**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    วันพุทธาภิเษกวัตถุมงคลรุ่น ยกศาลา
    บรรยากาศวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๕

ช่วงเช้าบรรยากาศดีมาก วันนี้เป็นวันธงชัยที่หลวงปู่พวงท่านดำริว่า
    "ต้องวันนี้เท่านั้นทุกอย่างพร้อมพรั่งอุดมสมบูรณ์ทั้งพระทั้งข้า" บรรยากาศยามเช้าสดชื่นสุดๆ

วันพุทธาภิเษกหลวงปู่พวงกำหนดวันที่ 1 สิงหาคม 2555 หลวงปู่พวง ท่านบอกว่า วันดีศรีธงชัยบารมีพระทั้งจักรวาลครูบาอาจารย์ทั้งหมด
    ลงมาอำนวยอวยพรแผ่ธรรมรังสีให้ การปลุกเสกนี้สำฤทธิ์ผลด้วย พุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ อานุภาพหาที่สุดไม่ได้เลย​

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พิธีการปลุกเสกยาวนานหลายชั่วโมง หลวงปู่พวงประจุวิทยาคมอย่างเข้มขลังศักสิทธิ์ สำคัญพิธีนี้หลวงปู่เป็นผู้กำหนด
    ว่าเป็นวันธงชัยของพระอรหันต์ ปลุกเสกสิ่งใดในพิธีนี้จะมีพุทธานุภาพมากใครตาดีจะมองเห็นเอง

(N)

จะกำหนดการจองก่อนเลยครับ จะได้เช็คยอดจองแต่ละคนครับ เพราะการจัดสร้างน้อยมาก หลวงปู่พวงท่านปรารถว่า "สร้างน้อยเข้มขลังของทุกชิ้นผ่านลมปราณท่านหมด ครั้งนี้ยังได้บารมีพระครูอาจารย์อีกมาก"

แต่กลัวว่าจะได้ไม่ครบทุกคนนี่แหละครับ ^^" เอาเป็นว่าใครได้รายการใหนถือว่าหลวงปู่พวงท่านดลใจนะครับ ^_^ ​

จัดสร้าง เป็นการจัดสร้างตามวิธีโบราณทั้งสิ้น

คงความเอกลักษณ์ความขลังกลิ่นไอหลวงพ่อทบ วัดชนแดนเป็นปฐมบรมครู
    รูปหล่อโบราณ หลวงปู่พวง เน้นให้หล่อโบราณตามครูท่านบอกว่ากลิ่นไอเดิมๆเหมือนวันวานเพิ่งผ่านมา
    แหวนเพชรกลับให้หล่อโบราณเช่นกัน ตะกรุดโทนจารมือทำได้ไม่มากให้คงความเป็นเอกลักษณ์ ​

ถ้าไม่มีเหตุไม่สร้าง หลวงปู่พวงท่านพูดเสมอ ทุกวันนี้มีคนนำพระมาให้ท่านเสก ท่านมองหน้าท่านไม่เสกให้ก็มี ท่านรู้วาระจิต มีอยู่ครั้งหนึ่งท่านเห็นโยมคนนั้นคอขาดท่านก็ไม่บอกต่อหน้าท่านรู้ว่าเขาหมดบุญแล้วแต่ได้บอกกับคณะศิษย์ว่าโยมคนนั้นหัวไม่มีนะบุญหมดแล้ว บางครั้งคนมาถามโน่นถามนี่ท่านเบื่อท่านก็พูดเรื่อยๆบางคนไม่ชอบ ท่านก็ไม่พูด คนใหนท่านอยากพูดท่านจะพูดด้วย มีหลายเรื่องราวมากที่ได้นั่งสนทนาธรรมกับท่าน เดี๋ยวจะทยอยเล่าสู่กันฟังครับ ​

โอนเงินไม่เกินวันที่ 25-08-55 ถ้าติดขัดให้แจ้งถ้าไม่แจ้งถือว่าสละสิทธิ์

Update.19/08/55 กระทู้ที่ 3880

ปล ที่อยู่จัดส่ง แจ้งที่ผม suwat.su ทาง PM ได้เลยครับ ผมจะรวบรวมพิมพ์ส่งให้คุณ เดชชาติ อีกทีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2012
  2. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    ขอสำรองรูปหล่อนวะ 1องค์ครับ
    ได้หรือไม่ได้ไม่เป็นไรครับ
    ขอบคุณมากครับ

3. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลองรอรอบที่ 3 ดูนะครับ เผื่อวันนที่ 25 อาจมีท่านใดโดนตัดสิทธิ์อีก

อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

4. อารามสันไก่แจ้

อารามสันไก่แจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

หากรายการตะกรุดมีสละสิทธิ์

ขอสำรองด้วยนะครับ..

5. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ขอสำรองตะกรุด 1 ดอกครับ

6. ohochai

ohochai สมาชิก

15 สิงหาคม 2012
    โอนเงินให้แล้วครับ

แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งครับ
    ฉลองชัย ร่มโพธิ์เงิน
    39/1 ม.2 ต.ท่าตำหนัก อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม 73120
    ยอดเงินที่โอน 3,560 บาท ขอบคุณครับ

7. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไม่มีคำบรรยายบอกได้แค่ว่าบารมีหลวงปู่เมตตาคุ้ม
    ครองทุกท่านจริงๆ โมทนาด้วยครับที่ไม่ได้รับบาดเจ็บ

ประสบการณ์ของผม
    -ผมเคยเห็นฝันเห็นหลวงปู่เหมือนกันครับ ในฝันหลวงปู่ท่านนำสร้อยพระมาคล้องที่คอผม ท่านไม่ได้พูดอะไร จากนั้นท่านก็เป่าลงที่กระหม่อมของผม ตื่นขึ้นมารู้สึกปลื้มปิติเป็นอย่างยิ่งเลยครับ ขอกราบหลวงปู่เหนือเศียรเกล้าครับ:cool:

8. optimus prime

optimus prime เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    ได้รับพระที่จัดส่งรอบสองแล้วครับ ครบถ้วนทุกอย่าง
    ขอบคุณมากครับ

9. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    คุณ เดชชาติ และ คุณ Suwat ครับ

ผมได้รับรูปหล่อหลวงปู่และแหวน เรียบร้อยครับ

ขอบคุณครับ

10. บีญ่าอาท

บีญ่าอาท เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดแรกได้ครบหมดแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ ตอนนี้ก็ใช้แหวนเพชรกลับ กับตะกรุดมาคาดเอวครับ
    ขอสำรองตะกรุด1ดอกครับ ลูกน้องต้องการครับพร้อมโอนครับ อนุโมทนากับทุกท่านครับ สาธุ...

ขนาดไฟล์:
      73.2 KB
      เปิดดู:
      50
  11. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากถาม เกียวกับ การใช้ แหวน คับ
    วิธีการ กลับ แหวน เพื่อกลับดวงให้ดีขึ้นคับ
    1.กลับ โดย หมุน หน้าแหวนกลับ ลง
    2.กลับ โดย ไม่หมุน หน้าแหวน แล้ว ใส่กลับอีกท้างด้านหนึ่ง
    แบบ ไหน คับ จะได้ทำถูกวิธี คับ ช่วยบอก หน่อย นะคับ
    ขอขอบคุณคับ

12. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    อยากรู็เหมือนกัน ครับ ที่บอกว่ากลับ นี่กลับยังไง :cool::cool:

13. c98

c98 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    เรื่้องการกลับแหวนเคยได้ยินเรื่องของหลวงพ่อทบครับเมื่อถึงยามคับขันอันตรายถึงตัวหลวงพ่อทบบอกให้ลูกศิษย์ที่มีแหวนเพชรกลับของท่านให้ถอดแหวนออกอาราธนาบารมีถึงหลวงพ่อทบจากนั้นหมุนด้านที่มียันต์กลับขึ้นมาแทนที่จากร้ายจักกลับกลายเป็นดีฉับพลันคนเฒ่าคนแก่ต่างก็พูดให้ฟังแบบนี้แหวนหลวงพ่อทบจึงมีความนิยมมาถึงทุกวันนี้ครับ

14. bankbern

bankbern เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ขอแรงพี่ ๆ เพื่อน ๆ ศิษย์หลวงพ่อพวง ช่วยผมหน่อยครับ แหะ ๆ ช่วยดูพระให้ผมดีครับ นะครับ :)
    http://palungjit.org/posts/6563079

15. บูรพาพยัคฆ

บูรพาพยัคฆ เป็นที่รู้จักกันดี

ติดงานดูงานต่างประเทศกลับมาหากระทู้ไม่เจอเลยครับมีอะไรให้ร่วมบุญบ้างครับ

16. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินครับ 800.00 วันที่ 19/08/12 หลานไปโอนให้ช่วงบ่ายโมง(ค่าตะกรุด+รูปเหมือนทองผสม)
    ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2012
  17. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    โอนเงินร่วมบุญยกศาลาบูชาวัตถุมงคลกับหลวงปู่พวงเรียบร้อยแล้วจำนวน660.88เวลา20.23.42น.ครับเข้าบช.กรุงศรี513-1-16828-5

อนุโมทนาสาธุ
    Chatchai_/\_

18. suwat.su

วันพุทธาภิเษกวัตถุมงคลรุ่น ยกศาลา
    บรรยากาศวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๕

ช่วงเช้าบรรยากาศดีมาก วันนี้เป็นวันธงชัยที่หลวงปู่พวงท่านดำริว่า
    "ต้องวันนี้เท่านั้นทุกอย่างพร้อมพรั่งอุดมสมบูรณ์ทั้งพระทั้งข้า" บรรยากาศยามเช้าสดชื่นสุดๆ

วันพุทธาภิเษกหลวงปู่พวงกำหนดวันที่ 1 สิงหาคม 2555 หลวงปู่พวง ท่านบอกว่า วันดีศรีธงชัยบารมีพระทั้งจักรวาลครูบาอาจารย์ทั้งหมด
    ลงมาอำนวยอวยพรแผ่ธรรมรังสีให้ การปลุกเสกนี้สำฤทธิ์ผลด้วย พุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ อานุภาพหาที่สุดไม่ได้เลย​

พิธีการปลุกเสกยาวนานหลายชั่วโมง หลวงปู่พวงประจุวิทยาคมอย่างเข้มขลังศักสิทธิ์ สำคัญพิธีนี้หลวงปู่เป็นผู้กำหนด
    ว่าเป็นวันธงชัยของพระอรหันต์ ปลุกเสกสิ่งใดในพิธีนี้จะมีพุทธานุภาพมากใครตาดีจะมองเห็นเอง

(N)

จะกำหนดการจองก่อนเลยครับ จะได้เช็คยอดจองแต่ละคนครับ เพราะการจัดสร้างน้อยมาก หลวงปู่พวงท่านปรารถว่า "สร้างน้อยเข้มขลังของทุกชิ้นผ่านลมปราณท่านหมด ครั้งนี้ยังได้บารมีพระครูอาจารย์อีกมาก"

แต่กลัวว่าจะได้ไม่ครบทุกคนนี่แหละครับ ^^" เอาเป็นว่าใครได้รายการใหนถือว่าหลวงปู่พวงท่านดลใจนะครับ ^_^ ​

จัดสร้าง เป็นการจัดสร้างตามวิธีโบราณทั้งสิ้น

คงความเอกลักษณ์ความขลังกลิ่นไอหลวงพ่อทบ วัดชนแดนเป็นปฐมบรมครู
    รูปหล่อโบราณ หลวงปู่พวง เน้นให้หล่อโบราณตามครูท่านบอกว่ากลิ่นไอเดิมๆเหมือนวันวานเพิ่งผ่านมา
    แหวนเพชรกลับให้หล่อโบราณเช่นกัน ตะกรุดโทนจารมือทำได้ไม่มากให้คงความเป็นเอกลักษณ์ ​

ถ้าไม่มีเหตุไม่สร้าง หลวงปู่พวงท่านพูดเสมอ ทุกวันนี้มีคนนำพระมาให้ท่านเสก ท่านมองหน้าท่านไม่เสกให้ก็มี ท่านรู้วาระจิต มีอยู่ครั้งหนึ่งท่านเห็นโยมคนนั้นคอขาดท่านก็ไม่บอกต่อหน้าท่านรู้ว่าเขาหมดบุญแล้วแต่ได้บอกกับคณะศิษย์ว่าโยมคนนั้นหัวไม่มีนะบุญหมดแล้ว บางครั้งคนมาถามโน่นถามนี่ท่านเบื่อท่านก็พูดเรื่อยๆบางคนไม่ชอบ ท่านก็ไม่พูด คนใหนท่านอยากพูดท่านจะพูดด้วย มีหลายเรื่องราวมากที่ได้นั่งสนทนาธรรมกับท่าน เดี๋ยวจะทยอยเล่าสู่กันฟังครับ ​

โอนเงินไม่เกินวันที่ 25-08-55 ถ้าติดขัดให้แจ้งถ้าไม่แจ้งถือว่าสละสิทธิ์

Update.19/08/55 กระทู้ที่ 3888

ปล ที่อยู่จัดส่ง แจ้งที่ผม suwat.su ทาง PM ได้เลยครับ ผมจะรวบรวมพิมพ์ส่งให้คุณ เดชชาติ อีกทีครับ

19. pockykung

pockykung เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2012
    สำรองหากมีผู้สละสิทธิ์ในทุกรายการครับ

20. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

16 กรกฎาคม 2012
    พี่เดชชาติครั้บ อาร์ทเองน้ะ
    รบกวนพี่ช่วยเเจ้งเรื่องมวลสารของเเต่ละเนื้อหน่อยนะ เพื่อเป็นวิทยาทานเเก่คนรุ่นหลังเเละพุทธคุณของรูปหล่อรุ่นนี้ ตะกรุด แหวน เป็นอย่างไรชัดๆไปเลย ผมจะได้มีข้อมูลไว้อ้างอิงได้
    ขอบคุณครั้บพี่ชายใจดี