กระทู้เฉพาะกิจ วัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี ราคาย่อมเยาว์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 6 มีนาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วจะมารอครับ

2. ล้อมเดช

ล้อมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอันรับทราบครับพี่กระพี้้

3. krisdasri

krisdasri เป็นที่รู้จักกันดี

มาตอนตลาด Y

4. ZeusInw

ZeusInw เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    เมืองแต้ เมือง ว่า กาด "วาย"

55+

5. ล้อมเดช

2 รายการนี้่ จะดำเนินการโอนเงินตามกำหนดระยะเวลาครับ

6. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอสรุปรายการจอง วันที่ 16 มี.ค.52

1. แหนบหลวงพ่อ สร้างสำหรับแจกคนที่มาทำบุญสมัยนั้น ไม่แพงครับพุทธคุณเหนือคำบรรยาย สวยทุกองค์
    • บูชาองค์ละ 120 บาท
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    ผมขอ 2 องค์นี้ตามภาพนะครับ จะส่งไปร่วมบุญครับ
    สืบสานงานก่อสร้าง ที่วัดโพธิ์เมืองปักษ์ อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา ครับ
    http://palungjit.org/showthread.php?t=115223

ใครอยากบูชา ตามไปร่วมบุญกันนะครับ ไม่แพงครับ ร่วมบุญกันครับ

2. คริสตัลหลวงพ่อ เก็บมาจากวัดเองนำมาให้บูชาราคากันเอง
    • บูชา 350 บาท (อยากบูชามานานแล้วครับ)
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

ขออนุญาตนำภาพ
    ในหนังสือสมบัติพ่อให้ เล่มเก่า มาให้ชมกันเป็นความรู้ครับ

รวมรายการจอง 240+350+50=640 บาท

แล้วจะรีบโอนไปโดยด่วนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2009
  7. zunwu

zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

ม่ายทัน อยากได้ลูกแก้วคับ มีอีกมั๊ยคับพี่กระพี้

8. ZeusInw

มีแต่คนอยากได้ลูกแก้ว ผมก้อเป็น หนึ่งในน้าน

9. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    คนเน็ตแรงได้เปรียบ มีคน Pmมาบ่นๆเยอะ 555....ไว้พรุ่งนี้จะหา วิธีให้บูชากันใหม่ดีไหมครับ อาจจะใช้วิธีการประมูล

10. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ

คนเน็ตแรงได้เปรียบ มีคน Pmมาบ่นๆเยอะ 555....ไว้พรุ่งนี้จะหา วิธีให้บูชากันใหม่ดีไหมครับ อาจจะใช้วิธีการประมูล
    ........................................................

+++เห็นด้วยเลยครับ เห็นใจคนเน็ตไม่แรง+++

11. Nukool

Nukool เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2005
    รายการที่จองไว้ครับ

เหรียญหลวงพ่อปาน สร้างเป็นเหรียญคู่ วันที่ ๑๓ สิงหาคา พ.ศ.๒๕๒๖

12. saksiam

saksiam เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    อยากได้สุดๆ ครับ เข็มกลัดมงกุฎเพชร เข้ามาไม่ทันซักทีเน็ตที่บ้านไม่มีต้องมาใช้ที่ทำงาน คุณพี่พระพี้ พอจะมีเหลือให้ผมเช่าบ้างมั๊ยครับ ตามหามานานแล้ว ได้โปรดเถอะ ตอบด้วยนะครับ

13. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007

เห็นด้วยครับ

14. krisdasri

krisdasri เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าถึงแม้จะประมูล คนที่เน็ตแรง ก็ได้เปรียบอยู่ดีครับ
    คือรอให้ใกล้เวลาหมดประมูลแล้วค่อยประมูล แล้วอีกอย่าง
    มีเงินใช้เน็ตแรง ก็มีเงินประมูลด้วยนะครับ [​IMG]

15. ล้อมเดช

ตามความคิดผมนะครับ

วัตถุมงคลทุกองค์ของหลวงพ่อฯ หลวงพ่อท่านมีวัตถุประสงค์ในการที่จะให้ลูกศิษย์แต่ละท่านได้ครอบครอง ขึ้นอยู่กับความจำเป็นในการใช้ (บางท่านมีความจำเป็นต้องใช้เหรียญทำน้ำมนต์เพื่อรักษาโรค, ใช้เหรียญของขวัญวันเกิดเพื่อป้องกันคุณไสยหรือกันศัตรู)

ผมอยากให้คิดในแง่นี้มากกว่าครับ ความจำเป็นของแต่ละท่านย่อมเป็นไปตามวัตถุประสงค์ของหลวงพ่อท่านมากกว่าครับ

( วิธีที่ผมใช้อยู่เป็นประจำนะครับ ผมใช้การอธิฐานบอกกล่าวกับหลวงพ่อท่าน ดังนี้ครับ "ถ้าลูกมีจำเป็นต้องใช้วัตถุมงคลของหลวงพ่อจริง ๆ ขอให้หลวงพ่อดลบัลดาลให้ลูกได้ครอบครองตามความปราถนาของหลวงพ่อเถิด" )​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2009
  16. หล่อสุดๆ

หล่อสุดๆ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2006
    เอางี้ครับ ไม่ต้องคิดมาก ใครอยากได้อะไรก็แย่งกันซื้ออันนั้น เอาเหมือนเดิม บ้านใครเน็ตไม่แรงก็ออกมาร้านข้างนอก ถ้าประมูลคนรวยก็ได้เปรียบ แล้วราคาก็อาจไม่ใช่ราคาเฉพาะกิจตามชื่อกระทู้ครับ

บางอย่างต้องวางอุเบกขาครับ วาสนาใครวาสนามัน ใครมีวาสนาจะได้อะไรก็ได้อันนั้นไป จะให้ทุกอย่างเท่าเทียมกัน 100% คงเป็นไปไม่ได้ เป็นธรรมดาของโลกนะครับ

อย่างผมยังได้รายการที่อยากได้มากแต่มาไม่ทัน แต่ในที่สุดก็ได้มาเพราะคนจองสละสิทธิ์ เพราะวาสนามันจะได้ ถ้าใครผิดหวังก็ไม่ต้องเสียใจครับเป็นเรื่องของบุญวาสนา ติดตัวมาแต่เกิด อุเบกขาครับ

ก็ดูแล้วกันครับ ร้านเน็ตใกล้บ้าน ร้านที่แรงๆ

พี่กระพี้ก็ช่วยบอกล่วงหน้าละกันนะครับ ว่าจะเริ่มประมาณกี่โมง แฟนๆ จะได้เตรียมตัวกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2009
  17. A dam

A dam เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ

18. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอสรุปรายการจอง วันที่ 16 มี.ค.52

1. แหนบหลวงพ่อ สร้างสำหรับแจกคนที่มาทำบุญสมัยนั้น ไม่แพงครับพุทธคุณเหนือคำบรรยาย สวยทุกองค์
    • บูชาองค์ละ 120 บาท
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    ผมขอ 2 องค์นี้ตามภาพนะครับ จะส่งไปร่วมบุญครับ
    สืบสานงานก่อสร้าง ที่วัดโพธิ์เมืองปักษ์ อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา ครับ
    http://palungjit.org/showthread.php?t=115223

ใครอยากบูชา ตามไปร่วมบุญกันนะครับ ไม่แพงครับ ร่วมบุญกันครับ

2. คริสตัลหลวงพ่อ เก็บมาจากวัดเองนำมาให้บูชาราคากันเอง
    • บูชา 350 บาท (อยากบูชามานานแล้วครับ)
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

ขออนุญาตนำภาพ
    ในหนังสือสมบัติพ่อให้ เล่มเก่า มาให้ชมกันเป็นความรู้ครับ

รวมรายการจอง 240+350+50=640 บาท

โอนแล้วครับ เมื่อเช้า รายละเอียดแจ้งทาง PM แล้วครับ
    ใครอยากได้แหนบหลวงพ่อ ตามไปร่วมบุญกันนะครับ

19. ZeusInw

ง่วง นอน หนอ

20. ล้อมเดช

เป็นเช่นนั้นแล

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้