อยากพบกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่นับถือควรทำอย่างไร

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย itsun, 18 พฤษภาคม 2011.

1. itsun

itsun เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าผมนับถือศรัทธาในองค์พระแม่กวนอิม พระกษิติครรภ์ ท่านท้าวมหาพรหม พระพิฆเณศวร และผมอยากจะพบและพูดคุยกับทุกๆพระองค์ผมจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ ช่วยให้คำตอบที่กระจ่างด้วยครับ
    ขอขอบคุณครับ

2. อากิร่า

อากิร่า สมาชิกใหม่

29 มิถุนายน 2010
    เปรียบเสมือนเราอยากซื้อเพชรสัก 1 เม็ด ก็คงต้องดูว่าเรามีเงินในกระเป๋าเท่าไหร่ถึงจะซื้อได้ การได้พบครูบาอาจารย์นั้นคงต้องย้อนดูตัวเองก่อนว่าบุญบารมีที่เราสะสมไว้นั้นเพียงพอแล้วหรือยัง ดังคำที่หลวงพ่อโตท่านว่า
    “ จงจำไว้นะ เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
    ครั้นเมื่อถึงเวลา ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่ จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน
    เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า”
    เอวัง

3. itsun

itsun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณครับ

ขอบคุณครับคุณ พรหม 16 ในคำแนะนำ แต่มีมโนมยิทธิที่เป็นวิธีลัดไม่ใช่หรอครับ หรือเล่นกสิณก็ใช้ได้ไม่ใช่หรอครับ ขอคำแนะนำอีกนะครับ