..อยากให้ช่วงเวลาเหล่านี้ อยู่กับเราไปนาน ๆ ได้ไหม..

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย poopoo000, 1 สิงหาคม 2008.

1. poopoo000

poopoo000 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมอบเพลงนี้ไว้ให้เพื่อน ๆ พลังจิตค่ะ
    "อยากให้ช่วงเวลาเหล่านี้ อยู่กับเราไปนาน ๆ ได้ไหม.."
    อีกไม่กี่วันจะออกเดินทางไกลแล้ว
    รักษาสุขภาพใจและสุขภาพกาย เพื่อตัวเอง และเพื่อคนรอบข้างจะได้มีความสุขนะคะ

จะไม่พูดว่าลาก่อน
    แล้วเจอกันใหม่ค่ะ
    ;43

[music]http://palungjit.org/attachments/a.372759/[/music]

"อยากให้ช่วงเวลาเหล่านี้ อยู่กับเราไปนาน ๆ ได้ไหม.."
    :: playground ::

ทุกคราวที่เราได้เจอกันนั้นฉันแสนสุขใจ
    เฝ้าแต่นับเวลาที่ผ่าน เมื่อไหร่จะถึงวันที่เฝ้ารอวันนี้

*แต่ว่าเวลาที่หมุนผ่านไป มันบังคับให้เราต้องไกลกันอีกในไม่ช้า
    ก่อนทุกสิ่งจะไม่อาจย้อนกลับมา ฉันอยากจะขออะไรซักอย่างก่อนจะได้ไหม
    โปรดเถอะ โปรดเถอะ โปรดเถอะ โปรดเถอะ

**ขอให้ช่วงเวลาดี ๆ อยู่กับเราไปอย่างนี้
    เป็นความทรงจำที่จะไม่ลบไปจากใจ
    อยากขอให้เธออยู่นาน ๆ ได้ไหม
    เพราะช่วงเวลานี้คือช่วงชีวิตที่ดีที่สุดของฉัน

ทุกสิ่งรอบกายในวัน วันนี้ดูช่างสวยงาม
    แต่ไม่มีภาพใดที่สวยเกินกว่าภาพเธอคนนี้ในช่วงเวลาตอนนี้
    (*, **, **)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2008
  2. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

นางเอกของผมค้าบบบบบ ^^
    เพราะๆๆๆ

3. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากค่ะน้องปู น่าฟังนะค่ะ

4. O_oJibbie

O_oJibbie เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    เพราะ ได้ อีก

แวะมาฟังก่อนเข้านอนค่ะ แว่บบบบบ

5. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ดนตรีเศร้า เสียงไพเราะ ฟังแล้วเหงาจังคะ
    เหมือนน้ำตาจะไหล T_T
    เวลาที่ดี ความทรงจำที่แสนดี เก็บไว้นาน ๆ

6. toorainyseason

toorainyseason เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    เป็นอีก 1 เพลงโปรดของเพลย์กราวน์เลยค่ะ
    ได้ดู MV ดูอบอุ่นแต่ก็เศร้า
    เพลงนี้เสียงร้องหวาน..น...และเหงา
    ช่วงร้องเสียงสูงขึ้นเสียงสูงได้ไงเนี่ย เยี่ยม . . .

^ _ ^

7. runchoo_man

runchoo_man เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2007
    ร้องได้น่าฟังครับ เสียงก้อสวย