เด็กแรกเกิดเป็นโรคปากแหว่งเพดานโหว่

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย beearmzaa, 16 กุมภาพันธ์ 2009.

1. beearmzaa

beearmzaa สมาชิก

พี่ข้างบ้านเขาคลอดแต่ปรากดว่าลูกของเขานั่นเป็นโรคปากแหว่งเพดานโหว่น่า

สงสารมากคะไม่มีเพดานและปากด้านบนรูจมูกมีข้างเดียว

แล้วพี่เขายากจนด้วยคะหนูไม่รู้จะช่วยเขายังไงได้แต่สงสารและช่วยค่านม

เท่านั่นเองอยากทราบว่ามีโรงพยาบาลหรือมีมูลนิธิไหนที่สามารถรักษาให้โดย

ไม่คิดค่าใช้จ่ายไหมคะถ้าทราบกรุณาติดต่อกลับมาที่ bee_arm0@hotmail.com

ขอขอบคุณอย่างสูงคะ

2. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านน้องอยู่แถวไหนหรอคะ

ที่ โรงพยาบาลทันตกรรม มหาลัยสงขลานครินทร์ อ หาดใหญ่ จ สงขลา รู้สึกว่าจะมีโครงการรักษาฟรีให้น้องปากแหว่งเพดานโหว่ นะคะ ยังไงถ้าอยู่แถวนี้ เราจะช่วยติดต่อให้นะคะ

^___^

3. ayamoto

ayamoto เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา สาธุ ด้วยจร้า

4. beearmzaa

อยู่ถนนกรุงเทพ-นนท์คะ พอรู้โรงพยาบาลแถวกรุงเทพป่าวอะคะ

5. katicat

katicat เป็นที่รู้จักกันดี

โครงการสมานฉันท์อาสาสมัครแพทย์พยาบาลไทย-นานาชาติ จากสหรัฐอเมริกา
    (HEALING THE CHILDREN-MIDLANTIC, INC)

ผ่าตัดรักษาพยาบาลฟรี ณ โรงพยาบาลตำรวจ และ คณะแพทย์ศาสตร์วชิระ ถวายเป็นพระราชกุศลฯ

ระหว่างวันที่ 26 มกราคม
    2 กุมภาพันธ์ 2552
    .........................................................................................................................................................

กลุ่มแพทย์ไทยและสมาคมแพทย์ไทยในสหรัฐอเมริกาจะจัดโครงการแพทย์อาสาสมัครนานาชาติจากสหรัฐอเมริกา มาให้บริการทางการแพทย์แก่เด็กพิการ ประชาชนผู้ทุพพลภาพและพิการมาแต่กำเนิด ผู้ที่มีรายได้น้อย คนยากจนและผู้ด้อยโอกาส ในท้องถิ่นทุรกันดาร ทั่วประเทศไทย ระหว่างวันที่ 26 มกราคม 2 กุมภาพันธ์ 2552 โดยผู้ป่วยคนพิการไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายแต่ประการใด ถวายเป็นพระราชกุศลและเพื่อเป็นการเทิดพระเกียรติแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ ภูมิพลอดุลยเดช และสมเด็จพระนางเจ้าฯพระบรมราชินีนารถ และเนื่องในวโรกาสที่สมเด็จพระนางเจ้าฯพระบรมราชินีนารถจะทรงเจริญพระชนมายุครบ 77 พรรษาในปีพุทธศักราช 2552 นี้ โดยโรคที่รับรักษามีดังนี้ คือ
    1.ปาก-จมูกแหว่ง เพดานโหว่ แขนขาพิการ

2.ผู้ป่วยพิการโรคตา อาทิ ต้อกระจก ตาเข หนังตาตก ฯลฯ

โครงการนี้จะใช้โรงพยาบาลตำรวจ และโรงพยาบาลวชิระ เป็นศูนย์การรักษาพยาบาล ระหว่างวันที่ 26 มกราคม
    2 กุมภาพันธ์ 2552
    ผู้สนใจเข้าร่มโครงการติดต่อได้ที่ บจ.เมืองไทยประกันภัย โทร 1484 (ไม่ต้องกด 02) ทุกวันจันทร์-ศุกร์ เว้นวันหยุดราชการ เวลา 08.30-16.30 น.

ลองติดต่อดูนะคะ ไม่ทราบว่าหมดเขตแล้วเค้ายังรับอยู่หรือไม่

6. beearmzaa

ขอบคุณ คุณkaticat<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1894764", true); </SCRIPT> มากนะคะ

เดี๋ยวจะลองติดต่อสอบถามดูคะ

7. angelfire

angelfire สมาชิกใหม่

ไปรับการรักษาได้ที่โรงพยาบาลของรัฐ และคณะทันตแพทยศาสตร์และคณะแพทยศาสตร์ ได้ทุกที่ฟรีครับตลอดตั้งแต่เด็กจนเป็นผู้ใหญ่เลย เพราะมีโครงการยิ้มสวยเสียงใส ครับ แต่สงสัยว่าคลอดที่ไหนครับ ปกติเมื่อคลอดออกมาพบว่าเป็นปากแหว่งเพดานโหว่ เด็กจะได้รับการลงทะเบียนเข้ารับการรักษาเลย เพื่อช่วยในการดูดนมครับ ยังไงรีบติดต่อด่วนนะครับ เพื่อประโยชน์ที่เด็กจะได้รับครับ

8. banana1331

banana1331 สมาชิกใหม่

18 กุมภาพันธ์ 2009
    คลอดที่โรงพยาบาลพระนั่งเกล้าคะนนทบุรีเห็นแม่เด็กบอกว่าโรงพบาลนั่นนัด

วันที่12มีนาคมใช้บัตรทองอะคะแต่โรงพบาลนี้เขาลือชื่อมากในด้านที่ไม่ดี

เท่าไรนักพอดีพ่อเด็กเขาไปเจอว่าที่โรงพยาบาลจุฬามีรักษาฟรีอยู่โดยแพทย์ที่

ชำนานพ่อเด็กเลยติดต่อที่นั่นสงสัยคงรักษาฟรีที่นั่นเลยล่ะคะ

9. banana1331

banana1331 สมาชิกใหม่

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความแนะนำด้วยนะคะ

(ขอบคุณมากค่ะ)

10. bennyinjesus

bennyinjesus สมาชิกใหม่

19 พฤษภาคม 2012
    ขอความปรึกษาคะ

พอดีเมื่อวานหลานสาวหนูเขาได้คลอดลูกปรากฎว่าลูกสาวเขาเป็นโรคปากแหว่ง เพดานโหว่ คะพ่อขอเด็กเขายังไม่รุ้เลยคะว่าลูกเขาคลอดแล้วและเป็นโรคนี้เพราะเขาติดทหารติดต่อไม่ได้ ฐานะของทั้ง2คนยากจนมากๆๆเลยคะหล
    นสาวคนนี้ก็ยังเรียนไม่จบ หนูอยากทราบว่ามีมูลนิธิไหนบ้างที่เขาช่วยเหลือทางด้านโรคนี้บ้างคะ ถ้าทราบขอความกรุณาติดต่อมาที่ bennyinjesus@hotmail.com ด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากคะ