อยากได้เว็บ ที่เกี่ยวกับพระ,เครื่องราง หรือพุทธศาสนาในญี่ปุ่นครับ

ในห้อง 'ทวีป เอเซีย' ตั้งกระทู้โดย uree, 24 มกราคม 2010.

1. uree

uree Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2008
    catt7 อยากจะโปรโมทเว็บเกี่ยวกับพระสมเด็จครับ
    เพราะทราบว่าคนญี่ปุ่นนับถือศาสนาพุทธเกือบ 100% ใช่มั้ยครับ แล้วมีใครทราบมั้ยครับว่าคนญี่ปุ่นเค้าเรียกพระสมเด็จ หรือพระเครื่อง ในภาษาอังกฤษ หรือภาษาญี่ปุ่น ว่าอย่างไรครับ ถ้าเป็นภาษาญี่ปุ่น ก๊อบมาวางให้ผมหน่อยนะครับผมจะเอาไปแปะให้พี่ google ช่วยครับ ขอบคุณครับ