ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    วันนี้จะต้องแผ่เมตตาใหญ่ I LOVE YOU.

;aa41

2. jrankung

jrankung สมาชิกใหม่

สวัสดีครับคุณ Light worker

คือผมมีปัญหาอีกแล้วครับ อยากได้คำตอบจังว่า มัน คืออะไรครับ

ตั้งแต่เริ่มเดือนกุมภาพัน มานี้ผมรู้สึกว่า หัวสมองผมมันไม่ได้คิดอะไรเลย ในหัวมีแต่ความว่างเปล่า และก็มีความรู้สึกว่าผมฉลาดขึ้น อะครับ

และอีกอย่าง

ตัวเลข 11 12 44 33 22 17 02 20 ผมเห็นบ่อยมากๆ โดยเฉพาะเลข 11 12 44 33 เห็นประจำเลขครับ มันเหมือนจะจงใจให้ผมเห็นและก็ต้องมองไปตลอด แล้วพอมองนาฬิกาไป ก็จะเจอแต่เลขพวกนี้อยู่ตลอดเลยครับ หรือว่าผมเริ่มมีการเปลี่ยนแปลงหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

ปล. จ้าน(แค่ชื่อก็แปลกแล้ว)

3. Vking

Vking เป็นที่รู้จักกันดี

Happy Valentines Day ค่ะ ... Everybody ...

ด้วยในช่วงเวลา 5 เดือนที่ผ่านมานี้
    ได้มีโอกาสเข้าร่วมถวายมหาสังฆทานและเข้าวัดบ่อยมากขึ้น

ณ โอกาสนี้ ... จึงขออวยพรแด่ทุก ๆ ท่าน
    ให้ได้มีส่วนในการที่ข้าพเจ้าได้ร่วมถวายมหาสังฆทานและการทั้งหลายทั้งปวง
    ที่ได้กระทำไปแล้ว ...
    ทั้งนี้ ... เพื่อเกื้อหนุนให้ท่านทั้งหลายได้มี...พลังแห่งแสงสว่างยิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ ... สาธุ

(ปล.ก่อนนี้เคยเข้ามาในกระทู้นี้บ้างเหมือนกันค่ะ
    หายไปนาน ... รู้สึกเขิน เดี๋ยวจะงง ใครน่ะ อยู่ดี ดีก็มาโพสต์ ... คิดถึงค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2012
  4. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์นะคะเพื่อนๆ หายไปซะหลายวันคิดถึงเพื่อนๆจัง
    ถึงจะไม่ได้เข้ามาคุยในนี้ แต่เราก็เห็นเพื่อนๆทุกคนผ่านแสงอาทิตย์ทุกๆเช้า
    ขอบคุณ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ที่ทำให้เราอยู่ในโลกวุ่นๆนี้ได้โดยไม่เพี้ยน
    ไปซะก่อน ช่วงนี้งานเข้าอย่างแรงแต่ก็เป็นเรื่องดีที่ทำให้เราได้ฝึกฝนจิตใจ
    ตัวเองมากขึ้นด้วย อยากบอกทุกๆคนว่า...

รัก รัก รัก ทุกๆคน จากหัวใจเลยค่ะ ^^

5. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญค่ะ และขอผลบุญจากการโมทนาบุญนี้ จงถึงแก่ทุกๆดวงจิตในสากลจักรวาลค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    จำได้สิคะ เข้ามาคุยเถอะค่ะ คนกันเองทั้งนั้นเลย
    เห็นหายไป ก็คิดถึงทุกคนเลยค่ะ แต่ไม่รู้จะไปตามตัวที่ไหน
    ได้แต่ รอ ร๊อ รอ ให้กลับมาหน่ะค่ะ อิอิอิ

:cool::cool::cool:

7. tangOAH

งั้นก็รับกำลังใจจากเพื่อนไปนะคะ
    เค้าก็อยากบอกตัวเองว่า สู้ สู้ สู้ นะจ๊ะ
    เพื่อนๆที่นี่ทุกคนเป็นกำลังใจให้ และคิดถึงเป็นห่วงกันเสมอ
    ขอแจก จุ๊บๆๆ ซะหน่อยนะจ๊ะ วันวาเลนไทน์นี่นา อิอิอิ

8. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    /\
    /\
    /\

ชิพ หาย แล้วครับท่าน

9. light worker

light worker เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=mX9L8IuiwJA&feature=share]Sky Fighters - Into The Fire - YouTube[/ame]

ชักอยากขับเครื่องบินแระ จะโชว์ความเป็นเทพซะหน่อย คริคริ :)

10. LadyOfLight

LadyOfLight เป็นที่รู้จักกันดี

มาส่งคำอวยพรว่า HAPPY VALENTINE DAY สำหรับทุกๆคนค่ะ *-*
    และจง HAPPY ตลอดไปเลยนะคะ *-*

ช่วงเวลานี้ สภาพทางกายภาพของดาวโลก กำลังเกิดการสวิง แกว่งตัว สลับไปมา ค่อนข้างแรงและบ่อยขึ้น ถี่ขึ้น

ขอให้รักษาออร่ารวมรอบตัวของแต่ละคนไว้ให้สว่างๆนะคะ
    กายเนื้อจะได้ไม่เกิดอาการระคายเคือง uncomfortable มากนัก
    และรักษาจินตภาพถึง Ascension และ โลกใหม่ใบเดิมที่ทุกๆอย่างทุกๆภาคส่วนมีแต่ความสุข ไว้ให้มั่นนะคะ *-*

11. light worker

light worker เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    จริงครับ ดาวโลกมันทำเข็มไมล์รถผมสวิงบ่อยมากจนเกือบดับเลยแหละครับ -_-" (พูดเล่นนะครับ อิอิ)

12. tangOAH

คิดถึง คิดถึง คิดถึง จังค่ะคุณโซ่
    จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รักเหมือนเคย น้าจ๊ะ

คราวหน้าเค้าจะไปกอดตัวเองให้ได้เรยยยย อิอิอิ (พูดจิงนา จุ๊บๆๆ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กุมภาพันธ์ 2012
  13. LadyOfLight

LadyOfLight เป็นที่รู้จักกันดี

รูปภาพโบราณที่ผาแต้ม มีลักษณะเดียวกับที่มีอยู่แถวๆหมู่เกาะทางด้านเหนือของเกาะบอเนียวเลยค่ะ
    ยิ่งรูปฝ่ามือนี่ เหมือนกันเป๊ะ และเป็นรูปที่อยู่ตรงแนวระดับเหนือน้ำทะเลนิดๆเองค่ะ
    ชาวเกาะที่นั่นก็ไม่มีใครให้คำตอบได้ว่า มันเป็นภาพอยู่ตรงนั้นได้อย่างไรและจากใคร

*-*

คิดถึงเหมือนกันค่ะ คุณโอ๋ *-*

14. Vking

ขอบคุณค่ะ ... น้องโอ๋ สำหรับไมตรีจิต

และคำอนุโมทนาของคุณลินดา ... อภิมหาอลังการมากเลยค่ะ (ปลื้ม) :)

15. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

จริงครับน้องโช่ เราต้อง Happy กันไว้มากๆหน่อยครับ
    ไม่ว่าจะมีเหตุการณ์อะไรที่ทำให้ทุกข์ใจ หรือเสียใจ
    ก็ตามโลกเองก๋กำลังแกว่งและเหวี่ยว ผู้คนส่วนใหญ่ก็เหวี่ยงและวีนตามไปด้วย
    เราอยู่ในวงจรของวิวัฒนการ ที่เราหลายคนก็เริ่มเข้าใจเหตุผลของการมาอยู่ที่นี่กันแล้ว
    โลกใหม่จะมาถึงเมื่อมีหลายๆคนตื่นขึ้นได้มากพอ
    การเริ่มต้นใหม่ๆมักจะออกสตารท์ในช่วงปลายๆ เพื่อเคลือนต่อไปข้างหน้า
    First Contact เองจะทำให้ผู้คนตื่นขึ้นเป็นวงกว้าง เราช่วยได้ด้วยการจดจ่อครับ
    ความรักความเมตตารวมทั้งแสงสว่างทางปัญญาจะช่วยมนุษย์และโลกใบนี้ได้
    เราทุกคนเป็นครอบครัวเดียวกัน รักกันนะครับ :cool:

16. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาด้วยความรู้สึกเบิกบานและอิ่มบุญสุดๆเลย
    โมทนาสาธุด้วยครับคุณ V king คิดถึงเช่นกันครับ :cool:

17. RiceOnLand

RiceOnLand เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    สวัสดีทุกคนค่า ขอให้มีความรักเต็มเปี่ยมกันทุกวันน้า (kiss)

ส่วนตัวช่วงนี้ก็ป่วยนิดๆหน่อยๆ อารมณ์ก็ขึ้นๆลงๆ

แต่พอเข้ามาในนี้ก็รู้สึกดีขึ้นเลย รักนะค้า love love love

-love mode-

18. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011

อิอิ เข้ามากวาดจุ๊บๆๆ ตุนไว้ใช้ยามจำเป็น....ขอบคุณมากๆเลยจ้าคุณโอ๋
    และก็ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนเลยนะคะ เข้ามาทีไรได้กำลังใจดีๆกลับไปเป็น
    กระบุงทุกทีเลย

pig_ballet

19. Vking

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=meAntmtwSkA&feature=related"]25530404-หลวงปู่พระครูเทพโลกอุดร - YouTube[/ame]

ขอบคุณสำหรับทุก ๆ สิ่ง ทุก ๆ อย่างค่ะ ... พี่ชาย mead

ขอฝากบทน้อมระลึกถึงคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ให้ฟังกันค่ะ
    โดยส่วนตัว ... ในช่วงนี้ สัมผัสได้ถึง ... มนต์ขลังของบทน้อมระลึกนี้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2012
  20. Akornlokudorn

Akornlokudorn Active Member

13 ธันวาคม 2011
    มาส่งความรักคืนให้คุณโอ๋ครับ ผมหายไอแล้วครับเหลือมีอาการเจ็บคอนิดหน่อย ขอบพระคุณเพื่อนๆทุกท่านครับ ขอส่งต่อความรักให้เพือนๆที่ป่วยอยู่หายป่วยเร็วๆนะครับ :cool::cool::cool: