เมื่อหนังฮอลลีวู้ด ถูกบรรยายไทย

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย Cute rainbow, 29 สิงหาคม 2008.

1. Cute rainbow

Cute rainbow สมาชิกใหม่

เมื่อหนังฮอลลีวู้ด ถูกบรรยายไทย
    หมายเหตุ:
    ก็อปเค้ามาอีกที ต้องขออภัยด้วยนะคะ
    หากบางคำอาจมีความหมายในเชิงสองแง่สองง่ามบ้างเล็กน้อย
    ขำๆ ค่ะ อย่าคิดมาก
    ;aa1

Mummy - แม่จ๋า

Mummy Return - แม่จ๋ากลับมาเถอะ

Gone with the Wind - ลอยไปตามลม

xxx - หนังโป๊ (จริงๆ แล้วฝรั่งชอบใช้เป็นคำลงท้ายจดหมาย แปลว่า kiss kiss kiss)

X-Men - ผู้ชายหื่น

Flyboys - กระหัง??

Dragon ball - แก้วมังกร (อร่อยดี)

Saving Private Ryan - บัญชีสะสมทรัพย์ส่วนตัวของคุณไรอั้น (- _ -)

2. patnupa

patnupa เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าแปลตรงตัวก็ตลกดี 555 แก้เครียดดีค่ะ แต่ก็ยอมรับนะว่าบางครั้งเนื้อเรื่องกะชื่อเรื่องไปคนละทางเล้ย ขออนุโมทนาค่ะ