กระทู้เฉพาะกิจ วัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี ราคาย่อมเยาว์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 6 มีนาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. zunwu

zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

รายการแรก ตามมาหลายวัน พรุ่งนี้ลุ้นต่อ ตามแต่ดวงครับ หากวัตถุมงคลของหลวงพ่อชิ้นใดเรามีบุญวาสนาก็จะได้ครอบครอง โดยความเมตตาของพี่กระพี้ครับ แต่ยังรอลูกแก้วและผ้ายันต์ต่อปาย อิอิ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

รอจองเพิ่มพรุ่งนี้

<!-- / message --><!-- attachments -->

3. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    จะพักระทู้อีกประมาณ 3-5วัน รอให้จัดส่งพระ และโอนเงินกันก่อนครับ พระเยอะๆแล้วสับสน พรุ่งนี้ไม่มีครับ พักยก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2009
  4. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

หยุด พฤหัสบดี ศุกร์ เสาร์ รวม 3 วัน
    เจอกันประมาณวันเสาร์ อาทิตย์ นะครับพี่น้องครับ

ผมไปต่างจังหวัด อดเลย...

5. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

เสาร์-อาทิตย์-จันทร์ ก็ไม่อยู่

6. zunwu

zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ พักยก ๓ วัน

7. Nukool

Nukool เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2005
    รายการที่จองไว้ครับ

เหรียญหลวงพ่อปาน สร้างเป็นเหรียญคู่ วันที่ ๑๓ สิงหาคา พ.ศ.๒๕๒๖
    • บูชาคู่ละ 290 บาท (คุณnon KMITLและ
    จององค์แรกซ้ายมือ
    เหรียญรุปถ่าย(ยันต์เกระเพชร) สร้างปีพ.ศ.๒๕๒๘ ด้านหน้าหลวงพ่อลงยา ด้านหลัง ยันต์เกราะเพชร และยันต์ท้าวมหาชมพู
    บูชาองค์ละ 80 บาท(ตามสภาพ)

รูปหล่อพระราชกระหลั่ยทอง วัดท่าซุงสร้างปีพ.ศ. ๒๕๓๖ ด้านหน้ามีข้อความว่า พระชพรหมยน และด้านหลัง วัดท่าซุง
    • บูชา 500 บาท(คุณ non KMITL จอง)

เหรียญรุปถ่ายหลวงพ่อ-รัชกาลที่๕ เป็นรูปหลวงพ่อลงยา อีกด้านจะเป็นรับกาลที่๕แลพระนางเจ้าสุนันทากุมารีรัตน์พระบรมราชเทวี
    • บูชา 220 บาท(คุณ non KMITL จอง)
    เหรียญครบรอบ ๑๐๐ ปีเกิดหลวงพ่อปาน แบบเหรียญเล็ก สร้างปีพ.ศ.๒๕๑๘ ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชร
    • บูชา 280 บาท(คุณ non KMITL จอง)
    ผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามพร้อมเหรียญรุ่นแรก อัดกรอบเดิมจากวัด รุ่นแรกจะเป็นกรอบพลาสติกสีๆแบบนี้ หาสมบูรณ์สวยๆแบบนี้ไม่ง่ายครับ พร้อมบูชา
    • บูชา 650 บาท(คุณ non KMITL จอง)

2020 ค่าจัดส่ง ส่งไปแล้วอิอิอิ

8. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

;aa27วันนี้ผม จัดส่งพระให้คุณปรีชาแล้วนะครับ
    EG551470761TH ถึงวันที่ 21/03/52 ครับ

มีพระรายการดังต่อไปนี้ครับ
    1.แหนบหลวงพ่อ
    2.เหรียญสามัคคี มีสุข รุ่นแรก
    3.เหรียญนิวจักรวาล สีทอง
    4.เหรียญหลวงพ่อหลังยันต์เกราะเพชร พระครูปลัดอนันต์สร้าง

ก็ขอเชิญชวนพี่ น้อง และ ลูกศิษย์พระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) ร่วมสืบสานงานก่อสร้าง ที่วัดโพธิ์เมืองปักษ์ อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา ตามไปร่วมบุญกันนะครับ ให้บูชาไม่แพงครับ
    ทำบุญกันครับ
    http://palungjit.org/showthread.php?t=115223

จ.อ.วราพงษ์ อ่อนตา

9. comboy011

comboy011 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    ผมโอนเงินให้แล้วนะครับรายละเอียดใน PM ครับ

10. Nukool

ผมโอนเงินให้แล้วนะครับรายละเอียดใน PM ครับ

รายการที่จองไว้ครับ

เหรียญหลวงพ่อปาน สร้างเป็นเหรียญคู่ วันที่ ๑๓ สิงหาคา พ.ศ.๒๕๒๖
    • บูชาคู่ละ 290 บาท (คุณnon KMITLและ
    จององค์แรกซ้ายมือ
    เหรียญรุปถ่าย(ยันต์เกระเพชร) สร้างปีพ.ศ.๒๕๒๘ ด้านหน้าหลวงพ่อลงยา ด้านหลัง ยันต์เกราะเพชร และยันต์ท้าวมหาชมพู
    บูชาองค์ละ 80 บาท(ตามสภาพ)

รูปหล่อพระราชกระหลั่ยทอง วัดท่าซุงสร้างปีพ.ศ. ๒๕๓๖ ด้านหน้ามีข้อความว่า พระชพรหมยน และด้านหลัง วัดท่าซุง
    • บูชา 500 บาท(คุณ non KMITL จอง)

เหรียญรุปถ่ายหลวงพ่อ-รัชกาลที่๕ เป็นรูปหลวงพ่อลงยา อีกด้านจะเป็นรับกาลที่๕แลพระนางเจ้าสุนันทากุมารีรัตน์พระบรมราชเทวี
    • บูชา 220 บาท(คุณ non KMITL จอง)
    เหรียญครบรอบ ๑๐๐ ปีเกิดหลวงพ่อปาน แบบเหรียญเล็ก สร้างปีพ.ศ.๒๕๑๘ ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชร
    • บูชา 280 บาท(คุณ non KMITL จอง)
    ผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามพร้อมเหรียญรุ่นแรก อัดกรอบเดิมจากวัด รุ่นแรกจะเป็นกรอบพลาสติกสีๆแบบนี้ หาสมบูรณ์สวยๆแบบนี้ไม่ง่ายครับ พร้อมบูชา
    • บูชา 650 บาท(คุณ non KMITL จอง)

2020 ค่าจัดส่ง ส่งไปแล้วอิอิอิ

11. ZeusInw

ZeusInw เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    โอนให้ละนะคับ 170

วันที่ 19/03/52 เวลา 14.59 สถานที่ A08648 จากธนาคาร กรุงไทย

จำนวน 170 บาท เดะพรุ่งนี้เอาภาพลงให้คับ

ที่อยู่ผมคับ

นายพร้อมพงศ์ นามวงค์
    230/1 หมู่ 13 ต . รอบเวียง
    อ.เมือง จ. เชียงราย 57000

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2009
  12. Doctor_P

Doctor_P เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้ว จำนวน 920.00 วันที่ 20/03/09 19.19 น.

1. ผ้ายันต์หลวงพ่อปาน วัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯสร้างเป็นผ้ามงคลที่นำมาจากตำราหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ที่ท่านเรียนมาจากอาจารย์แจง สวรรคโลก เป็นตำราพระร่วงใช้ในสมัยกู้ชาติ
    • บูชา 250 บาท(คุณ doctor P จอง)
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>
    2. เหรียญนิวจักรวาล สร้างปีพ.ศ.๒๕๒๒ ด้านหน้าเป็นรุปหลวงพ่อ มีข้อความว่า หลวงพ่อฤาษีลิงดำ และ รุ่นนิวส์จักรวาล ๒๕๒๒

(แต่มีกติกา คือต้องโอนภายในไม่เกิน 5 วันครับ ไม่เช่นนั้นถือว่าสละสิทธิ)
    • บูชา 120 บาท(คุณdoctor P จอง)
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

3. เหรียญท้าวเวสฯ บูชาที่ 500 บาท
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2009
  13. wara43

เหรียญเอกราชรุ่น.3 ชุบทองสวยทั้งสององค์ นำมาให้บูชาราคาเบาๆ
    • บูชาเหรียญละ 350 บาท(คุณ comboy011และคุณ wara43 จอง)
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    โอนแล้วครับ รายละเอียดแจ้งทางPM แล้วครับ

14. ZeusInw

วันเสาร์ - อาทิตย์ ว่าง

วันจันทร์ มีงานหล่อองค์ปฐม ที่ จ. พะเยาคับ วัดอะไร จำก้อไม่ได้แร้ว

แต่ผมจาไป

15. comboy011

comboy011 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    ได้รับพระแล้วครับขอบคุณครับ

16. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วนะครับรายละเอียดใน PM
    เข็มกลัดมงกุฎเพชรพระสุธรรมยาน เป็นล็อคเก็ตลงยา สร้างปีพ.ศ.๒๕๒๘ เขียนว่า พระสุธรรมยานเถระ บูชา 350บาท
    เหรียญรุปถ่าย(ยันต์เกระเพชร) สร้างปีพ.ศ.๒๕๒๘ ด้านหน้าหลวงพ่อลงยา ด้านหลัง ยันต์เกราะเพชร และยันต์ท้าวมหาชมพู บูชาองค์ละ 80
    เหรียญรุปถ่าย(ยันต์เกระเพชร) สร้างปีพ.ศ.๒๕๒๘ ด้านหน้าหลวงพ่อลงยา ด้านหลัง ยันต์เกราะเพชรบูชา 200 บาท
    พระหางหมาก (พระมหาลาภ) สร้างปีพ.ศ.๒๕๓๓ ราคาเบา 250
    เหรียญสามมัคคีมีสุข-กูผู้ชนะ (พิมพ์หน้าใหญ่) กระหลั่ยทองสวยมาก
    • บูชา 280 บาท
    เหรียญเอกราชรุ่น.2 สร้างปีพ.ศ.๒๕๒๐ รมดำสวยครับ
    • บูชา 350 บาท
    • รวม 1510+50 =1560
    <!-- / message -->

17. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วนะครับรายละเอียดใน PM
    เข็มกลัดมงกุฎเพชรพระสุธรรมยาน เป็นล็อคเก็ตลงยา สร้างปีพ.ศ.๒๕๒๘ เขียนว่า พระสุธรรมยานเถระ บูชา 350บาท
    เหรียญรุปถ่าย(ยันต์เกระเพชร) สร้างปีพ.ศ.๒๕๒๘ ด้านหน้าหลวงพ่อลงยา ด้านหลัง ยันต์เกราะเพชร และยันต์ท้าวมหาชมพู บูชาองค์ละ 80
    เหรียญรุปถ่าย(ยันต์เกระเพชร) สร้างปีพ.ศ.๒๕๒๘ ด้านหน้าหลวงพ่อลงยา ด้านหลัง ยันต์เกราะเพชรบูชา 200 บาท
    พระหางหมาก (พระมหาลาภ) สร้างปีพ.ศ.๒๕๓๓ ราคาเบา 250
    เหรียญสามมัคคีมีสุข-กูผู้ชนะ (พิมพ์หน้าใหญ่) กระหลั่ยทองสวยมาก
    • บูชา 280 บาท
    เหรียญเอกราชรุ่น.2 สร้างปีพ.ศ.๒๕๒๐ รมดำสวยครับ
    • บูชา 350 บาท
    • รวม 1510+50 =1560
    <!-- / message -->

18. ล้อมเดช

ล้อมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

รายการจองข้างต้น ผมได้ดำเนินการโอนเิงินเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับพี่กระพี้

(ที่อยู่แจ้งทาง PM ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2009
  19. Nukool

ได้รับวัตถุมงคลแล้วครับ

20. ZeusInw

ได้รับแล้วนะคับ พี่กระพี้

สวยมากครับ

รอกระทู้หน้า หนอ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้