หมดแล้ว กุมารเทพฤทธิ์ อ.กฤษณะ ธเนศไพศาล (สำนักไสยเทวะ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Tackled, 24 มกราคม 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. bgoyoyo

bgoyoyo สมาชิก

มาแล้วเช่นกันครับ[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2014
  2. General_guy

General_guy Active Member

มาแล้วเช่นกันครับ ขอบคุณครับ

3. เมฆสิทธิ์

เมฆสิทธิ์ สมาชิก

29 กันยายน 2013
    มาแล้วเช่นกันครับ

4. nanabird

nanabird เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ได้รับแล้วเช่นกัน ขอบคุณครับ

5. พระฉนฺทกโร

พระฉนฺทกโร สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2013
    ได้รับลูกทั้งสองแล้วครับ

6. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

ใส่กรอบสวยดีครับ

7. pom1967

pom1967 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2012

8. Tackled

หมดแล้วครับ

9. Tackled

10. s3057780

s3057780 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้ว ขอบคุณครับ

11. Tackled

ครับผม ขอให้เฮงๆรวยๆทุกท่านครับ มีประสบการณ์กลับมาเล่าให้ฟังมั่งนะครับ

12. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ประกาศรายชื่อคนที่สำรอง รุ่นที่แล้ว เมื่อไรค่ะ

13. Tackled

รายชื่อสำรองไม่มีประกาศครับ เพราะว่าผู้ที่จองไว้ไม่มีคนสละสิทธิ์ครับ โอนครบหมดแล้วครับผม

14. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

มีรุ่นใหม่ คนที่ลงชื่อสำรองไว้คราวที่แล้ว จะได้สิทธิ์ก่อนไหมค่ะ

15. Tackled

ได้แน่นอนครับ ผมจดไว้แล้วครับ จะแจ้งก่อนเป้นกลุ้มแรกเลยครับ

16. Tackled

ประสบการณ์ กุมารทองเทพฤทธิ์รุ่น ๓

คุณที (นามสมมุติ)หลังจากเช่ากุมารแดงไปเลี้ยงไม่นาน อยู่มาวันนึง ก็ได้มีโอกาสไปไหว้พระที่วัดดังแห่งหนึ่งในกรุงเทพ เพราะความโด่งดังของวัตถุมงคล เลยไปหาจะเช่าวัตถุมงคลกลับมาบูชา ก่อนกลับขณะที่จะกราบลา พระผู้ที่ให้เช่าวัตถุมงคลท่านก็ เมตตาหยิบตลับสีผึ้งมาให้พร้อมทั้งบอก โยมเอาไปไว้ใช้

คุณทีรับมาแบบงงๆ แล้วกราบลากลับบ้าน ในขณะที่หลังจากทำธุระเสร็จตอนเย็นๆ ขณะนั่งเพลินก็รู้สึกหวิวๆใจสั่น ครั่นเนื้อครั่นตัว ขนลุกตลอดเวลา อาการเหมือนมีความรู้สึกมีอะไรมาวนเวียนใกล้ๆตัว จึงได้โทรไปหาอาจารย์ของเค้า อาจารย์เค้าบอกว่าวิญญาณมาวนเวียนแต่เข้าใกล้ไม่ได้ คุณทีเลยนึกขึ้นได้ เพิ่งได้กุมารมาใหม่จะลองฤทธิ์สักหน่อย จึงบอกกับอาจารย์ของเค้า รอสักครู่นะครับ แล้วกำหนดให้กุมารไล่วิญญาณไป ปรากฎว่าอาจารย์เค้าได้ตรวจดูแล้วบอกกับเค้าว่า วิญญาณมันยังไม่ไป แต่ออกไปอยู่ห่างๆแล้ว ก็เลยสงสัย ทำไมมันไม่ไปหว่า นึกขึ้นได้เลยให้อาจารย์ตรวจสอบสีผึ้งที่ได้มาใหม่ ปรากฎว่าในสีผึ้งมีวิญญาณแฝงอยู่

สรุปว่าที่วิญญาณไม่ยอมไป เพราะเจ้าของวิชาเค้ากำกับวิญญาณให้ผูกกับสีผึ้งไว้นั่นเอง คุณทีได้ฟังถึงกับขนลุก แล้วบอกว่า สมัยนี้เค้าเล่นกันแบบนี้เลยเหรอ ดีนะที่มีกุมารอยู่ข้างๆเลยกันอยู่ หลังจากนั้นวันรุ่งขึ้นได้โทรถามอาจารย์กฤษณะ ท่านบอกว่าที่เรารับมาสีผึ้งมาถือว่ายอมรับเค้ามาว่าเป็นพวกเราแล้ว ทีนี้เนื่องจากกุมารอยู่ข้างๆเค้าเลยทำอะไรเราไม่ได้ แต่ที่ไล่ไม่ไปเพราะถูกผูกให้สถิตย์กับสีผึ้งนั่นเอง เรื่องนี้เป็นอุธาหรณ์ว่าอย่ารับของสุ่มสี่สุ่มห้า เพราะอาจโดนแบบคุณทีบ้างก็ได้

เครดิตรูปคุณหมู เรื่องโดยคุณที (นามสมมุติ)

17. ปั๊กเป้า

ปั๊กเป้า เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2013
    ถ้ามีรุ่นต่อไปขอลงชื่อรับไว้บูชาด้วยนะครับ

18. kunchai0302

kunchai0302 Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2012
    กุมารไม้แดง

ขอสำรองไว้ 1 ตน

19. Tackled

รับทราบครับ

20. Tackled

กุมารแดงแสดงฤทธิ์

คุณกุ้ง ได้บูชากุมารแดงแรงฤทธิ์ไปประมาณ 1 สัปดาห์ เรื่องเกิดขึ้นเมื่อราวๆ 4-5 วันที่ผ่านมา ในคืนหนึ่ง เวลาประมาณ 22.00 น. ขณะที่กุ้งนอนพักผ่อนปิดไฟแต่เปิดดูทีวีอยู่ในห้องพัก มีคนมางัดประตูห้องให้เปิดออกแต่บังเอิญติดโซ่ที่คล้องเอาไว้ คนร้ายก็เลยหนีไป เมื่อกุ้งตรวจตราและล็อกประตูให้แล้วก็มีความกังวลใจในความปลอดภัยจนกระทั่งหลับไป ขณะหลับก็รู้สึกเหมือนมีคนเดินไปเดินมาอยู่ในห้อง จึงลืมตาตื่นขึ้นมาดูเห็นเงาร่างคนอยู่ในห้อง กุ้งรู้สึกกลัวขึ้นมา ในขณะนั้นเองก็มีเสียงพูดขึ้นมาว่า "ไม่ต้องกลัวนะแม่ นี่หนูเอง" และร่างนั้นก็เดินเข้ามาใกล้ กุ้งเห็นเป็นเด็กตัวสีแดงทั้งตัว เห็นหน้าไม่ชัด ดูจากส่วนสูงแล้วเหมือนเป็นเด็น 5-6 ขวบ เลยถามไปว่า "อ้าวลูกเองเหรอ" เมื่อกุ้งก็รู้สึกอุ่นใจจึงถามไปอีกว่า "แล้วที่มางัดห้องเนี่ย ผีหรือคน" กุมารตอบกลับมาว่า "คนจ๊ะแม่" จากนั้นกุมารก็เข้ามาอ้อนมากอดมาหอมแม่ของเค้าและยังบอกอีกว่า "แม่ น้อง 2 คนเค้างอนแม่แล้วนะ" กุ้งก็เลยคิดได้ว่าช่องนี้เอาใจกุมารแดงอย่างเดียวเลยไม่ได้สนใจกุมารที่เลี้ยงไว้ก่อน แต่ก็ตอบกลับไปว่า "อ้าว...เหรอ" จากนี้ก็สะดุ้งตื่น ดูเวลาก็ 3.00 น. แต่ก็อัศจรรย์ใจกับกุมารแดงที่มาแสดงอิทธิฤทธิ์เดินเฝ้าห้องกันขโมย และยังเข้ามาคุยในฝันได้อย่างใกล้ชิด

รุ่งเช้ากุ้งเลยสั่งให้กุมารไปเล่นงานคนที่มางัดห้อง ไม่ให้มายุ่งอีกและสัญญาว่าจะซื้อของเล่นให้ หลังจากนั้นอีก 2-3 วัน ขณะไปทานข้าวกับพี่ผู้หญิงอีกคนหนึ่ง ซึ่งพี่ผู้หญิงคนนี้เป็นคนที่มีเซนต์สัมผัสวิญญาณได้ ในขณะนั้นเองก็มีคนเอาของเล่นมาเร่ขาย ทีแรกกุ้งก็ไม่ได้สนใจ แต่เหมือนกุมารแดงเรงฤทธิ์อยากได้ของเล่น อยู่กุ้งก็หันกลับไปดูและอธิษฐานให้กุมารเลือกของที่อยากได้ เมื่อได้ของเล่นแล้ว กุ้งก็พูดกับพี่ผู้หญิงที่นั่งท่านข้าวด้วยกันว่า "พี่ กุ้งได้ลูกคนใหม่มาหละ" พี่ผู้หญิงคนนั้นก็ตอบว่า "เห็นแล้วล่ะ น่ารักเชียว ตัวสีแดงทั้งตัว ฤทธิ์เยอะนะเนี่ย มีอีกมั้ย พี่อยากได้มาเลี้ยงบ้าง" กุ้งก็ตอบกลับไปว่า "เค้าจองกันหมดแล้วล่ะพี่ ไม่มีแล้ว" พี่ผู้หญิงก็ไม่ยอมแพ้บอกให้กุ้งไปสอบถามอีกทีว่ายังมีอยู่มั้ยเพราะเค้าอยากได้จริงๆ กุ้งก็เลยรับปากว่าจะมาสอบถามให้ คำตอบที่ได้รับก็คือ "ไม่มีกุมารแดงแรงฤทธิ์เหลือให้บูชาอีกแล้ว เพราะหมดตั้งแต่จอง" กุ้งก็เลยเบนเข็มมาขอเช่าพระขุนแผนแสนสะท้านให้แทน เพราะในพระขุนแผนก็มีกุมารเทพของพ่อแผน เมืองสุพรรณฯ รักษาอยู่ด้วย ได้ทั้งพระ ได้ทั้งกุมารเทพ ในองค์เดียวกัน และยังได้ทำบุญอีกด้วย

credit : สำนักไสยเทวะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้