**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. duofat

duofat เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2012
    เข้า เฟสแล้วพิมพ์คำว่า ชมรมศิษย์หลวงปู่พวง ครับ ในนั้นอาจมีสิ่งที่ท่านตามหาอยู่ ราคาไม่สูงมาก(พระเนื้อผงต่างๆ) ลองดูครับ

2. prs39

prs39 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆค่ะ

3. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    ขออนุโมทนาสาธุครับ ถ้าพูดถึงเรื่องป่าเมืองกาญแล้วถือว่าเป็นสนามประลองความกล้าของพระธุดงเลยหละ เพราะไม่ว่าจะเมื่อก่อนหรือปัจจุบันป่าเมืองกาญก็ยังขึ้นชื่อเรื่องความอาถรรพ์ หากไม่แน่จริงแล้วก็จะไม่มีพระหรือผู้ผึกจิตคนไหนไปอยู่เด็ดขาด แต่ที่ป่าเมืองกาญนี้ก็ได้มีพระหลวงปู่หลวงพ่อ ที่เป็นพระสุปฏิปัณโณหลายท่านไปบำเบ็ญภาวนาและเจอกับเหตุการณ์ต่างๆแล้วนำมาเล่าให้ลูหศิษลูกหาฟังอยู่บ่อยๆ ถ้าเทียบกับสถานที่อื่นๆที่นักปฏิบัติชอบไป เช่น ป่าดงพญาเย็น ภูเขาควายประเทศลาว และป่าเมืองกาญก็เป็นหนึงในสถานที่ผู้ปฏิบัติเข้าไปทดสอบจิตอยู่เป็นประจำ หากสมาชิกไหนชอบปฏิบัติก็คิดว่าเป็นสถานที่ๆเหมาะแก่การปฏิบัติเลยทีเดียว ...

4. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พวง ฐานวโร ครับ

ขออนุญาติเล่าประสบการณ์ล่าสุดของผมครับ

วันเสาร์ที่ 23 มี.ค. 2556 ที่ผ่านมาผมไปทำบุญบูชา
    เหรียญสมปารถนา ขององค์หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์
    มาครับผม ซึ่งเหรียญของท่านรุ่นนีึ้้ ท่านมีดำริให้จัดสร้าง
    เพื่อให้ผู้มีจิตศรัทธา ร่วมทำบุญบูชา เพื่อนำปัจจัยไปบูรณะ
    หลังคาของศาลาวัดที่ทรุดโทรมมากแล้ว เพราะท่านเป็นห่วง
    กลัวว่าจะพังลงมาทับพระสงฆ์ และผู้ที่มาทำบุญที่วัด
    (ถ้าท่านใดมีจิตศรัทธาในพระุพุทธศาสนาไปร่วมบุญที่วัด หรือ
    ลองเสริชหาช่องทางให้ร่วมบุญได้นะครับผม )

เมื่อผมถวายเงินร่วมบุญวัตถุมงคลรุ่นนี้แล้ว ผมก็ไปกราบ
    องค์หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ พร้อม กับ พี่แหยมla
    พอดีีมีโอกาสเลยขอความเมตตาขององค์หลวงปู่เสงี่ยมท่าน
    ขอท่านช่วยดู พระกริ่งเพชรกลับเนื้อสัตตะัโลหะ แจกกรรมการ
    และผู้ช่วยงาน ขององค์หลวงปู่พวง ฐานวโร ที่ผมบูชาติดตัว
    อยู่เป็นประจำ และ พระมหาอุปคุตจิ๋ว เนื้อทองเหลือง ของ
    องค์หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง ที่พี่แหยมla บูชาติดตัวมา
    ในวันนั้น (ที่จริงอยากจะขอพระบารมีท่านให้ท่านดูอีกองค์ให้
    แต่เำกรงใจท่านครับผม) ผมส่งพระกริ่งเพชรกลับ
    เนื้อสัตตะัโลหะ แจกกรรมการ และผู้ช่วยงาน
    ขององค์หลวงปู่พวง ฐานวโร ให้ท่านช่วยดูก่อน ท่านพิจารณา
    แล้วท่านก็ตรัสว่า " พระองค์นี้หายากนะ พระองค์ที่ท่านสร้าง
    ท่านเก่งมากนะ " แล้วผมก็ถามท่านว่า ศักดิ์สิทธิ์ไหมครับ
    หลวงปู่ ท่านตรัสตอบว่า "อยู่่ที่เราศรัทธานะ" ต่อจากนั้นผม
    ก็นำพระมหาอุปคุตจิ๋ว เนื้อทองเหลือง ขององค์หลวงปู่พิศดู
    วัดเทพธารทอง ให้ท่านดูต่อ หลวงปู่เสงี่ยม ท่านพิจารณา
    อยู่ครู่นึง ท่านก็ตรัสว่า "พระองค์นี้ศัีกสิทธิ์มาก ๆ นะ เมตตา
    มหานิยมสูงมาก คุ้มครองป้ัองกันภัยดีมากนะ " แล้วท่านตรัส
    ต่อว่า "พระทั้งสององค์นี้อยู่ที่เราศรัทธานะ"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2013
  5. donad28

donad28 เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2013
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พวง ฐานวโร ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

วัดดียามดึกคับ
    กราบหลวงปู่ ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรงคับ
    สาธุๆๆๅๆ

7. Hercules

Hercules เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พวง ขอให้หลวงปู่อายุยืนครับ

8. xxxxx55555

xxxxx55555 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาติดตามครับ

9. ถ้ำผาแด่น

ถ้ำผาแด่น เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    กราบหลวงปู่ครับ ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรงครับ พรุ่งนี้วันพระใครว่างก็อย่าลืมไปทำบุญกันนะครับ

10. donad28

donad28 เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2013

11. request

request เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2008
    แอยถ่ายช่างกำลังทำหลังคาครอบจตุรมุขหลักเมืองที่พวกเราได้ร่วมทำบุญกันครับ.. ใกล้เสร็จแล้วครับ จากเฟลสบุ๊ค

12. c98

c98 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    อนุโมทนาบุญครับ :boo:

13. BOI

BOI เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012

ขอบ้างด้วยคนครับกับเหรียญรุ่นแรกแช่น้ำมนต์ กราบหลวงปู่เหนือเศียรเกล้าครับ.

ขนาดไฟล์:
      78.9 KB
      เปิดดู:
      360
  14. BOI

BOI เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    ถ่ายได้สวยงามมากเลยครับ โดยปกติแล้วเนื้ออัปปาก้าถ่ายยากมากครับ...:cool::cool:

15. ยังหวัง

ยังหวัง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันพระ ขึ้น 15 ค่ำ เดือน 4 ทำบุญกันเถอะนะ ด้วยทาน ศีล ภาวนา พิจารณากาย

ขนาดไฟล์:
      193.3 KB
      เปิดดู:
      25
  16. Hercules

Hercules เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันพระ น้อมนำธรรมะมาสู่ใจ

ขนาดไฟล์:
      144.7 KB
      เปิดดู:
      51
  17. c98

ว้าวสวยมาก

สงกรานต์นี้ใครไปใหนกันบ้าง :cool:

18. เด็กวังแดง

เด็กวังแดง เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009

น้อมก้มกราบหลวงปู่ผู้เมตตา
    พี่ๆน้องๆคงรอเดือนหน้าแน่เลย รู้สึกจะเงียบๆ ดูเพชรกลับงามดั่งกับทองคำ กำลังฝึกหัดอยู่ครับ

19. c98

20. นางพญา20

นางพญา20 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2012
    กราบหลวงปู่ค่ะ สักวันจะไปกราบท่านด้วยตัวเอง อยากทราบว่าท่านจะทราบไหม....ว่าเรากำลังจะทำอะไร จะเตือนเราไหมหรือว่าจะให้เราทำสำเร็จ ที่คอยังห้อยพระหลวปูอฐิฐานถึงท่านทุกวันขอให้ท่านดลใจเราด้วยเถิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2013