ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างพระธาตุเกตุแก้วจุฬามณีศรีมงคล ต.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ ครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ลูกพ่อพระอินทร์, 30 กันยายน 2007.

1. ลูกพ่อพระอินทร์

ลูกพ่อพระอินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    ประกาศครับ บอกบุญครับ ยังต้องการรับบริจาคแผ่นทองคำปิดส่วนยอดของพระธาตุอีกมากครับ น่าอีกจะประมาณ15.000แผ่นครับติดต่อเบอร์นี้ได้เลยครับ 087-3158736 สาธุๆๆๆๆ(วันๆปีนขึ้น ปีนลงอยู่ยังนี่แหละครับ )

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      368.9 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      175.8 KB
      เปิดดู:
      160
      ขนาดไฟล์:
      4.5 KB
      เปิดดู:
      141
      ขนาดไฟล์:
      299 KB
      เปิดดู:
      36
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กรกฎาคม 2010
  2. freedom007

freedom007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008
    สบายดีครับมารายงานตัวครับ

3. freedom007

freedom007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมก็ขอให้ท่านวิโรจน์ติดต่อคุณซันนี่ดีที่สุดครับ

4. viroj

viroj เป็นที่รู้จักกันดี

ประกาศครับ บอกบุญครับ ยังต้องการรับบริจาคแผ่นทองคำปิดส่วนยอดของพระธาตุอีกมากครับ น่าอีกจะประมาณ15.000แผ่นครับติดต่อเบอร์นี้ได้เลยครับ 087-3158736 สาธุๆๆๆๆ(วันๆปีนขึ้น ปีนลงอยู่ยังนี่แหละครับ ) <!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    อิจฉาจัง.... ได้ออกกำลังกายทุกวัน.... จบงานนี้แข็งงงงง...แรงงงงงงง....แน่ๆๆๆๆๆๆ...
    ปราศจากโรคความดันต่ำ.... อนุโมทนาสาธุสาธุสาธุ ครับ

ขอร่วมทำบุญครับ ขอบริจาคแผ่นทองคำปิดส่วนยอดของพระธาตุฯ 5,000แผ่น
    (ทางร้านจัดส่งให้พรุ่งนี้)

ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่มารดาบิดา, ครูบาอาจารย์, ญาติทิพย์ทั้งหลาย, เทวดาทั้งหลายทั้งปวง, เปรตทั้งหลายทั้งปวง, เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายทั้งปวง, สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ขอให้ท่านทั้งหลายจงอนุโมทนาในส่วนบุญนี้และจงได้รับส่วนบุญนี้ เพื่อประโยขน์ เพื่อความสุข โดยทั่วหน้ากันเทอญ
    <O:p</O:p
    ขออำนาจคุณพระรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วสากลจักรวาลและขอบารมีปู่ธาตุฯ
    </O:p
    จงส่งผลบุญทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญนี้ให้เป็นปัจจัยเกื้อหนุนให้ข้าพเจ้า/ครอบครัวประสบแด่ความสุขความเจริญ ด้วยเทอญ สาธุ
    ...viroj...

5. viroj

คุณ Sunnyyyyyyyyyyyyyyyyy
    เข้ากระทู้ ช่วยกระซิบให้ทราบด้วยน่ะครับ

6. viroj

ขอบพระคุณมากครับ

ขอกินขนมจีนลาดแกงเขียวหวานปลาดุก แถวนนทบุรีก่อน อิอิอิ..

7. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ อนุโมทนาบุญครับ พระธาตุศักดิ์สิทธิ์จริง ๆ ครับ ช่วงนี้ยุ่งหลายเรื่องครับ เข้ามาแว๊บดูเรื่อย ๆ แต่ไม่มีเวลาจะโพสต์ครับ กว่าจะได้ไปวัดก็ต้องตอนเข้าพรรษานี่แหละครับ

เรื่องหลวงพ่อสิริฯเดี๋ยวผมจะลองสอบถามโยมอุปัฎฐากท่านให้นะครับ ได้ความยังไงแล้วเดี๋ยวผมแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

อนุโมทนาบุญครับ

8. viroj

นมัสการพระอาจารย์พรฤทธิ์
    แผ่นทองคำเปลว 5 พันแผ่น ทางร้านแจ้งว่าจัดส่งให้แล้ววันนี้
    ทางวัดได้รับแล้วกรุณาแจ้งให่ทราบด้วยครับ..
    สาธุสาธุสาธุครับ...viroj.

ขอบคุณ คุณSunny ครับ

9. ลูกพ่อพระอินทร์

ลูกพ่อพระอินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา ทางวัดได้รับทองอีก5.000แผ่นแล้วครับ ขอบุญนี้นำส่งให้ท่านวิโรจน์มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขมากๆๆนะครับ หลวงพ่อฝากมา

10. viroj

ฝากกราบพระอาจารย์ด้วยครับ...ขอน้อมรับพรอันประเสริญครับ....

จำนวนแผ่นทองสำหรับปิดยอดพระธาตุฯ ไม่ทราบว่าพระอาจารย์พอจะทำแผนได้มั้ย ว่าจำนวนเท่าไร ? และวันที่ต้องการใช้ ยกตัวอย่างเช่น
    8 กย.53 ต้องการ 2000 แผ่น
    25 กย.53 ต้องการ 1000 แผ่น
    ...............................
    ...............................

ความหมายของผมคือต้องการให้ทุกคนได้มีร่วมทำบุญฯ

หากไม่มีผู้ร่วมทำบุญฯ
    ผมขอทำบุญในส่วนนี้เองครับ

อนุโมทนาสาธุครับ...viroj.

11. ลูกพ่อพระอินทร์

ช่วงนี้คงต้องหยุดปิดทองสักพักนะครับ เพราะคนงานที่สอนให้ปิดทองติด ทำนา คงประมาณสิ้นเดือน และก็ต้องให้ฝนตกหยุดก่อนนะครับ น่าจะประมารสิ้นเดือนหรือต้นเดือนสิงหาคมนี่แหละครับ เวลาติดวันหนึ่งก็ร่วมสามพันแผ่นแหละครับ คาดว่าต้นเดือนสิงหาระหว่าง5-10 สิงหาคมคงประมาณอีก5000แผ่นนะครับ 10-20 สิงหา5000แผ่นก็คงเสร็จนะครับ(ถ้าไม่ผิดพลาดนะครับ) อนุโมทนามากกๆๆๆครับ (ขอบ่นหน่อยนะ เหนื่อยจัง สู้ๆๆๆๆเพื่อบุญครับ)

12. viroj

(ขอบ่นหน่อยนะ เหนื่อยจัง สู้ๆๆๆๆเพื่อบุญครับ)<!-- google_ad_section_end -->

บ่นบ่นบ่นเอ้าบ่นบ่นบ่น.....บ่นจนเหนื่อยเอ้าเหนื่อยต้องบ่น...... (หัดร้องเพลงบ่น อิอิ)

13. viroj

ฝากกราบนมัสการพระอาจารย์พรฤทธิ์ ฯ ด้วยครับ
    แผ่นทองคำเปลว 10,000 แผ่น มีผู้ขอร่วมทำบุญแล้วครับ
    รายละเอียด จะกราบเรียนพระอาจารย์ ให้ทราบครับ

14. Sunny

สาธุ อนุโมทนาบุญครับ

15. Sunny

ผมได้รับเหรียญหลวงปู่หมุน นารายณ์ทรงครุฑ มาจากพี่ที่สนิทกันแล้วครับมอบมาให้บอกบุญทั้งหมด 23 เหรียญ ครับ มอบให้ 1 เหรียญสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญ 1,500 บาท ครับ ราคาที่กำหนดไม่ได้อ้างอิงใด ๆ ทั้งสิ้นครับ วัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนฯนับวันยิ่งหายากขึ้นเรื่อย ๆ ยิ่งเป็นวัตถุมงคลที่เป็นยุคแรก ๆ ที่เป็นทางการอย่างนี้ต่อไปจะหากันไม่ได้ครับ

เลขบัญชีธนาคารของทางวัดศรีมงคลเพื่อการทำบุญบูรณะพระธาตุครับ

ธนาคารนครหลวงไทย จำกัด

สาขาย่อยหล่มเก่า

เลขบัญชี 453 203 1471

ชื่อบัญชี วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง (สร้างพระธาตุ)

รายได้ทั้งหมดร่วมสร้างพระธาตุเกตุแก้วจุฬามณีศรีมงคล วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ต.หล่มเก่า อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ ไม่มีหักค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น ท่านที่ร่วมบุญได้บุญเต็มเปี่ยมครับ ส่วนค่าใช้จ่ายในการจัดส่งผมขอทำบุญในส่วนนี้เองครับเดี๋ยวผมแจกพระหลวงพ่อสิริฯเพิ่มไปให้ด้วยครับ

สภาพเหรียญเดิม ๆ ตามรูปเลยครับ ได้มาอย่างไรเก็บไว้อย่างนั้นทันหลวงปู่หมุนฯปลุกเสกแน่นอนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. Sunny

เหรียญนารายณ์ มีจองแล้ว 4 เหรียญนะครับ เหลือ 19 เหรียญครับ

17. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมคิดว่าพี่sunnyน่าจะเปลี่ยนหัวกระทู้ด้วยนะครับ คนที่ไม่เคยเข้ามาดูกระทู้จะได้รู้ว่ามีเหรียญ

หลวงปู่ให้บูชาร่วมบุญสร้า้งพระธาตุเจดีย์....

ศิษย์หลวงปู่หมุนหลายท่านอยากได้เหรียญรุ่นนี้ไว้บูชาครับ....

รบกวนพิจรณาครับเผื่อพอมีประโยชน์บ้างครับพี่

18. viroj

คุณ Jumbo A ครับ
    สงเคราะห์หน่อย ถ้าฝีมือคุณ Jumbo A นำไปในหมวดพระเครื่อง รับรอง 3 วันเกลี้ยง
    เงินจะได้เข้าวัด...อนุโทนาสาธุ...viroj.

19. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ...จองเหรียญนารายณ์ทรงครุฑ 1 เหรียญ ครับ

20. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    555

ได้ครับ ผมถนัดหนักงานหากินกับวัด

ผมจัดให้ ผมทำบ่อยเรื่องเอาบุญบังหน้า พี่sunny ว่าไงครับ ถ้าอนุญาติเดี๋ยว

ทำให้ครับ...

จะเอาไปประชาสัมพันธ์ทั้งในกระทู้ผม ในห้องพระเครื่อง

บอกมาเลยครับแล้วผมจะทำให้ครับ

ผมหักค่านายหน้าแค่บุญพอครับ ........ทีเหลือไม่ยุ่งครับ ขอบุญมาถึงผมบ้าง

พอ