หลวงพ่อทวด เจริญพร ครับ แท้หรือเปล่าครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย budoxpuppy, 8 กรกฎาคม 2011.

1. budoxpuppy

budoxpuppy Active Member

27 กันยายน 2010
    ไม่รู้ว่าจะราคาเท่าไหร่ครับ ถ้าของแท้ ขอบคุณทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      84.9 KB
      เปิดดู:
      95
  2. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    เหรียญหลวงปู่ทิม เจริญพรล่าง วัดละหาลไร ระยอง
    ไม่แท้ดูง่าย

3. philpharm

philpharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    เหรียญเจริญพรมีเก๊เยอะหลายฝีมือ...พระเก๊ส่วนมากไม่ถอดพิมพ์มาก็ต้องลงทุนแกะบล็อกใหม่หรือบล็อกเก่ายังไม่ถูกทำลายมันก็ทำกันได้ประมาณนี้แหละ(หากถอดพิมพ์มาหน้าตาจะตื้นๆดูง่ายส่วนแกะบล็อกใหม่หน้าตาจะไม่เหมือนแต่ที่น่ากลัวคือบล็อกเก่ายังไม่ถูกทำลาย)...แต่สิ่งที่พระเก๊ทำกันไม่ได้คือโลหะที่ใช้ปลอมแน่นอนย่อมต่างกับพระแท้รวมทั้งรอยตัดขอบของเหรียญที่ทำกันไม่ได้เพราะเครื่องจักรคนละตัวคนละยุคสมัยรอยตัดย่อมแตกต่างกัน

4. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    ผมดูงูๆปลาๆผมเห็นเหรียญนี้ยังรู้เลยครับว่าเก๊ห่างแล้วก็ไม่ใช้หลวงปู่ทวดนะครับเป็นหลวงปู่ทิมแบบที่พี่ๆบอกแต่ชื่อหน้าเหรียญก็มีครับสงสัยเจ้าของทู้จะพิมพ์ผิดแหะๆๆ