เกี่ยวกับการรับยันต์เกราะเพชรครับ

ในห้อง 'คำถามที่หลวงพี่เล็กตอบให้แล้ว' ตั้งกระทู้โดย ธัมมเสวี, 13 มกราคม 2008.

1. ธัมมเสวี

ธัมมเสวี Active Member

21 พฤศจิกายน 2007
    ที่พระอาจารย์ระบุว่า ขณะเป่ายันต์ถ้ามีอาการร้อนตามใบหน้า และร่างกาย

ขนลุก หนักศีรษะ ฯลฯ แสดงว่ายันต์เข้าตัวนั้น

กระผมได้มีโอกาสเข้าร่วมพิธีเป่ายันต์เมื่อวันที่ 12 ม.ค.ที่ผ่านมา เป็นครั้งแรก

ในใจศรัทธาและพร้อมรับยันต์เต็มที่ แต่ทำไมระหว่างที่พระอาจารย์ทำพิธี

ผมถึงไม่มีอาการใดๆ เกิดขึ้นเลย

หรือว่ายันต์ไม่เข้าตัวของกระผม

ขอโอกาสพระอาจารย์ช่วยอธิบายด้วยเถิดครับ

เขมทัต

2. เด็กอนุบาล

เด็กอนุบาล เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวก่อนที่จะมีท่านผู้รู้ท่านอื่นมาตอบครับ

เชื่อมั่นว่าคุณได้รับยันต์แล้วละครับ เพราะมีศรัทธาและตั้งใจพร้อมระหว่างพิธี และคิดว่าคงจะได้จับภาพยันต์หรือภาวนา พุท โธ ไปด้วย แล้วใช่ไหมครับ? :)

ส่วนอาการที่เกิดขึ้นกับร่างกายนั้น อย่าไปกังวลมากเพราะ background ในด้านบุญและกรรมเก่าของแต่ละคนต่างกัน อีกอย่างอาการทางกายอาจจะเกิดขึ้นแต่เบาจนคุณจับความรู้สึกไม่ได้ ก็เลยอาจจะคิดว่ายันต์ไม่เข้าตัว