หลวงพี่เล็กช่วยแนะนำด้วย

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย catthongmuan, 2 เมษายน 2009.

1. catthongmuan

catthongmuan Active Member

กราบนัสการหลวงพี่เล็ก คือว่าโยมไปอ่านเจอในเวบพลังจิตว่าหลังปี 2531ไป 20 ปีจะมีพระอรหันต์นับแสนองค์เกิดขึ้น ซึ่งก็คือปี2551ขึ้นไปโยมอยากทำบุญกับพระอรหันต์ เราจะรู้ได้อย่างไรว่าใครเป็นพระอรหันต์ หลวงพี่เล็กช่วยกรุณาให้ข้อสังเกตทีได้ไหมคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2009
  2. nithit_m@hotmail.com

nithit_m@hotmail.com สมาชิก

ขอแนะนำครับ ถ้าคุณพ่อ-คุณแม่ยังมีชีวิตอยู่ รีบไปทำบุญกับท่านทันทีเลยครับ นั่นแหละพระอรหันต์ของเราละครับ ผลบุญเห็นชาตินี้เลยไม่ต้องรอชาติหน้าผมเห็นมาแล้ว
    ทำบุญกับบิดา-มารดา ถือโอกาสช่วงนี้ใกล้วันสงกรานต์ เลยครับ ทำอย่างไรหรือครับ...
    1. ขอขมากรรมและขออโหสิกรรม กับท่านก่อนครับ
    เตรียมดอกไม้-ธูปเทียน-พวงมาลัย ไปไหว้ท่าน และขออโหสิกรรมกับท่านที่เราได้เคย
    ล่วงเกินท่านไว้ตั้งแต่เรายังเล็กๆ จนเติบใหญ่ถึงปัจจุบัน และขอพรจากท่านด้วย
    2. เตรียมน้ำสะอาด 1 ขัน โรยกลีบกุหลาบสัก 1 ดอก แล้วนำไปล้างเท้าให้ท่าน ทั้งสอง
    น้ำส่วนที่เหลือ ให้มาปะพรมที่หัวของเราเป็นสิริมงคลที่สุด
    3. เตรียมอาหารอย่างดีที่สุดเท่าที่เราจะหาได้(ตามอัตภาพของแต่ละคน)หรืออาหารที่พ่อ
    แม่ชอบรับประทาน ยกแบบประเคนให้พ่อแม่รับ และได้กินก่อนลูกๆทุกอย่าง แล้วลูกๆ
    จึงจะกินได้ ในวันนี้ ห้ามไม่ให้พ่อแม่ล้างจานเป็นอันขาด (ให้ลูก-หลาน ล้างแทน)
    4. จัดเงินไว้ให้พ่อแม่ได้ใช้จ่ายส่วนตัวหนึ่งส่วน และอีกส่วนหนึ่งบอกกับพ่อแม่ว่าเงินส่วน
    นี้จัดไว้ให้พ่อแม่เพื่อไว้ทำบุญ
    5. ขอพรจากท่าน และกราบ 3 ครั้ง

ไม่มีบุญใดสูงกว่านี้อีกแล้ว เพราะ บิดา-มารดา คือพระอรหันต์ของลูกโดยแท้
    และห้ามล่วงเกินท่านอีกทั้งกาย-วาจา-ใจ ตลอดชีวิต
    หากท่านได้ทำดังนี้แล้วผมก็ขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุ..สาธุ..สาธุ..