ห้องลึกลับที่พันทิป แจ้งสาเหตุที่เวปพลังจิตล่มบ่อย

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย chanin, 29 มิถุนายน 2005.

1. chanin

chanin เป็นที่รู้จักกันดี

<!--MsgFile=0-->เชื่อหรือไม่ว่า เวปพลังจิตล่มบ่อย
    เกิดจากผู้มีพลังจิตสูงกว่าดูดพวกเราจนเวปล่ม
    จากกระทู้
    http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X3575092/X3575092.html
    ความว่า

ตาที่สาม [23 มิถุนายน 2548 12:17]
    ขณะนี้ จับได้ว่ามีคนที่มีพลังสูงมากแอบเข้ามาในเวปแล้วใช้วิชาดูดพลังจากพวกเรา ทุกคนที่อยู่บนเวป มาพร้อมสมุนอีกหลายคน ที่เวปพลังจิตถูกดูดจนล่มไปแยะ
    ผมกับคุณ นกน้อยกำลังไล่ล่าทำลาย ฆ่าตัวหัวหน้าใหญ่ได้แล้ว เหลือแต่พวก บริวาร จะต้องใช้เวลาอีกระยะ คุณ นกน้อย ช่วยได้มาก เพราะ ใช้จิต มองดูภายในของแต่ละคนที่โปสเข้ามาก็รู้ว่า ใครเป้นตัวร้าย ช่วงนี้ติดต่อหลังไมค์ไปก่อน อย่าให้เขารู้ตัว เขาจ้องดูดห้องที่มีคนที่มีพลังมากๆๆเข้ามาเล่น เช่น ห้องลึกลับนี้..แล้วจะส่งข่าวต่อไป..ผมบอกหลังไมค์ไปเกือบหมดแล้ว เล่นต่อไปได้ แต่คอยขอให้สิ่งศักดิ์สิทะคุ้มครองตัวตลอดเวลา ให้ท่านมาคุมและครอบตัวเราไว้..รายลัเอียดให้สังเกตุ กระทู้ที่ คุณ นกน้อย บอกลา..แล้วจะเข้าใจ.เธอจะต้องออกมานอกจอแล้วช่วยผมทำลายพวกมาร ตัว จำบี้ นี่คือตัวหนึ่ง และจะถูกกำจัด ต่อไป เพราะเป็นสมุนของเขาคนหนึ่ง ตามที่ผมได้ บอกเขาไว้ ว่า เขากับอาจารย์เขาเที่ยวครอบคนอื่นจนกลายเป็นหุ่นยนต์ไปแล้วหลายคน

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ก๊ากส์!!!... ขำกลิ้งจนท้องคัดท้องแข็งเรยตอนเจอคำตอยพี่กบกินเดือน (prarahu) โห ...ท่านพี่...ยายขอกราบงามๆ ตรงหว่างใจได้ป๊ะ...5555... ไปบ้านยายนะจะขอสัมภา๋ษณ์ออกรายการทีวีที่บ้านยายจัด อิอิ ...

เออ... คุณตาที่สามมา palungjit board เพราะมีคนๆ หนึ่งไปเชิญมาเวบนี้นะคะ เคยเห็นออนไลน์แว่บๆ แล้วหายไปพร้อมกับสาวกเอก?... กลับมาเถอะค่ะ... มาเติมสีสันเวบให้ครบทุกลีลา ยายผีป่าจะออกจากเวบนี้เร็วๆ นี้แล้วค๊า?... ไม่ได้ออกเพราะกลัวพลังใครดูดหรือจะไปป่วนดูดพลังใคร!... แต่จะออกไปช่วยงานหลวงเสียหน่อย เป็นหนี้แผ่นดินแยะแล้ว อยากแทนคุณแผ่นดินก่อนตาย ตอแหลหน้าบอร์ดไปวันๆ ทำเอานรกหมั่นใส้ยายผีป่าจนด่ามาว่าอย่าตายเชียวนะนังนี่ กระแดะอ่อยผัวชาวบ้านไปทั่ว แถมมาปั่นหัวสาวๆสวยๆให้คล้อยตามอีก

ก็แหม... อยากมาเจอกันบนโลกไร้สายนี่คะ มาตามกรรมค่ะ และจะไปตามกรรม

เออ... ยายผีป่าไม่เคยโพสทีพันทิป...หลังไมค์บัญชีลับที่ตาที่สามส่งให้กันว่าคนที่ทำให้พลังท่านต่างๆ แผ่วมีชื่อยายผีป่า พี่นาย พี่กบกินเดือนไหมคะ อิอิ... ขอบอกนะคะ มิกล้าเที่ยวครอบเที่ยวดูดค่ะ ...ม่ายช่ายซาเป๊คซ๊ากกาหน๋อย รอดูดผัวดีก่า

3. DevilBitch

ห้องที่เวบพลังจิตห้องไหนที่คุณนกน้อยบอกลา?.. โห... ลาแน่หรือเปล่าล่ะ เกลียดปลายไหลกินน้ำแกงน่ะหลายคนนะที่ลาไม่จริงชอบสิงแอบๆซ่อนๆ

ทางใครทางมัน...ขัดทางก้อกลายเป็นมารทั้งนั้นล่ะใช่ไหม มารของมารไม่บาปนะจำบี้ ?

จำบี้ เป็นสมุนของเขาคนหนึ่ง?... ของเขา...ของใคร?!!!

*เขา* คือใคร กับ*อาจารย์เขา* คือใคร

สมาชิกทานใดที่คิดว่าตนเองโดนครอบโดนหลอกให้ตามจนกลายเป็น หุ่นยนต์ บ้างที่พลังจิตดอทคอมนี่บอกยายผีป่ามาได้ไหม มีใครเป็นบ้าง!(b-hmm)

4. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    พลังยังน้อยครับ ต้องไปฝึกอีกนาน กว่าจะเทียบ ชั้นกับผมได้ แล้วจะรู้ว่า การใช้พลังแบบไหลทะลักเอ่อล้น มันเป็นยังไง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมนี่แหละ ตัวดูดพลังเลย ดูด พลังใจจากคนรอบๆ และ ปล่อยพลังใจให้คนรอบๆ

5. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนี่ละหัวหน้าดูดตัวจริงถ้ามีคนยอมให้ดูด หากินกันเป็นแก๊งเป็นก๊วนพูดตรงๆยังเทียบกับเปรตกู้ไม่ได้เพราะเปรตกู้เขาสามารถทำให้ผมกราบเท้าของเขามาแล้วผมก้มลงกราบกลางถนนอย่างไม่อายใคร ถ้าใครรู้ถึงวิธีการต้มตุ๋นของเปรตกู้แล้วจะหนาว พวกนี้เพียงพูดแต่เรื่องที่พิสูจน์ไม่ได้หลอกเด็กไปซื้อของเอาเงินเข้ากระเป๋า สงสารพวกเด็กๆที่อ่อนประสบการณ์มีคนเตือนแล้วยังจะไปด่าเขาอีก คนที่เขาศรัทธาเปรตกู้ยอมให้เงินเป็นแสนเป็นล้านเพราะความศรัทธาแบบหลับหูหลับตาแต่เท็คนิคสูงมาก ผมเองไปคำชะโนดกับอาจารย์กู้มาแล้วไปดูเปรตไปดูพญานาคไปดูพญาควายขอโทษทีเหมือนอยู่ในอีกมิติหนึ่งเลย ไอ้ของต้มตุ๋นที่ใช้แต่คำพูดมันจึงหลอกผมไม่ได้
    เขาเข้ามาหากินในพลังจิตไม่ได้จึงอ้างเรื่องมารบ้าบอคอแตกมาข่มขู่ ขอโทษเดี๋ยวมีคนแฉว่ามีไส้กี่ขดแล้วจะหนาว

6. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่อง ดูดพลัง ที่ห้องลึกลับเนี่ย ผมเพิ่งเห็นช่วงเดือนนี้เอง เมื่อก่อนไม่เห็นมีนี่นา ... งง งง
    เพราะผมไปโพสท์ที่นั่น ก็มีคนบอกว่า ระวังจะโดนดูดดดดดดดดดดดดดดดดด .... จู๊บ จู๊บ

ฮ่าฮ่า ... ขำดี

7. :-)

:-) เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 2 (2 members and 0 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>:), พี่เอง </TD></TR></TBODY></TABLE>

วันนี้ พลังจิต (ยัง) ไม่ล่ม ..

สวัสดีครับ คุณ พี่เอง

8. DevilBitch

จู๊บ จู๊บ จู๊บ จู๊บ จู๊บ จู๊บ จู๊บ จู๊บ จู๊บ จู๊บ...(tm-love)

9. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    คุงยายคับ คุณนกน้อย เค้าเล่นอยู่ที่พันติ๊บคับ เค้าไปบอกลาที่โน่นอ่ะคับ เคยเหงกระทู้เค้า

10. DevilBitch

ช่วงนี้ให้สังเกตดีๆจะมีคนคอยขุดหาของเก่ามาปลุกผีอีกครา คนที่เคยปั่นห้องเหล่านั้นล่ะ มาดึงคะแนนนิยมงัยคะ ขุดเรื่องดีๆหน่อยนะคะ ไอ้เรื่องชวนบาดหมางกันนี่อย่าตามขุดเรยนะ ยายขอเหอะ นะคะนะ

zipper :คุงยายคับ คุณนกน้อย เค้าเล่นอยู่ที่พันติ๊บคับ เค้าไปบอกลาที่โน่นอ่ะคับ เคยเหงกระทู้เค้า...

Yai:*อ๋อเหรอ ยายก้อคิดว่างั้นนะเพราะไม่เคยเห็นเค้าบอกลาที่นี่ชื่อนี้ อิอิ *

11. :-)

<SCRIPT src="clientscript/vbulletin_quickreply.js" type=text/javascript></SCRIPT><!-- END WYSWIWYG QUICK REPLY --><!-- currently active users --><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 2 (2 members and 0 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>:), vibe </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีครับ คุณวีบ้า(vibe )?
    เวปพลังจิตมีทั้งคุณยายกายสิทธิ์ ปู่นายจอมขมังเวทย์ พี่พระราหูอมจันทร์ มดเอ๊กซ์ซุปเปอร์วัน (Fantastic 4 แล้ว) ไหนจะนางไม้ นางฟ้าทั้งหลาย พญานาคอีกเต็มไปหมด แถมสมาชิกและแขกเยือนทรงพลัง อีกเต็มไปหมด ฯลฯ แล้ว SuperWebsow ยังอาราธนาบารมีพระ และเชิญบารมีพญาครุฑมาช่วยอีก ใคร ๆ ก็มาช่วยปล่อยพลังนะ ผมว่า ...
    แต่ไอ้พวกปล่อยของจนแบนด์วิธเต็มนี่สิ ฮึ่ม! เจ๊ตุ๋มเตรียมลุยเต็มที่เลย อิ อิ..

12. vibe

vibe เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ยิ้ม ผมแวะมาแอบดู

ไม่เห็นน่ากลัวเลยไอ้ดูดพลังเนี๊ย "ดูดเต้า" น่ากลัวกว่าอีก พวกผู้ชายโปรดระวังครับ

13. DevilBitch

ก๊ากส์!!! ท้องคัดท้องแข็งอีกแย้วยาย(แม้วันมามาก!) ดูดเต้า (evil2)

14. :-)

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 4 (4 members and 0 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>:), NiNe, vibe </TD></TR></TBODY></TABLE>

เอ่อ! ใครจ้องจาดูดเต้า...บ้างเนี่ย ? ผมม่ายเกี่ยวน้า...

15. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

มีจริงๆ ครับ ผมมีหลักฐานด้วย เป็นกระทู้ที่ผมแอบย่องๆ ไปตั้งที่ห้องลึกลับ นะครับ

ลองอ่านดู เอามันส์ๆ นะ (สังเกต คุณแมวตาโต พูดไว้ด้วยครับ)

ที่นี่ครับ http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X3566244/X3566244.html

16. Pure

Pure Active Member

30 ธันวาคม 2004
    ช่วยที..

เรื่องพลังฯ อภินิหาร การใช้พลังดูเหตุการณ์ อ่านความคิดต่างๆ ใช้พลังดูดพลัง อะไรเนี่ยมีจริงๆเหรอครับ..... ถ้ามีจริงๆ และใครๆที่ทำได้ กรุณามาช่วย พระ เณรฯ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทหารหาญ ครูนักเรียน ลูกเด็กเล็กแดงที่บ้านผมด้วยเถิดครับ....ทุกวันนี้อยู่กันด้วยความหวาดระแวง ไม่รู้ว่าความตายจะมาเยือนเมื่อไหร่ ลอบวางระเบิดกันทุกวัน ดักยิง ดักฆ่ากันเป็นว่าเล่น แม้แต่นอนอยู่ในบ้านตัวเองก็ยังไม่วายโดนฆ่า......ไม่ได้มีข้อหาอะไรมากไปกว่า เพราะเป็นพุทธฯ หรืออยู่ข้างชาวไทยพุทธฯ ตัวผมเองและเพื่อนๆ ทั้งหญิงชาย เดี๋ยวนี้ไปไหนมาไหน ต้องพกปืนด้วยกัน เกือบทุกคน เพราะไม่มีใครคุ้มครองเราได้ดี เราจึงต้องคุ้มครองตัวเอง แต่ก็ใช่ว่าจะรอดไปได้ไม่ พกไว้ก็แค่ให้อุ่นใจเท่านั้น ขนาดจะเดินทางไปปฏิบัติธรรมประจำอาทิตย์ ยังต้องพกปืนไปด้วย นึกแล้วให้เป็นที่น่าเวทนายิ่งนัก เพราะพวกมันอยู่ในที่มืด เราไม่รู้ว่าใจสัตว์นรกที่พวกมันสวมไว้จะกำเริบขึ้นมาเมื่อไหร่.... ถามถึงรัฐบาลเหรอ!! อย่าไปพูดถึงพวกเค้าเลย.... ไม่มีประโยชน์!!

ถ้าใครมีพลังอำนาจลึกลับอะไรที่ว่านั่น มาช่วยทีเถิดครับ มาช่วยคนไทยด้วยกัน..... ช่วยนั่งหลับตาเพ่งฯๆ แล้วก็เพ่ง จะเพ่งด้วยวิธีไหนอย่างไรก็แล้วแต่ ช่วยเพ่งดูว่า ไอ้ตัวการใหญ่มันเป็นใคร เป็นพวกนอกศาสนา หรือว่าพวกเราด้วยกันเอง คนที่พวกเราเลือกขึ้นไปนั่งอยู่บนบัลลังก์ฯนั้น เป็นพวกมันอยู่ด้วยหรือเปล่า มากน้อยเท่าใด ช่วยเข้าฌานดูทีเถิด ว่าพวกมันจะวางระเบิดกันที่ไหนอีกเมื่อไหร่...... รังของมันอยู่ที่ไหนมีกันมากมายสักเท่าไร ช่วยสอดใจเข้าไปดูใจของพวกมัน ดูอดีตชาติของพวกมัน ว่ามาจากนรกขุมไหน ทำไมถึงฆ่าได้แม้กระทั่งพระเณรฯ เด็กนักเรียนตัวเล็กๆ คนแก่ๆที่ไม่มีทางสู้.......

นะครับท่านผู้สามารถ!! ช่วยดูให้หน่อย คนไทยด้วยกัน รักกันไว้ให้มากๆนะครับ....... ถ้าไทยแตก จะโดนแทรกฯ เหมือนที่กำลังเป็นอยู่ และเคยเป็นให้เรียนรู้มาแล้วในอดีต.... รอให้ถึงวันนั้น น้ำตาจะมีค่าอันใด!!

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2005
  17. Pure

Pure Active Member

30 ธันวาคม 2004
    บ้านฉันเครียดขึ้นทุกวัน
    ผู้คนไม่รักกัน
    ดอกไม้บ้านฉันไม่คิดจะบาน....

ฉันเครียด ฉันเกลียด ฉันแทบบ้า
    เมื่อไหร่ผู้กล้า จะมาบ้านฉัน
    ปราบคนร้ายๆทำลายกัน
    ฉันไม่อยากเห็นมันทำร้ายใคร....

ทำใจเถิดนะหนุ่มสาว
    ข่าวคราวความหวังหดหู่
    สิ้นแล้วชีพดับไม่รับรู้
    ทนสู้อดกลั้นกันไป

แต่นี้คงหวังพระแม่
    บารมีมิ่งแผ่ไพศาล
    ฝากใจคนไทยในกันดาร
    ไม่หวังพึ่งรัดถะบานไทย....

ทักษิณสิ้นหนทางแก้
    ยากแท้หมดหาทางสู้
    สมานฉันท์ของมันหรือของกู
    งบสู่เบื้องบนคนกันเอง

เราต้องจับปืนขึ้นสู้
    รวมหมู่ปกป้องรักษา
    แผ่นดินที่เราเกิดมา
    จนกว่าหมดสิ้นแผ่นดินไทยฯ....

ต้องขออภัยด้วยหากมาทำให้บ้านท่านเปรอะฯ....

18. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    นี่.......เรื่องดูดพลังนี่ไม่ใช่เรื่องล้อเล่นนา มีจริงๆนะ ผมเคยโดนมาแล้ว

ตอนนั้นผมนั่งอยู่หน้าจอ ท่องเน็ทไปเรื่อย แล้วมาติดใจที่พลังจิต ก็เลยนั่งอ่านตั้งแต่เย็นยันหัวค่ำ
    หัวค่ำยันดึก ดึกยันสว่าง ข้าวปลาไม่กิน ปรากฏว่าผมถูดดูดพลังไปหมด หน้ามืดฟุบไปตรงคีย์บอร์ดนั่นเอง
    (หลับนั่นแหละ 555)

ตอนนี้เลยต้องระวัง เล่นนานไม่ได้ครับ กลัวถูกดูดพลังอีก

อ้อ..แล้วบางเว็บนะครับ นอกจากถูกดูดพลังแล้ว ยังถูกดูดเงินด้วยนา มีพลังดูดมหาศาลเลยละ
    เว็บอะไรไม่บอกครับ เดี๋ยวเพื่อนๆแอบเข้าไปดูแล้วถูกดูดหมด ผมเป็นห่วงครับ

19. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

นึกว่าเว็บล่มเพราะหงอคงที่อยู่ข้างบนปล่อยพลังคลื่นเต่าถล่มเว็บซะอีก
    เข้าพลังจิตทีไร ใครๆมาเห็นหงอคง ความน่าเชื่อถือลดฮวบเลย

20. auaik

auaik เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2005
    '_'

โอ้ว ว้าว อ้าววว อุ๊ววส์

โดนดูด

...

...

....

......

.........

" พ ลั ง "