ขอแจ้งข่าวน้องบอล วัตสุพล คนเปิดกรรม เสียชีวิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย หนูซ่า, 13 มีนาคม 2010.

1. พงศ์830

พงศ์830 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    ขอไว้อาลัยกับการจากไปของคุณบอลด้วยครับ

2. panthila@hotmail.com

panthila@hotmail.com Active Member

ดิฉัน ภัณฑิลา รุ่งขวัญศิริโรจน์ ได้โอนเงินเข้าบัญชีคุณแม่คุณบอลเพื่อร่วมทำบุญให้กับคุณบอลเป็นครั้งสุดท้าย ขอให้คุณบอลหลับให้สบายและไปเกิดยังภพภูมิที่ดีนะคะ
    ใบบันทึกรายการหมายเลข A032B240 ค่ะ

3. panfool

panfool เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2005
    ขอให้คุณบอล ได้ไปอยู่ในภพภูมิที่ปรารถนานะครับ

4. whatgood

whatgood เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

5. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ตกใจที่รู้ข่าวนี้ ไม่นึกว่าคุณบอลจะจากไปเร็วอย่างนี้
    บุญกุศล ที่คุณบอลทำมาดีแล้ว ขอให้คุณบอลไปสู่สุขคติภพต่อไปครับ

คุณบอล ได้ทำงานให้กับพระพุทธศาสนา
    เผยแพร่เรื่องราว กฎแห่งกรรม
    ช่วยสร้างความศรัทธาในพระพุทธศาสนา ให้เกิดแก่ผู้คนทั้งหลาย
    และช่วยบรรเทาทุกข์ ให้กับผู้คนทั้งหลาย
    สิ่งนี้นับว่า เป็นสิ่งที่ประเสริฐแล้วครับ

เมื่อชีวิตได้จากไป สิ่งสุดท้ายที่เหลือเอาไว้ ที่มีคุณค่า
    ก็คือ คุณความดี ประโยชน์ที่เราทำเอาไว้ครับ

นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
    สถิตย์ทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา

6. nupan

nupan สมาชิก

2 พฤศจิกายน 2009
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคะ ความดีของคุณบอลยังอยู่ในใจของทุกคนนะคะ

7. juneccth

juneccth Active Member

ใจหายเหลือเกินค่ะ
    ขอให้ไปสู่สุคตินะคะ คุณบอล ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
    ดีดีที่ให้ไว้ ดิฉันจะหมั่นสวดมนต์ไหว้พระปฏิบัติภาวนานะคะ
    วันเสาร์นี้จะทำบุญเลี้ยงเพลพระที่บ้าน แล้วจะอุทิศให้คุณบอลค่ะ

8. จักรราศี

จักรราศี เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2006
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ความดีของคุณบอลจะยังคงอยู่ในใจของทุกคนตลอดไป

หลับให้สบายนะครับ

9. บุญรักษา พระคุ้มครอง

บุญรักษา พระคุ้มครอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอไว้อาลัย คนดีของสังคม คุณบอล วัตสุพล
    ขอแสดงความเสียใจ

10. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียจต่อครอบครัวตุณบอลด้วยครับ

11. conom

conom เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ คุณบอลทำเพื่อคนอื่นจริงๆ ขอให้ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้เคยสะสมมาตั้งแต่อดีตชาติ ไม่ว่าน้อยหรือมาก ก็ขอให้คุณบอลได้รับผลบุญนี้เช่นเดียวกับข้าพเจ้า ไม่ว่าจะอยู่ภพภูมิใดก็ของให้คุณบอลมีความสุขมากๆนะครับ
    ปล.ชีวิตนี้ไม่เที่ยงจริงๆ

12. นว

นว เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

13. boonapple

boonapple Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่งด้วยครับ

14. Lukhgai

Lukhgai เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณบอลมากเลยนะค่ะ ขอให้คุณบอลไปสู่สุคตินะค่ะ

15. ปูชิกา

ปูชิกา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณบอลด้วยคะ

การพลัดพรากจากสิ่งที่รักเป็นทุกข์..........

16. boonapple

boonapple Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่งครับ ได้โอนเงินร่วมทำบุญให้น้องด้วยนะครับ วันนี้ 15.03.2010 เวลา 22.09 น จำนวน 200.- ครับ

17. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

ความตายสิแน่นอน...สบายแล้วเนอะครับพี่บอล...

18. kero1902

kero1902 เป็นที่รู้จักกันดี

เสียใจด้วยครับ

19. โอม นมัช

โอม นมัช สมาชิก

พี่ปุ๊ยกะพี่แหม่มเสียใจที่้น้องจากพี่ไปเร็วน้้องเป็นคนดีพี่ขอให้น้องหลับให้สบายอยู่บนวิมานทองของน้องพี่ทั้งสองระลีกถีงน้องเสมอ เราได้รู้จักกันเจอกันตั้แต่วันที่11กุมภาพันธ์ ระยะเวลาหนึ่งเดือนที่พี่ทั้งสองได้พูดคุยน้องเป็นคนที่อดทน และมีกำลังใจดีมากเป็นห่วงญาติธรรมทุกคนและจะคอยอนุโมทนาบุญกับญาติธรรมทุกคนพี่ทั้งสองรักน้องบอลนะ ตอนที่น้องไม่สบายพี่สงสารน้องมาก ดูน้องเหนื่อยตอนวันจันทร์ที่น้องย้ายโรงพยาบาลจากชัยปราการไปเกษมราฏพี่ไปทันที่รถพยาบาลออกจากชัยปราการ ไม่นืกว่าวันนั้นจะเป็นวันที่พี่ทั้งสองได้เห็นหน้าน้องเป็นครั้งสุดท้าย น้องบอกให้พี่ตามไปด้วยแต่พี่ก็ไม่ได้้ไปเพราะเนื่องจากภาระกิจแต่พี่ก้อโทรหาน้องถามอาการน้องวัีนสุดท้ายที่เราได้้คุยกันคือวันศุกร์ตอนเย็นพี่กำลังขายของอยู่พี่ังเสียงน้องก็น่าจะอาการดีขึ้น พี่บอกน้องว่าเมื่อไหร่จะมาทานก๋วยเตี๋ยวไก่มะระแล้วพี่ก็บอกน้องว่า พี่ทั้งสอง "คิดถีง" นะวันอาทิตย์พี่จะไปหาที่โรงพยาบาลนะพี่ให้น้องนอนพักจะได้หายเร็ว เร็ว แต่ตอนเที่ยงคืนน้องโทรมาว่าหายใจไม่ออกพยาบาลกดกริ่งทิ้ง 2 ครั้ง ให้พี่โทรเข้าเกษมราฎทีพี่ก้อโทรตามพยาบาลให้ไปดู อีก5นาทีพี่ก็โทรไปหาน้องอีกครั้งน้องบอกหายใจไม่ออกพยาบาลแย่มาก พี่เป็นห่วงน้องมากขอให้น้องหายเร็ว พี่สั่งว่าโทรมานะไม่ต้องเกรงใจแต่คืนนั้นน้องไม่ได้นอนเลยเพราะน้องบอกว่าข้างในมันร้อนเหมือนน้ำเดือดพี่สงสารน้องมาก จนกระทั่ง7นาฬิกาน้องโทรหาพี่ปิ๊วว่าไม่ได้รับดูแลเลยตั้งแต่เมื่อคืน แล้วพี่ก็ไม่ได้โทรหาน้องเลยเพราะอยากให้้้น้องพักแล้ววันอาทิตย์ก็จะไปหาน้อง แต่ตอนบ่ายสาม พี่แหม่มให้โทรไปหาแต่พี่บอกว่าอยากให้น้องพัก แล้วข่าวที่พี่ได้รับคือ น้องบอล เสียแล้ว พี่ทั้งสองเสียใจน้องเปรียบเสมือนน้องพี่คนหนึ่งน้องมีน้ำใจให้้พี่ช่วยเหลือพี่พี่ทั้งสองบอกว่าน้องคนนี้พี่ทิ้งไม่ได้ ครอบครัวของพี่ขอให้้้ดวงจิตของน้องอยู่บนสรวงสวรรค์บุญกุศลที่พี่ได้้ปฏิบัติมาขอส่งให้น้องนะจ๊ะ รักน้องนะพี่ปุ๊ยกะพี่แหม่ม

20. NuuuNong

NuuuNong Active Member

25 กันยายน 2009
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะ ... ขอให้หลับให้สบายนะค่ะ