เปิดให้บูชาพระเพื่อการส่วนตัว 23 รายการครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ชายเสรี, 5 พฤษภาคม 2008.

1. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องจากผมมีความจำเป็นบางอย่าง จึงนำพระที่เก็บไว้มาให้บูชากันต่อทั้งหมด 23 รายการครับ ทุกรายการมีแค่ 1 องค์
    ท่านใดสนใจเชิญได้เลยครับ ผมขอค่าจัดส่ง ครั้งละ 50 บาท ด้วยนะครับ พระทุกองค์เมื่อบูชาไปแล้ว พบว่าไม่แท้ หรือไม่ชอบใจ ยินดีคืนเงินทุกกรณีครับ
    มีรายการดังนี้ครับ
    1. พระองค์ที่ 11 หลวงพี่เล็ก บูชาที่ 600 บาท คุณพระสายพรจองครับ
    2. รูปหล่อลอยองค์หลวงพ่อฤาษี ( ไม่ทันท่านนะครับ จำไม่ได้ครับว่าออกปีไหน ประมาณ ปี 35-36 ครับ ) บูชาที่ 499 บาท คุณ autaut จองครับ
    3. เข็มกลัดมงกุฎเพชร พระสุธรรมยานเถระ บูชาที่ 350 บาท คุณมิ่งเมืองจองครับ
    4. ตะกรุดฝนแสนห่า หลวงพ่อเงิน วัดเกาะแก้ว 400 บาท คุณ kajit จองครับ
    5. สมเด็จชากังราว ครูบาคำเป็ง บูชาที่ 400 บาท คุณ yataputmona จองครับ
    6. ผ้ากาสายะ ครูบาวงษ์ บูชาที่ 200 บาท คุณมิ่งเมืองจองครับ
    7. เหรียญหลวงปู่ทวดหลังพระอาจารย์ทิม รุ่นใต้ร่มเย็น บูชาที่ 250 บาท
    18. เหรียญหลวงพ่อสุด วัดกาหลง หลังยันต์ตะกร้อ ปี 21 บูชาที่ 300 บาท
    9. พระ 25 ศตวรรษ เนื้อชิน บูชาที่ 300 บาท คุณ toolex จองครับ
    10. พระพิมพ์โปรดดาวดึงส์ หลวงพ่อผินะ บูชาที่ 500 บาท คุณพระสายพรจองครับ
    11. พระพิมพ์ราชสีห์-วัว หลวงพ่อผินะ บูชาที่ 300 บาท คุณอายุมั่นจองครับ
    12. เหรียญหล่อโบราณเนื้อระฆัง รุ่นแรก หลวงพ่อโต วัดพนัญเชิง บูชาที่ 200 บาท คุณเอเอจองครับ
    13. พระพิมพ์ปรกโพธิ์สะดุ้งกลับ หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์ ปี 36 บูชาที่ 300 บาท
    14. พระพิมพ์ปรกโพธิ์ 9 ใบ ปี 39 หลวงพ่อกวย บูชาที่ 400 บาท คุณตรีนิสิงเห จองครับ
    15. พระพิมพ์แหวกม่าน ใหญ่ หลังติดรูปหลวงพ่อ เลี่ยมพร้อมใช้ ปี 39 บูชาที่ 400 บาท คุณ amadi จองครับ
    16. เหรียญหลวงพ่อเหลือ-พระพุทธชินราช ออกที่วัดใหญ่ พิษณุโลก ปี 44 เนื้อเงิน บูชาที่ 650 บาท คุณ kajit จองครับ
    17. พระปิดตาปลดหนี้หลวงปู่โต๊ะ รุ่น 108 ปี ผสมเถ้าอังคารหลวงปู่โต๊ะ ขนาดเล็กน่ารัก บูชาที่ 300 บาท
    18. พระพิมพ์ปรกโพธิ์ 5 ใบผสมว่านพญาไก่แดง พระอาจารย์19. พระพิมพ์ปรกโพธิ์ รุ่นอนุสรณ์ 118 ปี วัดระฆัง บูชาที่ 350 บาท
    20. พระขุนแผน พญาหงส์ร่อน หลวงพ่อตุ่ม วัดดอนโบสถ์ นครนายก บูชาที่ 500 บาท มีผู้จองแล้วครับ
    21. เหรียญนารายณ์ทรงครุฑประทับราหูเจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตร <?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]ทิม รุ่นใต้ร่มเย็น</st1:personName> บูชาที่ 250 บาท
    <font face=" /><st1:personName ProductID="][FONT=/"><st1:personName w:st="][COLOR=blue"><st1:personName w:st="[/IMG]ธงชัย" วัดไตรมิตร< st1:personName>เนื้อทองแดง บูชา 250 บาท <FONT color=blue>คุณอายุมั่นจองครับ[/color]
    [COLOR=blue"><st1:personName w:st="[/IMG]<st1:personName w:st=" ][COLOR="blue">[b]<FONT face=" New? Angsana><FONT face=" Angsana New?>22. เหรียญพระพุทธ ไม่ทราบที่ บูชาที่ 499 บาท <FONT color=blue>คุณ kajit จองครับ[/color]
    [COLOR=blue"><st1:personName face=" New? Angsana><FONT color=black>23<FONT face=" w:st="[/IMG]<st1:personName w:st=" Roman? New Times ]<FONT color=black>. <FONT face="Angsana New"><FONT color=black>แสตมป์ชุดพระเบญจภาคี ราคา 400 บาท
    <FONT color=black><st1:personName w:st="[/IMG] [/color]

[COLOR=blue"><st1:personName ProductID="]<FONT" w:st="[/IMG]<st1:personName face=" Angsana New?><FONT color=black><FONT color=black><st1:personName face="Angsana New" ProductID="]<FONT"><FONT color=black><FONT color=black><FONT color=black><FONT color=black><FONT color=black><FONT color=black><FONT color=black><FONT color=black><FONT color=black><st1:personName w:st="[/IMG]<FONT color=black>

[COLOR=blue"><st1:personName w:st="[/IMG]<st1:personName ProductID=" Angsana New? ]<FONT?><st1:personName face="Angsana New" ProductID="]<FONT"><FONT color=black><FONT color=black><st1:personName face="Angsana New" ProductID="]<FONT"><FONT color=black><FONT color=black><st1:personName face="Angsana New" ProductID="]<FONT"><FONT color=black></st1:personName></st1:personName></st1:personName></st1:personName>
    [COLOR=blue"><st1:personName w:st="[/IMG]<st1:personName ProductID=" Angsana New? ]<FONT?><st1:personName face="Angsana New" ProductID="]<FONT"><FONT color=black><FONT color=black><st1:personName face="Angsana New" ProductID="]<FONT"><FONT color=black><FONT color=black><st1:personName face="Angsana New" ProductID="]<FONT"><FONT color=black><FONT color=black><st1:personName face="Angsana New" ProductID="]<FONT"><FONT color=black><st1:personName ProductID="]<FONT" w:st="]<FONT color=black><st1:personName face=" Angsana New?>รูปและรายละเอียด ดูได้ตามข้างล่างนี้เลยครับ</st1:personName></st1:personName></st1:personName></st1:personName></st1:personName></st1:personName></st1:personName></st1:personName></st1:personName></st1:personName></st1:personName>
    [COLOR=blue"><st1:personName w:st="[/IMG]</st1:personName></st1:personName>

[COLOR=blue"><st1:personName w:st="[/IMG]

</st1:personName>
    [/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR]</st1:personName></st1:personName></st1:personName></st1:personName>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2008
  2. ชายเสรี

1. พระองค์ที่ 11 หลวงพี่เล็ก บูชาที่ 600 บาทพระองค์นี้หลายๆท่านคงทราบดีนะครับ ท่านใดเป็นเจ้าของเชิญได้เลยครับ
    คุณพระสายพรจองครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2008
  3. ชายเสรี

2. รูปหล่อลอยองค์หลวงพ่อฤาษี ( ไม่ทันท่านนะครับ จำไม่ได้ครับว่าออกปีไหน ประมาณ ปี 35-36 ครับ ) บูชาที่ 499 บาท

4. ชายเสรี

3. เข็มกลัดมงกุฎเพชร พระสุธรรมยานเถระ บูชาที่ 350 บาท
    สร้างเมื่อ มีนาคม 2528 องค์นี้เป็นแบบตัวหนังสือใหญ่ ด้านหลังยันต์เกราะเพชร องค์นี้มีรอยกะเทาะนิดนึงตรงขอบรูปหลวงพ่อครับ สภาพโดยรวมพอใช้ครับ มาพร้อมกล่องเดิม ผมจึงให้บูชาในราคาเบาๆ แต่พุทธคุณไม่เบานะครับ
    คุณมิ่งเมืองจองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2008
  5. พระองค์ที่สิบ11

พระองค์ที่สิบ11 Active Member

จองจ้า 1. พระองค์ที่ 11 หลวงพี่เล็ก บูชาที่ 600 บาท

10. พระพิมพ์โปรดดาวดึงส์ หลวงพ่อผินะ บูชาที่ 500 บาท

วันอังคารโอน ที่อยู่เดี่ยวแจ้งทาง PM จ้า

6. ชายเสรี

4. ตะกรุดฝนแสนห่า หลวงพ่อเงิน วัดเกาะแก้ว จ. พิจิตร 400 บาท
    บอกได้คำเดียวครับว่าดีทุกด้าน พร้อมซองและใบแนบเดิมจากวัดครับ
    คุณ kajit จองครับ

7. ชายเสรี

ได้ครับผม ลองดูรูปก่อนนะครับ เผื่อไม่ชอบใจ เปลี่ยนได้ครับผม

8. ชายเสรี

5. สมเด็จชากังราว ครูบาคำเป็ง บูชาที่ 400 บาท รุ่นแรกครับ
    องค์นี้เห็นเกศาท่านชัดเจนมาก เนื้อหาองค์พระ จัดว่าเนื้อจัดมากๆครับหายาก ศิษย์ครูบาท่านใดยังไม่มี เชิญได้เลยครับ
    คุณ yataputmona จองครับ

9. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนาครับอยากได้ แต่เดือนนี้บูชาหลายองค์แล้ว ต้องรองวดต่อไปล่ะครับ T T

10. ชายเสรี

6. ผ้ากาสายะ ครูบาวงษ์ บูชาที่ 200 บาท
    คุณมิ่งเมืองจองครับ

11. ชายเสรี

7. เหรียญหลวงปู่ทวดหลังพระอาจารย์<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:smarttags" /><st1:personName w:st="on" ProductID="ทิม รุ่นใต้ร่มเย็น">ทิม รุ่นใต้ร่มเย็น</st1:personName> บูชาที่ 250 บาท

12. ชายเสรี

เข้ามาเยี่ยมชมก้ดีใจแล้วครับ ขอบคุณครับ

13. ชายเสรี

8. เหรียญหลวงพ่อสุด วัดกาหลง หลังยันต์ตะกร้อ ปี 21 บูชาที่ 300 บาท

14. ชายเสรี

9. พระ 25 ศตวรรษ เนื้อชิน บูชาที่ 300 บาท
    คุณ toolex จองครับ

ขนาดไฟล์:
      29.6 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      35.9 KB
      เปิดดู:
      59
  15. dome_f

dome_f เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    สวยงามมากครับ อนุโมทนาด้วยครับ

16. ชายเสรี

10 . พระพิมพ์โปรดดาวดึงส์ หลวงพ่อผินะ บูชาที่ 500 บาท
    พระองค์นี้ผมปิดทองเองครับ ไม่งามแต่แท้ชัวร์จากวัดครับ ทั่วไปข้างนอกตอนนี้ไม่ต่ำกว่าพันครับ ยิ่งถ้าปี 55 มีเหตุการณ์ตรงตามที่หลวงพ่อบอกไว้ว่า อีก 10 ปีข้างหน้า ( นับจากปี 2545 ) ฟ้าจะผ่าตรงนี้ ( หมายถึงที่เจดีย์ที่บรรจุร่างท่านอยู่ ) แล้วคอยดูว่าจะเกิดอะไรขึ้น ถ้าเกิดเหตุการณ์นี้จริง คงจะหาพระท่านราคานี้ไม่ได้แล้วครับ พระพิมพ์นี้ดีทางด้านเปิดดวงชะตา เสริมราศี ครับ

คุณพระสายพรจองครับ

17. ชายเสรี

11. พระพิมพ์ราชสีห์-วัว หลวงพ่อผินะ บูชาที่ 300 บาท
    องค์นี้เดิมๆจากวัดครับ ดีทางด้านค้าขายครับ พิมพ์ไม่ค่อยชัด ผมจึงเปิดให้บูชาตามสภาพครับ
    คุณอายุมั่น จองครับ

18. ชายเสรี

12. เหรียญหล่อโบราณเนื้อระฆัง รุ่นแรก หลวงพ่อโต วัดพนัญเชิง บูชาที่ 200 บาท
    คุณ เอเอ จองครับ

19. ชายเสรี

13. พระพิมพ์ปรกโพธิ์สะดุ้งกลับ หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ ปี 36 บูชาที่ 300 บาท
    ดีทางด้านพลิกชะตาจากร้ายเป็นดีครับ ด้านหลังมีคำอวยพรหลวงพ่อด้วยครับ

20. sorboonsongsil

sorboonsongsil เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

มีอีกมั้ยครับพี่ เข้ามาช้าไป อยากได้ไว้ใส่คอครับ