>>หลวงพ่อเสน่ห์ วัดเชียงขาง จ.เชียงใหม่<<

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย nuonmxzz, 26 ตุลาคม 2010.

1. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อเสน่ห์ จันทสาโร
    พระเกจิต้นตำรับวิชาล้านนา เมตตามหานิยม หนุนดวง เสริมโชคชะตา เสริมความสำเร็จ เสริมความเจริญรุ่งเรือง
    (เจ้าอาวาสวัดเชียงขาง) ตำบลไชยสถาน อำเภอสารภี จ.เชียงใหม่

เดินทางมาโปรดญาติโยมที่
    ร้านไปรษณีย์T-Post 267(อยู่กึ่งกลางระหว่างซอย35-37) โชคชัย4 ถ.ลาดพร้าว53 แขวงลาดพร้าว เขตลาดพร้าว
    กทม.10230 โทร.081-582-5613,02-539-6419 คุณยงยุทธ พงศ์ทิพย์สุคนธ์

ตั้งแต่12-14 พฤศจิกายน 2553 เวลา 08.30-17.30 (หรือจนกว่าท่านสะดวกโทรมาได้ตลอด)
    มีวัตถุมงคลแจกผู้ที่ร่วมทำบุญ 100บ.ขึ้นไป แจกพระปิดตามนต์มหาเสน่ห์เมตตา 1องค์
    (องค์เล็กปรกติบูชา500บาท)
    และมีวัตถุมงคลให้บูชา(หลวงพ่อปลุกเสกเต็มทั้งพรรษา)
    1. กุมารทอง(สร้างจากไม้ต้นมะยมตายพรายทั้งต้น)
    2. ขุนแผนพรายคู่
    3. น้ำมันว่านมงคล9อย่าง
    4. ขุนแผนอุ้มนางรุ่น2
    5. ม้าเสพนาง(ผสมผงว่านพิเศษ คือ ว่านมหาเสน่ห์กับว่านดอกทองกระเจียว)
    มีรายการพิธี (ค่าบูชาครู199บาท)
    1.ลงนะหน้าทอง(เมตตามหานิยม+มหาเสน่ห์)(แผ่นทองคำเปลว9แผ่น70บาท)
    2.สักน้ำมัน
    3.สักยันต์
    4.บังสกุลเป็น
    5.อาบน้ำมนต์
    6.พยากรณ์ดวงชะตา
    (ที่ร้านไปรษณีย์ T-Post) มีวัตถุมงคลของพระเกจิต่างๆให้บูชา) สนใจติดต่อมายังตามรายละเอียดดังกล่าวข้างต้นนี้
    1.พ่อท่านคล้ายรุ่นแรกสวยมากมีขอบ
    2.หลวงปู่เจือ เช่น เจ้าสัว รูปหล่อนวะ รูปหล่อทองแดง เศียรพ่อแก่
    3.หลวงพ่ออึ่ง ขุนแผน(ด้านหลังพระฤาษีเดินดง)
    4.พระเครื่องของหลวงพ่อเสน่ห์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2011
  2. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา ด้วยครับ เอาข่าวดีๆๆมาบอก แต่เสียดายไม่ได้ไป ไป ตจว พอดี อดเลย

3. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

พอดี เคยได้ กุมาร รุ่นเก่าท่านมา 1องค์ รับจากท่านเลย จะไปให้ท่านเสกซำ้น่า จะได้ไหม?

4. nuonmxzz

เสกซ้ำได้เลยจ้า หลวงพ่อเมตตามากๆในการเสกซ้ำ

5. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ไม่เคยลองบูชาของท่าน จะไปกราบท่านไดมั๊ยครับ
    คนจะเยอะขนาดไหน

6. nuonmxzz

ไปกราบท่านได้จ๊ะ ลองของท่านสักชิ้นก็ได้ เผี่อติดใจจะได้เอาอีก
    คนมาเรื่อยๆ เข้าถึงทุกคน แบบตัวต่อตัว แบบกลุ่ม
    ไม่มีกั๊ก ไม่มีกัน ถึงตัวหลวงพ่อคุยได้เลยส่วนตัว ต้องการอะไรเช่าอะไรพูดกันเลย

7. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    หลวงพ่อครูบาเสน่ห์มาโปรดถึงที่ นับเป็นโอกาสดีของท่านที่นอยู่กทม.และชอบวัตถุมงคลสายเสน่ห์เมตตาแล้วล่ะครับ มีอะไรหรือต้องการอะไรแบบเน้นๆก็บอกท่านตรงๆได้เลย ท่านเมตตาและช่วยเหลือทุกคน แถมยังได้ร่วมบุญสร้างศาลากับท่านอีก อย่าลืมไปกราบท่านให้ได้นะ

อันนี้บอกตรงๆว่าเชียร์แต่เชียร์จากการที่เคยได้สัมผัสมาแล้วหลายครั้งน่ะครับ

8. nuonmxzz

ผมก็สัมผัสท่านมา3ครั้ง เพราะผมอยู่ปลายแถว
    พอไปเจอท่านจะรู้สึกว่าหลวงพ่อสุดยอดและเข้มขลังมาก ลองไปดูก็ได้ครับไม่ต้องเช่าไร
    หรือจะเช่าอะไรก็ตามสะดวก และของถูกกว่าที่วัดกว่าที่อี่นแน่นอน เวลาที่มา กทม.

9. nuonmxzz

ขออนุญาติประชาสัมพันธ์กระจายข่าว เน้อ

10. ิbadiya

เรียนถามพี่ๆว่า
    ขุนแผนท่านแรงหรือเปล่าครับ
    จริงๆก็ กลัว เช่ามาแล้วเงียบ

ขอเรียนสอบถามว่า
    ขุนแผนท่านราคาเท่าไรครับ

11. nuonmxzz

ขุนแผนท่านแรงรึป่าวไม่รู้นะแต่คนที่ห้อยอุ้มนางรุ่น1ก็ไม่ค่อยอยากถอดกัน
    และรุ่นที่สร้างชี่อเสียงมากที่สุดก็คืออุ้มนางรุ่น1 คนเอาไปใช้ติดใจกันมาก
    ตอนนี้อุ้มนางรุ่น1 ก็1หมื่นบาทขึ้นไปแล้วจนถึง2-3หมื่น
    ส่วนรุ่น2 และรุ่น3 รุ่น4ก็มีคนใช้ เยอะต้องไปเจอเองอ่ะครับลองเช่ามาดูก่อนองค์ถูกๆ
    ราคาผมก็ยังไม่รุ้ ท่านต้องลองไปดูก่อน เพราะแต่ละรอบที่หลวงพ่อมาก็ถูกกว่าที่วัดและตามเว็บ
    เอาเป็นว่าแพงอุ้มนางรุ่น1อ่ะครับ
    ส่วนรุ่นอี่นๆก็แล้วแต่หลวงพ่อ
    แรงไม่แรง ก็อยู่ที่โฉลกมั้งครับ
    แล้วเจอกันนะครับ ผมเองก็มีประสบการณ์มากเหมือนกัน

12. ิbadiya

จริงๆเรื่องเงียบ ผมอาจจะกลัวน้อยกว่า เรื่อง โดย พราย กิน
    เพราะเงียบอย่างน้อยก็เสมอตัว แต่ถ้าโดยพรายกิน นี่งานเข้าเลยครับ
    เคยเข็ดแล้วครั้งก่อน ทุกอย่างแย่ลงหมด ..... กลัวจริงๆ ครับ

อาจจะต้องไปกราบปรึกษากับหลวงพ่อเองวันที่ท่านมา

13. nuonmxzz

ครับลองไปดูคนอี่นที่ใช้ผมใช้ก็ไม่มีใครโดนกิน
    ท่านก็เป็นศิษย์หลวงพ่อเต๋ ลองให้ท่านเล่าประวัติให้ฟังดูนะครับ

14. nuonmxzz

อาทิตย์หน้าแล้วนะ ดันข่าวสารนิดนึง

15. ิbadiya

อยากไปมากๆครับ
    ผมจะพยยามไปนะครับ
    ควรเตรียมเงินไปซักเท่าไรดีครับ
    พอจะทราบราคา วัตถุมงคลอะไรบ้างครับพี่

แล้วขุนแผนท่านรับประกันความแรงหรือเปล่าครับ
    ใช้แล้วจะเงียบมั๊ยครับ

16. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยได้จากมือท่านหลายชิ้น .....????

17. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    ผมเคยถามท่านหลายครั้งว่า จะถูกพรายเล่นงานไหม จะเข้าตัวไหม ท่านก็ยืนยันหนักแน่นทุกครั้งว่า ไม่ต้องกังวล เขามาช่วยอย่างเดียวเพื่อจะสร้างบารมีให้ได้ไปสู่ภพภูมิที่สูงขึ้นไป เพราะชาตินี้เขามีกรรมมาก ต้องตายด้วยความทรมาร จึงอยากพ้นกรรมเวรเสียที ดังนั้น จะขอสร้างบารมีด้วยการช่วยเหลือคน ประมาณนี้ เราก็อย่าลืมอุทิศบุญกุศลให้เขาเรื่อยๆเพื่อเป็นการตอบแทนเขาก็จะดีครับ

เดิมทีแรก ผมไม่ค่อยกล้าเล่นสายพรายและไม่เคยมีมาก่อน แต่ก็กล้าบูชาของท่านนี่หล่ะเป็นแห่งแรกเพราะท่านรับประกันว่าไม่มีผลร้าย ส่วนแรงไม่แรงก็ไม่รู้เหมือนกัน แล้วแต่คนมั้งครับ ช่วงแรกที่ผมบูชามา ก็ลองพกติดตัวสองอย่างคือ อุ้มนางรุ่นสองและม้าเสพฯรุ่นหนึ่ง เท่าที่สังเกตจากที่พกไม่กี่วันผมว่าเมตตาดีนะ ดีจนกังวลเลยล่ะครับ

คือผมเคยเจอเรื่องที่เหลือเชื่อกับตัวเองมาแล้ว แต่ไม่ขอเล่าตรงนี้ครับ(ก็มันเหลือเชื่อน่ะ บอกได้แค่ว่าเกี่ยวกับเพศตรงข้าม) หลังจากเจอเรื่องนั้นผมก็เลยถอดเก็บ เพราะผมไม่ค่อยชอบวุ่นวายและไม่อยากมีปัญหาลงหนังสือพิมพ์ในเรื่องทำนองนี้นัก ฮ่าๆ...จนทุกวันนี้ก็ไม่กล้าพกอีกเลย

18. fujyjo

fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    อยากไปจังเลย ต้องพยายามไปให้ได้ อิอิ

19. nuonmxzz

ครั้งก่อนๆ เอาไป1000นึงมั้ง
    เช่าไป800 ได้มา6-7อย่าง หลวงพ่อแถมมั่งให้มั่ง เมตตามากๆ

20. bud_dha

bud_dha เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ไม่มีแผนที่บอกทางไปหรอไปไม่๔กนะคับพี่ๆๆ