คำทำนายสมัยอโยธยา จะมีหนึ่งนารีขี่ม้าขาว สายน้ำเชี่ยวกรากหวาดเสียวใจ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย ผู้เตือน warn, 13 ตุลาคม 2011.

1. นานา2523

นานา2523 สมาชิก

16 มิถุนายน 2011
    ตรรกกะเดิมๆ รัฐบาลฆ่าประชาชน ถุยยยยยยยยยยยยยยยย

2. นานา2523

นานา2523 สมาชิก

16 มิถุนายน 2011
    ค่ะขอบคุณค่ะ เมื่อก่อนแม่จะมีอารมณ์มาก ถ้าคนที่พูดเกี่ยวกับพวกนี้ไม่ดี แม่จะด่ากราดเลย เดี๋ยวนี้แม่จะเฉยๆ เมื่อก่อนจะเปิดแต่ช่องแดงทั้งวัน เดี๋ยวนี้แกเปิดทั้ง 2 ช่อง 555 แกว่าดูมันทั้ง 2 นี่แหล่ะ จะได้รู้ข้อมูล ทั้ง 2 ฝ่าย (แอบฉลาด) ตั้งแต่พูดคำว่าถ้าแม่ไม่กลัวบาป แม่ก็กลัวลูกของแม่จะได้บาปที่แม่ทำลงไปมันจะตกถึงลุกบ้างนะ 55+ได้ผล แม่คิดใหม่เลย เพราะรักลูกมาก

3. patchara2

patchara2 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    โกรธเค้า เกียจเค้า ไฟมันเผาที่ใครก่อน

ไฟ มีโลภะบ้าง โทสะบ้าง โมหะบ้าง

4. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องทะเลาะกัน ใครเผาประเทศ ของผม ได้อยู่ นรกฟรีครับ

5. เด็กแวนซ์

เด็กแวนซ์ Active Member

6. อธิฎฐาน

อธิฎฐาน เป็นที่รู้จักกันดี

จำได้ค่ะคุณนานา รัฐบาลฆ่าประชาชนสมัยทักษิณเรืองอำนาจ
    ที่ตากใบ กรือเซะ แถมฆ่าตัดตอนคนบริสุทธิ์โดนไปด้วย จนทำให้ภาคใต้ไม่สงบมาจนถึงทุกวันนี้ บาปกรรมตามสนอง ฆ่าคนอื่นที่ไร้ความผิด จึงไม่แผ่นดินอยู่ เป็นสัมภเวสีเร่ร่อนมาจนถึงทุกวันนี้

7. อธิฎฐาน

ไอ้สมศักดิ์ นามสกุลไม่เจียม พ่อพวกเอี้ยหวังล้มสถาบัน
    เอ็งเคยทำประโยชน์อะไรให้กับประเทศชาติหรือเปล่า
    ไอ้จานตัวนี้หลอกได้ก็แต่เฉพาะลูกควายตัวน้อย ๆ

8. Ms,13

Ms,13 บุคคลทั่วไป

พี่นานา หวัดีดี จ้าาาาาาา

9. Ms,13

แดงก็พูดให้ตัวแองถูก เหลืองก็พูดตัวเองถูก พูดถูกทั้งคู่ แต่ทำไมไม่พูดกันในสภา
    เพราะสุดก็พูดในสภาอยู่ดี ทุกคนไม่ต้้องมาเดือดร้อน จริงป่าว

10. Ms,13

สมองแกใหญ่ดีนะ ยังกะ ผีหนังฝลั่ง แต่สมองทางความคิด หายไปไหนไม่รู้ ไปละพูดการเมือง พูดละเข้าตัว

11. kamoochi

kamoochi เป็นที่รู้จักกันดี

ม่วง คราม น้ำเงิน เขียว เหลือง แสด แดง สุดท้ายก็ตายเรียบ

12. เด็กแวนซ์

ผมไม่ได้ชอบเพื่อไทยผมไม่ใช่นปช ผมคือประชาชน คือเจ้าของประเทศนี้ คือผู้ถืออำนาจอธิปไตย และ มีรัฐธรรมนูญที่สูงสุด ใครจะบิดเบือนความจริงข้อนี้ ก็ควรกลับไปอ่าน รัฐศาสตร์1 ถ้าไม่เคยอ่าน แล้วมา ตรรกกะแบบ ตามความรู้สึก ก็ไม่ไหวจะเคลียครับ

ผมคุยกับเสื้อเหลืองไม่เคยมีปัญหาครับ ยิ่งคุยเรื่องทักษิณยิ่งมัน แต่คุยกับสลิ่ม ไม่ได้เลย
    พวกสลิ่ม ไม่ค่อยมีเหตุผล

<object width="420" height="315"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/_i-m6dI_DVg?version=3&amp;hl=th_TH"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/_i-m6dI_DVg?version=3&amp;hl=th_TH" type="application/x-shockwave-flash" width="420" height="315" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>

13. เด็กแวนซ์

<object width="420" height="315"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/QVbTzDlwVHw?version=3&amp;hl=th_TH"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/QVbTzDlwVHw?version=3&amp;hl=th_TH" type="application/x-shockwave-flash" width="420" height="315" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>

พร่างพรายแสง ดวงดาวน้อยสกราว
    ส่องฟากฟ้าเด่นพราวไกลแสนไกล
    ดั่งโคมทองผ่องเรืองรุ้งในหทัย
    เหมือนธงชัยส่องนำจากห้วงทุกข์ทน

พายุฟ้า ครืน ข่มคุกคราม
    เดือนลับยามแผ่นดินมึดหม่น
    ดารศรัทธายังส่องแสงเบื้องบน
    ปลุกหัวใจปลุกคนอยู่มิวาย

ขอเยาะเย้ย ทุกข์ยาก
    ขวากหนามลำเค็ญ
    คนยังคงยืนเด่นโดยท้าทาย
    แม้ผืนฟ้ามึดดับเดือนลับละลาย
    ดาวยังพรายศัทธาเย้ยฟ้าดิน
    ดาวยังพรายอยู่จนฟ้ารุ่งราง

วันใดที่ชาติไทยเป็นประชาธิไตยจริงๆ วันใดระบบศักดินาในสังคมไม่เหลือเหลืออยู่(พวกระบบเส้นสายในระบบราชการ ตระกูลดัง อำนาจเงิน) วันใดที่ประชาชนตระหนักว่าตัวเองเป็นเจ้าของประเทศ และนัการเมืองเป็นผู้รับใช้ประชาชน วันใดที่ประชาชนกล้าที่จะปกป้องสิทธิ์ของตัวเอง กล้าที่จะแสดงความเห็นภายใต้กฏหมาย วันใดที่ประชาชนไม่ยอมต่อการกดขี่ของพวกกาฝากสังคม(ตำรวจที่ทำตัวเป็นมาเฟีย ข้าราชการอื่นๆ)
    และอื่นๆอีกมากมาย

วันนั้นชาติไทยเจริญ

14. เด็กแวนซ์

ขอตัวไปทำงานก่อนนะครับ พี่ยักษ์ (MS13) ผมรู้ตั้งนานแล้ว
    แต่ผมบอกไม่ได้ว่าผมรู้ได้ไง เอาเป็นว่าผมรู้ละกาน ยังไม่ตื่นใช่ไหมครับพี่(9.07)
    เพราะผมรู้ว่าพี่นอนดึกตื่นสาย

15. Ms,13

ลองไปดูข้อความโพสต์ ของพี่ สมภพ ดิว่าหนูโพสต์กี่โมงนอนดึกตื่นสาย เดาผิดตลอดเลย เน้อ
    หมอกฤษก็บอกว่าเป็นพี่โฮดี้ พี่ยักษ์ก็บอกว่าหนู และหนูก็คือคือพี่โฮดี้ พี่โฮดี้ก็คือหมอกฤษ หมอกฤษก็คือms,13 ms,13 ก็คือพี่ยักษ์ พี่ยักษ์ก็คือพี่โฮดี้พี่โฮดี้ก็คือms,13 ms,13 ก็คือหมอกฤษหมอกฤษก็คือพี่โฮดี้ คริ คริ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 เมษายน 2012
  16. k.kwan

k.kwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    มากรี๊ดให้ คุณแม่ :cool::cool::cool:

17. ลูกหลวงปู่

ลูกหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นานา2523 [​IMG]
    ค่ะขอบคุณค่ะ เมื่อก่อนแม่จะมีอารมณ์มาก ถ้าคนที่พูดเกี่ยวกับพวกนี้ไม่ดี แม่จะด่ากราดเลย เดี๋ยวนี้แม่จะเฉยๆ เมื่อก่อนจะเปิดแต่ช่องแดงทั้งวัน เดี๋ยวนี้แกเปิดทั้ง 2 ช่อง 555 แกว่าดูมันทั้ง 2 นี่แหล่ะ จะได้รู้ข้อมูล ทั้ง 2 ฝ่าย (แอบฉลาด) ตั้งแต่พูดคำว่าถ้าแม่ไม่กลัวบาป แม่ก็กลัวลูกของแม่จะได้บาปที่แม่ทำลงไปมันจะตกถึงลุกบ้างนะ 55+ได้ผล แม่คิดใหม่เลย เพราะรักลูกมาก

18. ลูกหลวงปู่

ลูกหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

แต่เคยได้ยินแม่เล่าให้ฟังว่า เห็นคนแต่งตัวคล้ายทหาร แต่สำเนียงเขมรเยอะเลยในช่วงชุมนุม ที่ยิงกันชุลมุนปีนั้น ตอนนั้นแม่ว่ารัฐบาลจ้างทหารเขมรมา แต่พอเปลี่ยนรัฐบาล ต้องร้องโอ๊ แม่เจ้า ใครกันนั่น ไปกราบตีนฮุนเซน (แม่หน้ามืดตามัว ถึงขนาดไปชุมนุม ถึง2เดือน ถึงขั้นหนีตายเข้าวัดที่เป็นข่าว)
    แต่ตอนนี้แม่เฉยๆแล้วไม่ยุ่ง เพราะแกบอกว่ามันก็ผลประโยชน์หมดแหล่ะ (ดีใจ) ๆๆๆๆๆๆ กลับตัวกลับใจ

<!-- google_ad_section_end -->:cool: อยากให้เข้าเวพหลวงตาบัวกันนะครับ ลองฟังที่หลวงตาพูด
    เอาพระระดับ นี้ท่านพูด โดยไม่มีผลประโยช์ไดๆ
    แล้วคิดดูดีกว่า แต่ส่วนตัวนะ ขอแสดงความคิดเห็น
    ปัญญา หาของประเทศ คือ ความไม่จิงใจ เห็นแก่ประโยชน์ คนขาดความรู้
    และ การแสวงหาข้อมูล แยกแยะไม่ได้ เวลาเข้าก้ไหนเมื่อคิดว่าถุกใจ ก็ว่าถุก
    อยากให้ รุ่นน้องๆๆ เช่น เด็กแว้น ดีใจนะที่สนใจการเมือง
    แต่อยากให้หาข้อมุล บางคำพุูดมันจิตนาการ ลองไปดูนะ ประชาชนทะเลาะกัน

ใครได้ ประโยชน์ ไปศึกษาแนวทางการบริหาร ประเทศ ที่เหมือนบ้านเราดูนะ
    ถ้าสนใจจิง เรื่องของ คนนะ มันซ้ำๆๆกัน ความโลภ โกรธ หลง มีมานานละ
    ถ้าเราศึกษาจารุ้ว่า วิธีการเผื่อแสวงหาผลประโยช์แบบได ที่คนในประเทศอื่นเขาใช้มาแล้ว และเกิดอะไรขึ้น เขาอ้างอะไร แต่เราเชื่อนะ แต่ไป พวกกลุมเก่าๆๆก้แก่คงล้มหายตายจากไป ยุกที่ มีคนที่รักประชาชนจิงๆๆ ปกครองต้องมีนะ ประเทศเราเป็นแหล่งน้ำมัน
    แปลกดีทำไม มีคนจนนะ ทำไมประชาชนไม่รุ้นะ ทไไมประเทสที่มีทรัพยากรน้อยกว่าเรา

เขาไม่ให้คนในประเทสเขาเป็นกรรมกรนะ เกิดออกมาก้มีรายยได้ตั่ง2หมื่นละทำไมนะ

ทำไมนะ เขาทำได้อย่างไรนะ ผุ้นำเขาเป็นอย่างไงนะ ถ้าหาคำตอบเหล่นนี้ได้คงดี
    ถ้าหาได้ผลดีก็เพื่อตนเองและชาติ ไม่มีฝ่ายละ มีแต่พวกเราประชาชนคนไทยแปลกจังนะประเทศเราว้าว น้ำมันติดอันดับโลก จิงป่าวน้า ช่วยกันคิดหาข้อมูลมันจานำไปสุ่การเปลี่ยนแปลง เอ้เราถุกปล้นแล้วไม่รุ้ตัวจิงป่าวนะ น่าคิด ช่วยๆๆกันคิดจ้า ไม่ว่าสีไหน

19. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ ผมเคยดุคลิบ 1 ในยูทูบ ทหารพูดภาษาอื่น แต่จำไม่ได้คลิบไหน
    ถ้าจำได้จะเอามาให้ดูครับ

20. อธิฎฐาน