ใครเคยเลี้ยงกุมารมั่งครับแนะนำผมที

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย frankenstine, 13 พฤศจิกายน 2010.

1. frankenstine

frankenstine เป็นที่รู้จักกันดี

ใครเคยเลี้ยงกุมารมั่งครับแนะนำผมที ถ้าผมอยากจะเลี้ยงของหลวงพ่ออะไรเจ๋งๆราคาไม่แพงครับ แล้วเวลาเลี้ยงถ้าองค์เล็กๆที่สำหรับแขวนคอเราเอามาใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกงได้มั๊ย

2. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม ที่วัดยังมี ทันหลวงพ่ออยู่ครับ แบบเล็กแขวนคอครับ

3. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

สายวัดสามง่ามครับ ขลังแน่นอน แล้วจะรู้ถึงความมีตัวตนครับ แต่ต้องทำตามใบแนะนำอย่างเคร่งครัดน่ะครับ ราคาไม่สูงครับ ไม่รู้ว่าหมดหรือยัง ลองไปวัดดูครับ

4. nontaburi

nontaburi เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    คิดให้ดีนะครับ ยิ่งเรื่องเจ๋งไม่เจ๋ง ต้องถามก่อนจะเอามาทำอะไร
    จะเอามาให้ปรากฏร่างเท่ห์ๆ ใครๆก็เลี้ยงกัน เอามาบันดาลโชคลาภ หรืออะไรยังไง
    ถ้าไม่มีจุดมุ่งหมายชัดเจน เอามาเพราะอยากหรือใครๆก็มี ขอเตือนว่าอย่าผูกกรรม
    กุมารทองที่มีจิตชัดเจน ถ้า ของวัดสามง่าม ถ้าวันคุณไปเอามา ทำพิธีตามใบฝอยชัดเจน นั่นคือคุณยอมรับเค้าแล้วคุณผูกกรรมกันแล้ว
    สัมผัสได้หรือไม่ก็แล้วแต่คนครับแต่มีจิตแน่นอน
    เพราะบ้านผมสัมผัสได้ทุกคนในบ้าน เล่นแหย่คนใช้จนต้องอบรมกันก็มีมาแล้ว
    ถ้าคิดดีแล้ว ตัดสินใจเลี้ยงแล้ว
    ต้องดูแลให้ดีเสมือนสิ่งมีชีวิต สำคัญที่สุดคือสัจจะ
    เลี้ยงไม่ดี ไม่มีอะไรร้ายแรงเพราะจิตเป็นกึ่งเทพ
    แต่ถ้าสายฆราวาส สายพรายล้วนๆ เลี้ยงไม่ดี ถึงกับให้โทษได้ ดวงตก ทำอะไรไม่เจริญ
    และเมื่อเริ่มเลี้ยงทั้งสายเทพสายพรายจะเป้นการผูกกรรม กันต่อไปในภายภาคหน้า เหมือนเลี้ยงลูกทิ้งๆขว้างๆ เด็กเสียคนเราก็บาป
    ฉันใดก้ฉันนั้น
    คิดให้ดีที่สุดก่อนเลี้ยง ไม่ว่าจะสำนักไหนครับ

กุมารทองใส่กระเป๋ากางเกงได้ครับ ไม่ว่าเสกแบบไหนถ้าเป็นรูปเด็กล่ะก็ หลวงปู่แย้มพูดเองเลยครับ

5. rachittan

rachittan Active Member

25 พฤศจิกายน 2008
    ลองเข้าไปศึกษาที่เวป kumarntalk ดูครับก่อนตัดสินใจ

อาจเปลี่ยนใจไม่เลี้ยงหรือหลงรักเค้าก็ได้

6. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเลี้ยงเพราะ..............

คิดก่อนนะครับ

7. สวนพลู

ถ้าจะเลี้ยงให้เลี้ยงสายเทพ อย่าเลี้ยงสายพราย เพราะสายพรายนั้นเลี้ยงไม่ดีมีโทษแน่นอนแต่เห็นผลเร็ว ส่วนสายเทพ ไม่แรง แต่ไม่ให้โทษ

เริ่มแรกอาจจะอยากเลี้ยงแค่สนุก ให้เล่นสายเทพไว้ครับ ถ้าไปซักพักหลงรักกุมารเข้าให้แล้ว แน่ใจว่าเอาใจใส่พอ ก็สายพรายได้ครับแต่เน้นให้เป็นของพระ อย่าเอาฆารวาส เพราะว่าฆารวาสจะเน้นใส่วิญญาณจริง แตกต่างกับของพระ พระท่านใช้วิธีปลุกธาตุทั้งสี่ให้มีตัวตน ในอุคคนิมิตร

8. modxsuper_1

modxsuper_1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี สิครับ สุดยอด ผมเจอกับตัวเองหลายครั้งครับ

9. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันอิก1เสียง :cool::cool:

10. คนกันเอง

อีกหนึ่งเสียงครับ ของครูบาดวงดีท่านเก่งจริง

11. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี สิครับ สุดยอด ผมเจอกับตัวเองหลายครั้งครับ<!-- google_ad_section_end -->

ที่บ้านมีอยู่ 30 กว่าองค์ ล้วนของครูบาดวงดีทุกองค์ แต่กุมารทองห้ามใส่กระเป๋ากางเกงนะค่ะ

12. 15 ค่ำ

หลายเสียงยืนยันว่า ดีจริง :cool:

13. nontaburi

nontaburi เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ข้อนี้ขอขัดคออาจารย์น้ำนิดนะครับ ของครูบาดวงดีคงห้ามนะครับ
    แต่ถ้าของวัดสามง่าม หลวงปู่แย้มบอกไม่เกี่ยวกัน ไว้ไหนก็ได้นะครับพวกผมเคยถามท่านครับ ท่านพูดเองครับ
    เฉพาะของวัดสามง่ามนะครับ ขอบคุณครับ

14. โอ๋ชัยนาท

โอ๋ชัยนาท Active Member

6 พฤศจิกายน 2010
    ด้วยความเคารพ ของวัตถุมงคลของหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม หมดไปจากวัดเกือบ100%หลังท่านละสังขารไม่กี่วัน เช่าหาต้องระวังของเสริมด้วยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2010
  15. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว..... วันที่ 5 พฤศจิกายน 53 ที่ผ่านมาผมไปกราบสังขารหลวงปู่ แล้วไปดูที่ตู้ มีกุมารทองขนาดห้อยคออยู่ ผมถามผู้หญิงคนที่เฝ้าตู้(เดินเข้าไปอยู่ด้านซ้ายมือ สังขารหลวงปู่อยู่ข้างหน้า) ผมถามว่ากุมารทองรุ่นนี้ทันหลวงปู่หรือป่าว ผู้หญิงเขาบอกว่าทันครับ

ส่วนอีกด้านหนึ่ง(เดินเข้าไปอยู่ด้านขวามือ) เป็นผู้ชายเฝ้าวัตถุมงคลอยู่บอกว่าเป็นกุมารทองของหลวงพี่น้ำฝนครับ ใครทราบว่าเป็นของหลวงปู่ หรือหลวงพี่ช่วยบอกหน่อยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2010
  16. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    สำหรับคนรักกุมาร ชอบที่ไหนก็บูชาที่นั่นครับ
    จะชอบพรายหรือเทพก็เลือกเอา ศึกษาให้ดีก่อนนำเขามาเลี้ยง (สายเทพก็ดีครับ)
    ต้องถามตัวเองก่อนว่า
    - เลี้ยงทำไม ถ้าเลี้ยงเล่นๆ หรือลองของ ขอแนะนำไม่ควรเลี้ยงครับ
    - มีเวลาให้เขาใหม ถ้าไม่มีเวลาเอามาแล้วไม่ดูแล ก็ขอแนะนำไม่ควรเลี้ยงอีกเช่นกัน

กุมารทองก็เหมือนเด็กมีชีวิตจิตใจ จะทำอะไรก็ต้องเอาใจใส่ หากเข้าใจในจุดนี้ก็จัดไปครับ ส่วนเอามาเลี้ยงแล้วเห็นหรือไม่ ถ้าเราศรัทธาเชื่อว่าเขามีตัวตน และครูบาอาจารย์มีความน่าเชื่อถือ มีตัวตนแน่นอน

ศรัทธานำ ครูบาอาจารย์ดี ศึกษาให้ถ้วนถี่ แล้วถามตัวเองอีกครั้งก่อนบูชา

17. 15 ค่ำ

บางทีต้องดูอิกครับว่าของที่นำมาวางนั้น เป็นของที่เก็บใว้สมัยที่หลวงพ่อท่านอยู่ และพึ่งนำมาให้บูชา หรือ เป็นของเสริม เพราะบางวัดก็จะมีวัตถุมงคลเก็บใว้เสมอๆ และค่อยๆทยอยนำออกมาบูชา แต่หากเป็นของเสริมก็คงต้องทำใจ คงแยกเก็แท้ลำบาก ทางที่ดี ลองหาร้านขายข้าวหรือกาแฟที่อยู่ระแวกวัด ลองสอบถามดูน่าจะใด้คำตอบดีที่สุด ถ้าข้างๆวัดยังไม่สนใจบูชา ก็อย่าเสี่ยงครับ

18. โอ๋ชัยนาท

โอ๋ชัยนาท Active Member

6 พฤศจิกายน 2010
    เช่าหาระวังของเสริมครับ ต้องดูข้างหลังบ้างครับ ไม่ใช่แค่ดูแค่ข้างหน้าอย่างเดียว วัตถุมงคลหลวงพ่อ รุ่นพี่ผม เป็นคนมาโบกรถในวัดเนี่ยแหละ เขาบอกว่าหมดไปตั้งแต่ท่านละสังขารแล้ว ที่ทันท่านปลุกเสก ยกเว้นของหลวงพี่น้ำฝน ที่ทำออกมาเรื่อยๆ อันนี้แล้วแต่ความศรัทธาแหละครับ ของเสริมไม่ต้องกลัวว่าของปลอมครับ ของแท้ แต่ไม่ได้รับการปลุกเสกจากหลวงพ่อเท่านั้นเอง ไม่ไ้ด้เป็นการดูหมิ่นแต่อย่างใด ยกตัวอย่างขุนแผนกุมารทอง ก็มีเสริมออกมานะครับ ก็อยากให้ระวังไว้ จะได้ไม่เสียความรู้สึกกัน ผิดพลาดขออภัยมา ณ ที่นี้เลยครับ

19. คนกันเอง

ยืนยันอีกเสียงครับ กุมารทองสมบัติของหลวงปู่หมดตั้งแต่ท่านออกให้บูชาแล้วครับตั้งแต่ท่านยังไม่ละสังขาร

20. สวนพลู

ผมก็มาช่วยยืนยันกันอีกเสียงครับ ถ้าไปวัดไผ่ล้อมก็ถือว่าทำบุญครับ