ครบแล้วค่ะแจกฟรี เกศาอัฐิอังคาร พ่อแม่ครูอาจารย์,พระธาตุพระสารีบุตร,เหล็กไหลเพลิง

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย gasnaka, 19 ตุลาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ส่งมาได้เลยค่ะ จะช่วยจัดแจกให้ถ้าไม่หมดจะไว้แจกรอบหน้า คิดว่าน่าจะ
    แจกได้อีกรอบในเดือนหน้า อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

2. angle2008

angle2008 สมาชิกใหม่

ลำดับที่ 157
    ปัณรส มีชูนึก
    50/349 ม.พฤกษา 3 ถ.บางไผ่หนองเพรางาย
    ต.บางคูรัด อ.บางบัวทอง นนทบุรี 11110

ขออนุโมทนาค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

3. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจกับทุกท่าน ที่ได้รางวัลพิเศษของพ่อแม่ครูบาอาจารย์ด้วยครับ
    ว่าแต่ว่า ใอ้วิธีเอาตัวอักษรแรกเนี่ย ป้าคิดได้ไงเนี่ย คาดไม่ถึงจริงๆ
    ผมก็นึกว่าป้าจะเลือกเลขใว้ในใจเหมือนเดิมซะอีก อุตส่าห์รอลงลำดับที่99
    เลขสวยๆคิดว่าจะโดนซะอีก อดเลย5555 ไม่เปงไร รอบหน้าเอาใหม่
    ยังไงก็ขอขอบคุณและขออนุโมทนากับผู้ร่วมแจกและร่วมรับทุกๆท่านนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2009
  4. ภูดาว

ภูดาว เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    ลำดับ 158 ครับ
    นายเกียรติศักดิ์ ศิริรัตน์
    163 ม. 2 ต.ชัยวัฒนา อ.ปัว จ.น่าน 55120

5. poppyo

poppyo เป็นที่รู้จักกันดี

วันจันทร์จะจัดส่งซองให้ครับ
    ผม กิติพงษ์ ไชยปิง อนุโมทนาครับ

6. oilgto4654

oilgto4654 สมาชิก

ลำดับที่ 159 ครับ
    นาย บุญทวี เสาร์แก้ว 7 ม.10 ต.สันกำแพง อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่ 50130
    ขออนุโมทนา ครับ

7. oilgto4654

oilgto4654 สมาชิก

เดียววันจันทร์จัดส่งซองให้พร้อมกับคุณกิติพงษ์ครับ

8. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนา และดีใจกับทุกท่านที่ได้ครับ สุดยอดครับ

9. gasnaka

แหม..ก็คนตั้ง 200 แค่คราวที่แล้วไม่มากขนาดนี้ยังงงลำดับที่เลย
    ขอหามุขใหม่มาหากินมั่งเหอะ เดี๋ยวคนแสบๆอย่างหลานจะจับไต๋ได้
    จะได้ไม่ต้องมาเถียงกันว่าลงลำดับถูกป่าว
    แล้วจะบอกว่าทุกครั้งที่คิดคำตอบไว้จะต้องมีความหมายนะจ๊ะ
    คราวหน้าอาจเอาวันพบรักกะลุงจักก็ได้นะ 555 ล้อเล่นนะใครจะต๊องขนาดนั้น

10. gasnaka

ขอแจ้งกับท่านที่ได้ลำดับพิเศษให้ทราบนะคะ
    ขอให้ส่งเป็นซองกันกระแทกเท่านั้นนะคะ เพราะบางท่านส่งซองธรรมดามา
    เราก็จะใส่ให้แต่เกศากับผงอังคาร ส่วนอัฐิ พระธาตุไม่ใส่ให้เพราะไม่อยากให้เสียหาย
    แต่ท่านที่ได้รางวัลซึ่งเป็นชานหมากอาจแตกได้ ฉะนั้นให้ส่งซองกันกระแทกเท่านั้น

แล้วจะขอปรึกษาเพื่อนๆทุกท่านว่า
    มีบางท่านแจ้งความประสงค์มาว่าจะส่งพระธาตุ เกศา มาร่วมแจกด้วย
    เพื่อนๆอยากให้เรารอแล้วนำพระธาตุที่จะส่งมาร่วมแจกด้วยก่อน(เพื่อนๆก็จะได้รับเพิ่มเติมขึ้นไปอีก)
    หรือให้แจกเลยโดยไม่ต้องรอ แล้วค่อยรอแจกทีหลัง (คนที่ส่งซองมาก่อนก็จะไม่ได้รับ)
    เพราะขณะนี้ซองมาถึงหลายซองมากแล้ว ซึ่งเรารอเฉลยลำดับพิเศษ
    หากลงความเห็นว่าไม่รอ เราก็จะจัดส่งให้เลย
    ขอความคิดเห็นหน่อยนะคะ ใจเราอยากจะรอเพราะอยากให้เพื่อนๆได้รับบูชากันมากๆ
    แต่เราก็เกรงว่าเพื่อนจะรอกันนาน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2009
  11. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    เสนอว่าให้รอครับ (ไม่ค่อยจะโลภเลยนะเรา)
    ช้าเร็วกว่ากันไม่เท่าไหร่ครับ ตามคิดเห็นของผม

12. gasnaka

เพื่อนๆท่านอื่นว่าอย่างไรกันคะ
    งั้นคืนนี้มาสรุปกันนะคะว่าจะรอหรือจะให้ส่งเลย
    เพราะการแจกเป็นการสุ่มหยิบให้ บางท่านก็จะได้
    บางท่านก็อาจจะไม่ได้ แต่ถ้ารอโอกาสได้ก็มีนะคะ

13. gftor

gftor เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2009

มีบางท่านแจ้งความประสงค์มาว่าจะส่งพระธาตุ เกศา มาร่วมแจกด้วย
    ไม่ทราบว่าจะส่งมาเมื่อไรครับ ถ้าอีกสักพักใหญ่ๆ (แจกรอบหลังที่กว่าครับ อาจจะมีผู้ที่มาไม่ทัน 200 อันดับแรก)

เพื่อนๆอยากให้เรารอแล้วนำพระธาตุที่จะส่งมาร่วมแจกด้วยก่อน(เพื่อนๆก็จะได้รับเพิ่มเติมขึ้นไปอีก)
    ที่แจกตอนนี้ เห็นว่าจะได้คนละ 5-6 ซอง ก็พอสมควรแล้วครับ

หรือให้แจกเลยโดยไม่ต้องรอ แล้วค่อยรอแจกทีหลัง (คนที่ส่งซองมาก่อนก็จะไม่ได้รับ)ไม่เป็นไรครับ ได้รับก็ถือว่าเป็นบุญแล้วครับ

เพราะขณะนี้ซองมาถึงหลายซองมากแล้ว ซึ่งเรารอเฉลยลำดับพิเศษ
    หากลงความเห็นว่าไม่รอ เราก็จะจัดส่งให้เลย
    (คนที่ส่งซองไปรับก่อน ก็คงอยากได้รับมาบูชาเร็วๆครับ)

ใจเราอยากจะรอเพราะอยากให้เพื่อนๆได้รับบูชากันมากๆ
    ถ้าใจคุณgasnakaอยากจะให้รอ จะได้รับไปบูชามากๆ ผมคิดว่าเพื่อนๆสมาชิกคงไม่มีใครว่าครับ และก็คงจะรอรับได้ครับ

****แต่ผมว่ายังไงก็มีความเห็นที่แตกต่างกันอยู่แล้วครับ อยู่ที่คุณ gasnaka กำหนดเลยครับว่าจะแจกเมื่อไร ทุกคนคงรอได้ครับ

14. moowasin

moowasin เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005
    แล้วแต่เพื่อนๆ จะเห็นควรนะคับ

15. yotin pol

yotin pol Active Member

เด็กชายณัฐดนัย พลเขต
    28 ถ.เสนาเริ่มคิด
    ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด 45000

16. papaan

papaan เป็นที่รู้จักกันดี

ผม ปภาณ เธียรธนพาสครับ
    เพิ่งส่งซองไปครับ

ขอเสนอว่าให้รอ ผู้ที่ร่วมบุญครั้งนี้มาพร้อมเพรียงกันครับ
    แล้วค่อยแจกครับ
    ขอบคุณครับ

17. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ รอ ครับ

18. XP

XP Active Member

31 สิงหาคม 2009
    ขอรับด้วยครับ อนุโมทนาสาธุครับ

ส่งที่
    ปฏิพล เชี่ยวธนะกุล
    656/6 ถ.เจนจบทิศ ต.ในเมือง อ.บ้านไผ่ จ.ขอนแก่น 40110
    จะส่งซองเปล่าตามไปครับ
    ขอบคุณครับ

19. pim2009

pim2009 Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2009
    ดีใจกับทุกท่าน ที่ได้รางวัลพิเศษด้วยค่ะ(แอบลุ้นชื่อตัวเองจนเหนื่อยแต่ก็ไม่มี)
    และขอแสดงความคิดเห็นว่า ให้รอก่อน และน่าจะกำหนดเวลาเลยว่าจะแจกเมื่อไร คิดว่าคงรอกันได้ค่ะ...
    (ได้ส่งซองกันกระแทกไปเมื่อวันพฤหัสแล้วค่ะ..หมายเลข145นะค่ะ)
    ;aa10

20. sam.337

sam.337 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุจิตศรัทธา...พระพุทธศาสนา...ด้วยใจเคารพ
    ผม ชิน คงรักษา ขอเสนอว่า ....ไม่ต้องรอครับ....ถ้ายังเหลือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของพ่อแม่ครูอาจารย์ให้รวบรวมไว้ก่อนแล้วค่อยเปิดรับใหม่จะดีกว่าเพราะคนอื่นๆจะได้มีไว้บูชากันได้ทั้วถึงครับ..........ผมขออนุโมทนาบุญครั้งยิ่งใหญ่ สาธุ สาธุ สาธุ ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้