ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพกฐิน สามัคคี หลวงปู่คำเป็ง

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 29 สิงหาคม 2009.

1. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

คนนี้...รวย....

นับแต่เงิน...

เงิน เงิน เงิน.....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      68
  2. deejaimark

ยิ้มสวยสุดต้องยกให้คนนี้....

วันนี้แม่แขก สวยจริงๆๆ เลยยยยยยยยยยย.....

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      247
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2009
  3. deejaimark

ลูกสาวใคร ทำไมถูกใจจริงๆๆๆ.....

เดินเข้าไปศาลาที หนุ่มๆๆ ก็ตาค้างหลายๆๆ ที....

โอ้.....นางฟ้า มาจากไหนนี่ย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      95
  4. deejaimark

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>deejaimark, tote </TD></TR></TBODY></TABLE>

อันแหน่....มีมนุษย์ล่องหนตั้งสองคน...

ใครกำลังทดลองวิชาหายตัวอยู่....เผยออกมาซะดีๆๆนะ.....

เดี๋ยวนี้วิชาล่องหน เรียนกันได้ง่ายจังวุ๊ยยยยย...............

5. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

โอววว ไปงานบุญกฐินนี่ มันมีอะไรน่ากังวลเยอะขนาดนี้เลยเหรอครับ
    แต่โชคดีนะครับที่ท่านthongdee1 รุ้ทันทุกอย่างจึงรอดปลอดภัย
    ถ้าเป็นผมนะ หึหึ.....(หมายถึง รู้อีกทีก็คงสายยย)

6. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    เด็กฝั่งธนฯ ที่ขอส่งทางpm แล้ว

7. บุษกร19

deejaimark ส่งให้อีกรอบ อยากได้อะไรขอมา สนุกครับงานกฐินครั้งนี้

8. บุษกร19

คิดมากไปหรือเปล่า ทุกคนตั้งใจไปทำบุญกฐิน รับบุญยังเดียว คิดมากไปคนจะไม่กล้าเข้าใกล้ (กลัว) พี่ทองดีก็เป็นปรามาจารย์คนหนึงในตำนาน คนร่วมทางสนุกสนานกันหมดไม่เอาไม่เอา(คิดดีทำดีครับ) จบครับ ขอให้พี่ทองดีเจริญสุข เจริญธรรม

9. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้คิดมากครับ ผมได้ยินเสียงจริงๆครับ
    ที่เปิดเผยเรื่องนี้ก็แค่ต้องการให้ได้รู้ว่าพระของหลวงปู่เตือนภัยได้ด้วย
    ทั้งยังสามารถเสริมเพิ่มพูนอิทธิพลังฤทธิ์ในตัวเราได้ด้วยจริงๆ
    ทุกวันนี้มีคนอยู่กลุ่มหนึ่งคอยตามดูว่าผมมีอะไรดี มีของวิเศษอะไรอยู่ คนละพวกกับคณะของพวกเราครับ
    เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นในวันที่ 2 พฤศจิกายน 2552 ในวันที่ผมเดินทางกลับครับ
    เหตุก็มาจากในวันที่ 1 พฤศจิกายน 2552 ผมเกิดสงสัยเรื่องที่มีคนเล่าเกี่ยวกับอภินิหาริย์ในเวบทางด้านการเตือนภัยว่าเป็นไปได้มั้ยยังไงอะไรแบบนี้ ญานในองค์พระเลยแสดงให้ดูให้หายสงสัย ไม่ได้คิดมากอะไรเลย เรื่องธรรมดาครับ คนอื่นแค่สั่น แต่ของผมมาเป็นเสียงเลยครับ ชัดเจนยังกับพูดกรอกหู ถ้าเป็นคนทั่วไปคงนึกว่าผีหลอกจับไข้หัวโกรนแล้วมั้ง ผมเป็นประเภทเชื่ออะไรยากครับ
    ผมชอบเล่นฤทธิ์ญานในองค์พระก็เลยชอบแสดงอิทธิฤทธิ์ไปด้วย
    ช่วงหลังผมเพิ่งถึงบางอ้อว่าที่แท้นิสัยของญานในองค์พระของหลวงปู่จะเป็นไปตามจริตนิสัยของผู้ครอบครอง
    ถ้าคนใหนชอบเที่ยวญานในองค์พระก็จะพาเที่ยว คนใหนชอบนั่งสมาธิทำกรรมฐาน ญานในองค์พระก็จะพานั่งกรรมฐาน
    คนใหนชอบของวิเศษญานในองค์พระก็จะพาไปให้พบเจอของวิเศษอยู่เรื่อยๆ
    ญานในองค์พระเป็นไปตามจิตของผู้ครอบครองและเป็นเจ้าของที่แท้จริงคือหลวงปู่มอบให้ใครก็เป็นของคนนั้น ถ้าคนนั้นไม่ได้ส่งมอบต่อให้ด้วยความเต็มใจญานในองค์พระก็จะยังคงผูกพันอยู่กับผู้ที่เป็นเจ้าของโดยแท้จริงอยู่อย่างนั้น
    วัตถุมงคลของหลวงปู่เป็นเหมือนแก้วสารพัดนึก แต่ผู้ที่จะใช้ได้ผลต้องเป็นเจ้าของที่แท้จริงเท่านั้น
    เรื่องที่เหลือเชื่อของญานในวัตถุมงคลหลวงปู่ยังมีอีกมาก แต่ผมกลัวคนทั่วไปรับไม่ได้ผมถึงไม่ค่อยอยากจะเล่า
    ของที่หลวงปู่ฝากไปให้พ่อผมนั้นผมถือว่าเป็นของสำคัญที่จะต้องดูแลรักษาเพื่อส่งมอบให้พ่อให้ได้ดังนั้นญานในองค์พระจึงให้ความสำคัญมากไปด้วย
    จึงมีเรื่องเหลือเชื่อมาเล่าสู่กันฟังดังข้างต้นนี้

10. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ทองดี1 ถ้ายังไง ไม้เท้าไผ่ตัน แกะเสร็จแล้ว อย่าลืมถ่ายรูปมาให้ชมบ้างน่ะครับ อยากเห็น:cool:

สวัสดี

11. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เสี่ยโคมอย่าลืมพระผมนะครับ...
    อิอิ รอให้ผู้ร่วมบุญคร้าบบบบ..

12. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้พ่อผมยังหาช่างแกะให้ยังไม่ได้เลยครับ

13. เด็กฝั่งธนฯ

เด็กฝั่งธนฯ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    ขอบคุณมากครับพี่ท๊อฟฟี่

ถึงพี่ๆ ทุกท่าน
    ไปงานกฐินกับพวกพี่ๆ ครั้งแรก สนุกดีครับ ได้เพื่อนเพิ่มขึ้น ได้ความรู้แปลกๆ ใหม่ๆ
    ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านสำหรับ ขนม น้ำ ลูกอม ซาลาเปา พาหนะเดินทาง
    รวมถึงความอบอุ่นเป็นกันเองที่มีให้ครับ

14. ..ปรเมศวร์

..ปรเมศวร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณ เป็นพิเศษ พี่สามเหลี่ยมและอาซ้อ ที่เอื้อเฟื้อที่พัก
    ขอขอบคุณ พี่โคมฉาย , พี่แขก , ปู่พระเวศ , พี่ Mouse , พี่ One Of JD , คุณท็อฟฟี่ ,
    คุณ deejaimark , คุณ thongdee1 ,คุณ apholpra ,พี่ประสงค์ ,คุณ Da_li ,คุณ cfe200 ,
    น้องวาตานาเบ้ ,น้องเก๋ และ
    เพื่อนพ้อง น้องพี่ ทุก ๆ ท่าน ที่ไปร่วมบุญ ร่วมกุศล ทอดมหากฐินกับหลวงปู่ในครั้งนี้
    ขอขอบคุณ ที่ไปช่วยสร้างวัดกับหลวงปู่
    ขอขอบคุณ สำหรับน้ำใจ ไมตรี รวมทั้ง สิ่งดี ๆ ที่มีให้ กันและกัน
    อนุโมทนา สาธุ กับทุกท่านด้วยครับ

ว่าง ๆ ทุก ๆ ท่าน pm มาคุยกันได้ครับ..ผม
    มีอะไรที่พอจะช่วยเหลือซึ่งกันและกันได้ ก็ยินดีครับ

นี่แหละ ..เรา หนุ่มหน้ามล คนปักษ์ใต้

ขนาดไฟล์:
      59 KB
      เปิดดู:
      50
  15. บุษกร19

รับทราบว่าไม่ไช่คนที่กล่าวถึงอยู่ในคณะที่ร่วมทางไปทำบุญกฐิน คุณทองดี1ก็นะจะบอกชัดๆแต่ตอนแรกความรู้สึกที่แย่ๆก็จะไม่เกิด :':)':)'(

16. บุษกร19

ขอคาถาเชิญ ชูชก ไปใช้ได้ผลหรือเปล่าบอกบ้าง ให้ไป2คนอีกคนหารูปไม่พบขอโทษด้วย และชื่อจำไม่ได้ขอโทษอีกครั้ง;ปรบมือขอให้สำเร็จด้วย ชู ชะ โก(y)(||)(good)

17. นัทมิกกี้

นัทมิกกี้ สมาชิก

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ผมน้องใหม่ กำลังพยายามตั้งใจศึกษาอยู่ครับ แต่ที่ตั้งใจไว้คือช่วยหลวงปู่สร้างวัด และเผยแผ่คุณธรรมของหลวงปู่ให้โลกได้รู้มากๆ จะพยายามครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ เจริญในธรรม ณัฐ

18. deejaimark

ไม่มีใครเขียนอะไรเพิ่มเลยเหรอคะ...

ได้ยินมาว่า คุณหนุ่มหน้ามล คนปักษ์ใต้....

รอบนี้ได้พระกลับไปเยอะ.....นอนกอดพระปู่ทั้งคืนเลย...

แบบนี้สิ เค้าถึงเรียกว่า รักกันจริง.....จริงป่ะ จริงป่ะ

19. Agnostic

Agnostic เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ไปงานกฐินครั้งแรก สนุกมากครับ พี่ๆเป็นกันเองมากเลยครับ ไม่คิดว่าจะได้วัตถุมงคล กลับมาเยอะขนาดนี้เลยครับ ครั้งหน้าไปอีกครับ ขอบคุณครับ

20. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ หนุ่มหน้ามล ด้วยเช่นกันครับ ที่วันนั้นมานั่งคุยแบ่งปันประสบการณ์ต่างๆที่พบ ให้ผมฟัง

***ส่วนภาพไม่เกี่ยวกับเนื้อหาที่เขียนนะครับ แค่เอามาแบ่งปัน