แก้และกันไสยศาตร์ที่ใส่ลงไปในอาหารอย่างไร

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย NirvanaPhuket, 24 กรกฎาคม 2012.

1. NirvanaPhuket

NirvanaPhuket เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการพระอาจารย์เล็ก

ได้ยินพระอาจารย์กล่าวว่ายันต์เกราะเพชรกันไสยศาตร์ทุกประเภท ยกเว้นที่ใ่ส่ลงไปในอาหาร เพราะว่าเราทานเข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของร่างกาย ดังนั้นแล้วจะแก้และกันไสยศาตร์ที่มีผู้ไม่หวังดีใส่ลงไปในอาหารให้เราทานอย่างไรครับ

2. danetkung

danetkung เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    วิธีป้องกันคนทำคุณไสยใส่ในน้ำและอาหาร<!-- google_ad_section_end --><HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->
    ถาม : ถ้ามีคนทำคุณไสยในน้ำในอาหารนี่ แล้วเราไม่รู้ตัวนี เราจะแก้ไขได้ยังไงโดยที่เราไม่รู้ ?

ตอบ : เท่าที่หลวงพ่อท่านสอนพระ ท่านให้เสกอาหารก่อนทุกครั้ง เสกด้วยคาถาบารมี ๓๐ ทัศ ต่อด้วย นะโมพุทธายะ ตั้งใจอาราธนาบารมีพระท่านช่วยสงเคราะห์ทำลายไสยศาสตร์ เสร็จแล้วก็ว่าคาถาบารมี ๓๐ ทัศต่อด้วยนะโมพุทธายะ บางทีท่านบอกให้ทำน้ำมนต์พรมแต่ว่ามันประเจิดประเจ้อจนเกินไป อาตมาเองถนัดประเภทอาราธนาพระคลุมลงมาเลย ลักษณะนั้นถ้าหากว่าเขาทำมาในอาหาร ไสยศาสตร์มันจะสลายตัวหมด เคยไปลองกับพวกหมอผีกะเหรี่ยงมาหลายยกแล้วจ้ะ กินมันไปหน้าตาเฉยเลย แล้วมันเองก็นั่งมองด้วยความหวังว่าจะเกิดอะไรขึ้นแก่เรา ก็เกิดเหมือนกันแหละ....อร่อยดี (หัวเราะ) เล่นเอาประสาทกลับไปหลายรายแล้วจ้ะ อันนี้ขึ้นอยู่กับสมาธิของเราเหมือนกัน

ถาม : บารมี ๓๐ ทัศนี่กี่จบครับ ?

ตอบ : จบเดียวก็พอ แล้วถ้าจะให้ดีก็ภาวนาตลอดเวลาที่กินก็ได้

สนทนากับพระเล็ก สุธมฺมปญฺโญ
    เดือนพฤษภาคม ๒๕๔๕
    ณ บ้านอนุสาวรีย์ฯ

3. NirvanaPhuket

NirvanaPhuket เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับคำตอบที่ช่วยเหลือเบื้องต้นครับ เข้าใจว่าน่าจะอยู่ในกรณีก่อนกิน
    แล้วในกรณีที่กินเข้าไปแล้วจะแก้ยังงัยครับ ใครพอจะบอกได้บ้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2012
  4. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    กรรมฐาน ครับ ถึงจะแก้ได้ อาหารที่กินเข้าไปแล้ว กลายเป็นเลือด เนื้อ ของเรา

ต้อง ปฏิบัติ กรรมฐาน ถึงจะแก้ได้ครับ

5. รพินทร์นาถ

รพินทร์นาถ เป็นที่รู้จักกันดี

เอาที่ผมโดนนะครับคือ เข้าเอากระดูกผีตายโหงบ่น ให้ผมทานโดนผสมกับเหล้า (คือผมเปิดร้านเหล้านะครับ) คนแก้ของผมไม่ได้บอกนะครับแต่ผมมานั่งคิดดูเองคนนี้ทะเลาะกับเรา ทำไหมยังมาร้านแล้วยังเอายกเหล้าให้เรากิน แล้วก็ยังมีอีกหลายอย่าง ด้วยความที่ผมเป็นคนไม่กลัวผี และก็สวดมนต์ไหว้พระนั่งสมาธิ ก็จะเห็นเงาลางขณะอยู่ในบ้าน ในรถ เจอจังๆ ก็ที่บอกในกระทู้ของผม คนทั้งบ้านเฉพาะแฟนก็เลยหาว่ามันเป็นได้ไง ผีที่ไหนเข้าบ้านได้ บ้านเราศาลพระภูมิก็มี เจ้าที่ ห้องพระ มี ก็ถึงบ้างอ๋อ ตอนไปค้นหาข้อมูลในเน็ทว่า เรากินของที่เค้าใส่มาให้ นี้เองมันถึงเข้ามาในบ้านได้ มาอยู่กับเราได้
    ตอนผมโดน ห้องพระไม่เข้า นั่งสมาธิไม่ได้นานไม่นิ่ง สวดมนต์ไม่จบบท อาการเหมือนเป็นไข้ เวลาจะเข้าวัด หรืออยุ่ใกล้ผู้ทรงศิล (ตอนไปกราบท่านให้ท่านช่วยนะครับ)
    ถ้าคุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->NirvanaPhuket<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6472036", true); </SCRIPT> โดนให้กินไปแล้ว ลอง สวดมนต์ดูครับว่าได้ไหม เข้าวัดได้หรือเปล่าถ้าทำได้ ก็สวดมนต์นั่งสมาธิ ครับแต่ถ้าทำไม่ได้ก็ไปหาคนเอา ถอดออกก่อนแล้วก็ ไหว้พระสวดมนต์เป็นประจำครับ