**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ท่านใดที่สำรองไว้ และท่านใดที่ขอเวลาวันที่โอนไว้ ระวังไว้นะครับ ถ้าถึงกำหนดแล้ว ให้เวลาอีก 1 วัน ถ้าไม่ได้โอนและไม่ได้แจ้งความจำเป็นไว้ จะได้ตัดสิทธิ์รอบที่ 2 นะครับ ผมจะโอนสิทธิ์ให้ท่านอื่นต่อไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2012
  2. yai1981

yai1981 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมขอสำรองทุกรายการครับ:cool:

3. RattanaMongkol

RattanaMongkol เป็นที่รู้จักกันดี

ดูแล้วตะกรุดสำรองหมดแล้ว ไม่ทราบว่าเนื้อเงินก้นอุดผงยังสามารถสำรองจองได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

4. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอนนี้ไม่มีท่านใดได้สำรองครับ ทุกรายการยังมีเจ้าของอยู่ครับ รอวันที่ 25 ครับ จะตัดสิทธิ์รอบที่ 2 ครับ ส่วนเนื้อเงินก้นอุดผง และตะกรุด 7 ดอก ของคุณ Pong55 คงต้องรอวันที่ 3 ก.ย ครับ ซึ่งตอนนี้เนื้อเงินก้นอุดผง ราคาไปไกลแล้ว ใน g-pra ราคา 8,000 กว่าบาท แล้วยังไม่ถึงขั้นต่ำเลยครับ ส่วนตะกรุด ใน g-pra ราคา 800-1,000 กว่าบาทครับ

ราคาประมูล เนื้อเงินก้นอุดผง g-pra
    ราคาประมูล ตะกรุดสามกษัตริย์ g-pra

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2012
  5. suwat.su

วันพุทธาภิเษกวัตถุมงคลรุ่น ยกศาลา
    บรรยากาศวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๕

ช่วงเช้าบรรยากาศดีมาก วันนี้เป็นวันธงชัยที่หลวงปู่พวงท่านดำริว่า
    "ต้องวันนี้เท่านั้นทุกอย่างพร้อมพรั่งอุดมสมบูรณ์ทั้งพระทั้งข้า" บรรยากาศยามเช้าสดชื่นสุดๆ

วันพุทธาภิเษกหลวงปู่พวงกำหนดวันที่ 1 สิงหาคม 2555 หลวงปู่พวง ท่านบอกว่า วันดีศรีธงชัยบารมีพระทั้งจักรวาลครูบาอาจารย์ทั้งหมด
    ลงมาอำนวยอวยพรแผ่ธรรมรังสีให้ การปลุกเสกนี้สำฤทธิ์ผลด้วย พุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ อานุภาพหาที่สุดไม่ได้เลย​

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พิธีการปลุกเสกยาวนานหลายชั่วโมง หลวงปู่พวงประจุวิทยาคมอย่างเข้มขลังศักสิทธิ์ สำคัญพิธีนี้หลวงปู่เป็นผู้กำหนด
    ว่าเป็นวันธงชัยของพระอรหันต์ ปลุกเสกสิ่งใดในพิธีนี้จะมีพุทธานุภาพมากใครตาดีจะมองเห็นเอง

(N)

จะกำหนดการจองก่อนเลยครับ จะได้เช็คยอดจองแต่ละคนครับ เพราะการจัดสร้างน้อยมาก หลวงปู่พวงท่านปรารถว่า "สร้างน้อยเข้มขลังของทุกชิ้นผ่านลมปราณท่านหมด ครั้งนี้ยังได้บารมีพระครูอาจารย์อีกมาก"

แต่กลัวว่าจะได้ไม่ครบทุกคนนี่แหละครับ ^^" เอาเป็นว่าใครได้รายการใหนถือว่าหลวงปู่พวงท่านดลใจนะครับ ^_^ ​

จัดสร้าง เป็นการจัดสร้างตามวิธีโบราณทั้งสิ้น

คงความเอกลักษณ์ความขลังกลิ่นไอหลวงพ่อทบ วัดชนแดนเป็นปฐมบรมครู
    รูปหล่อโบราณ หลวงปู่พวง เน้นให้หล่อโบราณตามครูท่านบอกว่ากลิ่นไอเดิมๆเหมือนวันวานเพิ่งผ่านมา
    แหวนเพชรกลับให้หล่อโบราณเช่นกัน ตะกรุดโทนจารมือทำได้ไม่มากให้คงความเป็นเอกลักษณ์ ​

ถ้าไม่มีเหตุไม่สร้าง หลวงปู่พวงท่านพูดเสมอ ทุกวันนี้มีคนนำพระมาให้ท่านเสก ท่านมองหน้าท่านไม่เสกให้ก็มี ท่านรู้วาระจิต มีอยู่ครั้งหนึ่งท่านเห็นโยมคนนั้นคอขาดท่านก็ไม่บอกต่อหน้าท่านรู้ว่าเขาหมดบุญแล้วแต่ได้บอกกับคณะศิษย์ว่าโยมคนนั้นหัวไม่มีนะบุญหมดแล้ว บางครั้งคนมาถามโน่นถามนี่ท่านเบื่อท่านก็พูดเรื่อยๆบางคนไม่ชอบ ท่านก็ไม่พูด คนใหนท่านอยากพูดท่านจะพูดด้วย มีหลายเรื่องราวมากที่ได้นั่งสนทนาธรรมกับท่าน เดี๋ยวจะทยอยเล่าสู่กันฟังครับ ​

โอนเงินไม่เกินวันที่ 25-08-55 ถ้าติดขัดให้แจ้งถ้าไม่แจ้งถือว่าสละสิทธิ์

Update.20/08/55 กระทู้ที่ 3924

ปล ที่อยู่จัดส่ง แจ้งที่ผม suwat.su ทาง PM ได้เลยครับ ผมจะรวบรวมพิมพ์ส่งให้คุณ เดชชาติ อีกทีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2012
  6. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ขอสำรองเนื้อเงินก้นอุดผงครับ

7. suwat.su

รายชื่อจัดส่ง EMS รอบที่ 1 รอบที่ 2 และรอบที่ 3

[​IMG] [​IMG][​IMG]

8. suwat.su

แค่สำรองสองท่าน คุณ Pong55 ก็ไม่พอให้แล้วครับ คุณ nopsena ขอสำรองเป็นท่านที่สามอีก ผมปวดหัวแทนเลยครับ

คุณ Pong55 อย่าโกรธผมเลยนะครับ คุณยังมีสิทธิ์อยู่ทุกประการ จนถึงวันที่ 3 ก.ย ครับ

9. lek_devils

lek_devils เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสำรอง สำริด 1 นวะ 1 กรรมการ 1 ครับ

10. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    ขอสำรองชุดกรรมการ1ชุด

11. tana99

tana99 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    ผมขอสำรองรูปหล่อโบราณทุกรายการครับ

12. suwat.su

ตารางรอสำรองครับ รอตัดสิทธิ์รอบที่ 2 ครับ วันที่ 26 ส.ค นี้

update 20/8/55 กระทู้ 3927

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2012
  13. suwat.su

รายชื่อจัดส่ง EMS รอบที่ 1 รอบที่ 2 และรอบที่ 3

[​IMG] [​IMG][​IMG]

14. call13

call13 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    ได้รับแล้วครับน่าเสียดาย แหวนใส่ไม่ได้ จองร่วมบุญเป็นขนาดกลาง
    ต้องขนาดใหญ่
    ถึงจะใส่ได้

15. ชัยธัช

ชัยธัช เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ มาแจ้งว่าได้รับพระเเล้ว

ปล. ขอสำรองรูปหล่อเนื้อทองผสม 1 องค์ครับ

ขอบคุณครับ

16. tana_kan

tana_kan เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2010
    ขอสำรองรูปหล่อเนื้อสำริดองค์หนึ่งด้วยนะครับ ^^

17. helium

helium เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2011
    ได้รับครบถ้วนเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณมากๆครับผม

ขออนุโมทนาสาธุครับ

:cool:

18. helium

helium เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2011
    ใครเอาตะกรุดไปทำสายคาดเอวแล้วบ้างครับ?

โชว์หน่อยๆ (kiss)

19. pockykung

pockykung เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2012
    พี่ Suwatsu ครับ ตามกระทู้ 3890 นั้น ผมขอสำรองทุกรายการครับ อย่างละ 1 รายการ
    แต่ในตารางขาดรายการเนื้อเงินที่ไม่มีในตารางสำรองครับที่ขอสำรองไป
    ช่วยเพิ่มให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

20. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    ขอสำรอง ชุดกรรมการ 1 ชุด นวะ 1 สำมะริด 1 ตะกรุด 1