ขอคนจริงจังครับ!!!!

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ฝันในฝัน, 22 กรกฎาคม 2012.

1. MikeSykes

MikeSykes สมาชิก

27 มิถุนายน 2012
    เอ่อน้องคับ ผมไม่ได้ว่าสิ่งที่น้องทำมันไม่ได้ดีนะ ผมว่ามันดีถ้ามันเป็นไปได้
    กล้าคิด กล้าฝัน กล้าลงมือทำ แต่ตัวน้องเองยังไม่เคยรับผิดชอบในสิ่งเล็ก ๆ เลยจะรีบไปรับผิดชอบสิ่งใหญ่ ๆ เอาชะตากรรมโลกมาฝากกับเด็กที่ไม่เคยเรียนรู้ผมว่าไม่เวิร์คเท่าไหร่นะ ถ้ามันมีเหตุการณ์อย่างที่น้องว่ามาจริงก็ปล่อยให้คนที่เขามีหน้าที่รับผิดชอบจัดการเถอะคับ เอาเวลาที่มีไปเรียนรู้ไปสร้างอนาคตรับผิดชอบสิ่งเล็ก ๆ ที่เรียกว่าครอบครัว พ่อ แม่ ญาติพี่น้องก่อน แล้วจะรู้ว่าสิ่งที่ยิ่งใหญ่ไม่ใช่การรับผิดชอบโลกอย่างที่น้องฝัน สิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดสำหรับคนเป็นลูกคือการรับผิดชอบดูแล ผู้ให้กำเนิดนั่นแหละดีที่สุดคับ ถ้าวันนึงเกิดเหตุการณ์อย่างนั้นขึ้นมาก็จงอยู่เคียงข้างพ่อแม่ ดูแลท่านให้ดีสุดให้สมกับท่านเลี้ยงมาเถอะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2012