อยากกราบถามหลวงพี่เล็กว่า ทำไมผมถึงฝันแล้วคิดแบบนี้ครับ?

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย roc75258, 21 พฤศจิกายน 2009.

1. roc75258

roc75258 สมาชิกใหม่

28 สิงหาคม 2008
    หมายเหตุ: เนื้อเรื่องบางส่วนมีเนื้อหาที่ค่อยข้างจะลามก แต่เรื่องทั้งหมดที่ผมจะเล่า เป็นความฝันทั้งหมดนะครับ

ตอนแรก หลังจากผมกลับมาจากโรงเรียน ผมก็รู้สึกล้ามาก ก็เลยจัดการเรื่องที่ต้องทำให้เสร็จก่อน แล้วหลังจากนั้นผมก็ตั้งใจไปนอนงีบประมาณ 2 ช.ม. ตอนนั้นเวลาประมาณบ่ายสองโมงครึ่ง

ช่วงที่ผมหลับอยู่นั้น ผมก็ฝันว่า ได้ไปร่วมงานของโรงเรียนกับเพื่อนๆ เป็นงานประเภทวิ่งการกุศล (จากความรู้สึกนะครับ) ในความฝันนั้น ผมก็รู้สึกปวดปัสสาวะ ก็เลยไปขอร้านขายของ (หรือว่าร้านอาหาร อันนี้ผมรู้สึกไม่ค่อยแน่ใจนะครับ) ขอเค้าใช้ห้องน้ำ ส่วนเพื่อนๆผมก็มารอผมกันในร้านอาหารครับ หลังจากผมเข้าห้องน้ำเสร็จ ผมกับเพื่อนๆ ก็กลับไปร่วมวิ่งกันต่อกับคนอื่นๆ

พอถึงจุดพักจุดหนึ่ง ระหว่างที่ผมพักอยู่กับเพื่อนๆ อาจารย์คนหนึ่งท่านก็วิ่งมาหาผม แล้วท่านก็โวยวายดังลั่นว่า ให้ผมกลับไปขอโทษเจ้าของร้านขายของเดี๋ยวนี้ ตอนแรกผมก็งง (ในความฝัน) ว่าผมไปทำอะไรผิดร้ายแรงหรือเปล่า ผมก็จำได้แค่ว่า ผมไปขอเค้าใช้ห้องน้ำ ปรากฏว่าเมื่อผมไปถึง ผมก็เห็นเจ้าของร้านนั่งหน้าเสียอยู่ ผมก็คิดในใจว่า จะไปกราบขอโทษเค้า เมื่อผมเดินไปถึง ในขณะที่ผมกำลังจะกล่าวขอโทษ เค้ากลับบอกผมว่า "อย่ามาขอโทษ ไปดูซิว่าเธอทำอะไรทิ้งไว้ในห้องน้ำ ปัสสาวะแล้วไม่กดน้ำ" ผมก็ตกใจ พยายามที่จะขอโทษ เค้าก็โบ้ยหน้าท่าเดียว ผมเลยเดินเข้าไปดูในห้องน้ำ ปรากฏว่าผมเห็นโถส้วมสะอาดเรียบร้อยปกติดี (ตอนนี้ผมเริ่มงงในความฝันว่า แล้วจะให้ทำความสะอาดอะไรอีกละ?)

ทันทีที่ผมเดินเข้าไปในห้องน้ำ ผมกลับรู้สึกปวดปัสสาวะกะทันหัน ชนิดที่ว่าไม่สามารถอั้นได้ ผมจึงปิดประตูห้องน้ำแล้วรีบปัสสาวะ ในระหว่างที่ผมกำลังปัสสาวะ ประตูห้องน้ำกลับเปิดเอง ผมจึงรีบอั้นปัสสาวะไว้ชั่วคณะหนึ่ง แล้วผมก็รีบดันประตูให้ปิดให้แน่นที่สุดเท่าที่ผมจะทำได้ (ประตูไม่มีกลอนล็อคครับ) แล้วผมก็กลับไปปัสสาวะต่อ

ประตูห้องน้ำเปิดอีกรอบที่สอง ครั้งนี้ ผมเห็นภรรยาเจ้าของร้านนั่งอยู่ที่โต๊ะ หันหน้ามาทางห้องน้ำ เธอเห็นผม แล้วผมก็ได้ยินเธอตะโกนเรียกเจ้าของร้านให้มาดูว่าผมกำลังทำอะไรอยู่ในห้องน้ำ ในขณะนั้น ผมรู้สึกตกใจและกลัวมาก แล้วในขณะที่ผมกำลังปัสสาวะอยู่นั้น ผมกลับรู้สึกปวดปัสสาวะขึ้นมาอีกแบบ (ในความเป็นจริงก็คือว่า ร่างกายผมหลั่งน้ำอสุจิออกมาเองครับ) แล้วผมก็เริ่มรู้สึกตัวแบบกึ่งหลับกึ่งตื่นครับ

ช่วงขณะที่ผมรู้สึกตัวแบบกึ่งหลับกึ่งตื่น ผมกลับคิดในใจว่า "มารบัดซบ เล่นกันแบบนี้เลยรึ?" หลังจากนั้น ผมก็ตื่นขึ้นมาแบบที่สติครบถ้วนครับ

คำถามของผมก็คือ
    1. ไม่ทราบว่า ที่ผมคิดด่าในใจแบบนั้น จะเป็นบาปหรือเปล่าครับ?
    2. ด้วยเหตุใด ทำไมร่างกายผมจึงตอบสนองต่อความฝันของผมครับ ทั้งๆที่ในความฝัน (หรือในชีวิตจริง) ผมไม่ได้ประสบกับเหตุการณ์ที่กระตุ้นกามราคะเลยแม้แต่นิดเดียว (ในด้านของจิต ผมก็ได้หยุดคิดเรื่องประเภทนี้มาเป็นเวลาเกือบสองอาทิตย์ได้แล้วครับ)?

ขอขอบพระคุณมากครับ