อยากได้เว็บ ที่เกี่ยวกับพระ,เครื่องราง หรือพุทธศาสนาในเกาหลีครับ

ในห้อง 'ทวีป เอเซีย' ตั้งกระทู้โดย uree, 24 มกราคม 2010.

1. uree

uree Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2008
    อยากจะโปรโมทเว็บเกี่ยวกับพระสมเด็จครับ
    เพราะทราบว่าคนเกาหลีนับถือศาสนาพุทธเป็นจำนวนมากใช่มั้ยครับ แล้วมีใครทราบมั้ยครับว่าคนเกาหลีเค้าเรียกพระสมเด็จ หรือพระเครื่อง ในภาษาอังกฤษ หรือภาษาเกาหลี ว่าอย่างไรครับ ถ้าเป็นภาษาเกาหลี ก๊อบมาวางให้ผมหน่อยนะครับผมจะเอาไปแปะให้พี่ google ช่วยครับ ;41:z16<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

2. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ถ้าคำว่าพระเครื่อง ภาษาอังกฤษจะใช้คำว่า amulet

แล้วลองใช้ google translate แปลคำว่า amulet เป็นภาษาเกาหลีก็ได้คำนี้ 부적