**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. pockykung

pockykung เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2012
    แจ้งการดอนเงินรายการจองรอบสำรอง
    ลำดับที่ 19 กระทุ้ที่ 3608 จำนวนเงิน 1260 บาท โอนเมื่อวันที่ 21/8/2012 เวลา 08.00 น.
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. บีญ่าอาท

บีญ่าอาท เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสำรอง เนื้อสำริด เนื้อนวะ เนื้อทองผสม ตะกรุดอย่างละ1ครับ

3. บีญ่าอาท

บีญ่าอาท เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้แล้วครับ ร้อยร่วมสายคาดเอวตะกรุดโทนของหลวงพ่อเกิดครับ:cool::cool::cool:

ขนาดไฟล์:
      34.5 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      117.9 KB
      เปิดดู:
      194
  4. mrdon

mrdon เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับวานนี้:cool:

5. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

6. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยได้รับลาภอันมิควรจะได้กำลังจะติดต่อพี่เดชช่าติ
    ก็มี PM มาพอดี

กำลังจะส่งคืนตะกรุด ไปให้เพราะจองไม่ทัน และจะบาปที่ไปแย่งของคนอื่น
    แม้นกิเลส จะบอกให้ทำไปนิ่งเฉย
    แต่ใจเค้าใจเรา

อยู่ระหว่างการส่งคืนไปให้ครับ และท่านเชื่อหรือไม่
    (มิได้ต้องการนำเป็นข้อมูลเพื่อเชียร์อะไร)
    คือ ผมเมื่อจองตะกรุดไม่ได้ ก็อธิฐานของหลวงตาฯ
    แล้วบังเอิญเป็นเหุตุให้คุณเดชชาติ
    ผิดพลาดส่งมาให้ผม
    และผมก็จะส่งคืนไป แม้นจะไม่ใช่ของผมในวันนี้
    แต่เหมือนมีพรอันประเสริฐ ว่าผมสมหวังแล้ว
    แค่นี้ก็อนุโมทนา สาธุแล้วครับ

แต่ด้วยความสวยงาม ขอลงชือสำรองจอง ตะกรุด 1 ครับ

รูปนี้ถ่ายก่อนจะแพ็คคืนท่านเดชชาติครับ แพ็คไปน้ำตาซึมไปสวยและเสียดายยิ่ง

สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2012
  7. sutthasiri

sutthasiri เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011

เห็นตารางใหม่ รายชื่อสำรอง ชื่อผมจองตะกรุด 1 ดอก ของผมหายไปน่ะครับ อันนี้เป็นตารางเก่า ผมอยู่ลำดับที่ 24 ครับ รบกวนเพิ่มชื่อให้ผมด้วยน่ะครับ ยังไม่สละสิทธิ์น่ะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ:cool::cool::cool:

8. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไม่ใช่ไม่สละสิทธิ์ครับ ในการจองสำรองที่ผ่านมา เป็นของรอบแรกที่โดนตัดสิทธิ์ครับ ไม่เกี่ยวกับรอบที่ 2 ที่กำลังจะโดนตัดสิทธิ์ครับ แต่ถ้าคุณจะให้ผมเพิ่มชื่อสำรองตะกรุด ก็ได้ครับ เพราะว่าลำดับที่ 24 ที่คุณจองตะกรุดไว้ กว่าจะถึงคุณ ก็เกิน 10 ดอกแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2012
  9. sutthasiri

sutthasiri เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011
    เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากน่ะครับ
    สงสัยไม่ทันถึงผมแน่ๆเหมือนที่คุณ suwat.su อธิบาย :':)':)'(
    ขอบคุณมากครับ:cool::cool::cool:

10. bankbern

bankbern เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    แจ่มมากครับ กำลังหาที่ทำอยู่ครับ

ถ้ามีประสบการณ์เล่าให้ฟังหน่อยนะครับ :)

11. suwat.su

วันพุทธาภิเษกวัตถุมงคลรุ่น ยกศาลา
    บรรยากาศวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๕

ช่วงเช้าบรรยากาศดีมาก วันนี้เป็นวันธงชัยที่หลวงปู่พวงท่านดำริว่า
    "ต้องวันนี้เท่านั้นทุกอย่างพร้อมพรั่งอุดมสมบูรณ์ทั้งพระทั้งข้า" บรรยากาศยามเช้าสดชื่นสุดๆ

วันพุทธาภิเษกหลวงปู่พวงกำหนดวันที่ 1 สิงหาคม 2555 หลวงปู่พวง ท่านบอกว่า วันดีศรีธงชัยบารมีพระทั้งจักรวาลครูบาอาจารย์ทั้งหมด
    ลงมาอำนวยอวยพรแผ่ธรรมรังสีให้ การปลุกเสกนี้สำฤทธิ์ผลด้วย พุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ อานุภาพหาที่สุดไม่ได้เลย​

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พิธีการปลุกเสกยาวนานหลายชั่วโมง หลวงปู่พวงประจุวิทยาคมอย่างเข้มขลังศักสิทธิ์ สำคัญพิธีนี้หลวงปู่เป็นผู้กำหนด
    ว่าเป็นวันธงชัยของพระอรหันต์ ปลุกเสกสิ่งใดในพิธีนี้จะมีพุทธานุภาพมากใครตาดีจะมองเห็นเอง

(N)

จะกำหนดการจองก่อนเลยครับ จะได้เช็คยอดจองแต่ละคนครับ เพราะการจัดสร้างน้อยมาก หลวงปู่พวงท่านปรารถว่า "สร้างน้อยเข้มขลังของทุกชิ้นผ่านลมปราณท่านหมด ครั้งนี้ยังได้บารมีพระครูอาจารย์อีกมาก"

แต่กลัวว่าจะได้ไม่ครบทุกคนนี่แหละครับ ^^" เอาเป็นว่าใครได้รายการใหนถือว่าหลวงปู่พวงท่านดลใจนะครับ ^_^ ​

จัดสร้าง เป็นการจัดสร้างตามวิธีโบราณทั้งสิ้น

คงความเอกลักษณ์ความขลังกลิ่นไอหลวงพ่อทบ วัดชนแดนเป็นปฐมบรมครู
    รูปหล่อโบราณ หลวงปู่พวง เน้นให้หล่อโบราณตามครูท่านบอกว่ากลิ่นไอเดิมๆเหมือนวันวานเพิ่งผ่านมา
    แหวนเพชรกลับให้หล่อโบราณเช่นกัน ตะกรุดโทนจารมือทำได้ไม่มากให้คงความเป็นเอกลักษณ์ ​

ถ้าไม่มีเหตุไม่สร้าง หลวงปู่พวงท่านพูดเสมอ ทุกวันนี้มีคนนำพระมาให้ท่านเสก ท่านมองหน้าท่านไม่เสกให้ก็มี ท่านรู้วาระจิต มีอยู่ครั้งหนึ่งท่านเห็นโยมคนนั้นคอขาดท่านก็ไม่บอกต่อหน้าท่านรู้ว่าเขาหมดบุญแล้วแต่ได้บอกกับคณะศิษย์ว่าโยมคนนั้นหัวไม่มีนะบุญหมดแล้ว บางครั้งคนมาถามโน่นถามนี่ท่านเบื่อท่านก็พูดเรื่อยๆบางคนไม่ชอบ ท่านก็ไม่พูด คนใหนท่านอยากพูดท่านจะพูดด้วย มีหลายเรื่องราวมากที่ได้นั่งสนทนาธรรมกับท่าน เดี๋ยวจะทยอยเล่าสู่กันฟังครับ ​

โอนเงินไม่เกินวันที่ 25-08-55 ถ้าติดขัดให้แจ้งถ้าไม่แจ้งถือว่าสละสิทธิ์

Update.21/08/55 กระทู้ที่ 3956

ปล ที่อยู่จัดส่ง แจ้งที่ผม suwat.su ทาง PM ได้เลยครับ ผมจะรวบรวมพิมพ์ส่งให้คุณ เดชชาติ อีกทีครับ

12. suwat.su

ตารางรอสำรองครับ รอตัดสิทธิ์รอบที่ 2 ครับ วันที่ 26 ส.ค นี้

ท่านใดที่สำรองไว้ และท่านใดที่ขอเวลาวันที่โอนไว้ ระวังไว้นะครับ ถ้าถึงกำหนดแล้ว ให้เวลาอีก 1 วัน
    ถ้าไม่ได้โอนและไม่ได้แจ้งความจำเป็นไว้ จะโดนตัดสิทธิ์รอบที่ 2 นะครับ ผมจะโอนสิทธิ์ให้ท่านอื่นต่อไป<!-- google_ad_section_end -->

Update 21/08/55 กระทู้ที่ 3955

13. win044

win044 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2012
    ถ้าสำรองได้ขอสำรองเงินก้นอุดผง 1 องค์ กรรมการ 1 ชุด
    ขอบคุณครับ

14. suwat.su

ผมขอความกรุณาท่านที่ขอสำรอง รายการดังนี้
    - เนื้อเงิน ก้นอุดผง ซึ่งมีอยู่องค์เดียว ของคุณ Pong55 ซึ่งยังเป็นเจ้าของอยู่ในขณะนี้
    - เนื้อกรรมการ ซึ่งมีอยุ่ 3 ชุด ของคุณ ตะวันอัสดง และ คุณ Pong55 ซึ่งยังเป็นเจ้าของอยู่ในขณะนี้
    - ตะกรุดสามกษัตริย์ ซึ่งมีอยุ่ 8 ดอก ของคุณ ตะวันอัสดง และ คุณ Pong55 ซึ่งยังเป็นเจ้าของอยู่ในขณะนี้

อย่าสำรองเกินจำนวนที่มีอยู่ ซึ่งทั้ง 3 รายการติดลบไปแล้ว
    อย่าสำรองรายการที่เป็นไปไม่ได้ ว่าจะได้ในรายการนั้นๆ ทำให้เสียเวลาในการลงบันทึกครับ

ขอบคุณครับ

15. request

request เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2008

กราบกราบกราบหลวงปู่ สุดยอดครับพี่บีญ่าอาทเดี๋ยวขอไปทำบ้าง :cool:

16. ฺBumnet28

ฺBumnet28 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2011
    ผมได้รับพระแล้วครับ ก็หลายวันแล้ว พอดีเข้ากรุงฯเพิ่งได้กลับมาเมื่อวันก่อนก็รีบเปิดดูก่อนเลยด้วยความตื่นเต้น สมกับการรอคอยจริงๆ ครับ ไม่ได้เจอรูปหล่อโบราณที่สวย สมบูรณ์ ดูเข้มขลังแบบอย่างนี้มานานพอสมควร แล้วก็ดีใจที่ได้มีส่วนร่วมบุญยกศาลากันกับทุกท่านด้วยนะครับ

ขอสำรองจองแหวน size ใหญ่ 1 วง (เล็กกับกลางใส่ไม่ได้ครับ)
    กับขอสำรองรูปหล่อเนื้อทองผสม 1 องค์ ครับ

ขอบคุณพี่เดชชาติและพี่สุวัฒน์มากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2012
  17. WINBUS

WINBUS เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    พี่ Suwat.Su

ผมขอเรียนถามครับ ผม Winbuss ลำดับที่ 125 ได้สำรอง ผมต้องโอนเงินให้เลยรึป่าวครับ
    ผมขอเพิ่มสำรอง ตะกรุดสามกษัตริย์ 1 และแหวนขนาดกลาง 1 ครับ

ขอบคุณครับ

18. suwat.su

ใช่ครับได้สำรองรอบที่แล้ว 3 รายการ โอนก่อน 25 ส.ค นะครับ
    ส่วน ขอเพิ่มสำรอง ตะกรุดสามกษัตริย์ 1 และแหวนขนาดกลาง 1 ผมจะลงตารางให้ครับ

19. kamsajja

kamsajja เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2008
    ไม่รู้ยังเปิดโอกาสให้สำรองหรือเปล่าครับ
    ยังไงขอสำรอง นวะโลหะ 1 องค์ ทองผสม 3 องค์ครับ
    ขอบคุณครับ

20. suwat.su

รายชื่อจัดส่ง EMS รอบที่ 1 รอบที่ 2 และรอบที่ 3

[​IMG] [​IMG][​IMG]