**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. A'Ta

A'Ta เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระผงจันทร์ลอยเรียบร้อยแล้วค่ะ...ขอบคุณค่ะ

2. Hercules

Hercules เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ กระสุนเต็มรังเพลิงเลยครับ

3. PerzEsusS

PerzEsusS ติดต่อ ๐๖๕-๖๖๕๙๒๙๑ Line:kormkrit.th

14 กุมภาพันธ์ 2013
    ผมก็เตรียมพร้อมลั่นไกลเหมือนกันครับพี่:cool::cool:

4. Chira85

Chira85 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระผงจันทร์ลอยแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

5. rak_tza

rak_tza เป็นที่รู้จักกันดี

กระสุนผมจะล้นแล้วครับ แต่จะกดทันมัียอีกเรื่อง 5555+

6. เด็กวังแดง

เด็กวังแดง เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009

น้อมก้มกราบหลวงปู่

7. ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง

ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากเลยครัย ท่านเด็กวังแดง ดูจนตาลาย (ping-love

8. duofat

duofat เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2012
    ท่านทำแฟลชได้สุดยอดจิงๆครับ

9. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

โพสรูป ให้ใหญ่ๆๆทำ ไงคับ
    ช่วยสอน กระผมด้วยคับ

10. Nak1168

Nak1168 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับตะกรุดโทน ๒ กษัตริย์+พระผงจันทร์ลอยแล้วครับ ขอขอบคุณ คุณเดชชาติและคุณsuwat.su มากครับ:cool:

11. duofat

duofat เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2012
    หาที่ฝากรูป แล้วคลิกที่ Insert Image ก๊อปเอา link ที่เราฝากมาลงครับ ไม่รู้ถูกป่าว ลองทำดูครับ

12. golder

golder เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระผงจันทร์ลอยแล้วค่ะ อนุโมทนาสาธุ ขอบพระคุณค่ะ

13. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ผมได้รับพระผงจันทร์ลอยแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

14. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พวง ฐานวโร ครับ

เหรียญรุ่น 2 ขององค์หลวงปู่พวง ฐานวโร
    ผมอยากให้จัดสร้าง จำนวนมากพอแก่ความต้องการ
    ของทั้งลูกศิษย์เก่า และใหม่ที่กำลังเพิ่มมากขึ้น มากขึ้น
    ทุก ๆ วัน ทุก ๆ ท่านที่มีความศรัทธาและเคารพบูชาต่อ
    องค์หลวงปู่พวง ฐานวโรท่าน จะได้มีโอกาสทำบุญ
    เก็บไว้บูชาเพื่อเป็นสิริมงคล กันถ้วนหน้า พอเพียงกับความ
    ศรัทธา ที่ทุกท่าน มีต่อ องค์หลวงปู่พวง ฐานวโร ท่าน
    เพราะ ท่านจะทำพิธีพุทธาภิเษก ให้ทั้งที ผมว่าควรสร้าง
    ให้มากพอสมควร น่าจะประมาณ 10,000 เหรียญ
    เป็นอย่างน้อยครับ เพราะอริยะสงฆ์ เวลาท่านอธิฐานจิต
    สามารถ ที่จะอธิฐานวัตถุมงคลที่อยู่ในพิธี ไม่ว่าจะจำนวน
    มากแค่ไหนก็ตาม ให้บังเกิดความศักดิ์ได้ ยิ่งเป็น
    พระอรหันต์สาวก อย่างองค์หลวงปู่พวง ฐานวโร
    ท่านสามารถทำได้อย่างง่ายดาย ด้วยพระบารมีของ
    พระอรหันต์ ท่านอุตสาลงแรงทั้งทีผมว่าต่อครั้ง
    ควรมีจำนวนที่มากพอสมควร เพื่อที่ท่านจะได้ไม่ต้อง
    ลงแรงหลาย ๆ ครั้งครับ จะได้มีให้ลูกศิษย์ไปบูชาที่วัด
    ได้เรื่อย ๆ อย่างเพียงพอแก่ ผู้มีจิตศรัทธา
    หลวงปู่พวง ฐานวโร ท่านจะได้ไม่ต้องเหนื่อยอธิฐานจิต
    และทำพิธีพุทธาภิเษกหลาย ๆ รอบ เป็นการรักษาสุขภาพ
    ของพระองค์ท่านด้วยครับผม

เป็นความคิดเห็นส่วนตัวที่
    อยากให้องค์หลวงปู่พวง ฐานวโรท่าน ได้พักผ่อน
    นาน ๆ ท่านลงแรกอธิฐานจิต ทำพิธีพุทธาภิเษกให้
    แต่ละครั้ง ก็อยากจะให้สร้างจำนวนที่มากพอควร เพื่อ
    ที่จะได้ให้พระองค์ท่าน ได้พักผ่อนนาน ๆ

และวัตถุมงคลจะได้มีเพียงพอ แก่ความศรัทธาของ
    ผู้ที่มีความเคารพบูชาต่อองค์หลวงปู่พวง ฐานวโร
    กันถ้วนหน้า

ใจจริงอยากให้สร้างเหรียญรุ่น 2 นี้ ประมาณ
    1 - 2 หมื่นเหรียญ ผมว่าไม่มากนะ เพราะจำนวน
    คนที่ศรัทธาท่านมีจำนวนมากขึ้น และเพิ่มขึ้นทุกวัน

15. c98

c98 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    ข้าน้อยขอคาราวะทำได้สุดยอดมาก;ปรบมือ

16. jirayu_ok

jirayu_ok เป็นที่รู้จักกันดี

พระของหลวงปู่ที่จะออกมาจะเป็นอะไรสุดแท้หลวงปู่จะดำริขอสักองค์ก็พอใจแล้วไม่เลือกไม่เยอะกราบหลวงปู่ครับ

17. panatda159

panatda159 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พวงค่ะ

18. shisuga413

shisuga413 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2013
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พวง ฐานวโร ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. แมนลพบุรี

แมนลพบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้พลพรรคศิษย์หลวงปู่พวงคึกคักรอวัตถุมงคลรุ่นใหม่เดือนเมษายนอยากเห็นแบบไวๆจังครับจะได้สุขในหัวใจ

20. Hercules

Hercules เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไงดี อยากได้ แต่เจ้าของพระ ไม่ยอมใจอ่อน ใครรู้จักเจ้าของพระ หรือเป็นพี่ๆ ใน เวปนี้
    ขอน้องเถอะนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      206.1 KB
      เปิดดู:
      27