"ความฝัน เทพสังหรณ์" สัญญานเตือนจากเบื้องบน

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 9 พฤษภาคม 2007.

1. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ให้กลับไปอ่าน หนุมาน ผู้นำสาร
    หน้า 167 ใหม่อีกครั้ง

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  3. damrongp

damrongp เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    ขอบคุณครับคุณ Pracha ขอแชร์นะ๊ครับเฉพาะ contents ครับในความเชื่อส่วนตัวผมว่าคงใกล้เข้ามาแล้ว และตามจากข้อมูลหลายทางขอบคุณครับ.

4. damrongp

เรียนคุณ Pracha นี่ใกล้เคียงไหมครับเมื่อวาน Sep-19-13http://www.youtube.com/watch?v=o7ee-FKiEj4&feature=share

5. prachas

prachas เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2011
    ผมเข้าใจว่าอย่างนั้นครับและขนาดของฝุ่นละอองคล้ายในรูปครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      600.5 KB
      เปิดดู:
      97
  6. prachas

สวัสดีตอนตีหนึ่งครึ่ง
    เข้าห้องน้ำแล้วกลับไปนอน นอนนะไม่ได้นั่งสมาธิเพราะร่างกายเพลียจากหน้าที่การงานจริงๆ
    ยังไมทันจะหลับดีกลับต้องตื่นอีกแหละเพราะจิตหรือตาในมันได้รับภาพอันหน้าสะพึงกลัวของธรรมชาติเลยเอามาเล่ามาบันทึกเอาไว้เพื่อจะมีประโยชน์บ้างมันมีสามเรื่องราวครับ
    เอาเรื่องจริงไว้อ้างอิงก่อนแล้วกันก่อนจะเล่าภาพที่เห็นสามเรื่อง
    เมื่อเช้าของวันเสาร์เอาหมวกกันน็อคจะแขวนท้ายมอไซต์เป็นปกติเหมือนทุกครั้ง แต่เจ้ากรรมไม่รู้ใครเล่นหมุนรหัสไปตำแหน่งอื่นเลยจำไม่ได้แล้ว. ช่างมัน. เลยหิ้วเขาofficeด้วยเลย แล้วก็ไปนั่งหาบันทึกเก่าๆที่เก็บไว้ในAsus รุ่นP535. ก็ไม่พบเลยแต่ๆๆๆดันไปพบบันทึกอยู่เรื่องนึงว่า"หวย11
    7sep10 5 month from now. =หลวงตาตาย
    ผมใช้google search หาวันที่ที่หลวงตามรณะภาพคือวันที่30มกร่คม2554เวลา03:35
    ก็เลยมาเทียบดูก็ได้ผลใกล้เคียง ก็เลยว่าเราอาจจะรู้ถูกบ้างผิดบ้างหากครั่งนี่มันถูกอีกพวกๆเราจะได้ตั้งตัวเครียมใจกันไว้ก่อนว่าเราจะเจออะไรอีกไม่นานนี้
    ตกเย็นเลิกงานกลับไปที่มอไซต์ลองอีกรอบจำความรู้สึกและภาพเก่าได้เล็กน้อยว่าปุ่มสี่ปุ่มมันจะอยู่ประมานนี่แล้วลองดึงดูปรากฎว่าออก โอเคไม่ต้องไปซื้อที่ล็อคใหม่แล้ว
    มาเข้าเรื่องภาพกันเลยภาพเหตุการณ์แรกคือฝนตกอย่างหนักมากลมแรงพัดแท็งน้ำที่เป็นรูปดอกเห็ด(แกไขครับเป็นหอบังคับการบินเหมือนที่สุวรรณภูมิครับ)ล้มลงมาแต่ภาพที่เห็นจากนั้นคือคลื่นทะเลหนุนเข้าชายฝั่งสูงกว่าเจ้าแท็งดอกเห็ดนั่น3-4เท่าจบภาพแรก
    ภาพเหตุการณ์ที่สองรถเก่งสีขาวตกลงจากขอบเขื่อนจากความคลั่งของกระแสน้ำเหมือนเขื่อนทางจีนที่คนชอบไปยืนดูน้ำกัน
    ภาพเหตุการณ์ที่สามอันสุดท้ายน้ำนิ่งแล้วและใสเลยมีผู้หญิงชุดขาวกับชุดดำเกาะขอบปูนเหมือนสระว่ายน้ำอยู่
    แต่ภาพซูมลงไปใต้น้ำมันกลับเป็นชั้นๆประมาณ5ชั้น มันคือตึกพวกเขาเกาะอยู่ที่ขอบตึกเพาะตึกจมอยู่ใต้น้ำจบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      117
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2013
  7. damrongp

ขอบคุณครับคุณPracha

8. prachas

อีกแล้ว
    ฝันกันเป็นเล่นเลยครับอย่าคิดมากคนลงก็ลงเล่นๆพอขำๆครับ มันวืดเข้ามาขณะกำลังจะหลับหลังจากตื่นงัวเงียไปเข้าห้องน้ำมาเมื่อคืนเลยเอามาพิมพ์ไว้ครับ ดาวอะไรไม่รู้มันมีแต่น้ำแข็งปกคลุม เหมือนโลกแต่ดูแล้วมันไม่มีทวีปเป็นสัดเป็นส่วนเหมือนในแผนที่เลย เห็นแผ่นดินอยู่แถบทิศเหนือของดาวดวงนั้นอยู่1ใน8ส่วนของดวงดาว
    อีกเรื่องครับหลังจากหลับสนิทแล้ว ฝันว่ากำลังจะไปว่ายน้ำเล่นที่สระหลังบ้านเห็นน้ำในสระมีลัษณะที่ขอบสระทำไมมันดูเหมือนน้ำที่อยู่บนใบบอนเลยมีปลาตัวใหญ่ว่ายอยู่ด้วยสักพักเมฆก็ก่อตัวและลดตัวลงต่ำติดดินเลยท้องฟ้ามืดมากเหมือนตอนกลางคืนที่พอมีแสงจันทร์สลัวๆแต่ขณะนั้นคือเวลา9โมงหรือ10โมงเองก็เลยรีบพาลูกกลับบ้านแล้วก็ตื่น ขำๆครับสงสัยกินมาก55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2013
  9. thethotho

thethotho สมาชิก

17 สิงหาคม 2010
    แม่นแล้วอย่ากินมาก กินมากก็ฝันมาก

10. iamprateep

iamprateep เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เคยฝันเห็นหวย เลยซื้อไป พอหวยออกก็โดนกิน
    เพราะลืมพิจารณาไปครับ ว่าหวยมันถูกในความฝันเท่านั้น
    ในความจริงมันเลยไม่ถูก ... ฮ่าฮ่า ...

แชร์กันครับ ขำขำ ตามที่ท่านเจ้าของกระทู้ให้โอกาส ให้โพสส์ขำขำกันได้น่ะ ...

แต่ผมก็แปลกใจนะ เพราะว่าถ้าซื้อหวยตามความฝันแล้วจะไม่ถูกเลย
    แต่ถ้าไม่ซื้อแล้วล่ะก็ บางทีก็ตัวเลขหวยออกจะถูกตรงแป๊ะเลย แต่ก็ไม่ได้ซื้อ สรุปก็"อดทั้งขึ้นทั้งล่อง"
    ... ฮ่าฮ่า (รอบสอง) ...

คลายเครียดครับ ผ่อนคลาย สบายๆ ให้หายกังวลน่ะ

^O^

.................................................

11. damrongp

ขอบคุณครับคุณ Prachas กับการเผยแพร่ในสิ่งที่คุณได้รับขอบคุณอีกครั้งสำหรับความปรารถนาดี ผมเชื่อว่าการreset ของระบบคงมีแน่ไม่มากก็น้อยรีเส็ทตั้งแต่ระบบเศรษฐกิจ(global economic reset) ธรรมชาติปรับสมดุลย์ตัวเอง(เนื่องจากมนุษย์ทำลายและเปลี่ยนแปลง) สงคราม(กิเลสของมนุษย์) จากพุทธพยากรณ์ว่าศาสนาพุทธจะดำรงอยู่ถึง5000ปีนี่พึ่ง2500ปี ศาสนาพุทธแทบจะเหลืออยู่เฉพาะในทะเบียนบ้านแล้วถ้าไม่มีการ overhaulเครื่องเพื่อให้ศาสนาดำรงอีก2500ปี ผมยังนึกภาพไม่ออกเลยว่าจะไปกันอย่างไร สังคม ณ ปัจจุบันถูกสังคมวัตถุครอบงำเกือบจะ100% การทวนกระแสนี้ยากมาก ผมเชื่อคำทำนายที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำนำมาอ่านให้ฟังเรื่อง ถิ่นกาขาวและยุคศรีวิไลย.

12. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    คน ขาดสัจจะ
    ศีลที่ประกาศออกไป ก็เลยทำไม่ได้

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2013
  13. prachas

สวัสดีวันทำงานของผมวันแรกเลยแว็บมาเล่นCompซะหน่อย
    เมื่อคืนได้มีโอกาศดูTV เห็นเขาว่ามีการให้คะแนนความดี เป็นสมุดเหมือนสมุดธนาคารเลย
    ไม่รู้จังหวัดใหน องกรณ์ใหนก็ไม่ทราบ แต่ที่อยากบอกกับเพื่อนๆคือยุคสมัยของการเปลี่ยนแปลงนำไปสู่สิ่งที่ดีกว่ากำลังจะเริ่มแล้ว จากที่ผมรู้มาเราจะไม่ใช่เงินในการแรกเปลี่ยนอะไรต่อมิอะไรแล้วแต่เราจะใช่ความดี ซึ้งมีหลายระดับการให้คะแนนแล้วคะแนนความดีเหล่านี้จะมีเทคโนโลยีตรวจจับเช่น กล้อง ดาวเทียม ผู้คน etc .แล้วเราก็เอาคะแนนไปแรกของกินของใช้เหมือน Coupons มีการเบิกจ่ายเอกสารฝากเหมือนตังค์
    จบเรื่องเพ้อเจ่อ

14. prachas

มาเล่าเรื่องความฝันกันดีกว่า
    สองสามวันที่แล้วฝันเห็นเมืองผี ผมเข้าไปอยู่ในนั้นก็เห็นแต่ผีอยู่ตามสถานที่ต่างๆตามซากปะลักหักผังของบ้านเมือง มีทั้งผีชุดขาวและชุดดำ ผมก็ยืนมองโดยไม่รู้สึกกลัวเพราะมันมีแต่ผี แต่มีผีอยู่ตนนึงเป็นผู้หญิงชุดดำนั่งอยู่บนโบกี่รถไฟที่กำลังเคลื่อนที่ไป เธอมองมาที่ผมด้วยดวงตาสีน้ำตาลดวงโตเธอสบตาจนหันหลังเลย ผมเลยสงสัยว่าหล่อนคงจะสงสัยว่า"ไอ้ผีตัวนี้มันเป็นไรตายฟะ " ผมก็อยากจะบอกหล่อนเหลือเกินว่าตูยังไม่ตาย 55 เรื่องของเรื่องก็คือช่วงนี้ผมพยายามฝึกการตายก่อนตาย และบอกกับภรรยาว่า หากผมนิ่งไปนานอย่าเพิ่งทำอะไรกับร่างผมนะ เผื่อหาทางกลับไม่ได้ ครั้งนึงเมื่อหลายปีก่อนผมทำได้แต่ตอนนี้มันขาดๆเกินๆเดี๋ยวได้ดียังงัยจะมาเล่าให้ฟังแบบขำขำครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2013
  15. prachas

อันนี้ไม่ได้ฝันครับ
    ผมไปFollow Flight จีนมา นั่งนานมากบนเครื่องก็เลยถือโอกาสทำสมาธิซะเลย ในนิมิตมีคนตายที่เป็นเพื่อนกันมาบอกหวย เขาพึงตายครับแต่ผมบอกภรรยาแล้วหากถูกจริง จะไปถวายสังฆทานให้เขาครับ

อีกภาพครับ มีบ้านหลังนึงสองชั้นหลังคาสีฟ้า น้ำถ่วมชั้นล่างมิดเลยไปถึงพื้นชั้นสอง แล้วก็มีแต่ผักตบชวาลอยเพียบ บ้านข้างๆชั้นเดียวเหลือแต่จั่ว ด้านซ้ายมือของบ้านเป็นตนไผ่เหลือแต่ยอดอยู่สองต้น ภาพชัดเจนมากๆ น้ำไม่ไหลนะ นิ่งเหมือนน้ำเอ่อท่วมมา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2013
  16. prachas

สวัสดี
    ผมไม่ได้เล่าความฝัน ผมมาเล่าสิ่งที่ผมรู้มาเมื่อสักหนึ่งชั่วโมงก่อนหน้านี้ผมพยายามSearch หาข้อมูลสนับสนุนจากGoogleก็พอใกล้เคียงอยู่หนึ่งอันของDr.Imke de Peter University of California เกียวกับปฏิกิริยาของดาวIsonกับJupiter เมื่อขณะที่มันเคลื่อนตัวผ่านJupiter
    ผมขอบอกว่าเราอาจจะเจอกับปัญหาใหญ่ของมวลมนุษย์ชาติ
    มาเล่ากันเลย
    ก่อนจะอ่านต่อขอบอกผมไม่ใช้ผู้วิเศษและผมก็ไม่อยากรู้ด้วยว่าดาวพฤหัสที่ว่านี่มันจะเป็นญาติอะไรกับผม
    ผมรู้มาว่าขณะที่ผมนอนอยู่ที่ห้องตอนเมื่อตีสี่ที่ผ่านมาผมไม่ได้ฝันแต่มีสิ่งสัมผัสทางจิตบอกผมว่า"Ison ชนกับดาวบริวารของดาวพฤหัส เศษดาวกำลังพุ่งตรงมายังโลก"แล้วผมก็ตื่นมาหาข้อมูลของการระเบิดเมื่อหลายวันย้อนหลังแถวๆดาวพฤหัสก็เลยได้ข้อมูลที่ไม่ค่อยมีใครสนสักเท่าไหร ดาวพฤหัสมีดวงจันทร์บริวาร63ดวง และมีการระเบิดของภูเขาไฟบนดวงจันทร์ที่ชื่อว่า LO ขณะที่เจ้าดาวหางIsonเคลื่อนตัวผ่านด้วยความยาวหาง80000kmถ้าผมแปลไม่ผิด แต่ผมไม่สนอะไรมากเท่าหากเจ้าIsonมาพร้อมลูกกระสุนของฝากจากดาวพฤหัสอีกสักชิ้นแค่นี้ก็เกินพอที่จะทำให้สิ่งมีชีวิตบนโลกได้ร้องเพลงลากันแล้วละครับพี่น้อง

ทำไมFEMAเตรียมพร้อมและเตรียมฝึกซ้อมเกี่ยวกับเหตุฉุกเฉินที่ว่อนอยู่ในเน็ตตอนนี้ครับ?
    ทำไมNASAถึงถูกตัดงบและปิดกล้องของการเฝ้าสังเกตุการณ์ในระบบสุริยะ?
    หรือNASA,ESAและหน่วยงานอื่นๆรู้แล้วแต่ไมบอกใคร?
    หากมาตรงตามกำหนดเวลาก็คงเหลือเวลาอีกไม่นานแล้วครับขอให้พวกเราทุกๆชีวิตบนโลกโชคดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2013
  17. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

ถ้าหากมีดาวหางหรืออุกาบาตมาโหม่งโลก
    ตัวนาซา ฟีม่า อีซ่า ก็ไม่น่าเหลือเช่นกัน เเตถ้าหากเล่นของกัน
    ก็ไม่เเน่อาจรอดเเต่ก็คงอยู่ได้ไม่นาน เพราะไม่หมดของกิน
    เเต่หากกินรังสีนิวเคลียร์ได้ก็อาจอยู่

18. ญานทิพย์

ญานทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    มีนิมิต เห็นตึกถล่ม ดินทลาย คลื่นทะเลปั่นป่วน ....มีสัญญาณเตื่อนแผ่นดินไหวค่อนข้างรุนแรงเข้ามาระวังลอยเลื่อน ต่างๆ

19. hermitt

hermitt Active Member

18 พฤศจิกายน 2012
    พายุนารี ที่จะมาถึงในช่วงที่กลุ่มดาว pegasusม้าบินสีขาว เห็นได้ชัดเจนที่สุดในช่วงเดือนตุลาคมนี้ (จะมีหนึ่งนารีขี่ม้าขาว ควงคฑามุ่งสู่ดาวสร้างความหวัง) ในช่วงสถานการณ์ทางการเมืองมีแนวโน้มรุนแรงและสิ้นหวังเช่นนี้ กรุณาจับตาดูให้ดี
    ปล.โปรดระวังชีวิต ทรัพย์สินรวมทั้งสัตว์เลี้ยงของท่านด้วย

20. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

นอนหลับฝันเมื่อคืนที่ผ่านมานี้เองคับว่า
    เอารถเข้าตรวจเช็คสภาพนิดหน่อย
    โดยให้อู่ที่รับตรวจสภาพรับรถไว้แล้ว
    ออกไปทำธุระอื่น พอกลับเข้ามารับรถ
    ก่อนขับออกได้เดินตรวจดูรอบตัวรถ
    (กระบะครอบหลังคาแครี่บอย)ปรากฏ
    ล้อว่าล้อรถที่เดิมมีขนาดล้อใหญ่ขอบ
    ล้อเป็นแม็ก แต่เปลี่ยนล้อเล็กกว่ากว่า
    ล้อกะทะเหล็กที่ติดมากับรถอีก ผมขับ
    ออกจากอู่มาโดยสงสัยว่าเปลี่ยนล้อทำไม
    แต่ก็ไม่ได้สอบถามเจ้าของอู่แต่อย่างใด???

มันอาจจะมีความหมายอะไรบางอย่าง
    ที่แฝงอยู่ในความฝันนี้ ปกติไม่เคยฝัน
    เกี่ยวกับพิบัติภัยครับ???