เปรตผู้หญิง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย spyderco, 13 กุมภาพันธ์ 2014.

1. spyderco

spyderco เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009

เรื่องเกิดขึ้นเมื่อประมาณปี 2554

...อยู่ในช่วงเปลี่ยนงาน ผมจึงไปบวชพระ จำวัดอยู่ที่รอยพระพุทธบาท
    เข้าไปในภูเขา ห่างจากหมู่บ้านสัก 2 กิโลเมตร ไม่มีบ้านคน ชาวบ้านที่ขึ้นไปอยู่ตอนกลางคืนโดนผีขี่หลังบ้าง อะไรบ้าง
    ในใจลึกๆก็อยากลองดูเหมือนกัน เผื่อสมาธิจะพัฒนามากขึ้น แต่ก็ไม่เคยเจออะไรเลย สงบดี
    อยู่ได้ไม่นานเพราะลำบากมาก จึงลงมาจำวัด ปฏิบัติอยู่ในวิหาร ที่วัดในหมู่บ้าน

...วันหนึ่ง หลังจากสวดมนต์เสร็จ ก็ปวดหลังตามระเบียบ จึงนอนทำสมาธิแล้วหลับไปได้สักพัก
    ช่วงที่กึ่งหลับกึ่งตื่น อยู่นั้น ก็มีความกำหนัดทางเพศขึ้นมาอย่างมาก
    ซึ่งก็เป็นปกติทุกวันอยู่แล้ว และผมก็พยายามอดทนอดกลั่น พยายามภาวนาเหมือนทุกครั้ง แต่คราวนี้มันไม่ปกติ...

...จิตใจที่เต็มไปด้วยความอึดอัด คับแคบ ความกำหนัดในกาม ฯ
    มันดึงดูดสิ่งที่อยู่ในระดับเดียวกับมันมาด้วย...

...ทันใดนั้นก็เข้าสู่สภาวะแปลกๆ มองเห็นภาพในวิหารสว่างเหมือนมองด้วยตาเนื้อ แต่ภาพเป็นโทนสีขาวดำ
    ผมมีสติพอจะคิดอะไรได้บ้าง แต่ขยับตัวไม่ได้

...มีเปรตตนหนึ่ง ปรากฏร่างขึ้น ไม่เกรงกลัวต่อพระประธานในวิหารแต่อย่างใด
    ยืนห่างไปทางซ้ายสัก 6 เมตร ตัวสูงประมาณ 160 cm ตัวดำสนิท ตาแดงโปน ผมหงิก ฟู ยาวเท่าบ่า พุงป่องเหมือนคนท้อง
    แขนขาลีบ เรียว เล็ก เท่าตะเกียบ นิ้วมือนิ้วเท้า เล็บ ยาวแปลกๆ มีขนเป็นเส้นใหญ่ๆ แต่ห่างกันเหมือนต้นกระบองเพรช ทั่วทั้งตัว
    ซึ่งขณะนั้นคิดไว้แล้วว่าเปรตตนนี้ต้องเป็นผู้หญิงแน่นอน

...อยู่ๆมันก็กระโดดๆเข้ามา ขึ้นคร่อมหน้าผม แล้วนั่งยองๆ ขย่มๆ
    พยายามจะเอาของลับ มากระแทกหน้าผม โดยที่ไม่รู้จักผิดชอบชั่วดี ไม่สนใจว่านี่คือพระหรืออย่างไร

...แต่ผมไม่ได้มีความต้องการ ความยินดีแม้สักนิด เพราะถือศีลเคร่งครัด
    ซ้ำยังเกิดความขยะแขยง สมเพช อึดอัด สงสาร เปรตตนนี้อย่างมาก
    ความชั่วนี้สงสัยจะติดตัวมาตั้งแต่เป็นมนุษย์หรืออย่างไรก็ไม่ทราบได้

...ผมจึงรีบนึกท่อง พระคาถาชินบัญชร
    ทุกครั้งที่โดนผีอำ ผมท่องบทแรกเท่านั้น ผีอำยังไงก็หลุดทันทีตั้งแต่บทแรกเลย
    แต่คราวนี้ท่องผิดๆถูกๆ นึกอะไรไม่ค่อยจะออก นึกคาถาอะไรก็ไม่ออก
    ไม่รู้จะทำอย่างไร ก็เลยปล่อยมัน ช่างมัน แล้วนึกสลดสังเวชเปรตตนนี้ว่า

"อนิจจาเกิดมาไม่เคยเห็น เป็นผู้หญิงอะไรมานั่งบนหัวพระหัวเจ้า"

...พอจบประโยค เปรตตนนั้นก็กระโดดออกไปทันที
    ผมจึงลืมตาขึ้นมาด้วยความ งง มองดูในวิหารเกือบมืดสนิท เนื่องจากพระอาทิตย์กำลังตกดิน

ไม่ค่อยอยากจะเล่าให้ใครฟัง เขาจะหามว่าฝัน หรือโม้ และหัวเราะเยาะเรา
    จะโม้ได้ไงเรามันคนถือศีล เห็นยังไงพูดอย่างงั้น
    เล่าเป็นนิทานครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      7.3 KB
      เปิดดู:
      3,495
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2014
  2. design8743

design8743 เป็นที่รู้จักกันดี

โห สุดยอดค่ะเรื่องพี่น่ากลัวมาก อ้อนเคยเห็นแค่ครั้งเดียว เดินข้ามตึกไปเลยเพราะห้องอ้อนอยู่ชั้นบน สวดมนต์กะคุณย่าอยู่ แล้วระหว่างย่ากำลังจุดเทียนอ้อนก็ยืนมองที่หน้าต่างกะโกนเรียกย่า ว่า ย่า คนอะไรเดินข้ามตึกได้อ่ะ ตอนนั้นเด็กมากไม่รู้จักผีเปรตค่า ย่าอ้อนเป็นแม่ชีมาก่อน ท่านบวชมาหลายพรรษา ท่านว่าอย่าชี้นะ มันคือผีเปรต ตอนนั้นไม่เข้าใจ แต่ขึ้นชื่อว่าผีก็กลัวแล้ว เรื่องพี่ อ่านแล้วเห็นภาพเลย น่ากลัวจัง ค่า

3. spyderco

สวัสดีคุณอ้อนครับ
    ผมติดตามอ่านเรื่องเล่าของคุณอ้อน น่ากลัวกว่ามาก เพราะเห็นด้วยตาเนื้อ ของผมไม่ได้เห็นจากตาเนื้อ

ไม่กี่วันที่ผ่านมา ผมกำลังจัดของอยู่ที่มืดๆคนเดียว อยู่ๆก็นึกถึงเรื่องผีปากฉีกถึงหูของคุณอ้อนขึ้นมา ก็ขนสันหลังลุกวาบ รีบเดินหนีไปเลยทีเดียว อิอิ

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ปากฉีกถึงหูนี่เรื่องที่เท่าไหร่อะ

5. design8743

555 ดีใจจังที่พี่ติดตามเรื่องอ้อนด้วย ขอบคุณมากเลยค่า
    โดยส่วนตัวแล้วอ้อนกลัวผีเปรตมากๆค่ะ กลัวกว่าผีอื่น
    เพราะเค้่าตัวสูงมาก อ้อนกลัวมาก เคยเห็นแค่ในระยะไกลๆ
    แค่ครั้งนั้นครั้งเดียว ส่วนเสียงร้องได้ยินบ่อยมากเวลาสวดมนต์
    ขนหัวตั้งเลย ^_________________^ อิอ่

6. spyderco

กระทู้หน้า 1 เรื่องที่ 4 ครับ
    อ่านเรื่องเดียวไม่ค่อยเท่าไร่ แต่ลองอ่านต่อไปอีก เรื่องที่ 5 6 7 ฯ

จะเริ่มจินตนาการสูง เอาภาพของทุกเรื่องมารวมกัน
    หลอนไปหลายวันเลยอ่ะครับ กว่าจะลืม
    ตอนนี้ผมยังไม่กล้าอ่านเรื่องอื่นๆต่อ เดี๋ยวหลอน:'(

7. design8743

ปากฉีกถึงหูนี่เจอ 2เคส เคสแรกเรื่องคนหรือปลาฉลามค่ะ ท่านพี่samnido
    เคส2ผ่านมาไม่ถึงเดือน สดๆร้อนพึ่งเจอ เป็นเกี่ยกะเจ้ากรรมนายเวรของน้องคนนึง ในบอร์ดนี้ มาปรึกษาอ้อน ผีนั้นตามอ้อนมาเลยค่ะ เค้าบอกอ้อนว่าอย่าเสือกไม่ใช่เรื่องของมึง แล้วกรี๊ดใส่อ้อน ปากฉีกถึงหู ไม่มีลูกตา เกล้าผมทรงคนโบราณ แรงมากค่ะ อ้อนนอนไม่หลับเป็นอาทิตย์ ลองหาอ่านดูนะคะ อ้อนโพสไว้คอมเม้นที่คุยกะพี่nopphakan อ่าค่ะ ^___________^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2014
  8. design8743

555 ปลื้มจัง อ้อนก็ชอบเรื่องที่พี่เล่ามาก เป็นการตอกย้ำ ที่พระท่านว่า สันดานพามาแต่ชาติปางก่อน หรือสันดอนขุดง่าย สันดานขุดยาก เหมือนผีเปรตนั้นเค้ายังไม่รู้ตัวอีกว่าพี่เป็นพระ เค้าไม่ควรทำแบบนั้นอ่าค่า น่ากลัวๆ

9. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวถือว่าสอบผ่านในระดับหนึ่งในเรื่องที่คิดไว้ก่อนหน้าครับ..
    น่าจะถือว่าเค้าช่วยนะครับ..เพราะเราจะปลงบางเรื่องต่อไปได้..
    จริงๆถ้าเค้าไม่เกรงใจและพอมองเห็นว่าเรามีความดีบ้าง
    ..ป่านนี้เค้าจะแปลงเป็นเหมือนคนปกติแต่ดูมีอายุหน่อย
    และเปลี่ยนมาเหยียบหน้าอกแล้วครับ..

ปล.ฟังหูไว้หูนะครับ

10. spyderco

โห อันนี้ขออย่าได้เกิดขึ้นกับผมเลย
    เพราะเวลาไปนอนต่างจังหวัด เพื่อนร่วมห้องผมโดนประจำเลยครับ เหยียบหน้าอกเนี่ย
    คนที่โดนผมเห็น เค้าจะเป็นคนที่ไม่เชื่อเรื่องโลกหน้า ไม่ปฏิบัติธรรม ชอบกินเหล้า ฯ

เรื่องที่ 2

...มีอยู่รายนึง ลุงสุทัศน์ เกิดมา 50 กว่าปีไม่เคยเชื่อเรื่องผี
    ไปดูงาน จ.แม่ฮ่องสอน วันนั้นแกไปปัสสาวะ ใส่ต้นไม้ใหญ่
    คืนนั้นเอง แกนอนห้องเดียวกับผม ลุงแกส่งเสียง อึกอัก ๆ ผมก็ไม่ได้สนใจนึกว่า กรน

ลุงสุทัศน์เล่าว่า
    ...มีเงาดำทมึน ร่างใหญ่ วิ่งเข้ามาจากประตู (ลุงแกนอนตรงประตูพอดี)
    2 ตนแรกวิ่งเข้ามาจับแขนขา ลุงแกพอสู้แรงได้ ดิ้นไหว

... แต่พอตนที่ 3 วิ่งเข้ามา สู้แรงไม่ไหว โดนทับอก บีบคอ หรือไงจำไม่ได้
    หายใจไม่ออก อีกนิดเดียวจะขาดใจตายอยู่แล้ว

...ก็มีลุงอู๊ดที่นอนข้างๆ ลุงสุทัศน์ ลุกขึ้นมามอง
    แล้วยกมือไหว้เอาตระกรุดวางที่หน้าอก จึงตื่นออกมาได้

...ลุงสุทัศน์บอกว่า ถ้าไม่รีบช่วยตอนนั้น หายใจไม่ออกขาดใจตายไปแล้ว

...และคณะที่ไปนั้น 10 กว่าคน ไม่มีใครได้นอนหลับเลย เพราะมีเสียงคนอาบน้ำตอนตี 3 เรียกไม่ตอบ
    ทั้งๆที่ทุกคนอยู่ในบ้านกันครบแล้ว และมีเสียง ตึกตักๆ ในบ้าน อยู่ตลอดเวลา

...ผมหรอ...เป็นคนเดียวที่ไม่รู้เรื่องอะไรกับเขาเลย หลับสบายที่สุด
    เพราะก่อนนอนสวดพระคาถาชินบัญชร 3 จบ แผ่เมตตา ขอพระแม่ธรณี เรียบร้อย ตามระเบียบ

...เช้ามา ผอ.ศูนย์ (แกรู้ดีว่าบ้านนี้ผีดุ) หัวเราะเยาะว่า เป็นไงทุกคนหลับสบายกันไหม ?
    โห คนเราไม่บอกแต่แรก หลอกให้ไปนอนบ้านผี เพราะมันนอนฟรี ไม่เสียตัง

ขนาดไฟล์:
      68.8 KB
      เปิดดู:
      2,092
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2014
  11. spyderco

เรื่องที่ 3 ผีอำเพื่อนข้างๆ

...ตอนอยู่ปี 1 นอนหอในมหาวิทยาลัย เวลากลางวันแสกๆเลย

...ว่างจากเรียนก็กลับห้อง นอนอยู่ที่พื้นห้อง เรียงกัน 3 คน
    1. เต้
    2. บอม
    3. ผมเอง

...บอมกำลังนอนตรงกลางหลับอยู่ เต้กับผมกำลังจะนอน แต่ว่านั่งคุยกันอยู่
    อยู่ดีๆบอมก็ลุกขึ้นมาด่าผมกับเต้ ยกใหญ่ ว่าทำไมไม่ช่วย เรียกยังไงก็แล้ว ไม่ยอมช่วย
    ...บอมกำลังโดนร่างดำ สูงใหญ่ เหยียบหน้าอกอยู่ หายใจไม่ออก
    แต่ก็หลุดออกมาได้เอง สงสัยเค้าคงจะแค่สั่งสอน

ขนาดไฟล์:
      3.6 KB
      เปิดดู:
      1,627
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2014
  12. spyderco

เรื่องที่ 4 แคสเปอร์ ผีน่ารัก

ตอนอยู่ปี 1 นอนหอในมหาวิทยาลัย ห้องเดิม ที่เดิม เหมือนเรื่องที่ 3

...มีอยู่คืนนึง เพื่อนๆไปเที่ยวผับกันหมด ผมนอนคนเดียวในห้อง
    ตอนนั้นยังสวดมนต์ไม่เป็น ได้แค่ คำบูชาพระรัตนตรัย. อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ ภะคะวา ฯ
    สวดมนต์เสร็จ ก็ล้มตัวลงนอน ได้แปบเดียวไม่ถึง 5 นาที กึ่งหลับ กึ่งตื่น ขยับตัวไม่ได้

...ภาพที่ปรากฏคือ มีควันสีขาวเป็นดวงๆมีหางเหมือน แคสเปอร์ ผีน่ารัก แต่ไม่มีหน้าตา
    ลอยเต็มห้องไปหมด ประมาณ 20-30 ดวงเห็นจะได้
    พร้อมกับเสียงครวญครางน่ากลัว สะเทือนไปถึงใจ ให้หลอนอย่างมาก ...แแแว วาาาา อาาาา

...ไม่รู้จะทำยังไง ก็ท่องบทบูชาพระรัตนตรัย ก็ไม่หลุด... (ตอนนั้นใส่พระด้วยนะครับ)
    แล้วก็ท่องบทแผ่เมตตา... สัพเพ สัตตาสัตว์ทั้งหลายที่เป็นเพื่อนทุกข์
    จึงหลุดออกมาได้

...เล่าให้พ่อฟัง พ่อบอกว่าฝันไปรึป่าว
    ผมมั่นใจว่าไม่ได้ฝัน พร้อมกับคืนพระให้พ่อไปเลย เอาอันใหม่มา องค์นี้คุ้มครองผมไม่ได้ (ตอนนั้นทำไปเพราะเด็กอยู่)

ก็เลย อ๋อ... อย่างงี้นี่เอง ในหนัง เขาเลยทำให้วิญญาณเป็นควัน ดวงขาวๆ คงจำลองจากของจริง

ขนาดไฟล์:
      57.3 KB
      เปิดดู:
      2,569
  13. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

อืม.คล้ายๆแคสเปอร์..แบบนี้แปลกดีเหมือนกันนะครับ.ไม่รู้ว่าขอบๆดูเรียบๆไหม.ส่วนที่ปลาย
    จะดูไม่เรียบร้อย.และดูรวมๆลอยๆไม่เป็นระเบียบคล้ายๆเบาๆยับๆ
    และไม่มีส่วนใดติดพื้น.และที่เห็นมีแบบพยายามเข้ามาใกล้ๆ
    หน้าเราไหมแต่ไม่โดนตัวนะครับ.รักษาระยะห่างประมาณคืบหนึ่งได้..ถ้ามาประมาณ
    แนวนี้ส่วนตัวเรียกว่าภูตครับ.พวกนี้พอมีฤิทธิ์ครับ.และบางทีสามารถเปลี่ยนรูปร่าง
    เป็นอะไรที่น่ากลัวเพื่อหลอกเราแต่จะไม่โดนตัวเรา..ทำอะไรไม่ค่อยได้นะครับ

เพราะว่าเค้าไม่โดนตัวเรานี่หละครับเลยขอบารมีให้ช่วยได้ยากและจะเน้นที่การหลอก.
    ถ้าเจอแบบนี้วิธีแก้คือ สวดมนต์แผ่เมตตาอะไรไปและรอเค้าไปเองครับ.๕๕๕
    อีกวิธีทำเป็นไม่สนใจและไม่ให้ความสำคัญคือแบบว่าเราเฉยๆและไม่กลัวเค้า
    ก็จะไปเหมือนกันครับ..

.แต่พวกนี้จะแพ้กสิณบางกองนะครับ.
    หรือความสามารถอะไรก็แล้วแต่ที่มาจากกำลังจิตเราเอง.ถ้าสมมุติเราทำได้ต้อง
    ใช้หลังจากที่เค้าจะพยายามทำอะไรก็ตามที่เราดูแล้วอาจจะทำให้เราบาดเจ็บได้นะครับ.

14. design8743

ชอบเรื่องแคสเปอร์ เข้าใจเปรียบเทียบจัง อิอิอิ

15. Pukku

Pukku เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องแคสเปอร์เปรียบเทียบซะน่ารักเลยนะคะ

16. jamitcom

jamitcom เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วอาการแบบนี้คืออะไร!!ผีอำหรือเปล่าเรื่องนี้เกิดขึ้นกับเพื่อนของผมซึ่งมาอยู่อาศัยกับผมเป็นเวลานานถึง3-4ปี เป็นตึกแถวที่ผมเช่าทำกิจการมาเกือบ10ปีแล้วจนถึงปัจจุบันเป็นตึก3ชั้นซึ่งผมเป็นคนมาอาศัยอยู่ก่อนคนเดียวประมาณ2ปีไม่เคยเจออะไร หลังจากเพื่อนคนนี้จะมาอาศัยอยู่ด้วย ตลอดระยะเวลาที่อาศัยอยู่กับผมเพื่อนคนนี้มักบอกกับผมว่าโดนผีอำอยุ่บ่อยๆ ซึงการโดนอำส่วนใหญ่ก็คือมีผู้หญิงแต่งชุดโบราณมานอนกับเพื่อนผมมั้่ง ขืนใจมั่งอยู่บ่อยๆจนเป็นเรื่องชินทั้งๆที่บางครั้งนอนห้องเดียวกันไกล้ๆกันแต่เพื่อนผมก็ยังโดนอยู่ดี แรกๆเพื่อนผมมันก็ไม่อยากบอกอะไรเพราะกลัวผมจะกลัวหรือหาว่าบ้าแต่สุดท้ายก็บอกอยุ่ดี"ซึ่งผมก็หาว่ามันฝันไปเองหรือเปล่า กูอยู่ก่อนมึงเป็นปี2ปีไม่เคยเจออะไรแบบนั้น''ซึ่งเพื่อนผมมันก็บอกว่ากูโดนประจำจนชินแระ นอนกะมึงกูก็โดนตอนกูโดนยังเห็นมึงนอนหลับสบายปุ๋ยไม่รู้สึกรู้สาอะไร"ทั้งๆที่ห้องของผมติดผ้ายันต์ท้าวเวชสุววรณและผ้ายันต์พัดโบก ไว้บนหัวนอนเรยผมเรยมานึกว่าอาจเป็นเพราะเพื่อนผมไม่เคยจุดธูปบอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทางตอนมาอาศัยอยู่ก็เป็นได้จึงบอกให้เพื่อนไปจุดธูปบอกกล่าวท่านซะแต่ก็เหมือนจะไม่เป็นผล''จนเพื่อนผมบอกว่ากูชินแระ กูอยู่ได้''และแถมเพื่อนผมมันยังเคยบอกว่าเวลาที่ผมออกไปเที่ยวหรือไปดื่มข้างนอกตอนมันอยู่คนเดียวยิ่งโดนหนัก''เออก็แปลกดีผมอยู่มาก่อนจนถึงปัจจุบันนี้ผมยังไม่เคยเจออะไร ปัจจุบันเพื่อนผมย้ายไปทำงานที่อื่นและผมก็อยุ่คนเดียวมาประมาณ2ปีกว่าๆแล้วก็ปกติดี....แต่โดยส่วนตัวผมเป็นคนเชื่อเรื่องพวกนี้และเป็นคนที่ไม่กลัวผีซักเท่าไหร่แต่ก็อาจจะเป็นไปได้เนื่องจากกรรมเก่าของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

17. sirigul

sirigul เป็นที่รู้จักกันดี

ก็คุณ spyderco เกิดกำหนัดก่อนนี่คะ เค้าเลยมาลองใจดู นี่ถ้ามาแบบสวยๆ ปิ้งๆ มีหวังเสียท่าแน่

18. spyderco

โห คุณ nopphakan รู้ด้วยอ่ะครับ
    ...จริงครับ ...มาใกล้หน้าตนนึง ...แล้วก็ทำเสียง ...แว่...(ลากเสียงยาว)
    แต่หน้าตา ผมจำไม่ได้แล้วว่า มีใบหน้ารึป่าว
    เป็น ภูต หรอครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ตอนเอามาเล่าก็ดูตลกดีนะครับ เหมือนนิยายแต่งขึ้นเอาสนุก
    แต่ตอนโดนนี่สิ ไม่ไหวอะครับ อิอิ

19. jinso

jinso เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงเปรต...ใช่เสียงแบบนกหวีด....แท่งโลหะมั้ยครับเสียงลากยาวลอยมาตามลมแผ่วๆ
    เคยได้ยินตอนเข้าห้องน้ำที่บ้านแม่....ตีสองได้....แต่ผมไม่แน่ใจใช่มั้ยครับ
    แบบ.......วี๊ด.........................................................ไม่มีขาดตอนเลย

20. บุรุษไร้เงา

ขอตอบให้นะว่า ใช่ครับ..