หลังจากงานศพคุณยาย ก็ไม่อยากฟังเสียงพระสวดเลยค่ะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย catsand, 14 พฤษภาคม 2021.

1. catsand

catsand สมาชิก

17 กุมภาพันธ์ 2021
    โดยปรกติ ก็สวดมนต์ไหว้พระบ้าง (นานๆครั้ง) แต่จะหนักไปทางเปิด MP3 บทสวดมนต์ไว้ฟังตอนนอนซะมากกว่า

แต่ ตั้งแต่คุณยายเสีย จบงานศพคุณยาย ก็ไม่อยากได้ยินเสียงพระสวดเลยค่ะ ได้ยินแล้วมันบอกไม่ถูกเลยค่ะ ไม่อยากฟัง ไม่อยากได้ยิน รู้สึกต่อต้าน หงุดหงิด

เห็นวัดที่เผาคุณยายยังอารมณ์เสียเลยค่ะ รู้สึกบาปจัง ไม่รู้ทำไมรู้สึกแบบนี้

ทั้งที่สมัยเมื่อห้าปีก่อน คุณป้าก็เสียจากโรคมะเร็ง จบงานศพ ก็ไม่มีอาการไม่อยากฟังพระสวดเลยนะคะ ยังฟังบทสวดมนต์มากกว่าเดิมด้วยค่ะ

ทำยังไงให้วางใจลงได้บ้างคะ

2. ใบไม้หลายต้น

ใบไม้หลายต้น Active Member

จิตซอฟแวร์คุณตัดการเชื่อมต่อกับเน็ตเวิร์กชาวร่างทรงบรรพบุรุษชั่วดีบังหน้าทั้งหมดลงแล้ว เน็ตหลุด