แจกฟรีหนังสือบทสวดมนต์ถวายพรพระและพระคาถาต่างๆ พร้อมคำแปลค่ะ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Paradisemedicine, 8 กรกฎาคม 2009.

1. Paradisemedicine

Paradisemedicine Active Member

เนื่องด้วยข้าพเจ้าและเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ได้รวมกันจัดพิมพ์หนังสือสวดมนต์

ข้าพเจ้าและผู้จัดพิมพ์ทุกๆท่านประสงค์จะแจกฟรีหนังสือบทสวดมนต์ถวายพรพระและพระคาถาต่างๆ เพื่อเป็นธรรมทาน

บุคคล หน่วยงาน วัด ห้อง สถานพยาบาล สถานศึกษาฯลฯ ใดๆที่สนใจและต้องการจะรับหนังสือรบกวนส่งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งทางไปรษณีย์ไว้ในกระทู้ด้วยค่ะ

<TABLE class=MsoNormalTable style="WIDTH: 90%; mso-cellspacing: 7.5pt; mso-yfti-tbllook: 1184" cellSpacing=10 cellPadding=0 width="90%" border=1><TBODY><TR style="mso-yfti-irow: 0; mso-yfti-firstrow: yes"><TD style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-RIGHT: 0.75pt; BORDER-TOP: #ece9d8; PADDING-LEFT: 0.75pt; PADDING-BOTTOM: 0.75pt; BORDER-LEFT: #ece9d8; PADDING-TOP: 0.75pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: transparent">เนื้อหาในหนังสือประกอบด้วย<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    </TD></TR><TR style="mso-yfti-irow: 1"><TD style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-RIGHT: 0.75pt; BORDER-TOP: #ece9d8; PADDING-LEFT: 0.75pt; PADDING-BOTTOM: 0.75pt; BORDER-LEFT: #ece9d8; PADDING-TOP: 0.75pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: transparent">- อานิสงส์ของการไหว้พระสวดมนต์, การแผ่เมตตา, สัจจะอธิษฐาน, ทำบุญง่ายๆ ตามภาษาคน(ไม่ค่อย)มีเวลา <o:p></o:p>
    </TD></TR><TR style="mso-yfti-irow: 2"><TD style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-RIGHT: 0.75pt; BORDER-TOP: #ece9d8; PADDING-LEFT: 0.75pt; PADDING-BOTTOM: 0.75pt; BORDER-LEFT: #ece9d8; PADDING-TOP: 0.75pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: transparent">- บทสวดมนต์ต่างๆ : บูชาพระรัตรตรัย, ขอขมาพระรัตนตรัย, ไตรสรณคม, ศีล 5, อิติปิ โสฯ, พาหุงฯ, มหากาฯ, แผ่เมตตา, อโหสิกรรม, กรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวร, คาถาชินบัญชร, ยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก, พระอาการวัตตาสูตร, ธัมมะจักกัปปะวัตตะนะสุตตัง, พระคาถาธารณปริตร, คำนมัสการพระบรมธาตุ, พระคาถาบูชาพระบรมสารีริกธาตุ, คาถาบูชาพระพุทธชินราช, คาถาหลวงพ่อพุทธโสธร<o:p></o:p>
    </TD></TR><TR style="mso-yfti-irow: 3"><TD style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-RIGHT: 0.75pt; BORDER-TOP: #ece9d8; PADDING-LEFT: 0.75pt; PADDING-BOTTOM: 0.75pt; BORDER-LEFT: #ece9d8; PADDING-TOP: 0.75pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: transparent">- คาถาต่างๆ : คาถาบูชาเจ้าแม่กวนอิม,คำอาราธนาพระสิวลี, นมัสการพระพุทธมหามณีรัตนปฏิมากร, คาถาเมตตามหานิยม, บูชาพระพรหม, บูชาพระศิวะ, บูชาพระนารายณ์, บูชาพระแม่อุมา, บูชาพระอิศวร, บูชาพระพิฆเนศวร, บูชาพระ้แม่ลักษมี, บูชาพระแม่สุรัสวดี, บูชาพระขันทกุมาร, บูชาพระแม่ธรณี, บูชาพระราหู, บูชาพระนเรศวร, บูชาพระเจ้าตากสินมหาราช, บูชาพระปิยะมหาราช, คาถาหลวงปู่คำพันธ์, คาถามงกุฏพระพุทธเจ้า, คาถาบูชาพระสังกัจจายน์, บูชาท้าวเวสสุวัณ, บูชาพญายม, คาถาอาราธนาพระเครื่อง, คำอธิษฐานปล่อยสัตว์ <o:p></o:p>
    </TD></TR><TR style="mso-yfti-irow: 4"><TD style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-RIGHT: 0.75pt; BORDER-TOP: #ece9d8; PADDING-LEFT: 0.75pt; PADDING-BOTTOM: 0.75pt; BORDER-LEFT: #ece9d8; PADDING-TOP: 0.75pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: transparent">- คำถวายทานต่างๆ : อธิษฐานเวลาทำบุญ, ถวายธูปเทียนดอกไม้, ถวายเงินทำบุญ, ถวายของต่างๆ, ถวายข้าวพระพุทธ, ใส่บาตร, ถวายผ้าป่า, ถวายผ้ากฐิน, ถวายสังฆทาน, อาราธนาธรรม, กรวดน้ำ, อาราธนาศีล, อาราธนาพระปริตร, ถวายเครื่องสังเวยพระภูมิ, ภาวนาเวลารดน้ำศพ, ภาวนาเวลาทอดผ้าศพให้พระบังสกุล, ภาวนาเวลาเผาศพ, คาถาภาวนาก่อนขับรถ, <o:p></o:p>
    </TD></TR><TR style="mso-yfti-irow: 5; mso-yfti-lastrow: yes"><TD style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; PADDING-RIGHT: 0.75pt; BORDER-TOP: #ece9d8; PADDING-LEFT: 0.75pt; PADDING-BOTTOM: 0.75pt; BORDER-LEFT: #ece9d8; PADDING-TOP: 0.75pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: transparent">- อื่นๆ : คำขอขมาโทษ, คำอธิษฐานขอพร, คำถวายพระพรพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่ห้ว, พระคาถาเมตตาหลวง, อานิสงส์พระคาถาเมตตาหลวง <o:p></o:p>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>​

ขอเริ่มจัดส่งตั้งแต่หลังวันที่ 15 กรกฎาคมเป็นต้นไปค่ะ

2. Ratti

Ratti เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาบุญค่ะขอรับ 1 ชุดค่ะ
    รติกร พรหมประสิทธิ์
    3 ถ.ตีคลี ต.ตาคลี
    อ.ตาคลี
    จ.นครสวรรค์
    60140

3. nrngy

nrngy เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญค่ะขอรับ 1 ชุดค่ะ
    กรุณาจัดส่งไปที่
    น.ส.สายันต์ พงษ์สกุล (ปุ๊กปิ๊ก)
    สำนักงานเทศบาลตำบลทุ่งควายกิน กองการศึกษา
    อ.แกลง จ.ระยอง 21110
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2009
  4. gftor

gftor เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา ในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยนะครับ
    ขอ 1 เล่มครับ
    นายณพพงศ์ เกียรติเอกสิทธิ์
    20/26 ม.11 (หมู่บ้านจินตหรา)
    ต.หนองไข่น้ำ
    อ.หนองแค
    จ.สระบุรี
    18140

5. jarunee49

jarunee49 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญกุศลในการนี้ค่ะ ด้วยเทอด สาธุ......
    "สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ" การให้ธรรมะเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง"

คุณจารุณี ติระสุพรชัย
    13 ซอยเหล่าลดา ถนนอรุณอมรินทร์
    แขวงอรุณอมรินทร์ เขตบางกอกน้อย
    กรุงเทพฯ 10700

ขอขอบพระคุณมากค่ะ

6. อุทิศ ทองทวี

อุทิศ ทองทวี เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนา สาธุๆ ครับ

ขอรับ 1 ชุดครับ
    กรุณาส่ง
    อุทิศ ทองทวี
    721 ม.2 ถ.เลิศประคอง อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา 30210

ขอบพระคุณครับ

7. anupat_j

anupat_j เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ และขอให้เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ
    ขอรับ 5 เล่มครับ (ไว้สวดและแจกต่อครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนนะครับ)
    กรุณาจัดส่งไปที่
    อนุภัทร จำเริญรัตนากร
    สำนักงานเทศบาลตำบลแม่อาย

ถนนฝาง - ท่าตอน
    อำเภอแม่อาย
    จังหวัดเชียงใหม่
    50280
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ<!-- google_ad_section_end -->

8. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออุโมทนาบุญค่ะ

น.ส ณปภัช นิธิบารมี
    512/5 ซ. ทนายกาญจน์ ถ.ชยางกรู ต.ในเมือง อ. เมือง จ.อุบลฯ 34000

9. nspparama

nspparama เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ผมอยากจะรบกวนขอสักจำนวนนึงครับ
    เพราะต้องการนำไปถวายทางวันนะครับที่ จ.นครราชสีมาครับ
    ผมชื่อ นพพร ศิริพร ครับ
    170/11 ถ.พัทยา-นาเกลือ ต.นาเกลือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี20150
    แล้วแต่จะกรุณานะครับเพราะทางวัดไม่ค่อยมีปัจจัยครับ ไว้แจกงานบุญและงานกุศลต่างๆนะครับ ขอพระคุณมากนะครับ
    ขอให้ทุกท่านทุกคนเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

10. Paradisemedicine

Paradisemedicine Active Member

รับทราบทุกๆคนค่ะ

ถ้าต้องการไปถวายที่วัดก็ยินดีนะคะ

11. jirattikan

jirattikan Active Member

22 มิถุนายน 2006
    ขอรับหนังสือสวดมนต์

อนุโมทนาบุญค่ะ
    ขอรับ ๑ เล่ม

จิรัฐติกานต์ นะนุ้ย
    ๗๑/๑๐๗ ถ.นาเกลือ ซ.๖/๒
    ต.บานา อ.เมือง
    จ.ปัตตานี ๙๔๐๐๐

ขอบคุณค่ะ

12. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนาและขอรับจำนวนหลายเล่ม(ถ้าสดวก)
    ธิดารัตน์
    88/847 ม.สิวารัตน์ 3
    ถ.พุทธมณฑลสาย 5 ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน
    จ.สมุทรสาคร 74130

13. dodhome

dodhome เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    ขอตามจิตศรัทธาจำนวนกี่เล่มก็ได้ เพื่อนำไปเผยแผ่แก่ผู้ที่ปฏิบัติธรรมในวัด

สามารถส่งมาที่
    พระวิริทธิพล ติกฺขปญฺโญ
    วัดกู่เสือ ยางเนิ้ง สารภี เชียงใหม่ 50140

อนุโมทนายิ่ง ..

14. หนูช่างถาม

หนูช่างถาม สมาชิก

22 พฤษภาคม 2006
    ขอด้วยคนค่ะ

ขอตามจิตศรัทธาจำนวนกี่เล่มก็ได้ เพื่อนำไปเผยแผ่แก่ผู้ที่ปฏิบัติธรรมในวัดกลางเมืองเก่า อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรีค่ะ

กรุณาส่งมาที่
    พจนีย์ ขันธมาลี
    บ.นิสเซ่นเคมิเทค (ประเทศไทย)จำกัด
    454/6 ม.9 ต.หนองกี่ อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี 25110

15. tewata

tewata เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา สาธุ
    กรุณาส่ง
    พ.เชื้อ สันตุสสโก
    วัดส้างพระอินทร์ ต.พุ่มแก
    อ. นาแก จ. นครพนม 48130
    กรุณาส่ง
    คุณ บดินทธ์ มุลน้อยสุ
    63 หมู่ 10 ต. ดงชน
    อ. เมือง จ. สกลนคร 47000
    กรุณาส่ง
    คุณ มันทนา แก้วไกรศร
    105 หมู่ 10
    ต. ดงชน
    อ. เมือง จ. สกลนคร 47000

16. อรพรรณ_ออ

อรพรรณ_ออ สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญค่ะ และขอรับ 1 ชุด
    กรุณาส่ง
    คุณสุวิมล รัตนบัลลังก์
    119 ถ.ปรมินทรมรรคา ต.ท่าตะเภา อ.เมือง จ.ชุมพร86000

17. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอ 2 เล่มครับ(ถ้า ไม่ผิด กติกา)

ชาติ ศรีโอฬารกุล
    74/6 ถนนควนขนุน
    อ.เมือง
    จ.ตรัง
    92000

18. puwadon24

puwadon24 Active Member

19 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนา สาธุกับบุญนี้ ขอรับ 1 เล่มครับ

ภูวดล มนต์อภิศักดิ์
    5/144 ม 5 ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

19. TrueWay

TrueWay เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008

อนุภพ ภิโรกาศ
    115 หมู่ 7 ต.เหมืองจี้
    อ.เมือง จ.ลำพูน 51000

ขออนุโมทนาบุญจากการแจ้งหนังสือเป็นธรรมทานด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

20. 5047

5047 เป็นที่รู้จักกันดี

อาทิตย์ เบ็ญจวรรณ
    บริษัท ไทยชิกิโบ จำกัด
    311 หมู่ 1 ต.บึง อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20230
    อนุโมทนา สาธุ