กิจกรรม สร้างสรรค์บุญ โดยคุณซันครับ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 26 มิถุนายน 2008.

1. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ขอขอบพระคุณพี่เล็กและพี่น้องทุกๆท่านด้วยเช่นกันค่ะ
    ขอโมทนาบุญด้วยทุกประการ

วันนี้แว่บบได้หน่อยหนึ่ง ...ได้เวลาอัพเดทกระทู้ประจำเดือนที่ pantip.com พอดีค่ะ
    แวะไปชมกันได้นะคะ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7271582/J7271582.html

2. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    <b><big><big> <!--Topic-->~ กระทู้ขำๆ ปี 2008 ~ ชวนเพื่อนเพื่อนสมาชิก อวดผลงานปี 2008 ส่งท้ายปีกันนะคะ <!--InformVote=0--><script language="JavaScript">MsgStatus(Msv[0], 0);</script>[​IMG] [​IMG] </big></big></b> <!--MsgIDBody=0-->~ กระทู้ขำๆ ปี 2008 ~ ชวนเพื่อนเพื่อนสมาชิก อวดผลงานปี 2008 ส่งท้ายปีกันนะคะ

ก่อนอื่นขออภัยด้วยที่เดือนที่แล้วไม่ได้ตั้งกระทู้ให้ค่ะ
    โดนเพื่อนบ่นจมหูอยู่ใน msn โน้นแน่ะ แหะๆๆ
    พอดีตอนนั้นขึ้นลงถ้ำวัวแดงอยู่ค่ะ เพราะได้มีโอกาสดีๆได้ไปฝึกสมาธิตามแนวหลวงปู่เทพโลกอุดรค่ะ
    และได้นำหมวกถักไหมพรม ที่เพื่อนๆฝากมา ขึ้นไปถวายพระป่าที่อยู่ในถ้ำบนเขานั้นด้วยค่ะ

ซันมีเดินทางและถวายหมวกหรือเครื่องกันหนาวกับพระและแม่ชี ตลอดปีนะคะ
    หรือมีบ้างที่ได้ฝากแจกเด็กๆน้องๆ ตามต่างจังหวัดที่หนาวเย็นค่ะ
    เพื่อนๆท่านใด ถักหมวกและเครื่องกันหนาวแล้ว ยังไม่มีที่จะถวาย
    ถ้าประสงค์จะร่วมบุญด้วยกัน ก็ส่งมาได้ตามที่อยู่นี้นะคะ ..รับได้ตลอดค่ะ

ตู้ ปณ.45
    ปณฝ.สันติสุข
    กทม 10113

หรือ หากมีรายชื่อวัด ต้องการให้ส่งของไปถวายแทนเพื่อนๆ ก็แจ้งชื่อพระผู้รับของ+ที่อยู่วัด เข้ามาได้เช่นเดียวกันค่ะ ...อนุโมทนาบุญล่วงหน้าค่ะ

อ้อ ขอฝากไว้อีกข่าวนะคะ ...ปีหน้า เืดือน มกราคม 2552 ...ซันได้ชวนเพื่อนที่รู้จักกันจาก Internet นี้ละคะ ...เราจะไปทำกิจกรรมเลี้ยงอาหารเด็กๆ คาดว่าจะเลือกไปที่ บ้านนนทภูมิ หรือไม่ก็บ้านเฟื่องฟ้า ....กำลังจองวันเวลาอยู่ค่ะ ...ได้ตั้งกระทู้ไว้อีกเ็ว็บหนึ่ง ท่านใดสนใจไปร่วมด้วยกันได้ ...หรือ ส่งของขวัญของเล่น ไปไว้สำหรับแจกเด็กๆ ร่วมกันได้ค่ะ ....

กระทู้ ที่เว็บนั้น นำมาโพสต์ไม่ได้ เพราะจะทำให้กระทู้ที่นี่หายค่ะ ....ท่านใดสนใจล่งหลังไมค์ มาสอบถามกันได้ นะคะ ...อนุโมทนาบุญล่วงหน้าค่ะ

ว่าแล้วก็ชวนกันโพสต์รูปดีกว่านะคะ ....ของซัน ที่ผ่านมาแล้วยังไม่ได้โพสต์
    ก็จะมี
    -- ที่หุ้มบาตรพระ ค่ะ อิอิ ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ง่ะ
    -- หมวกไหมพรม หลายใบเลย ได้แพทเทินจากบล๊อกของครูกุ้งฮิปโปวดี เช่นเดิม ที่เป็นโครเชต์นะคะ เพิ่งรู้ว่า ถักโครเชต์เป็นหมวก ไว๊ไว กว่านิตติ้งมากมาย เดือนนี้เลยไ้ด้มาหลายใบค่ะ

และเมื่อวานก็ได้นำไปถวายกับมหาสังฆทานที่บ้านสายลมมาค่ะ.. <!--MsgFile=0-->
    จากคุณ : <!--MsgFrom=0-->Forever In LoVE [​IMG] [​IMG] [​IMG] - [ <!--MsgTime=0-->1 ธ.ค. 51 10:54:47 <!--MsgIP=0--> ]

3. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

4. Sawiiika

Sawiiika เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD></TD></TR></TBODY></TABLE>[​IMG]</TD><TD vAlign=top bgColor=#000000 rowSpan=2><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#224422 border=0><TBODY><TR><TD width=10></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>​

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD><TD vAlign=top bgColor=#000000 rowSpan=2><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#224422 border=0><TBODY><TR><TD width=10></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD align=left bgColor=#000000 colSpan=2><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 bgColor=#224422 border=0><TBODY><TR><TD width=10></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>​

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]

</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" align=center bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

</TD><TD vAlign=top bgColor=#000000 rowSpan=2><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#224422 border=0><TBODY><TR><TD width=10></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2008
  5. Sawiiika

6. Forever In LoVE

ขอบคุณพี่เล็กและน้องเจนค่า

มีคุณพี่ท่านหนึ่ง ส่ง E-mail มาบอกว่าได้ส่งหมวกที่ถักแล้วมาใน ตู้ ปณ.
    ถ้าซันได้รับเรียบร้อยแล้ว เดี๋ยวแจ้งให้ทราบทางอีเมล์อีกทีนะคะ

มีบางท่าน ส่งเงินมาด้วย ...บางทีอาจจะถูกแกะก่อนถึงมือผู้รับได้นะคะ
    หากประสงค์ร่วมทำบุญด้วย โปรดโอนเข้าบัญชีของกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ ได้ค่ะ
    หากใส่เงินสดมาในกล่องพัสดุ อาจจะหายได้น๊า

และเมื่อครู่นี้...เพิ่งได้รับพัสดุจากคุณบุรุษไปรษณีย์ ส่งมาจากจังหวัดเชียงราย...
    แกะออกมาดูแล้ว ก็เลยถ่ายรูปมาให้ดูกันด้วยจ้า

ส่งมาจากพี่อิงตะวัน...ขอบคุณค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยล่วงหน้าค่ะพี่ ...

เดี๋ยวซันแพคแยกแล้วเขียนชื่อไว้ให้ ถ้าเซตนี้ได้ถวายที่วัดไหนจะแจ้งให้ทราบอีกทีค่า...สาธุๆ <!--MsgFile=69-->
    <center><table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr><td><table width="100%" bgcolor="#222244" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr><td>[​IMG]</td></tr></tbody></table></td></tr></tbody></table></center>

จำนวนหมวกถักใหม่ที่มี ณ ปัจจุบัน
    ของซัน 7 ใบ เดือนนี้ถวายที่บ้านสายลมไป 2 เหลือ 5 ใบ
    จากพี่อิงตะวันอีก 4 ใบ

รวมเป็น 9 ใบค่ะ

ท่านใดหากมีรายชื่อวัดที่อยู่ต่างจังหวัด อากาศหนาวเย็น ประสงค์ให้ทางกลุ่มส่งหมวกหรือปัจจัยอื่นไปถวาย แจ้งมาได้เลยค่ะ

7. Forever In LoVE

Date: Fri, 21 Nov 2008 04:31:01 -0800
    From: 00000@yahoo.com
    Subject: ส่งหมวกถวายพระ
    To: foreverinlove_sunf@hotmail.com

<style>.ExternalClass DIV{;}</style>
    สวัสดีค่ะ คุณซัน

ขอร่วมบุญถักหมวกถวายพระด้วยนะคะ (ทราบจากเว็บบอร์ดพลังจิต)
    เป็นมือใหม่หัดถักค่ะ ( อาจมีมั่วๆบ้าง...ได้แพทเทิร์นจากในบล็อกของคุณฮิปโปวดีและที่อื่นๆ )

เพิ่งส่งไปที่ตู้ปณ. 45 แล้วจำนวน 3 ใบ
    ได้รับแล้วกรุณาแจ้งให้ทราบด้วย

ขอบคุณ + อนุโมทนาค่ะ

เพ็ญสิริ

<hr id="EC_stopSpelling">
    สวัสดีค่ะ คุณเพ็ญศิริ

ยินดีที่ได้เป็นส่วนหนึ่งที่ให้เพื่อนๆได้สร้างบุญกุศลจากงานฝีมือที่ของเรากันเองค่ะ

ขณะนี้หมวกของคุณเพ็ญศิริ ได้ฝากถวายแด่หลวงน้านิภัทร วัดพุทธไชโย อ.หัวหิน จ.ประจวบคิรีขันธ์ ค่ะ
    ซึ่งเป็นวัดตามปฏิปทาคำสอนของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน (ฤาษีลิงดำ) ค่ะ
    ต้องขออภัยด้วยที่ไม่มีรูปมาให้ชมนะคะ เพราะท่านประสงค์ไม่ให้เผยแพร่ภาพของท่านค่ะ

หากต้องการส่งหมวกมาฝากถวายอีก ก็ส่งมาได้ตลอดนะคะ
    ^-^

ขอกราบโมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ

ซัน

-----------------------------------------------------------------------

สวัสดีค่ะ คุณซัน

ดีใจและปลื้มใจมากๆค่ะ ที่หมวกไ้ด้ถึงมือทีมงานและถวายพระเรียบร้อยแล้ว
    (ทำให้มีกำลังใจถักต่อไป :)
    และถ้ามีการนัดสอนถักนิตติ้งอีก ยังไงก็ช่วยส่งข่าวคราวด้วยนะคะ

ขอบคุณและอนุโมทนาบุญร่วมกันอีกครั้งค่ะ

เพ็ญสิร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2008
  8. Forever In LoVE

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2008
  9. Forever In LoVE

^-^ ^-^ ^-^

^-^มีเรื่องทำให้ประหลาดใจค่ะ^-^

เพื่อนสาวท่านหนึ่งซึ่งไม่ีเคยรู้จักกันมาก่อน

ส่งหมวกมาร่วมถวายพระด้วย จำนวน 3 ใบ
    และแนบการ์ดมาอวยพร ตามภาพค่ะ

ขอน้อมนำบุญให้คุณ sweet butterfly เช่นกันค่ะและขออนุโมทนาบุญด้วยทุกประการ
    ขอบคุณมากๆค่ะ จะส่งการ์ดอวยพระพร้อมทั้งหนังสือวิชชาฯ กลับไปให้นะคะ ^-^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      42.9 KB
      เปิดดู:
      2,224
  10. kananun

มีสิ่งดีๆและความรู้สึกดีๆกลับมา

เป็นผลสะท้อนจากจิตใจที่ดีงามครับ

11. Forever In LoVE

วันนี้ได้รับสบู่แฮนเมด จากคุณ JJ @ ห้องงานฝีมือ pantip.com
    เป็นสบู่สมุนไพรที่ทำขึ้นเองค่ะ
    ฝากมาร่วมถวายพระด้วย

หากถวายไปที่ใดแล้วจะแจ้งให้ทราบและอนุโมทนาบุญร่วมกันค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7327404/J7327404.html
    ----------

และขอฝากข่าว พร้อมกันเลยนะคะ
    ยินดีรับฝากหมวกไหมพรม หรืออื่นๆที่เพื่อนต้องการฝากให้นำถวาย
    ตอนนี้หมวกไหมพรม หมดสต๊อกอีกแล้วค่ะ

หลังจากวันที่ 22 มีโครงการถวายหมวกไหมพระ กับ ครูบา ก้อง
    ท่านเป็นพระไทย จากเยอรมัน ...ถวายและฝากท่านไปที่เยอรมันด้วย ..แฮ่ๆ ขออนุญาตประหยัดค่าส่งค่า

ท่านใดมีหมวกหรือเครื่องกันหนาวอยู่ ส่งมาได้ตามที่อยู่นี่เลยนะคะ

ตู้ ปณ. 45 ปณฝ สันติสุข กรุงเทพ 10113

อนุโมทนาบุญล่วงหน้าค่า

ขนาดไฟล์:
      43.9 KB
      เปิดดู:
      2,587
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2008
  12. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันหยุดวันพ่อที่ผ่านมาได้กลับบ้านไปไหว้พ่อที่ชลบุรีได้รับพัสดุกล่องใหญ่เช่นกัน
    เปิดมาเป็นหมวกพระจำนวน 10 ใบที่มีเพื่อนคนหนึ่งซึ่งไม่เคยรู้จักกันมาก่อนส่งมาให้
    จึงได้นำไปถวายวัดแถวบ้านไปบางส่วนและได้นำกลับมาแพร่เพื่อจะถวายวัดทางเหนืออีก
    แต่เนื่องจากอาทิตย์ก่อนเน็ทมีปัญหาจึงไม่ได้เอารูปมาโพสให้เพื่อนๆได้ร่วมอนุโมทนากัน
    ตอนนี้ก็มีคนโทรมาแจ้งความจำนง และส่งอีเมล์มาร่วมส่งหมวกถวายพระกับก้อยหลายคนค่ะ
    เลยต้องการจะขอข้อมูลวัดทางภาคเหนือและภาคอีสานที่ต้องการให้ส่งหมวกไปถวายด่วนค่ะ
    หากซันหรือเพื่อนๆในเว็บพอจะมีข้อมูลวัดที่ต้องการให้ก้อยส่งไปร่วมถวายก็แจ้งมาได้นะค่ะ
    เพราะก้อยจะมีส่วนที่ได้รับจากเพื่อนๆและส่วนที่ถักเองไว้ด้วยค่ะ จะได้ร่วมทำบุญกันถ้วนหน้าค่ะ
    ขอร่วมอนุโมทนาสาธุบุญกับซันและเพื่อนๆทุกๆท่านที่ปฏิบัติภาระกิจนี้ด้วยนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2008
  13. kananun

ในครั้งนี้ได้ร่วมกันจัดถวายพระได้อานิสงค์มากมายครับ

-ได้ถวายพระท่านในเขตอากาศหนาวมากๆ ท่านได้ใช้ทันที ได้อานิสงค์ทันใจ

-คุณซันได้ถักสดๆ แล้วถวาย ในวันนั้นครับ ได้อานิสงค์ทันใจ

-ประการที่สำคัญที่สุด ได้ถวายพระอภิญญา สายหลวงปู่เทพโลกอุดรหลายท่านครับ

โดยเฉพาะอย่างยิ่งหลวงปู่ละมัย ครับ สาธุ

14. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 23 ธันวาคม เป็นวันครบรอบห้าสิบวันเสียของคุณพ่อหน่ะค่ะ อาร์ตเลยจะนำหมวกที่อาร์ตถักและเครื่องสังฆทานพร้อมพระพุทธรูป และอาหารถวายพระทำบุญให้พ่อพรุ่งนี้ที่นี่ค่ะ

15. Mrs.Kim

เพิ่งได้มีโอกาสเอารูปหมวกที่เพื่อนๆส่งมาและร่วมทำไปถวายมาให้ชม
    เนื่องจากติดภาระกิจหลายอย่าง ทั้งทางโลกและทางคอมค่ะ
    ขอเชิญเพื่อนๆทุกท่านร่วมชมและร่วมอนุโมทนาสาธุบุญด้วยกันนะค่ะ

ขนาดไฟล์:
      710.6 KB
      เปิดดู:
      102
  16. Forever In LoVE

ได้ฤกษ์ได้ยามกลับมาสรุปรายงานการถวายหมวกถักไหมพรม และสบู่แฮนเมด ที่ตัวซันเองถักไว้และเพื่อนๆหลายท่าน ทั้งจากเว็บ palungjit และ pantip ได้ฝากนำมาร่วมถวายด้วยกันค่ะ

ทริปนี้เดินทางไปและกลับ รวม 4 วัน....โดยที่กะคร่าวๆไว้ว่าจะแวะเพียง 3 วัด
    แต่ก็มีเหตุให้ได้พบพระและวัดมากกว่าที่คาดการณ์ไว้ค่ะ
    ได้นำหมวกติดไปเพียง 8 ใบค่ะ มีเพียง 8 ใบจริงๆ T_T
    และสบู่สมุนไพรอีก 12 ก้อน .... ไม่พอถวายค่ะ !!

ฤดูนี้เป็นช่วงที่มีอากาศหนาวเย็นมากจริงๆนะคะ
    เราอยู่ภาคกลาง ยังว่าหนาวแล้ว ทั้งผู้คน พระ แม่ชี
    และเด็กๆที่อยู่ตามต่างจังหวัด...ท่านเหล่านั้น ผจญอากาศหนาวเย็น กว่าเรามากค่ะ
    ไม่เฉพาะเพียงช่วงฤดูหนาวเท่านั้น นะคะ

หนาวแค่ ตลอด 4 วัน เราคุยกันเป็นควันขาวๆออกปากเลยค่ะ

ชาวทริปหน้าตา กทม อย่างเราๆ เลยต้องวิ่งไปที่ตลาดอีกรอบ ก่อนขึ้นถ้ำวัวแดง เพื่อหาซื้อเสื้อกันหนาว ผ้าห่ม ถุงมือ ถุงเท้า และหมวก

เจ็บใจตัวเองตรงเนี่ย...เป็นคนหนึ่งที่ถักหมวกถวายพระ ...แต่ยังต้องซื้อหมวกในตลาดไปใช้ด้วยเนี่ย >_< ... หนาวมากจริงๆจ้า

...ก่อนที่จะเผลอเล่ายาว เพราะนึกว่าเป็นสมุดบันทึกไปซะแล้ว ... ขอตัดเข้าเรื่องสรุปการถวายก่อนเลยนะคะ

1. หลวงปู่ละมัย จ.เพชรบูรณ์ :
    ได้ถวาย
    <style></style>[FONT=&quot]หมวกไหมพรม 2 ใบ + สบู่สมุนไพร 3 ก้อน

[/FONT]2. หลวงปู่..... (ท่านประสงค์ไม่ให้เอ่ยนามค่ะ) :
    ได้ถวาย
    [FONT=&quot]หมวกไหมพรม 1 ใบ หลวงปู่ท่านนี้ พิเศษค่ะ เพราะได้กราบพบท่านในวันสุดท้ายของการเดินทาง โดยมิได้คาดหมายว่าจะได้พบ... ซึ่งหมวกไหมพรมที่เตรียมไป หมดแล้ว ...แต่พอดีว่าได้นำไหมพรมติดไปด้วย เลยถักถวายอย่างด่วนทันใจ ได้ 1 ใบค่ะ >_< ปลื้มมากมายค่ะ[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]3. หลวงพี่วิรัช - เจ้าอาวาสวัดธรรมยาน จ.เพชรบูรณ์
    ได้ถวาย
    [FONT=&quot]หมวกไหมพรม 1 ใบ + สบู่ 2 ก้อน[/FONT]่

4. หลวงปู่ศี - เจ้าอาวาสวัดชัยภูมิพิทักษ์ จ.ชัยภูมิ และปราสาทดิน
    ได้ถวาย
    [FONT=&quot]หมวกไหมพรม 1 ใบ + สบู่ 2 ก้อน[/FONT]่

5. หลวงพี่ .... ไม่ทราบนามท่านค่ะ -
    ท่านเป็นพระอาคันตุกะ ที่มาพัก ณ ปราสาทดิน แต่ตัวท่านมาจากวัดไทยในเบลเยี่ยม ค่ะ

ได้ถวาย
    [FONT=&quot]หมวกไหมพรม 1 ใบ [/FONT]
    หลวงพี่ท่านนี้ อวยพรโยมเสียจนโดนแซว ท่านอวยพรว่า "เราถวายหมวกเป็นของสร้างความอบอุ่น ก็ขอให้ได้รับความอบอุ่นเป็นสิ่งตอบแทน" ^-^

6. หลวงพ่อกุหลาบ - เจ้าอาวาสสำนักสงฆ์ถ้ำวัวแดง จ.ชัยภูิมิ
    ลืมค่ะว่าถวายอะไรไป - -* .... แต่โน๊ตไว้ว่า วัดนี้ต้องส่งย้อนกลับไปถวายอีกหลายอย่างค่ะ ... รอรวบรวมหมวกให้ได้หลายๆใบด้วยค่ะ ... ที่นี่ มีแม่ชีท่านหนึ่ง อยู่บนเขา ท่านต้องใช้ผ้าขนหนูพันศีรษะไว้ เพราะไม่มีหมวกค่ะ ...สงสารท่านจับใจ.... หมวกและไหมพรมหมดพอดีง่ะ ... ใครมีหมวกสีขาว ช่วยส่งมาร่วมถวายด้วยกันด่วนจ้า !!

7. หลวงพี่มานพ หรือ หลวงพี่ด๊อกแมน - เดิมท่านเป็นชาวเว็บพลังจิตค่ะ
    บวชปุ๊บท่านเดินทางขึ้นไปปฏิบัติธรรม ณ ถ้ำวัวแดง ..จึงทำให้คณะของเราได้พบท่าน
    ได้ถวาย
    [FONT=&quot]สบู่ 1 ก้อน[/FONT]่

8. ครูบา ก้อง - ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดโพธิญาณ วัดไทย ณ เยอรมันนี
    ได้ถวาย
    [FONT=&quot]หมวกไหมพรม 1 ใบ + สบู่ 1 ก้อน[/FONT]่
    ท่านเดินทางไปกับคณะของเราทั้ง 4 วันค่ะ ได้ถวายหมวกท่านและท่านใช้ตลอดที่อากาศหนาวเลย ปลื้มค่า ^-^

9. หลวงพี่ บนถ้ำสะอาด - สำนักสงค์ถ้ำวัวแดง จ.ชัยภูิมิ
    ได้ถวาย
    [FONT=&quot]หมวกไหมพรม 1 ใบ + สบู่ 1 ก้อน[/FONT]่ (ถ้าจำไม่ผิดนะเนี่ย)
    กิจกรรมนอกเหนือความคาดหมาย ค่ะ ได้เดินป่าของจริง ปีนเขาจริงๆ บุกขึ้นไปยังถ้ำบนหน้าผาห่างไกล ไปและกลับใช้เวลาประมาณ 4 ชั่วโมง
    ข้างบนนั้นมีพระท่านขึ้นไปปฏิบัติอยู่ ไม่้ได้ถามนามท่าน ...เพราะมานเหนื่อยมาก..

[FONT=&quot]จริงๆแล้ว ในทริปนี้พี่น้องทั้งหมดได้ถวายสิ่งของมากกว่าหมวกไหมพรมและสบู่ ค่ะ
    ได้แก่ ยารักษาโรค ถ่านไฟฉาย พระบรมสารีริกธาตุ หนังสือ พระผงฯ รวมถึง อาหารที่เราทำถวายท่านทุกเช้า ด้วยค่ะ

กราบโมทนาสาธุกับพี่น้องทุกๆท่าน

จริงๆจะเข้ามาแค่สรุปข่าวนะคะเนี่ย ...แต่รู้สึกเหมือนตัวเองจะเพลินกับการเล่าเรื่องแล้วสิ ... รอให้ว่างสักหน่อยเถอะ ไปเล่าไว้ในบล๊อกดีกว่า ;aa13

กราบขอบพระคุณและโมทนาบุญกับทุกๆท่านค่ะ ที่ทำให้ได้มีทริปดีๆแบบนี้
    มีโอกาสดีๆ มีสิ่งของนำไปถวายพระ ได้สร้างบุญร่วมกันค่ะ

[/FONT]

• All in December2.jpg
      All in December2.jpg
      ขนาดไฟล์:
      134.2 KB
      เปิดดู:
      3,536
      ขนาดไฟล์:
      31.4 KB
      เปิดดู:
      278
      ขนาดไฟล์:
      31.5 KB
      เปิดดู:
      274
      ขนาดไฟล์:
      37.6 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      30.6 KB
      เปิดดู:
      301
      ขนาดไฟล์:
      44.8 KB
      เปิดดู:
      299
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2009
  17. Sawiiika

เห็นพี่นั้งถัก ตอนไปทริปฯ แล้ว เรยอยากจะลองถักดูบ้างค่ะ
    เคยถักเป็นอยู่ แต่ไม่เคยทำเป็นรูปเป็นร่างเรยสักชิ้นค่ะ เปลี่ยนเรื่องทำก่อน ถักเสร็จทุกที
    ถ้ายังไง จะลองหา เวลา + อุปกรณ์ มาร่วมถักหมวกถวายพระ ด้วยคนน่ะค่ะ

18. Forever In LoVE

ได้เลยๆ ... เริ่มกันเมื่อไรดีเอ่ย

19. Forever In LoVE

แจ้งข่าวค่ะ ... คุณ เอ๊ะ จาก จังหวัดสุราษฐ์ธานี

ได้ส่งหมวกไหมพรมมาร่วมถวายพระด้วยจำนวน 9 ใบ ค่ะ (กล่องใหญ่มาก !!)

และวันนี้ได้แนะนำการถักหมวกไหมพรม ให้กับเพื่อนๆที่มาฝึกสมาธิกันที่สวนลุมด้วยค่ะ

• K Ae2 .jpg
      K Ae2 .jpg
      ขนาดไฟล์:
      127.3 KB
      เปิดดู:
      6,189
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2008
  20. Mrs.Kim

เดี๋ยวก้อยจะโทรแจ้งคุณเอ๊ะให้ทราบนะค่ะว่าซันได้รับของแล้ว
    ส่วนหมวกแม่ชีถ้าหมดคิวทางเหนือแล้วจะถักร่วมถวายด้วยนะค่ะ
    ขออนุโมทนาสาธุบุญกับซันทุกๆกิจกรรมด้วยนะค่ะ