อยากให้คนไทยมาเล่นเพาะกายเยอะ ๆ ครับ

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย makemok123, 10 พฤศจิกายน 2012.

1. makemok123

makemok123 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    ชอบมากครับเพาะกาย เพราะมันตอบโจทย์ผมได้ดี คือ
    1.เป็นกีฬาที่แข่งกับตัวเอง คือยกให้หนักขึ้นทุกวันทำลายสถิติเดิมของตัวเอง

2.เล่น คนเดียวได้ เหมาะกับคนอย่างผมที่เพื่อนไปเล่นเกมกันหมด จะมีเวลาว่างเล่นบาสเหมือนแต่ก่อนก็หายาก

เมื่อก่อนชอบบาสมากครับ เล่นจนคลั่งแบบว่าตอนสอบเพื่อนเขาเอาปากกายางลบไปสอบ ผมเอาลูกบาสติดตัวไปด้วย

3.ทุกคนเริ่มจาก 0 เสมอ ผมเล่นบาสถ้าเล่นกับเพื่อนเนี่ยพอว่าครับ สักพักเทพมาไม่ต้องทำไรเลย ยืนมองลูกลงหัวอย่างเดียว

แต่เพาะกายผมไม่ต้องแข่งกับใคร ใส่หูฟัง ฟังเพลงsillyfools ก็เหมือนเข้าโลกส่วนตัวไม่สนใคร ยกน้ำหนักไร้ความกดดันใด ๆทั้งสิ้น

4.มึความสุขที่ได้เจ็บครับ พอตื่นเช้ามานี่ปวดไปหมดครับ มีความสุขมากเแสดงว่าที่เล่นไปเมื่อวานไม่เสียแรง

จบ แล้วนะครับสำหรับเหตุผล ตอนนี้ผมเริ่มเล่นมา 1 เดือน ครึ่งละ

ใครอยากรู้วิธีเล่นก็ไปศึกษาได้ที เวบไซท์สำหรับนักเพาะกายไทยครับ

2. ยี่แปะกง

ยี่แปะกง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้เล่นตลอดไปนะครับ ไฟอย่าได้มอด

3. raycookware

raycookware สมาชิก

พูดได้น่าสนใจอะ