สินค้ามือ 2

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย yanjai_makmy, 19 มกราคม 2022.

1. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    คิดว่าจะไม่มีเรื่องอะไรมาเล่าให้เพื่อน ๆ อ่านแล้ว พอดีมีเคสล่าสุดได้ไปหาสินค้ามือสองจากตลาดโรงเกลือสระแก้วมาขาย ขับรถเที่ยวหาดูแทบตลาดแตก แบบว่าเช่ารถมอเตอร์ไซค์วิ่งดูเลย เพราะขี้เกียจเดิน อากาศตอนกลางวันมันร้อน กว่าจะได้ของที่ดูแล้วพอจะขายได้กำไรบ้างก็ปาเข้าไปบ่ายแก่ ๆ ใช้เวลาเลือกอยู่นานหลาย ชม. สรุปเสร็จก็ค่ำพอดี เลยแวะหาอะไรกินแถว ๆ นั้น แล้วก็เปิดโรงแรมนอนค้างแถว ๆ นั้นเลย ค่าห้องก็ไม่แพง คืนแรกก็ยังไม่มีอะไรนะ เพราะเหนื่อยมากก็หลับไป พอเช้าก็กลับบ้านมีแวะเที่ยวบ้าง พอถึงบ้านคืนแรกเลยก็เริ่มมีอะไรแปลก ๆ เกิดขึ้นละ โดยปกติแล้วที่บ้านจิ้งจกจะไม่ร้อง แต่หลังจากกลับมาจากตลาดโรงเกลือก็คือร้องไม่หยุดทั้งคืน แล้วก็เวลานอนก็รู้สึกแปลก ๆ ประมาณว่ามองเห็นเหมือนคนลาง ๆ อยู่ในบ้าน หมาก็เห่าในห้องที่เก็บของที่ซื้อมา คือเห่าห้องเปล่า ๆ ไม่มีคน แต่เหมือนเขามองเห็นอะไร เวลานอนก็เหมือนมีเสียงเหมือนคนเดินแถว ๆ ที่เก็บของที่ซื้อมา หนักสุดก็รู้สึกเหมือนผีจะอำ แต่อันนี้ผมเฉย ๆ อ่ะนะไม่ได้กลัวอะไรก็รอดูว่าเขาจะทำอะไรบ้าง หนักเข้ากวนเยอะผมไม่ได้นอน ผมก็เลยเอามีดหมอเดินล่าทั่วบ้านเลย หลังจากนั้นก็ไม่มีอะไรมากวนผมอีก แต่หมาก็ยังเห่าอยู่ มีความรู้สึกว่ามีสินค้าอยู่ 1 อย่างที่มีจิตวิญญาณมีดวงจิตที่ผูกอยู่กับสินค้าชิ้นนั้น ตอนนี้ก็ปล่อยออกไปเยอะแล้วแหละ ใจก็อยากปล่อยให้หมด ๆ ไป ขออนุญาตไม่บอกนะครับว่าสินค้าอะไรเดี๋ยวจะพากันระแวงไม่กล้าไปซื้อกัน ทุกวันนี้จิ้งจกก็ร้องอยู่นะแบบว่าทุกวันหลังจากกลับมาเลย 555

2. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบเก็บอะไรเก่า ๆ ที่คนทิ้งแล้วมาใช้เหมือนกัน เช่น เก้าอี้ แต่ในกรณีของคุณ yanjai_makmy คุณจะซื้อมาซึ่งจะแตกต่างจากของผมเพราะผมเก็บมา แต่จริง ๆ จะว่าไปก็คล้าย ๆ กันอยู่ดี เพราะเป็นของมือสอง อ้อ แต่จริง ๆ เวลาที่ผมเก็บมาใช้ผมก็จะอธิษฐานขอเจ้าของเก่าก่อน อีกอย่างผมก็จะอุทิศบุญที่ผมมีทั้งหมดให้กับเจ้าของเก่าด้วย สรุปคือเวลาเก็บมาใช้ก็ไม่เคยเจออะไรนะ ถึงจะเจอผมก็คิดว่าผมก็คงจะไม่กลัว เพราะส่วนตัวแล้วผมคิดว่าวิญญาณนั้นมีจริง อีกหน่อยเราตายไปเราก็กลายเป็นเหมือนเขาอยู่ดีเลยไม่รู้ว่าจะกลัวไปทำไม อิ ๆ ตามนี้ครับ

3. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    จริง ๆ แล้วถ้าจิตออกจากร่างเราก็ไม่ต่างอะไรกับเขาเลยแหละผมว่านะ 555

4. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ใช่ครับ จริง ๆ เราก็คือผีในร่างคนอยู่แล้ว ทุกวันนี้ผมก็คิดกับตัวเองอย่างนี้จริง ๆ ผมเลยไม่รู้ว่าจะกลัวผีไปเพื่ออะไรและทำไม เพราะจริง ๆ เราก็เป็นผีอยู่แล้ว แต่แค่ยังอยู่ในร่างที่ขยับได้ก็เท่านั้นครับ อิ ๆ