ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ดีจังค่ะ ดีขึ้นแล้วเนอะ ขอให้หายเป็นปกติเร็วๆเลยนะคะ
    สู้สู้สู้ ค่ะ ยินดีรับความรักค่ะ ขอบคุณนะคะ
    รับส่งความรักกันไปมา ครอบครัวอบอุ่นดีจังค่ะ

:cool::cool::cool:

2. Happy_Me

Happy_Me เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    สวัสดีพวกพี่ๆ ในกระทู้ทุกคนค่ะ
    แอบติดตามอ่านกระทู้ของพี่ชยุตต์และคณะมานานแล้วค่ะ
    บทความดีมากๆ ค่ะ อ่านแล้วรู้สึกลึกๆ ว่ามันใช่เลย!
    ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆ แปลบทความดีๆ แบบนี้มาให้อ่านอีกนะคะ จะรอติดตามเสมอค่ะ
    เอาเพลงเพราะๆ มาฝากด้วยค่ะ เพลงนี้ให้ความรู้สึกของ Light Worker ดีจัง *-*

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=pIz2K3ArrWk]Owl City - Vanilla Twilight - YouTube[/ame]

3. tangOAH

ขอเข้ามาต้อนรับแบบเร่งด่วนก่อนค่ะ อิอิอิ
    น้อง Happy_Me เข้ามาพูดคุยบ่อยๆสิคะ
    ที่นี่มีแต่พี่แต่น้องกันทั้งนั้นเลยค่ะ
    เดี๋ยวพี่ๆก็เข้ามาต้อนรับน้องกันอีกนะคะ จุ๊บๆๆ

:cool::cool::cool:

4. Janus

Janus สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ต้องขอโทษด้วยนะคะ พอเข้ามาใหม่ก็ไม่ได้ย้อนดูข้อความที่ตัวเองโพสต์ไว้เก่าๆ เพิ่งได้ย้อนกลับมาดูเลยขอบคุณมากเลยค่ะกับข้อความต้อนรับที่อบอุ่นนะคะ ก็ขอมอบความรักให้กับพี่ๆน้องๆในครอบครัวที่อบอุ่นแห่งนี้ค่ะ รักๆๆๆค่ะ black_pig

5. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับท่านสมาชิกใหม่ๆ และน้อง Happy_Me (เพลงเพราะน่าฟังดีนะ^^)
    มาต้อนรับสู่ครอบครัวที่แสนจะอบอุ่นของพวกเราครับ
    เชื่อว่าพวกเราทุกคนก็คงจะได้ยินเสียงเรียกจากหัวใจกันอยู่นะครับ
    ถึงได้กลับมารวมกันอยู่ที่นี่ ในขณะที่ทุกสิ่งทุกอย่างก็กำลังเริ่มต้นขึ้นใหม่อีกครั้ง

ก็ขอให้ติดตามให้สนุกและมีความสุขนะครับ
    พวกพี่ๆกำลังแปลและอัพเดทมาให้อ่านกันอยู่เรื่อยๆ
    ช้าบ้างเร็วบ้างเท่าที่จะมีเวลากันนะครับ..
    พูดคุยให้เต็มที่ตามสะดวกเลยนะ ชวนพี่โอ๋คุยได้นะครับ อิอิ :cool:

6. Happy_Me

Happy_Me เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    สวัสดีค่ะ พี่ตั้งโอ๋ มาต้อนรับกันเยอะๆ เขิลแย่เลยค่ะ อิอิ

สวัสดีค่ะ พี่ mead รออ่านบทความอยู่นะคะ

เป็นคนพูดไม่ค่อยเก่ง + ขี้อาย ด้วยค่ะ

อาจจะพูดน้อยไปบ้างนะคะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^ ^"

7. nahpee

nahpee เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    ข้อความการสื่อสารจาก Archangel Michael
    "IT'S TIME TO SHARE YOUR RADIANCE

ที่มา...Fun Factory Blog

Transmitted Through Ronna Herman, LM-02-2012

ตอนจบ...............................

...ผมได้มาอ่านบทแปลข้อความสื่อสารชุดนี้จาก คุณเดรด จนถึงตอนจบ
    ...โดยเฉพาะพลังงานแห่งแสงสว่างในตัวตน
    ...มีความสอดคล้องหรือเกือบจะเรียกได้ว่าใกล้เคียงมากทีเดียว
    ...กับหลักคำสอนแนวพุทธยุคเปิดแจ้งโลกที่กำลังขับเคลื่อนอยู่เงียบๆเฉพาะกลุ่ม
    ...ซึ่งกำลังขยายฐานไปสู่ชาวพุทธที่มีแนวคิดคล้ายๆกันและคือหนทางที่เหนือ ทุกข์ และ สุข
    ...เป็นอะไรที่แปลกมากที่แนวคิดรูปแบบตะวันตกกับตะวันออกช่างมาสอดคล้องกันในช่วงเวลานี้เหมือนมาจากตำราเล่มเดียวกันเลยครับ

8. light worker

light worker เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    เพลงของ Owl city เพราะทุกเพลงเลยครับ สมกับเป็นเพลงแห่งธรรมชาติ :)

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=_d4Kj2u4VN8]Owl City - Angels - YouTube[/ame]

9. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

With Love From me to you

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=8yCZdDtwkhI"]John Lewis "Love From Me To You" Ad. - YouTube[/ame]​

If there's anything that you want,
    If there's anything I can do,
    Just call on me and I'll send it along
    With love from me to you.

I've got everything that you want,
    Like a heart that is oh, so true.
    Just call on me and I'll send it along
    I got arms that long to hold you
    And keep you by my side.
    I got lips that long to kiss you
    And keep you satisfied, oooh.

If there's anything that you want,
    From me, to you.

From me. To You.

I got arms that long to hold you
    And keep you by my side.
    I got lips that long to kiss you
    And keep you satisfied, oooh.
    To you, to you, to you.

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=opOOhUbO8B8&feature=related"]The Beatles - From Me To You HD! - YouTube[/ame]​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2012
  10. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อ..ลุงหายไปซ่ะหลายวัน พอดีว่าหาทางเข้ากระทู้ไ่ม่เจออ่ะครับ เฮิ๊กก..
    (เพลงไรเนี่ย? หลานมี๊ด ลุงไม่เคยฟังมาก่อน ทำไมมันดูทันสมัยจัง? อิอิ คริคริ..)

11. Kama-Manas

ถูกใจอันนี้อ่ะจ๊ะ..(เวอร์ชั่นเติ้งลี่จวิน) ขอบใจมากนะหลานยุต จัดได้ดั่งใจ ขอบคุณจร๊าา...
    (เพลงทุกเพลงล้วนมีจิตวิญญาณนะจ้ะ)

12. Kama-Manas

หลาน..ตั๋งโอ๋.กับป้าลินดาไปไหน? ไม่ค่อยจะเจอกันเลย ช่วงนี้ ลุงคิดถึงมากๆเลยนะ
    (ตอนนี้มีงานต้องทำ เลยไม่ค่อยจะได้ลัีนล๊าเหมือนก่อน อิอิ)

13. tangOAH

งั้นฝากจุ๊บ
    ฝากหัวใจไว้ให้ลุงปลงยามคิดถึงนะคะ อิอิอิ

ปล.ฝากความรักไว้ให้เพื่อนรัก คงไม่มีใครว่าน่าเกลียดหรอกเนอะ

:cool::cool::cool:<!-- google_ad_section_end -->

14. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ยางยู้ๆจ้ะ เดินช็อปปิ้งแถวๆบ้านแหละ คิดถึงทุกๆคนจ้ะ ขอให้มีความสุขมากๆค่ะ ตอนนี้หัดสวดมนต์อยู่อยู่ บทธัมมจักรกัปวัตตสูตร จุ๊ๆอย่าดังไป หุ่นไม่ให้แต่ใจรักอ่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. ไอ้นอกโลก

ไอ้นอกโลก Active Member

รำคาญลุงปลง ใครก็ได้เอาไปเก็บที555+... (บทธรรมจักรฯผมก็กำลังเริ่มต้นอยู่ครับพี่ ช่วงนี้ครูส่วนตัวให้สวดบทเปิดมิติอยู่ฮะ.. ผมสวดวันละ108จบ.. เกือบม่องเท่งอยู่แร่ะ 555+)

16. ไอ้นอกโลก

ไอ้นอกโลก Active Member

ผมขอรับแทนได้เป่า?..รู้สึกคิดถึงเพื่อนในนี้ ผิดปกติ..
    (ช่วงนี้ช่วงมิติกำลังเปิด จริตใคร แบบไหน? อย่าขวางกันนะครับ ขอเตือน..)

17. พลอยรุ้ง

พลอยรุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึงกระทู้นี้เหมือนกันค่ะ ตามอ่านมาตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่ตั้งแต่ช่วงน้ำท่วมมา ไม่ค่อยได้เข้าเลย เข้ายากด้วย บางวันเปิดไม่ออก (เมื่อก่อนนะคะ แต่ช่วงนี้ดีค่ะเปิดได้ทุกทีที่อยากเปิด)

18. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

OH..My GOD!!

ตอนนี้ข้อความจากต่างมิติมาเยอะมาก
    พร้อมๆกันเลย..แค่จะอ่านให้หมดนี่ก็

..ไม่ไหวแล้วหละครับ..

ดังนั้น อย่าว่าแต่จะแปลเลย..
    ถ้าไงก็เข้าไปแวะอ่านเอาเองกันไปก่อนนะครับ

Spirit Library - Articles, Channelings, Books and other Spiritual Information

...............................................

19. tangOAH

แหมจะคนไหนรับไป ความรักความคิดถึง ก็ส่งตรงไปถึงเพื่อนรักอยู่ดี
    มีความสุขแหละดีแล้วจ้า อะไรจะมาขวางก็แพ้หมด เพราะความสุขของเรา
    มันล้นจนพนังความไม่สบายใจถูกทลายไปไม่เหลือ
    จริงมั๊ยจ๊ะ มาถูกทางแล้ว และขอให้เพื่อนพุ่งตรงต่อไป อย่าลังเล
    แล้วเจอกันนะ ตอนนี้ทุกคนอยู่ในขั้นตอนทำแบบฝึกหัดของแต่ละคนอยู่
    ปลายสายรุ้งรอพวกเราอยู่ทุกคน ผ่านไปด้วยกันนะ

จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆ รักจ้า :cool::cool::cool:

20. UncleGee

UncleGee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามหน่อยครับ
    ผมลองฝึกตามที่ข้อความจากต่างมิติแนะนำ ปรากฏว่า สัมผัสที่ ๖ พัฒนาขึ้นนิดหน่อย
    แต่ สัมผัสทั้ง ๕ ละเอียดขึ้น ไวขึ้น ทั้งที่ผมอายุ ๕๐ กว่าแล้ว ไม่ทราบว่าผมมาถูกทางแล้วหรือเปล่าครับ