หมดแล้ว ขอเชิญร่วมสร้างบุญมหากุศล เปิดจองวัตถุมงคลหลวงพ่อหนุน รุ่น"สร้างโบสถ์ วัดพุทธโมกข์"

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย rs83, 16 กันยายน 2013.

1. ไปคนเดี่ยว

ไปคนเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ยังไม่ได้อ่าน วันนี้, 09:38 AM #853
    THATCHAKON
    สมาชิก PREMIUM

THATCHAKON's Avatar

Groans: 7
    Groaned at 1 Time in 1 Post
    ได้ให้อนุโมทนา: 10,938
    ได้รับอนุโมทนา 1,905 ครั้ง ใน 334 โพส
    พลังการให้คะแนน: 216
    THATCHAKON has a brilliant futureTHATCHAKON has a brilliant futureTHATCHAKON has a brilliant futureTHATCHAKON has a brilliant futureTHATCHAKON has a brilliant futureTHATCHAKON has a brilliant futureTHATCHAKON has a brilliant futureTHATCHAKON has a brilliant futureTHATCHAKON has a brilliant futureTHATCHAKON has a brilliant futureTHATCHAKON has a brilliant future
    permalink
    ***** อีกหนึ่งเรื่องกับประสบการณ์ด้านมหาสะท้อน กับชุดเบี้ยแก้มหาสะท้อน-ตะกรุดไม้ครูและเหรียญทำน้ำมนต์หลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์

ประสบการณ์เรื่องต่อไปนี้ ผมไม่กล้าฟันธงสักเท่าไหร่ 50-50 ครับ บางที่อาจจะเป็นเรื่องของความบังเอิญก็เป็นได้ ทุกท่านลองอ่านและพิจารณาเรื่องราวนี้ ด้วยตัวท่านเองนะครับ

เรื่องนี้เกิดขึ้นประมาณกลางปี 56 มีน้องที่บริษัทที่ผมทำงานอยู่ เขาสนิทและชอบมาพูดคุยกับผมอยู่เป็นประจำ น้องเขาเป็นเจ้าหน้าที่ประจำเครนบริการยกเหล็กแพ็คออกจากเครื่อง รูปร่างของน้องเขาอ้วน-เตี้ย เป็นคนร่าเริงคุยสนุก เขาจะชอบยอกล้อผมประจำ และพอเขารู้ว่าผมบ้าจี้ เขาจะพยามมาจับเอวผมเวลาผมเผลอ หากผมตกใจเขาก็หัวเราะชอบใจใหญ่เลยครับ

และมีอยู่วันหนึ่ง ผมกำลังยืนดูเครื่องที่ผลิตงานอยู่เพลินๆ ผมก็ต้องตกใจเพราะได้ยินเสียงดังเหมือนคนหกล้ม ตามด้วยเสียงของหมวก Safety ตกกระทบพื้น ผมรีบหันไปดู ก็เห็นน้องเขาล้มอยู่ข้างแพ็คเหล็กข้างๆผม ท่าทางน้องเขาเจ็บมาก ผมรีบเข้าไปช่วยน้องเขา และสอบถามเขาด้วยความเป็นห่วง

ผมถาม : เฮ้ย! เป็นอะไร ทำไมมานอนอยู่ตรงนี้

น้องเขาบอกว่า : ผมกะว่าจะมาหยอกพี่เล่นสักหน่อย พอมาใกล้จะถึงตัวพี่ ผมก็สะดุดขาตัวเองล้ม หลังและหัวไปกระแทกกับลังเหล็ก เจ็บและยังลุกไม่ขึ้นเลยพี่

ผมต่อว่าน้องเขาเล็กน้อย : นี่น้องจะแกล้งพี่หรอกหรอ น่าจะซ้ำอีกที่ดีไหม ดีนะที่ใส่หมวก Safety ไม่งั้นหัวแตก-เลือดอาบ แถมโดนสอบสวนอุบัติเหตุอีกยุ่งเลย ต่อไปอย่าเล่นแบบนี้อีกนะ

และเหตุการณ์นี้ทำเอาน้องเขาเจ็บหลังไปหลายวันเลยทีเดียว และไม่กล้ามาหยอกผมเล่นอีกเลยครับ เวลานึกถึงเรื่องนี้ทีไรก็อดขำน้องเขาไม่ได้สักที่ ตัวออกจะใหญ่ เวลาล้มคงจะไม่เป็นท่า 55555........

โปรดใช้วิจารณญาณในอ่านเรื่องราวเหล่านี้ด้วยนะครับ

-รูปวัตถุมงคลชุดประสบการณ์ของผมครับ มีเหรียญทำน้ำมนต์-เบี้ยแก้และตะกรุดไม้ครูจำนวนสองดอก ถักรวมอยู่ในชุดเดียวกันครับและรูปคฑาไม้ครู หมายเลข ๙๐ ครับถ่ายมาให้ชมครับ
    :cool:

2. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

อีกเรื่องเร้วๆๆนี้ครับ อุ่นๆๆเลย
    ผมได้เช่า สมเด็จองค์ปฐมรุ่นลักขณา วัดพุทธโมกข์ ไม่ทราบเรียกชื่อรุ่นถูกไหมครับ พึ่งออกมาใหม่ๆผมเช่ามาองค์เดียวครับ
    เอามาบูชาที่ห้อง ปกติผมจะสวดมนต์เยอะ ช่วงหลังขี้เกียจสวด จะนอนสวดในใจ คืนหนึ่งฝันว่า ผมไปเที่ยวไหนสักแห่ง เดินไปเรื่อยๆๆ ในความฝันนั้นผมตั้งใจอยากจะเห้นพระพุทธเจ้ามาก ผมก้เดินๆไปเรื่อยๆ ไปเห้นพุทธเจ้่่าจริงๆ สวยมากมากๆห่มผ้าสีส้ม ออกทองไปทางส้ม ดูสีสุกเปร่งปรั่ง ในพระหัตถ์ถือบาต ไม่ใช่อุ้มนะครับ แต่ถือ บาตรไม่ทีผา ผมเลยเข้าไปคุยด้วย. ในความรู้สักผมไม่ได้กลัวท่านนะครับ เหมือนกับผมสงสัยๆหลายๆอย่างมาก ถามๆๆๆพระพุทธเจ้า พุทธเจ้าคุยกับผมด้วยนะครับ
    ประมาณท่านตอบคำถาม ผมมานึกทีหลัง บาปจะกินหัวเอาไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง

ผมตื่นมา นอนนึกๆว่า ไม่เคยฝันแบบนี้ สงสัยจะมีเรื่องดี ตอนนเช้าเข้าเนตดูคำแปล ทำนายฝัน
    เขาบอกว่าจะมีโชคจากพ่อแม่ ญาติผู้ใหญ่ ส่วนเนื่องอื่นๆผมไม่สนใจ สนใจแต่มีโชค อิอิ
    คราวนี้พอใกล้หวยออก ผมก้รอดูพ่อกะแม่ ชื้อหวยอะไรมั่ง ผมจะได้ตาม อิอิ
    พ่อกะแม่ ชื้อกันหลายตัว ผมก้ชื้อตามท่านทั้งสอง แต่เลือเอาเพราะตังค์ไม่พอ
    วันหวยออก ผมถูกล่าง ได้มา หกพันบาท พ่อไม่ถูก ชื้อแต่บน ไม่ชื้อล่าง
    ส่วนแม่ชื้อหลายตัว ไม่ถูก สรุปผมถูกคนเดียวว ตามความฝันจะมีโชคจากพ่อแม่

พุทธเจ้าในความฝันยังติดตาผมอยู่ทุกวันนี้ครับบ
    ส่วนสีผึ้งหลวงพ่อนี่ ไม่ต้องพูดถึงผมเล่าแล้ว ไปไหนต้องพกไปด้วยเลยครับ

3. ไปคนเดี่ยว

ผู้ที่บูชาดาบสายฟ้าพิฆาตศัตรูพ่าย(ใหญ่)
    ให้จัดที่ให้เป็นสัดส่วน จัดใส่พานหาผ้าปู ผ้าปูก็นี้ก็จะมีความหมายว่าเราต้องการให้ออกมาในลักษณะไหน เช่น สีขาวคือความสงบร่มเย็น สีแดงคือมหาอำนาจ สีน้ำเงินคือบุญญามหาบารมี แล้วหาพวงมาลัยมะลิคล้องที่ด้ามดาบ เครื่องบูชา(ถ้ามี)น้ำเปล่าและผลไม้3-5-7-9 อย่าง ตามกำลังของเรา(เงิน) อย่าเอาของประเภทเนื้อหรือเนื้อสดหรือเหล้า จะออกแนวดุ การบูชาจะเป็นปีละ 1 ครั้ง หรือ เดือนละ 1 ครั้ง หรือ ตามความเหมาะสม

4. ไปคนเดี่ยว

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กร hondacivic อ่านข้อความ
    1.ดาบสายฟ้าพิฆาตศัตรูพ่าย ( ด้ามเล็ก และ ดาบสาริกา ) ต้องทำด้วยหรือเปล่าครับ

2.ถ้าใช้ผ้าปูทีเดียวทั้ง 3 สี จะได้ไหมครับ
    ตอบ เล่มเล็กจะทำก็ได้ไม่ทำก็ได้ครับปิดทองคำแท้หรือชโลมด้วยน้ำมันจันทร์หรือเก้ากลิ่น ปู 3 ผืน ได้ครับแล้วจะเอาสีไหนอยู่บนก็พิจารณาครับ ดาบเล่มใหญ่อานุภาพจะสูงมากๆๆพลังจะแรงมากครับ ทำไว้จะดีครับ สวดมนต์ไหว้พระแผ่เมตตาเป็นการบูชาที่ดีมากๆครับ แล้วจะเห็นเองว่าอานุภาพแค่ไหน
    Last edited by ไปคนเดี่ยว; วันนี้ at 05:15 PM.:cool:

5. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

เล่มเล็กของผมใช้สีผึ้ง ที่ได้มาคราวงานพระขรรค์ปรัชญะทาไว้ครับ
    หรือถ้าใครมีน้ำมันชาตรี ก็น่าจะนำมาทาชโลมไว้ได้

6. ไปคนเดี่ยว

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กร hondacivic อ่านข้อความ
    ดาบสายฟ้าพิฆาตศัตรูพ่าย(ด้ามใหญ่) ใส่ตะกรุดอะไรไว้ในด้ามครับ
    แล้ว ด้ามเล็ก กับ ดาบสาริกา ใส่ตะกรุดในด้าม ด้วยหรือเปล่าครับ

ตอบ ตะกรุดเกศาหลวงพ่อฤาษีด้านในจะบรรจุเกศาสมเด้จเกี่ยวและครูบาอาจารย์อีก 47 ท่านรวมถึงมวลสารต่างๆอีกมากครับ
    เล่มเล็กไม่มีครับบรรจุแค่มวลสารอย่างที่เคยลงไว้ครับในเนื้อเหล็กจะมีมวลสารที่กลับร้ายกลายเป็นดีด้วยใครที่มีเล่มเล็กก็ พกใส่กระเป๋าหรือติดตัวจะดีมากครับ คนเล่นใส่ของจะไม่กล้าเข้าไกล้เลยครับ(มันจะร้อน)พวกผีที่คิดจะทำร้ายเราหมดสิทธิ์เลยครับถ้าคันเนื้อคันตัวร้อนๆหนาวๆ ให้เอาน้ำมาแล้วเอาดาบหรือมีดสาริกาวนน้ำ 3 รอบ อาบกินเลยครับแก้ได้หรือสถานที่ดูไม่ดีกระแสไม่ดี อันนี้แก้อาถรรพ์โดยตรงครับ ทำน้ำมนต์เลยจะท่องคาถาหรือไม่ท่องก็ได้ ถ้ามั่นใจก็ไม่ต้องท่องครับ ใช้ได้เลย พรมให้ทั่ว 3 รอบยิ่งดีถ้าเรื่องลุย ก็ขอให้มีความมั่นใจก็...อานุภาพมีมากครับ
    :cool::cool::cool:

7. ไปคนเดี่ยว

ตอบ ใช้ได้เลยครับ:cool::cool::cool:

8. ไปคนเดี่ยว

อ้างอิง:
    1.ดาบสาริกาสายฟ้าพิฆาตศัตรูพ่าย ได้นำไปให้หลวงตาม้าอธิษฐานด้วยหรือเปล่าครับ
    2.ดาบสาริกาสายฟ้าพิฆาตศัตรูพ่าย เข้าพิธี วันที่ ๗ ธค. ที่วัดท่าซุง ด้วยหรือเปล่าครับ
    ตอบ 1.เสกในถ้ำใหญ่เลยครับท่านอาจารย์ได้นำดาบและวัตถุมงคลไปให้หลวงตาม้า
    อธิฐานที่ถ้ำเมืองนะ
    เพื่ออธิฐานบรรจุพลังงานจักรพรรดิ์ในวัตถุมงคลรุ่นต่างๆ
    ในการนี้ได้ถวายดาบพิฆาตศัตรูพ่าย(เล่มใหญ่)
    แด่หลวงตา จำนวน๒เล่ม
    หลวงตาท่านได้ให้นำดาบทั้ง๒เล่มนี้
    ถวายที่องค์พระรูปหล่อ
    สมเด็จพระนเรศวรมหาราช
    สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช
    ที่อยู่ภายในถ้ำ
    และได้อธิฐานขอให้ดาบที่ทางคณะเรา สร้างนี้
    มีอนุภาพสามารถปราบ พิฆาตศัตรูให้พ่ายแพ้
    เสมือนหนึ่งดาบที่ทั้ง ๒ พระองค์ ทรงใช้พิฆาตศัตรู
    เพื่อกอบกู้เอกราชของชาตฺิไทย
    ดูที่หน้า 117 จองรุ่นสร้างโบสถ์ ครับ
    2.เหรียญหล่อมหาเศรษฐีหลังเบี้ยและเหรียญหล่อมหาเศรษฐี เต่า เขี้ยวแกะ พระผงอย่างอื่นๆไม่มีดาบครับ

9. s3057780

s3057780 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเหรียญเอวังโหตุเเล้วครับ ขอบคุณมากครับ

10. ไปคนเดี่ยว

สักครู่ได้มีพระที่บูชาประคำคอผงและเหรียญหล่อมหาเศรษฐีหลังเบี้ยใหญ่ไป ท่านได้เล่าว่าท่านคล้องประคำกับเหรียญหล่อมหาเศรษฐีหลังเบี้ยใหญ่ ตอนเช้าตื่นขึ้นมาจะทำสมาธิท่านได้เห็นเหรียญหล่อมหาเศรษฐีหลังเบี้ยใหญ่สั่น เหมือนมือถือเลยท่านว่าเกิดมาพึ่งเคยเห็น เคยแต่ได้ยินเขาพูดเล่ากัน พึ่งเห็นของจริง:cool::cool::cool:แล้วท่านได้บอกว่าทำสมาธิได้ดีมากๆเลย ตั้งแต่ได้ประคำคอผงและเหรียญหล่อมหาเศรษฐีหลังเบี้ยใหญ่มาคล้องคอ รู้สึกว่าอะไรๆก็ โปร่งสบายดีหมดเลย(ยิ่งช่วงทำสมาธิ:cool::cool::cool:)แนะนำเลย จะได้เป็นบุญให้ท่านอื่นด้วยครับ ท่านโทรมาเล่าให้ฟัง:cool::cool::cool:

11. ไปคนเดี่ยว

เล่าต่ออีกนิดครับแล้วมีพระที่อยู่ด้วยกัน ท่านขอไปคล้องคอดูบ้าง ผลปรากฏว่าท่านเข้าห้องน้ำบ่อยมากเลย ท่านบอกว่ามีคุณทางด้านขับสารพิษด้วยนะ จนต้องคืนเพราะอย่างนั้นคงเข้าห้องน้ำทั้งคืนแน่:cool::cool::cool:

12. ไปคนเดี่ยว

ประคำนเรศวรปราบหงษามีหลายๆท่านที่ ได้ไปแล้วนำไปทำสมาธิเห็นบอกต่อๆกัน ว่าดีมากเลย นิ่งสงบไว

13. ศิริยะ

ศิริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วแบบนี้ เนื้อโลหะจะมีพุทธคุณเหมือนเนื้อผงมั๊ยครับเนี่ย :cool:

14. ไปคนเดี่ยว

ตอบ ไม่น่าจะต่างกันนะครับ ต้องลองคล้องคอดูครับ:cool::cool::cool:

15. Roj_56

Roj_56 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ประคำมือเนื้อผง มีรอยร้าวตรงกลางลูกประคำเกือบทุกลูก
    จะทำให้แตกง่ายหรือไม่ครับ ผมไม่กล้าเอามาใช้เลย
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      41.8 KB
      เปิดดู:
      101
  16. ไปคนเดี่ยว

ตอบ ไม่ใช่รอยร้าวครับ เป็นรอยปั้มของแบบพิมพ์ครับ เป็นแบบประกบครับ:cool::cool::cool:

17. Roj_56

Roj_56 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    รับทราบครับ ค่อยสบายใจหน่อย
    ขอบคุณครับ

18. ไปคนเดี่ยว

Roj_56
    สมาชิก

Groans: 2
    Groaned at 2 Times in 2 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 248
    ได้รับอนุโมทนา 1,310 ครั้ง ใน 321 โพส
    พลังการให้คะแนน: 155
    Roj_56 has much to be proud ofRoj_56 has much to be proud ofRoj_56 has much to be proud ofRoj_56 has much to be proud ofRoj_56 has much to be proud ofRoj_56 has much to be proud ofRoj_56 has much to be proud ofRoj_56 has much to be proud of
    Re: ประคำมือ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ไปคนเดี่ยว
    ถ้าไม่สบายใจส่งมาเปลี่ยนได้ครับ
    ผมเพิ่งแกะซองดูจะทดลองใช้สวดมนต์ดู
    ปรากฎว่าเจอเส้นเกสาที่ลูกประคำหลายลูก
    เลยไม่กล้าใช้แล้วครับ เดี๋ยวไว้บูชาดีกว่า
    กลัวจะปรามาศครูบาอาจารย์
    กระแสของประคำท่านเย็นมากครับ

เสียดายน่าจะบูชาประคำข้อมือเนื้อโลหะด้วย

ขอบคุณครับ

19. ไปคนเดี่ยว

ตอบ ที่วัดยังมีให้บูชาครับ ประคำข้อมือเนื้อโลหะ 081-871-4065

20. ไปคนเดี่ยว

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปิดตาโสฬส อ่านข้อความ
    รับทราบการจองครับ
    (ปล.พระเครื่องของหลวงพ่อหนุน พุทธคุณสูงมากนะครับ แต่คนไม่ค่อยรู้กัน ส่วนผู้ที่รู้ ก็จะเก็บกันเงียบครับ..ลองนำไปให้ครูบาอาจารย์เก่งๆดูได้เลยนะครับ)