที่ขอความอนุเคราะห์แต่ที่แปลกคือได้มาแบบทันเวลาพอเหมาะพอเจาะแล้วก็ได้มาแบบง่ายดาย แล้วหลังจากนั้นก็มีงานใหญ่เข้ามาอีก เลยคิดว่าคงเพราะถวายกล้วยน้ำว้าและส้มโอผลโตตามที่น้องเชษฐ์แนะนำแน่ ๆ ขอบคุณนะคะสำหรับเคล็ดลับที่นำมาบอกกล่าว แต่ที่ดีใจจนน้ำตาไหลคือคุณย่าบุญเรือนเมตตาลูกหลานคนนี้เสมอ และเมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมาเราทำความผิดอย่างหนึ่งคือเราไม่เคยดื่มเหล้าเลยหลังจากงานเลี้ยงจบปริญญาประมาณ 15 ปีมาแล้วมั๊ง พอดีพี่สะใภ้เพื่อนคนนึงอยากแกล้งก็เลยขอร้องว่าชนแก้วกับพี่หน่อยนะด้วยความเกรงใจเราก็เลยดื่มเหล้ากับพี่เค้า พอกลับมาเราฝันว่าคุณย่ามาหาท่านยิ้มแล้วก็บอกเราว่าลูกทำศีลให้บริสุทธิ์นะ เราสะดุ้งตื่นรู้สึกผิดจัง แต่ดีใจที่คุณย่าไม่โกรธเพราะท่านยิ้มแล้วก็ยังเมตตาเตือนสติลูกหลานคนนี้ น้อมกราบคุณย่าบุญเรือนด้วยเศียรเกล้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2013
  17. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

555 ไม่มีหรอกครับ อีกนานเกริ่นไว้ว่าวันข้างหน้าจะทำครับ

18. poman

ยินดีด้วยน้องอี๊ด คุณแม่เมตตาจริงๆ ว่าแต่ไปไม่เห็นชวนเลย 555+

19. คิดถูก

คิดถูก เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    555+สวัสดีค่ะพี่โป้ เดี๋ยวก็โดนทำศีลให้บริสุทธิ์เหมือนน้องอี๊ดหรอก ^^ ​

20. poman

ประสบการณ์ผมก้มีเรื่องงาน ไปกราบคุณแม่ที่วัดอาวุธขอให้ได้งานใหม่ที่ไปสัมภาษสองที่ บอกว่าให้ติดต่อมาภายในอาทิตย์นึง และขอให้คุณแม่เลือกให้ ที่ไหนติดต่อมาก่อนก้เอาที่นั่น สุดท้ายก้ติดต่อมาที่นึง และเป็นที่ๆ ผมอยากทำพอดี... ^^