คุณพ่อ ป่วยหนักอาจจะอยู่ได้แค่ 1-2 วัน จะให้พ่อฟังบทไหนดีค่ะ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย คุณแม่มือใหม่, 29 พฤศจิกายน 2009.

1. รักในหลวงครับ

รักในหลวงครับ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    ให้พ่อ คุณ กำหนด ภาวนา พุทธโธ ไปเรื่อยๆครับ

2. guanyu2005

guanyu2005 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    ตามที่ผมได้ศึกษามานะครับ ก่อนตายควรจะยึดบทสวดใดบทสวดใดบทสวดหนึ่งดังนี้

1. พุทโธ เหมือนที่คุณ supachai19678 บอกไว้
    2. นิพพานัง สุขัง เหมือนที่ เฮียปอ ตำมะลัง ที่เฮียเขาโพสต์ไว้
    3. สัมมา อะระหัง ก็ได้นะครับ
    4. นะโม อมิตตาภายะ พุทธายะ หรือ นำ มอ อา มี ทอ ฝ่อ เป็นบทสวดของพระอมิตตาภพุทธเจ้า จะได้ไปเกิดในดอกบัวในแดนสุขาวดีพุทธเกษตร รอเวลาให้ดอกบัวบานแล้วบำเพ็ญธรรมจนบรรลุเป็นพระอรหันต์