เหรียญทำน้ำมนต์สมเด็จพระพุฒาจารย์ (เกี่ยว อุปเสโณ)

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย Fishjacker, 4 ธันวาคม 2011.

1. Fishjacker

Fishjacker เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    ผมทำบุญได้รับเหรียญทำน้ำมนต์สมเด็จพระพุฒาจารย์ (เกี่ยว อุปเสโณ) ไม่ทราบว่า พุทธคุณการปลุกเสกอย่างเดียวกับเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ฤาษีลิงดำหรือเปล่าครับ

2. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    อย่างเดีัยวกันแน่นอนครับ เพราะหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านเคยบอกว่า พระที่ทำบุญได้อย่าางสนิทใจ และไปแล้วไม่กลับ หรือเป็นพระอรหันต์ ๑ ใน ๔ ที่ท่้านบอกนั้น ก็คือ หลวงปู่เกี่ยว วัดสระเกศ และข้าพเจ้าเคยพบปา่ฎิหารย์ของหลวงปู่เกี่ยว เมื่อคราวไปเททองที่ สำนักส่งเสริมปฏิบัติธรรมปากช่องหนองสาหร่าย ของแม่ชี ประทุม โชติอนันต์ ซึ่งแม่ชี เป็นศิษย์ฺของหลวงพ่อเช่นกัน หลวงปู่เป็นประธานเททอง แดดสว่างจ้่า ในขณะที่หลวงปู่อยู่ในประรำพิธีของท่าน พอท่านเดินออกมาจากประำรำพิธี ก็มีก้อนเมฆมาบังแสงแดดให้ท่าน พอท่านแวะเจ้าไปในประรำพิธีหลังอื่น แดดก็สว่างจ้า เหมือนเดิม พอท่านออกมาจากประรำพิธีทำท่าจะไปขึ้นรถ ก้อนเมฆก็จะรีบมาบดบังแสงแดด พอท่านแวะเข้าไปทักทายสนทนาในประจำพิธี แดดก็ออกมาใหม่ เป็นเข่นนี้อยู่ประมาณ ๓๐ นาท พวกข้าพเจ้าศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ เห็นเป็นเรื่องธรรมดาเสียแล้ว
    ประการสำคัญ หลวงพ่อฤาษี และหลวงปู่เกี่ยว ท่านเป็นเพื่อนสนิทกัน และขอรับรองในฐานะศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำว่า หลวงปู่เกี่ยว "ท่านเป็นพระอรหันต์ ที่ยังจับต้องได้และมีชีวิตอยู่ให้เป็นเนื้อนาบุญ" [www.marateebook.com]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2011
  3. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน

เนื่องในวโรกาส พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช ทรงพระชนม์มายุครบ ๗ รอบ ๘๔ พรรษา ในวันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๕๔ ข้าพระพุทธเจ้าขอน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณที่พระองค์ท่าน มีต่อประเทศไทยมาตลอดพระชนม์ชีพ ของพระองค์ [www.marateebook.com]
    [​IMG] พระราชพรหมยาน
    ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ

4. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พุทธคุณเหมือนไม่เหมือนผมไม่รู้....แต่ที่ผมรู้ คือ เหรียญทำน้ำมนต์ของหลวงพ่อ เป็นรูปหลวงพ่อครับ.

5. ธรรมภัฎ

ธรรมภัฎ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนผมรับนักธรรมทุกชั้นตั้งแต่ตรี โท จนถึงเอก ผมก็รับจากท่านสมเด็จพระพุฒาจารย์ เกี่ยว วัดสระเกศองค์นี้ทั้ง 3 ครั้งเลย

รู้ก่อนหน้าวันรับตั้งแต่ชั้นตรีแล้วว่าท่านเป็นพระที่กราบได้สนิทใจ

พอเอารูปที่รับทั้ง3ครั้งนั้นกลับมาดู ทั้ง3รูปนั้น ต่างกันที่วาระแห่งปี แต่ท่านยิ้มแบบมีเมตตาทั้ง3ภาพเหมือนกันเลย

เป็นปลื้มครับ น้อมคารวะธรรมด้วยเศียรเกล้า

เจริญธรรมครับ

6. Fishjacker

Fishjacker เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาครับที่กรุณาให้ความรู้ครับ...ด้านหลังเหรียญเป็นยันต์เดียวกันกับเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ฤาษีลิงดำครับ ลองหาข้อมูลก็หาไม่พบ แล้วพี่ที่ทำงานอยากทราบว่าจัดสร้างช่วงไหนด้วยครับ...เพราะว่าพี่เค้าก็อยากได้ครับ
    ------------------------
    หลวงพ่อฤาษีเคยกล่าวว่า "ให้ไปกราบสมเด็จเกี่ยวน่ะ ท่านเป็นพระทองคํา"

สมเด็จเกี่ยวกล่าวว่า "ฉันไม่ใช่พระทองคําตัวหลวงพ่อต่างหากเป็นพระทองคํา"

อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ.

7. wannop karakate

wannop karakate เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยเข้าไปถวายพระพุทธรูปแกะจากหินโรสควอตท์พร้อมบรรจุพระบรมสารีริกธาตุท่านเมื่อวันคล้ายวันเกิดท่าน เมื่อ 2 ปีก่อนนะคัรบ โมทณาบุญกันนะครับ