เพื่อการกุศล "ขุนแผนนะกุกู"ภาพการถวายปัจจัย มาร่วมโมทนาบุญกันครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Surfers, 25 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พักหายใจ เก็บกระสุนกันสักพักครับ อิอิ

2. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แวะมาเล่าอะไรที่โดนถามเข้ามาบ่อยๆ สักหน่อยครับ
    ส่วนมากจะถามว่าเนื้อไหน แรงกว่า ดีกว่า เนื้อไหนที่มีประสบการณ์
    คุณอยากจะร่วมบุญเพราะเค้าเล่าว่าดี
    เค้าเล่าว่าประสบการณ์เจ๋งแบบโน้นแบบนั้นแค่นั้นหรือครับ???

ต่อให้เค้าเล่าว่าดีทุกอย่าร้อยแปดประการ
    แต่ถ้าคุณไม่มีความเชื่อมั่นศัทธาในวัตถุมงคลและครูบาอาจารย์ที่ปลุกเสกแล้ว
    มันก็เท่านั้นแหละครับใช้อะไร ถืออะไร ใช้อะไรก็ไม่ขึ้นหรอกครับ

บางทีไม่เกี่ยวกับ เนื้อไหน พิมพ์ไหน แบบไหน ส่วนนึงก็อยู่ที่ตัวผู้ใช้ครับ
    พระที่ห้อยเป็นส่วนนึง อีกส่วนนึงมันก็อยู่ที่ตัวเราครับ
    ไม่ใช่ว่าห้อยแล้ว มัวแต่กำพระท่องคาถา ขอให้โน้นนี่นั้น
    แต่ตัวคุณนั่งเฉยๆ ไม่กล้าเป็นคนเริ่มต้นเปิดการพูดคุย ทำความรู้จัก
    ไม่ยิ้มแย้ม นั่งรอเฉยๆบอกบุญไม่รับ ก็ไม่มีใครที่จะอยากเข้ามาคุยกับคุณหรอกครับ

แค่พิมพ์ให้อ่านไม่ได้พิมพ์ให้เชื่อนะครับ
    โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านครับ

ด้วยความเคารพครับ
    Surfers

3. bamee888

bamee888 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ครบถ้วน บังเอิญคนรับเป็นน้องที่บ้าน เพราะผมไม่อยู่บ้านหลายวัน กลับมาน้องถามว่าพี่เลี้ยงกุมารด้วยหรอ ผมก็ถามว่าทำไม เค้าบอกว่าเค้าฝันเห็นกุมารมาขออยู่ด้วย ผมก็ถามไปว่าฝันวันไหนฝันวันที่ไปรษณีพี่มารึปล่าว ที่ถามเพราะผมมีพระที่มีพรายกุมารเยอะ ถ้าฝันคงจะฝันนานแล้ว แต่เพิ่งมาฝันเลยถามว่า ใช่ไหม น้องนึกสักพักบอกว่าใช่คืนนั้นแหละ ผมก็ยิ้มๆ และคิดในใจว่า แรงจริงๆ ขอบคุณมากครับและขออนุโมทนาบุญ ครั้งนี้ด้วยครับ
    ปล.ไม่ทราบว่าพระขุนแผนและลูกอม มีคาถาบูชาและเคล็ดในการบูชาไหมครับ ขอบคุณครับ

4. Surfers

ขอบพระคุณที่แจ้งมาครับ
    อนุโมทนาครับ
    ส่วนคาถาอยู่หน้าแรกเลยครับพี่ ค่อยๆเลื่อนหาเอานะครับ แหะๆ

5. Surfers

จะรับแบบ พอ หรือ ไม่ พ. ดีครับ
    เอามายั่วก่อน เอิ๊กๆๆๆๆ

6. เหลาเย่

เหลาเย่ เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ได้รับพระแล้วครับ องค์จริงสวยมาก มีการทองให้ด้วย >,<

7. papawich

papawich เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    พ บ่ หรือ บ่อ พอ
    ก็เอาหมดครับ อิอิอิ

8. Surfers

ขอบคุณที่แจ้งมาครับ

9. Surfers

มีแล้ว ไม่พอ เอิ๊กๆๆ

10. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    จะรอเนื้อผงพรายนะครับ

11. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    เนื้อพุทธคุณ ก็มีไรดีๆ อิอิ

12. dragon184

dragon184 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อยครับ ขอบคุณครับ

13. Surfers

ครับผม รอก่อนนะครับ ขอพักหายใจสักพัก
    ของดีราคาเยาว์ครับ ของป๋าคงถึงในเร็ววันครับ

14. ช้างป่า

ช้างป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    แอบสงสัยเล็กน้อยถึงปานกลางครับผม

คือว่าผมเห็นพี่ๆในนี้ที่ได้รับพระไปแล้วเกิดเหตุการณ์ ต่างๆนานา
    ซึ่งโดยส่วนมากๆๆแล้วจะเห็นเกี่ยวกับเรื่องสาวๆ เจรจา ค้าขายเป็นส่วนใหญ่

แต่ว่า...ทำไมผมถึงไม่มีอย่างนี้บ้างครับ

เหตุการณ์ที่ผมจะเล่านี้ที่จริงมันก็เกิดมาตั้งแต่ตอนรับมาแรกๆเลย
    แต่ว่ายังไม่กล้าเล่าเท่าไร แต่คิดไปคิดมาก็เลยเล่าซ่ะเลย อิอิ

เรื่องมีอยู่ว่า...
    หลังจากที่ผมได้รับพระมาได้หนึ่งวันผมก็นำพระทั้งหมดที่ได้รับไปเลี่ยมที่ร้านแห่งหนึ่ง
    ซึ่งผมได้เอาไปฝากไว้ที่ร้านตอนประมาณเที่ยง แล้วร้านเค้านัดให้มารับตอบห้าโมงเย็น
    พอเวลาประมาณสี่โมงเย็นผมก็โทรไปสอบถามร้านบอกว่าขอเป็นประมาณหกโมงเย็นผมก็ตกลงไป
    พอได้เวลานัดผมก็เข้าไปที่ร้านปรากฏว่ายังไม่เสร็จ !! (เลี่ยมแล้วแต่ยังไม่ได้ขัดแต่ทำคาเอาไว้)
    ด้วยความที่เซงนิดๆก็เลยบ่นไปเบาๆพอให้ร้านได้ยิน แต่เค้าก็ยังไม่สนใจอีก
    สักพักผมก็เลยหยิบพระมากำไว้แล้วก็อธิฐานให้เค้ารีบทำให้ เพราะว่าผมมีนัดต่อพอดี
    สักพักช่างคนหนึ่งก็หยิบพระของผมไปทำดั่งใจหวัง แต่ก็ยังช้าอยู่ดีก็เลยโทรหาเพื่อนเพื่อบอกว่าไปช้าหน่อย
    กำลังคุยกับเพื่อนอยู่สักครู่ช่างอีกคน(ที่รับงานตอนแรก) ก็กำลังเลี่ยมองค์อื่นอยู่โดยไม่สนใจผมเลย
    โดยที่ขณะนั้นช่างคนนั้นกำลังใช้ตะเกียงAlc.จุดไฟเพื่อเลี่ยมพระองค์อื่นๆต่อ
    แต่ว่าไม่รู้อะไรไปโดนตะเกียงเข้าทำให้ตะเกียงล้มลงแล้วAlc.ก็หกใส่กางเกงช่างคนนั้นพอดี
    ก็เลยเกิดเหตุวุ่นๆเล็กน้อยถึงปานกลาง ผมก็ไปช่วยดับไฟด้วยโทรศัพท์ไปด้วยแบบงง งง ไม่รู้มันล้มได้ไง
    พอไฟดับเรียบร้อยช่างก็มาเลี่ยมพระที่ทำอยู่ให้พอเรียบร้อย
    แล้วช่างคนที่โดนตะเกียงหกใส่ก็รีบเอาพระของผมไปทำการตัดขอบขัดเงาอย่างรวดเร็ว
    ซึ่งปรกติช่างคนนี้จะทำแค่เลี่ยมแต่ว่าไม่ค่อยจะไปแต่งขอบขัดเงาเท่าไร แต่งานนี้ช่างคนนั้นได้ทำให้ซึ่งผมก็ งง เหมือนกัน

และสุดท้ายช่างก็ลดราคาลงอีก ๑๒๐ บาทไทยพอดี

จบการสงสัยเพียงเท่านี้
    ...ว่าทำไมบ่ค่อยมีสาวๆเลย มีแต่แนวบู้ ทั้งนั้น อิอิ

15. Surfers

หุหุ พี่ไปร้านเลี่ยมพระจะมีสาวได้อย่างไร เอิ๊กๆๆๆ อิอิ

16. Surfers

วันนี้ลองสำรวจโพลสุ่ม หยิบนะกุกูเนื้อพุทธคุณมากล่องละองค์
    เอามาให้ชมเนื้อหากันครับ แต่ละครกไม่เหมือนกันเลย อิอิ
    ปล.แค่เอามายั่วก่อน เอิ๊กๆๆๆ
    และรอบหน้าจองห้ามเลือกสีนะครับ ผมจะหยิบใส่แบบปกติ ไม่มีเลือก ไม่มีคัด เอิ๊กๆๆ !!!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2013
  17. prapaanpong

prapaanpong เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    วันนี้ได้รับแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

18. Surfers

19. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากค่ะเป็น collection. เลยค่ะ น่าจะเปิดประมูลเป็นชุดนะค่ะ
    ที่รับมา 7 องค์ทองล้วน
    สงสัยผู้จัดอยากให้มีขุมทรัพย์ทองเยอะๆ ชอบค่ะ
    ลูกอมที่ได้รับมีรอยราน แต่ไม่เป็นไรค่ะพุทธคุณเท่ากัน

ขออนุโมทนาบุญกับคณะผู้จัดทุกคนค่ะ

20. Surfers

เดียวยังไงขอปรึกษากับทางคณะอีกทีครับ
    อนุโมทนาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้