เชิญทุกท่านร่วมส่งและอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุบรรจุในมณฑปเหนือองค์สมเด็จโต

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย remember_me, 29 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. remember_me

remember_me Active Member

ข้าพเจ้าขออนุญาตร่วมประชาสัมพันธ์ เรียนเชิญทุกท่านร่วมส่งและอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุสัณฐานและวรรณะต่างๆ พระธาตุ มวลสารสิ่งศักดิ์สิทธิ์และธาตุกายสิทธิ์ต่างๆเพื่อบรรจุในมณฑปเหนือองค์สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี) แกะสลักจากหินขาวพม่า โดยจะได้อัญเชิญองค์หลวงปู่ไปประดิษฐาน ณ สถานที่ที่ได้สร้างไว้เพื่อรองรับเหตุภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้นในภายภาคหน้า อยู่ที่ ต.กลางดง อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา มีเนื้อที่จำนวน 10 ไร่ สถานที่อยู่ตรงข้ามกับองค์พระขาวองค์ใหญ่ (ทางเข้าอยู่ตรงข้ามองค์พระขาวองค์ใหญ่เป็นซอยทางเข้าไปในป่า)

ณ ตอนนี้สามารถฝากส่งมาที่ ข้าพเจ้าได้
    (ต้องขออนุญาติกับทุกท่านด้วย)
    ฝากส่งมาร่วมบุญได้ที่

วิวาห์รัตน์ วงศ์นนทเกียรติ
    364/529 หมู่ 3 (กรม ขส.รอ. ร้อยหนัก พัน 2)
    แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กทม. 10220
    **ขอความกรุณาเขียนมุมซองด้วยว่า "คุณบัณฑิต"

โดยจะมีพิธีต่างๆและพิธีบรรจุ ณ วันที่ 1-2 มีนาคม 2555

ทางผู้สร้างต้องขออนุญาตเลื่อนงานนะค่ะ เพื่อความพร้อมและความเรียบร้อยค่ะ ขอบพระคุณมากนะค่ะ

หากทุกท่านมีข้อสงสัยประการใด หรือจะติดต่อสอบถามรายละเอียดต่างๆ

สามารถโทรติดต่อสอบถามได้ที่ ทางผู้จัดสร้าง
    ที่เบอร์ 087-0540422 คุณบัณฑิต

รบกวนช่วยโทรติดต่อช่วงเวลา 9.00 -18.00 น. เท่านั้นนะคะ (เพราะหลังจากนั้นจะเป็นเวลาสวดมนต์ นั่งสมาธิ และพักผ่อนค่ะ)

หากมีรายละเอียดเพิ่มเติมข้าพเจ้าจะมาแจ้งให้ทราบล่วงหน้าก่อน เพื่อความแน่นอนและความสะดวกแก่ทุกท่าน

**พอดีรีบมาประชาสัมพันธ์ข้าพเจ้าจึงลืมถามที่อยู่ของผู้สร้าง จะได้จัดส่งกับคุณบัณฑิตได้โดยตรง ถ้ายังไงข้าพเจ้าจะกับมาแจ้งให้ทราบอีกทีนะค่ะ

หากข้าพเจ้าทำผิดพลาดหรือล่วงเกิน มิควรต่อทุกท่านและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประการใด ก็กราบขออภัย
    และขอขมามา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

รายชื่อท่านที่ส่งมาร่วมบุญแล้วได้รับเรียบร้อยแล้วค่ะ
    คุณรัศมี จ.ปทุมธานี (ได้มอบให้ผู้สร้างก่อนเลยยังไม่ได้ถ่ายรูปนะค่ะ)
    คุณปารินกาญจน์ (ได้มอบให้ผู้สร้างก่อนเลยยังไม่ได้ถ่ายรูปนะค่ะ) ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
    คุณชัชพิมุข (ได้มอบให้ผู้สร้างก่อนเลยยังไม่ได้ถ่ายรูปนะค่ะ)
    siripenn
    นิพพิชฌน์2
    คุณPeerakul จ.พิจิตร
    คุณkeng009 จ.นครพนม
    คุณกิมเฮง ศิริศักดิ์ กทม.
    คุณภัทรชัย จ.อุดรธานี
    พระณพัฐกานต์ จ.เชียงใหม่
    คุณฐิตินันท์ จ.สุราษฎร์ธานี
    คุณP193 จ.ชลบุรี
    คุณภูวผล กทม.

ขอขอบพระคุณทุกท่านมากนะคะ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.6 MB
      เปิดดู:
      241
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2012
  2. IT’S GOOD

IT’S GOOD เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าจะส่งไปร่วมบุญค่ะ อาจเป็นช่วงหลังปีใหม่ รอไปรษณีย์เปิดก่อนหน่ะค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ^^

3. remember_me

ขอบพระคุณมากนะคะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

4. IT’S GOOD

IT’S GOOD เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันที่ 5 ม.ค. 2555
    ข้าพเจ้าได้จัดส่งไปรษณีย์ เลขที่ RF 8669 6615 8 TH ค่ะ

5. siripenn

siripenn เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    วันจันทร์จะส่งไปร่วมบุญด้วยนะคะ

6. remember_me

ค่ะ รับทราบข้อความจากพี่ๆแล้วค่ะ
    ขอบพระคุณมากนะคะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

7. remember_me

ปีพุทธศักราช ๒๕๕๕
    ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั่วสากลโลก
    ได้โปรดเมตตาธรรมแด่ท่าน
    และขอกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้ตั้งใจบำเพ็ญมา
    ได้เป็นพลวัตปัจจัยให้ท่านเจริญด้วยจตุรพิธพรชัย
    เจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ธนสารสมบัติด้วยเทอญ.

8. remember_me

วันนี้ไปดูสถานที่จริงมาค่ะ พอดีกะทันหันเลยไม่ได้เตรียมตัว กะว่าจะถ่ายรูปมาให้ดูกัน
    แต่ปรึกษากันเพลินไปหน่อย กล้องเจ้ากำก็ดันแบตหมด (หนูไปถ่ายรูปตอนจะกลับบ้านค่ะ) ถ่ายติดมารูปนึง เอาไว้ก่อนวันงาน รถซ่อมเสร็จแล้วถ้ายังไงจะไปถ่ายรูปมาให้ดูกันอีกนะคะ ส่วนพระบรมสารีริกธาตุสัณฐานและวรรณะต่างๆ พระธาตุ มวลสารสิ่งศักดิ์สิทธิ์และธาตุกายสิทธิ์ต่างๆที่ส่งมาภายในวันที่ 16 มกราคม 2555 น้องได้มอบให้กับพี่ทางผู้สร้างไว้เรียบร้อยแล้วนะคะ ตอนแรกก็ว่าจะถ่ายรูปสิ่งศักดิ์มาให้ท่านที่ส่งมาได้รับทราบว่าได้รับแล้วมีองค์ใดบ้าง พอดีกระทันหันก็เลยไม่ทันได้ถ่ายรูปไว้ค่ะ เนื่องจากได้นำไปมอบไว้ให้ทางผู้จัดสร้างก่อนค่ะ
    ท่านที่ได้รับ เรียบร้อยแล้ว
    คุณรัศมี จ.ปทุมธานี
    คุณปารินกาญจน์
    คุณชัชพิมุข

ขอขอบพระคุณทุกท่านมากนะคะ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

ตอนนี้คณะผู้จัดสร้างกำลังมาช่วยกันสร้างให้เสร็จในเร็ววันค่ะ ซุ้มหลวงปู่เสร็จแล้ว องค์หลวงปู่แกะเสร็จแล้ว รอสถานที่ประดิษฐานเสร็จค่ะ
    หากผิดพลาดหรือตกหล่นประการใด ก็ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2012
  9. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ แล้วจะส่งไปค่ะ

-ถ้าเขียนมุมซองว่า ร่วมบุญหลวงปู่โต มีหวังโดนแกะซองแน่ค่ะ ขนาดกล่องยังโดนแกะเปิดดูเลยค่ะ

10. remember_me

ค่ะ รับทราบความกังวลของคุณ peerakul แล้วนะค่ะ จึงได้เปลี่ยนมุมซองเป็น "คุณบัณฑิต"แทนค่ะ ต้องขอขอบพระคุณ peerakul ที่แนะนำมากนะค่ะ
    ส่วนวันนี้ที่ได้รับเรียบร้อยแล้วนะค่ะ
    siripenn
    นิพพิชฌน์2

จริงๆแล้วถ้าไม่เขียนมุมซองอาจเขียนโน็ตแนบมาในซองก็ได้นะค่ะ

11. remember_me

ถึงค่ะ ถึงค่ะ อิๆ :cool:อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ

12. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

แหมอนุโมทนากับทุกท่านครับ...ถ้าทำแบบคุณเออาร์ผมว่าคนร่วมเยอะกว่านี้ อิอิ

13. peerakul

วันที่ 20 ม.ค. 2555
    ได้จัดส่งไปรษณีย์ เลขที่ EI 4576 3165 4 TH

14. remember_me

ขอบพระคุณพี่jaetechno ที่แนะนำนะค่ะ

15. remember_me

รับทราบแล้วค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับพี่ด้วยค่ะ

16. remember_me

กราบขอบพระคุณมากเจ้าค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยเจ้าค่ะ

17. P193

P193 Active Member

มีน้อยมาก แต่จะส่งไปร่วมนะครับ
    1-2 องค์ ได้นะครับ

(P193)

18. remember_me

มากน้อยไม่เป็นไรค่ะ จุดประสงค์คืออย่างให้ทุกท่านมาร่วมบุญ และมาอนุโมทนาบุญกันเท่านั้นค่ะ สำหรับตัวเจ้าของกระทู้เองนะค่ะ เป็นผู้น้อยค่ะ ได้ร่วมประชาสัมพันธ์ให้ทีมผู้สร้าง ร่วมบุญและร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านก็เพียงพอแล้วค่ะ อาจตกหล่น ผิดพลาด ประการใดก็ ขออภัยกับทุกท่านด้วยนะค่

19. peerakul

ได้รับไปรษณีย์แล้วใช่หรือเปล่าคะ
    ตรวจสอบด้วยนะคะ มี 3 สัณฐานค่ะ

20. remember_me

วันนี้ได้รับพระบรมสารีริกธาตุทั้ง3สัณฐานเรียบร้อยแล้วนะค่ะ ขอขอบพระคุณที่กรุณามาร่วมบุญในครั้งนี้ และขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้