เลือกกินตามกรุ๊ปเลือด สุขภาพดี...เสริมบุคลิก!!

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย NoOTa, 5 สิงหาคม 2006.

1. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    ถามคนไทยทั่วไปว่า กรุ๊ปเลือดอะไร? อาจต้องใช้เวลาคิดครู่ใหญ่กว่าจะได้คำตอบ เพราะบ้านเราคุ้นกับเรื่องลัคนาราศี หรือการบอกวันเกิดแบบไทยๆมากกว่า ผิดกับชาวอาทิตย์อุทัย ไม่ว่าจะรุ่นใหญ่ หรือวัยรุ่นเอ๊าะๆ แถวฮาราจูกุก็ให้ความสำคัญกับกรุ๊ปเลือดเป็นอันดับหนึ่ง เพราะเชื่อกันว่ากรุ๊ปเลือดบ่งบอกนิสัยของคนเราได้ แถมยังแม่นยำสุดๆ โดยเฉพาะเรื่องทำนายทายทักเนื้อคู่ว่า ใครเข้ากับใครได้ดีที่สุด!! จึงเป็นเรื่องธรรมดามากๆ ถ้าไปเที่ยวญี่ปุ่น หรือประเทศแถบเอเชียตะวันออก แล้วเจอหนุ่มๆสาวๆ ถามแบบไม่ให้ตั้งหลักว่า เกิดกรุ๊ปเลือดอะไรจ๊ะ!! แปลให้เสร็จเลยว่า มีคนปิ๊งคุณเข้าแล้วละ!! ฮิตขนาดว่าสื่อทุกแขนง ทั้งทีวี, หนังสือพิมพ์และแมกกาซีน จะมี

2. landends

landends เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับ ...ผมเลือดกรุ๊ป O แนะนำเนื้อนกกระจอกเทศเลยเหรอครับ ...แพงนะครับนั่นน่ะ ไม่มีปัญญากินอ่ะดิครับ

3. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    อ้าว! อิอิ งั้นมาทานแบบกรุ๊ป B มั๊ย ปลาและอาหารทะเล อุดมไปด้วยโอเมก้าสาม [​IMG]

4. Forest_Sa

Forest_Sa เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2005
    แล้วกรุ๊ป A จะมีอะไรนะ ไม่เห็นมีบอกไว้เลย น่ะ

5. Forest_Sa

สงสัยผมคงจะกินแต่ผักผลไม้ทั้งวัน เพราะผมกรุ๊ป A แต่ก็ดีเหมือนกันนะถ้ากินได้ 2 อย่างที่ว่าอยู่จริงจะได้ไม่เบียดเบียนเนื้อสัตว์
    สงสัยกรุ๊ป A คงเหมาะกับการกิน เจ ด้วยว่ามั้ย

6. Forest_Sa

เพิ่งรู้นะว่าคนเรานี่ก็เหมือนรถยนต์ A B O AB

แต่ละยี่ห้อก็ไม่เหมือนกันก็ต้องการน้ำมันเครื่องต่างกัน

น้ำมันเครื่องก็เปรียบเหมือนเป็นอาหารที่ต้องทาน

ดังนั้น การเลือกอาหารตามกรุ๊ปเลือดเพื่อให้ร่างกายทำงานได้อย่างมีสมดุลก็เหมือนกับรถที่ต้องการน้ำมันเครื่องดี ๆ ซักชนิดไว้เพื่อเผาผลาญในการทำงานของเครื่องยนต์