การเปิดตาที่สาม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 14 สิงหาคม 2008.

1. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ความสุข...เกิดจากความคิด แค่คิดดีก็สุขได้..
    แหะๆ พูดเหมือนง่าย แต่ตัวเองยังทำยากเลยอะT_T
    ที่อยากตาเปิดเพราะอยากช่วยคนให้ตรงจุดกว่านี้ค่ะ
    เพราะบางทีช่วยรวมๆ..มันไม่ทั่วถึงอะ

2. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

อันที่จริงผมก็อยากรู้ครับว่า คนที่ตาเปิดแล้วรู้สึกยังไงบ้าง เช่น เหมือนเดิม
    ชีวิตดีขึ้น หรือสนุกที่ได้เห็นโลกอีกมิติ หรือวุ่นวาย น้องจากน้องบาสแล้ว
    อีกหลายท่าน ที่มีตาที่สาม น่าจะแชร์ประสบการณ์ สักเล็ก ๆ น้อย ๆ
    นาครับ แบ่งปันความรู้ เพื่อให้ผม เอ้ย! น้อง ๆ ทุกคน ได้รู้สักนิด นิดเดียวก็ได้

3. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    มีเรืองขำๆจะเล่าให้ฟังแล้วกันครับ คือตอนที่ผมไม่สบายจิตจะหลุดจากตัวงายมากคือแบบว่าแค่คิดก็ไปแล้ว แล้วอีกอย่างปรกติเห็นผีอยู่แล้ว แต่ตอนไม่สบายมาหาเยอะกว่าเดิมอีกคือไม่สบายไปนอนโรงบาลมา ปรกติก็ไปบ่อยเจอผีบ้างแต่แบบร้อมรอบเป็น10เนี่ยพึ่งเคยเห็น ตั้งแต่ตาเปิดแล้วผมไม่กลัวผีแต่ลำคาน ก็ไม่รู้ทำไมเป็นแบบนี้เหมือนกัน ได้เห็นคนที่พาคนตายไปด้วย หรือเรียกว่ายมฑูตมั้้งครับ

4. มังกรบูรพา

เวลาน้องบาสเห็นผีเนี่ย อยากรู้ครับว่า หน้าตาเหมือนกับพวกเราหรือเปล่า

อีกอย่างก็คือ เขากับเรามีการสบเนตร/ประทะสายตา กันมั่งมั๊ยครับ

เออ..คำถามนี้..อาจเพี้ยนนิดหน่อย คืออาจารย์เคยบอกว่า เมื่อตาที่สามเปิด

จะมองเห็นผู้หญิงเป็นกระดูกอยู่ข้างใน คราวนี้ สมมุติว่าตาเราเปิดแล้ว เราไป

ด้อม ๆ มอง ๆ แถวดงกล้วยตานี...คือ...เห่อะ ๆ ๆ เอาเท่าที่ตอบได้นะ...

เดี๋ยวอาจารย์มาเขกกะโหลก

5. visnu

ปรกติครับแต่ก็มีบางพวกบางชนชั้นที่ต่างกันหน้าตาก็ต่างออกไปครับ มีหลายอย่างที่ได้ความรู้ใหม่ๆที่เราไม่สามารถบอกคนอืนได้เพราะเค้าเชื่อกันมาแบบนั้นอาจหาว่าเราบ้าครับแต่ถ้าเค้าตายคงจะรู้ความจริงนะครับ
    การที่ตาเปิดแล้วไปจ้องเค้าไม่ออกมาเหลอกครับ กว่าเราจะเปิดตาได้ตัวเรามีฤิทธิมีพลังเค้าไม่กล้าออกมาหลอกครับ ถ้าอยากเจอใช้จิตเรียกออกมาเลยก็ได้ครับก็เห็นเป็นดวงสีม้วงออกมาก่อนแล้วจึงเป็นรูปร่างครับ
    เหมือนร่างทรงครับเราเห็นเลยว่าใครมาเข้าทางไหน เห็นจะๆว่าเป็นใครบางทีเป็นสัมเวสีแต่บอกว่าเป็นสมเด็จนั้นนี่แต่เราไม่อยากไปเกี่ยวข้องเดียวเป็นเวรกรรมกันเวลาเราป่วยเค้าจะมาเอาคืนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2008
  6. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    เห็นพี่บาสอธิบายแล้วก็นั่งคิด
    "เฮ้อ.. ถ้าตาเปิดแล้วเห็นอายุคน แล้วจะห้ามปากไม่ให้พูดเนี่ย..เราจะทำได้มั๊ยนะ"
    มันคงทำให้เราลำบากใจขึ้นเยอะเลยแฮะ
    ตัวผมเอง แค่ 2 ตา เวลาช่วยคนยังมีเวทนาติดเยอะอยู่เลย อยากให้เค้าได้ดี มีสุข
    พอเค้าไม่เป็นไปตามนั้นก็ผิดหวัง.. อุเบกขาไม่ได้
    แล้วถ้าผมมีตาที่สามโผล่มา มันก็ต้องช่วยแหละ แต่คงต้องช่วยแบบปล่อยวาง.. แต่สภาพจิตใจผมคงยังไม่พร้อม.. คงต้องอยู่กับธรรมสักพักล่ะนี่

คือเอาจริงๆนะ ตั้งแต่ไปบู๊ท 042 หาอ.สามตา เิริ่มคุยกับอ.สุวิ อ.วิวัฒน์และพี่บาส
    เริ่มเอาธรรมมาประกอบในชีวิตประจำวันมากขึ้นครับ..
    รู้สึกดีครับ.. ตอนนี้แค่ได้ธรรม มาประกอบการใช้ชีวิตก็พอใจแล้ว.. เพราะยังกลัวความวุ่นวายที่จะตามมา แต่ลึกๆก็ยังมีกิเลศที่อยากจะใช้อำนาจแสวงหาความสุขเข้าตัวอยู่นิดหน่อย ประมาณว่าใช้อ่านใจคนน่ะ.. แค่นั้นแหละ..

เฮ้อ.. ตอนนี้ก็ยังทุกข์ิอยู่ ยังวางไม่ได้สักที..
    เดินในทางที่ถูกแล้ว แต่สัญญามันยังติดอยู่.. แย่จริงๆเลยเรา

7. Ta WHK

Ta WHK เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะทุกท่าน เพิ่งมาเป็นสมาชิก แล้วก็เพิ่งมาเจอหัวข้อนี้ คิดว่าตัวเองคงไม่มีตาที่สามกับเขาหรอกค่ะ แต่อยากรู้ว่าทำไมตัวเราเนี่ย ยิ่งแก่ ยิ่งกลัวผีอ่ะ บางทีสวดมนต์ยังกลัวเลย เหมือนมีคนมานั่งฟังด้วย เข้าห้องน้ำกลางคืนดึกๆ ก็เปิดไฟซะเกือบจะหมดบ้าน อยากไปที่ชมรมคนตาทิพย์มั่งนะ เราไม่มีไปได้ใช่ใหมคะ แล้วรังษีออร่าน่ะค่ะ เห็นฝรั่งเขาเอาเครื่องมาฉายน่ะ มันเหมือนกับที่อาจารย์อาชวิน ทำหรือป่าวคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ อยากทราบเฉยๆ

8. Ta WHK

อ่านจนจบกระทู้แล้ว ยังไม่มีใครมาช่วยตอบเลย ทำไมวันนี้เงียบจัง มีเหตุการณ์อะไรหรือป่าว

9. visnu

ลองไปที่บูทดูครับแล้วจะได้คำตอบทุกอย่างครับ

10. ส้มตำ_ไก่ย่าง

ส้มตำ_ไก่ย่าง สมาชิกใหม่

16 กันยายน 2008
    สวัสดีครับตอนนี้เงียบเหงาจังเลย แวะมาทักทายครับ

11. ส้มตำ_ไก่ย่าง

ส้มตำ_ไก่ย่าง สมาชิกใหม่

16 กันยายน 2008
    ยู้ฮูมีใครอยู่บ้าง

12. อมรศิกานต์

บูทตั้งอยู่ตรงไหนหรือคะ
    ทราบแต่ว่าสวนจัตตุจักร

13. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

..........อยู่ใกล้ ๆ กับห้องอาหาร โถพลูครับ หาง่ายครับ..;aa17

14. มังกรบูรพา

ผมขออนุญาติขยายข้อความของ คุรุชยานะครับ

[FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]บูทอาจารย์ตาที่ 3 (ชมรมคนตาทิพย์) เลขที่ อ.042
    อยู่ตรงข้ามตลาดสวนจตุจักร ฝั่งถนนกำแพงเพชร
    หรืออีกด้านก็ตรงข้ามกับ ตลาด อตก. หรือนั่งรถไฟฟ้า
    ใต้ดิน ลงสถานีกำแพงเพชร ให้ออกมาทางประตู 3
    จะเห็นร้านภูฟ้า เดินมาทางที่จะไปที่ลานจอดรถของ
    รถไฟฟ้าใต้ดิน หรือถามแถวนั้นก็ได้จ๊ะ รู้จักอาจารย์
    กันหมดทุกคน แต่ว่ามาให้ถูกเน้อ คราวก่อน moony
    เดินวนหาอยู่ 2 ชั่วโมงกว่าจะเจอ เล่นเอาลิ้นห้อยเลย
    [/FONT]

[FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]
    ภาพทางเข้าไปบูทอาจารย์ ด้านหน้าจะเป็นร้านอาหาร
    โถพลู เดินตรงเข้ามาจะเห็นมีร้านค้าเยอะแยะ
    ส่วนใหญ่เป็นเครื่องตกแต่งบ้าน เดินเข้ามาเรื่อย ๆ
    ก็จะเห็นป้ายชมรมคนตาทิพย์อยู่หน้าบูธนั่นแหละจ๊ะ
    [/FONT]

[FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]ถึงแล้ว..บูธอาจารย์ กำลังมีลูกค้าอยู่พอดี[/FONT]

([FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]ข้อความและภาพถ่ายโดยคุณ moony[/FONT])

15. Ta WHK

คุณ visnu อยากไปมากๆค่ะ แต่ว่าอยู่ไกลไปหน่อย จะทำยังไงดีอ่ะ

ปล. ไม่รู้ว่าใช้อ้างอิงถูกหรือป่าวนะคะ เพิ่งลองทำดู

16. visnu

อยู่ต่างจังหวัดหรือครับ

17. ศวนาย

ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เขาอยู่ นิวซีแลนด์ ครับท่านพี่

18. visnu

ขอบคุณที่ตอบให้ครับ มีหลายท่านที่มาจากต่างประเทศเหมือนกันที่มาหาที่บูทนะครับคุณxanadu ก็มาบ่อยเหมือนกันครับ

19. อมรศิกานต์

อยากไปจังค่ะ แต่อยู่ต่างจังหวัด
    เสียดายจัง

20. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 12 ตค 2551 ..จะไปออกบู๊ธ ที่ ชลบุรี ตั้งแต่ 9.00-16.00 น
    พื่อตรวจพลังพระเครื่อง และ ตรวจออร่า/ดวง ประจำปีที่ นั่น
    ที่ ปั๊มเชลล์บนถนนบายพาย ไปบ้านบึง..ก่อนถึง สะพานรถไฟข้ามเล็กน้อย..คนเมืองชลมาพบที่ นั่นได้ ครับ